เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:19:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 277 278 279 [280] 281 282 283 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3809923 ครั้ง)
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4185 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 12:18:15 PM »

ไหว้ พี่airlove ครับยิงเจ้าสุดสวย Steyr LG 110 เป็นอย่างไรมั่งครับ นำรูปผลการทดสอบมาแบ่งปันพี่ๆน้องๆในนี้อ่านกันเพลินๆน้ำลายหกเพราะอิจฉาทีนะจ๊ะ ขอบคุณครับพี่ ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4186 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 12:35:14 PM »

ว่าแต่โครงการ 6 ใครจะเป็นพ่องานเหรอครับ Huh
คือว่าผมอยากจะทราบแผนการดำเนินงานแบบคร่าวๆ เยาะเย้ย
เพื่อเตรียมความพร้อมให้กับตัวเอง เยี่ยม
จะได้ไม่พลาดเหมือนตอนโครงการ 3  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โดยเฉพาะเรื่อง ป3 ครั้งก่อน ป3 เกือบหมดอายุโครงการเพิ่งได้ข้อสรุป
ด้วยความไม่อยากยุ่งยากและเสียเวลา เนื่องจากกว่าจะได้ ป3 ใช้เวลาประมาณ 6 เดือน
ตอนผมไปรับยังจำได้ดีว่า ป3 มันเค็มมาก
ผมเลยต้องตัดใจคว้า m34 มาครองแทนที่จะเป็น HW97
มาคราวนี้จึงไม่อยากพลาดอีก

พ่องานโครงการ 6 ก็น่าจะเป็นน้องเต้ยครับ ขอความกรุณาเถอะคร๊าบ..บ...บ
บอกตามตรงว่าตอนนี้ผมอยากได้ S400 มากกว่า s410 ซะอีกนะ
ลำพังตัวผมยิงของเดิมก็ได้ครับ แต่กระบอกนี้อยากซื้อให้ลูกสาววัย 8 ขวบ

ผมมีเหตุผลว่า หากโครงการ 5 ผ่านไปด้วยดี ผมก็คิดว่า
น่าจะมีประธานชมรมคนรักปืนอัดลมได้แล้ว และผมก็เสนอน้องเต้ยครับ
ก็มีเหตุผลอีกว่า

1. น้องเต้ยก็จะเป็นผู้มีเครคิตมากกว่าใครอื่นเพราะเป็นผู้ประสานงานติดต่อร้านมาโดยตลอด
2. ความคล่องตัวของน้องเต้ยมีมากพอที่จะดำเนินเรื่องประสานงานต่าง ๆ ให้พวกเรา
3. ผมว่าน้องเต้ยน่าจะเป็นคนรุ่นใหม่ไฟแรง อายุยังน้อย เหมาะที่จะเป็นประธานชมรม
    ไม่เหมือนเราหากเป็นวันนี้วันพรุ่งอาจเป็นโรคเก้าท์ทำหน้าที่ไม่ได้
    ดูตัวอย่างท่านนายกคนปัจจุบันอายุยังน้อยกว่าสมาชิกพรรคหลายสิบท่านมากนัก
    ก็ยังเป็นนายกได้
4. น้องเต้ยนับว่าเป็นผู้ดำริเรื่องทำโลโก้ รวมตัวกันเป็นชมรม จึงน่าจะเป็นผู้มีแรงบันดาลใจ
    ที่จะพยุงชมรมให้อยู่ต่อไปได้ดีว่าเรา ๆ ท่าน ๆ
5. จะได้เป็นผลงาน และ ประสบการณ์ นำไปใช้ในการทำงานประกอบอาชีพด้านใดด้านหนึ่งของน้องเต้ย
6. ที่สำคัญที่สุดที่เราไม่อาจขึ้นไปยืนตำแหน่งประธานชมรมได้คือความหล่อของเรามีไม่พอ
    แต่น้องเต้ยมีคุณสมบัติตรงนี้ เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง

หรือถ้าไม่มีใครรับ ผมก็เสนออีกท่าน คือเจ้าของร้านปืนเอกภัทร ที่ขายปืนลมให้พวกเราก็ได้ครับ
และคิดว่าน่าจะดีที่สุดด้วยความพร้อมทุกด้าน ไม่ว่าจะเป็น ความรู้ อาชีพ เวลาว่าง ศักยภาพส่วนตัว
การบริหารจัดการเวลาตัวเองได้คล่องตัวที่สุด

ช่วงนี้ทำงานเยอะมากไม่ค่อยได้เข้ามานั่งอ่านกระทู้ซักเท่าไหร่ เมื่อกี้อ่านย้อนไปเจอข้อความของพี่สิทธาอ่านแล้วแอบตกใจครับพี่

1.เรืองเดินเรือง หมดตูดโครงการ6 นั้นน้องยินดีจัดการเดินเรืองให้เหมือนเดิมเลยครับพี่ ถึงแม้ล๊อตนี้น้องจะไม่ได้ร่วมแจมแต่เด่วจัดการให้พี่ๆเพือนๆชาวปืนลมกันครับเพราะหลายท่านอยู่ต่างจังหวัดจะเข้ามาติดต่อเองก็คงไม่สะดวกเท่าไหร่ และสำหรับโครงการ5 AA S410 ถ้าผ่านไปด้วยดีแล้ว สำหรับโครงการ6 คงจะติดต่อดำเนินการได้สะดวกยิ่งขึ้นครับ เยี่ยม

2.เรืองประธานชมรมปืนลมของพวกเรานั้น ความคิดส่วนตัวของเต้ยคิดว่า บุคคลที่เหมาะสมที่สุดคงต้องเป็น ท่าน ดร.อาจารย์ ผณิศวร ชำนาญเวช ครับเนืองจากอาจารย์เป็นผู้ที่คร่ำหวอดอยู่ในวงการปืนมาอย่างยาวนาน เป็นที่รู้จักและยอมรับอย่างมากสำหรับคนในวงการปืน ความรู้และความสามารถของอาจารย์นั้นเต้ยว่าคงไม่มีใครเหมาะสมเท่านี้แล้วครับ ถ้าอาจารย์ให้เกียรติมาเป็นประธานชมรมของพวกเราก็จะดีมากเลยครับ ส่วนเรืองติดต่อ ดำเนินการ และการจัดการเดินเรืองอันเป็นสิ่งวุ่นวายทั้งหลายแหล่นั้น ถ้าวันไหนไม่ต้องทำงานน้องยินดีรับหน้าที่ออกแรงให้กับชมรมครับ ไหว้

airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4187 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 03:18:18 PM »

ไหว้ พี่airlove ครับยิงเจ้าสุดสวย Steyr LG 110 เป็นอย่างไรมั่งครับ นำรูปผลการทดสอบมาแบ่งปันพี่ๆน้องๆในนี้อ่านกันเพลินๆน้ำลายหกเพราะอิจฉาทีนะจ๊ะ ขอบคุณครับพี่ ไหว้

ผมยังไม่ได้ยิงเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ยังไม่มีขากล้องครับ คงต้องสั่งซื้อซะที พร้อมเมื่อไรจะชวนน้องเต้ยมาเป็นผู้ทดสอบให้นะครับ  ถ้าให้ฝีมือผมทดสอบแล้วนำผลมาลงนะ  ยิ้มีเลศนัย   สงสัยทางผู้ผลิตจะมีการขอซื้อคืนแน่เลย เนื่องจากทำให้แบรนด์ของเขาเสียชื่อ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2009, 03:21:09 PM โดย airlove » บันทึกการเข้า
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4188 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 03:37:45 PM »

ผมยังไม่ได้ยิงเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ยังไม่มีขากล้องครับ คงต้องสั่งซื้อซะที พร้อมเมื่อไรจะชวนน้องเต้ยมาเป็นผู้ทดสอบให้นะครับ  ถ้าให้ฝีมือผมทดสอบแล้วนำผลมาลงนะ  ยิ้มีเลศนัย   สงสัยทางผู้ผลิตจะมีการขอซื้อคืนแน่เลย เนื่องจากทำให้แบรนด์ของเขาเสียชื่อ คิก คิก

อิอิ คิก คิก จะตั้งหน้าตั้งตาคอยที่จะได้ไปร่วมยิงทดสอบกับพี่airloveเลยครับ อยากได้ลองจับลองยิงของเค้ามานานแล้วครับปืนSteyrเนี่ย ตังไม่มีเน้นแอบมั่วนิ่มยิงของพี่ๆน้องๆไปเรื่อยครับ 555+  Grin

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4189 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 05:35:28 PM »

ผมก็ไม่เห็นว่า โลโก้ที่ผมออกแบบมันจะสื่อไปในทางล่าสัตว์ซักเท่าไหร่  ถึงจะเป็นรูปทุ่งดออกกระเจียวบนยอดภูก็แค่อยากอวดความสวยงามของป่าไม้บ้านเรา อีกอย่างชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า Field Target ไม่ได้ยิงในสนาม 10 เมตรแต่ยิงในสนามธรรมชาติที่มีสุมทุม พุ่มพฤกษ์หรือพงไพร และอีกอย่างก็อยากใหรูปมันมีมิติความลึก ไม่อยากให้เป็นแบบแบนๆ เหมือนแผ่นกระดาษ นี่เป็นเหตุผลของการออกแบบครับ

นั้นนะสิ มันอยู่ที่คนมองจะเข้าใจกันไปเอง

ผมส่งอีกโลโก้เป็นท่ายืนตามที่คุณ komatsu อยากได้
แต่แนวชมรมนี้ปืนมักจะเป็นมุมสูงนะ ไม่รู้ยิงอะไร

[/quote]
ขาดแทนพาดยิงไปหรือเปล่าครับคุณ sitta Huh Huh

dunkmakmak
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #4190 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 07:14:05 PM »

เท่าที่ผมทราบปืนอัดลมจะแบ่งออกเป็น 3 ชนิด คือ
1. แบบที่ใช้สปริงค์อัดในกระบอกสูบ หรือ spring master (นิยมมากที่สุด แรง recoil มากที่สุด เสียงดังมากที่สุด)
2. แบบที่อัดลมในกระบอกสูบ หรือ pnumatic (recoil นิ่ม เสียงเบา)
3. แบบปั้ม คือจะคล้ายแบบที่2แต่จะปัมได้หลายหนแล้วยิง อยากให้แรงก็ปั้มหลายๆหน อยากให้เบาก็ปั้มน้อยหน่อย (recoil นิ่ม เสียงเบา)
อยากได้ปืนยาวที่มีระบบการทำงานแบบที่2 ไม่ทราบว่ามียี่ห้อไหน รุ่นไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4191 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 07:54:32 PM »

ผมก็ไม่เห็นว่า โลโก้ที่ผมออกแบบมันจะสื่อไปในทางล่าสัตว์ซักเท่าไหร่  ถึงจะเป็นรูปทุ่งดออกกระเจียวบนยอดภูก็แค่อยากอวดความสวยงามของป่าไม้บ้านเรา อีกอย่างชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า Field Target ไม่ได้ยิงในสนาม 10 เมตรแต่ยิงในสนามธรรมชาติที่มีสุมทุม พุ่มพฤกษ์หรือพงไพร และอีกอย่างก็อยากใหรูปมันมีมิติความลึก ไม่อยากให้เป็นแบบแบนๆ เหมือนแผ่นกระดาษ นี่เป็นเหตุผลของการออกแบบครับ

นั้นนะสิ มันอยู่ที่คนมองจะเข้าใจกันไปเอง

ผมส่งอีกโลโก้เป็นท่ายืนตามที่คุณ komatsu อยากได้
แต่แนวชมรมนี้ปืนมักจะเป็นมุมสูงนะ ไม่รู้ยิงอะไร

ขาดแทนพาดยิงไปหรือเปล่าครับคุณ sitta Huh Huh
[/quote]

เออจริงของคุณนะ มันขาดแท่นพาดยิงไปจริง ๆ ด้วย
เอาไงดีจะใส่ดีหรือเปล่า แต่ผมว่าใส่ไม่ใส่เขาก็ไม่เลือกหรอก
ผมขอส่งประเภทขบขันก็แล้วกันครับ ดูแล้วก็ขำ ขำ กันไปนะครับ
โลโก้ของผมอย่าจริงจังอะไรกับมันมากนักนะ
ผมเองยังกลัวๆอยู่ว่า ถ้าโดนเลือกแล้วผมจะเอาหน้าไปไว้ที่ไหน

คุณลองคิดดูสิว่า ถ้าโลโก้ชมปืนรมที่ผมออกแบบแพร่หลายไปทั่วประเทศ
หรือทั่วโลกก็แล้วแต่  คงจะมีคำถามที่เป็นอมตะว่า "ใครออกแบบโลโก้วะ"
แล้วตอนนั้นผมก็คงจะแก้เก้อด้วยคำตอบว่า "ใครดันมาเลือกของกูวะ"

ผมก็เห็นว่าเลือกของคุณ TropyX แบบใดแบบหนึ่งได้เลย แต่ขอให้ยืนอยู่บน
เหตุผลต่อไปนี้
- โลโก้ไม่ควรมีสีเกิน 3 สี
- ไม่ควรมีรายละเอียดปลี่กย่อยมากเกินไปจนทำให้ยากต่อการผลิต
- ควรนำไปผลิตในรูปแบบต่าง ๆ ได้ในราคาไม่แพง
- ควรมีช่องว่างในแบบพอสมควร ไม่แน่น มีสเปซ

มีอะไรอีกผมจำไม่ได้ครับ ไม่ต้องไปสนใจมันมาก
ผมไม่ได้มีความรู้เรื่องนี้หรอกครับ แต่คนที่เขามีหน้าที่ออกแบบโลโก้บอกมาอีกที

ผมก็เพิ่งหัดใช้โปรแกรมกราฟิกทำโลโก้ตอนออกแบบโลโก้ปืนอัดลมของเรานี่หละครับ
ก็สนุกดีนะ ถ้าคล่องโปรแกรมเป็นคุณ TropyX คงจะทำออกมาให้หัวเราะกันได้อีกหลายแบบ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4192 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 08:16:43 PM »

ว่าแต่โครงการ 6 ใครจะเป็นพ่องานเหรอครับ Huh
คือว่าผมอยากจะทราบแผนการดำเนินงานแบบคร่าวๆ เยาะเย้ย
เพื่อเตรียมความพร้อมให้กับตัวเอง เยี่ยม
จะได้ไม่พลาดเหมือนตอนโครงการ 3  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โดยเฉพาะเรื่อง ป3 ครั้งก่อน ป3 เกือบหมดอายุโครงการเพิ่งได้ข้อสรุป
ด้วยความไม่อยากยุ่งยากและเสียเวลา เนื่องจากกว่าจะได้ ป3 ใช้เวลาประมาณ 6 เดือน
ตอนผมไปรับยังจำได้ดีว่า ป3 มันเค็มมาก
ผมเลยต้องตัดใจคว้า m34 มาครองแทนที่จะเป็น HW97
มาคราวนี้จึงไม่อยากพลาดอีก

พ่องานโครงการ 6 ก็น่าจะเป็นน้องเต้ยครับ ขอความกรุณาเถอะคร๊าบ..บ...บ
บอกตามตรงว่าตอนนี้ผมอยากได้ S400 มากกว่า s410 ซะอีกนะ
ลำพังตัวผมยิงของเดิมก็ได้ครับ แต่กระบอกนี้อยากซื้อให้ลูกสาววัย 8 ขวบ

ผมมีเหตุผลว่า หากโครงการ 5 ผ่านไปด้วยดี ผมก็คิดว่า
น่าจะมีประธานชมรมคนรักปืนอัดลมได้แล้ว และผมก็เสนอน้องเต้ยครับ
ก็มีเหตุผลอีกว่า

1. น้องเต้ยก็จะเป็นผู้มีเครคิตมากกว่าใครอื่นเพราะเป็นผู้ประสานงานติดต่อร้านมาโดยตลอด
2. ความคล่องตัวของน้องเต้ยมีมากพอที่จะดำเนินเรื่องประสานงานต่าง ๆ ให้พวกเรา
3. ผมว่าน้องเต้ยน่าจะเป็นคนรุ่นใหม่ไฟแรง อายุยังน้อย เหมาะที่จะเป็นประธานชมรม
    ไม่เหมือนเราหากเป็นวันนี้วันพรุ่งอาจเป็นโรคเก้าท์ทำหน้าที่ไม่ได้
    ดูตัวอย่างท่านนายกคนปัจจุบันอายุยังน้อยกว่าสมาชิกพรรคหลายสิบท่านมากนัก
    ก็ยังเป็นนายกได้
4. น้องเต้ยนับว่าเป็นผู้ดำริเรื่องทำโลโก้ รวมตัวกันเป็นชมรม จึงน่าจะเป็นผู้มีแรงบันดาลใจ
    ที่จะพยุงชมรมให้อยู่ต่อไปได้ดีว่าเรา ๆ ท่าน ๆ
5. จะได้เป็นผลงาน และ ประสบการณ์ นำไปใช้ในการทำงานประกอบอาชีพด้านใดด้านหนึ่งของน้องเต้ย
6. ที่สำคัญที่สุดที่เราไม่อาจขึ้นไปยืนตำแหน่งประธานชมรมได้คือความหล่อของเรามีไม่พอ
    แต่น้องเต้ยมีคุณสมบัติตรงนี้ เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง

หรือถ้าไม่มีใครรับ ผมก็เสนออีกท่าน คือเจ้าของร้านปืนเอกภัทร ที่ขายปืนลมให้พวกเราก็ได้ครับ
และคิดว่าน่าจะดีที่สุดด้วยความพร้อมทุกด้าน ไม่ว่าจะเป็น ความรู้ อาชีพ เวลาว่าง ศักยภาพส่วนตัว
การบริหารจัดการเวลาตัวเองได้คล่องตัวที่สุด

ช่วงนี้ทำงานเยอะมากไม่ค่อยได้เข้ามานั่งอ่านกระทู้ซักเท่าไหร่ เมื่อกี้อ่านย้อนไปเจอข้อความของพี่สิทธาอ่านแล้วแอบตกใจครับพี่

1.เรืองเดินเรือง หมดตูดโครงการ6 นั้นน้องยินดีจัดการเดินเรืองให้เหมือนเดิมเลยครับพี่ ถึงแม้ล๊อตนี้น้องจะไม่ได้ร่วมแจมแต่เด่วจัดการให้พี่ๆเพือนๆชาวปืนลมกันครับเพราะหลายท่านอยู่ต่างจังหวัดจะเข้ามาติดต่อเองก็คงไม่สะดวกเท่าไหร่ และสำหรับโครงการ5 AA S410 ถ้าผ่านไปด้วยดีแล้ว สำหรับโครงการ6 คงจะติดต่อดำเนินการได้สะดวกยิ่งขึ้นครับ เยี่ยม

2.เรืองประธานชมรมปืนลมของพวกเรานั้น ความคิดส่วนตัวของเต้ยคิดว่า บุคคลที่เหมาะสมที่สุดคงต้องเป็น ท่าน ดร.อาจารย์ ผณิศวร ชำนาญเวช ครับเนืองจากอาจารย์เป็นผู้ที่คร่ำหวอดอยู่ในวงการปืนมาอย่างยาวนาน เป็นที่รู้จักและยอมรับอย่างมากสำหรับคนในวงการปืน ความรู้และความสามารถของอาจารย์นั้นเต้ยว่าคงไม่มีใครเหมาะสมเท่านี้แล้วครับ ถ้าอาจารย์ให้เกียรติมาเป็นประธานชมรมของพวกเราก็จะดีมากเลยครับ ส่วนเรืองติดต่อ ดำเนินการ และการจัดการเดินเรืองอันเป็นสิ่งวุ่นวายทั้งหลายแหล่นั้น ถ้าวันไหนไม่ต้องทำงานน้องยินดีรับหน้าที่ออกแรงให้กับชมรมครับ ไหว้

ขอโทษด้วยที่ทำให้น้องเต้ย ตกใจ  มันก็เป็นความสำเร็จของพี่อีกครั้งที่ทำให้
คนที่ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อนตกใจได้  ด้วยพี่ชอบทำให้เพื่อน ๆ ตกใจด้วย
การจ๊ะเอ๋ ทุกครั้งที่มีโอกาส

ก็ดีใจครับที่ได้ยินว่าน้องเต้ยจะดำเนินเรื่องโครงการ 6 ให้สมาชิกที่ตกขบวน
และสมาชิกบางรายที่อยากเบิ้ลปืนอัดลม

แล้วก็เรื่องประธานชมรม
จริงหรือเปล่าที่คุณเต้ยจะเลือก อาจารย์ ดร.ผณิศวร ชำนาญเวช คุณเต้ยรู้จักท่านหรือเปล่าครับ
แล้วท่านจะเสียลสะเวลาของท่านมาดูแลเป็นประธานชมรมคนรักปืนอัดลม ถ้าได้ก็ดีอย่างยิ่ง
เหมาะสมทุกด้านครับ

บอกตามตรงว่าผมเองก็แอบคิดในใจไว้นะว่า อยากได้ประธานแบบท่านอาจารย์ ดร.ผณิศวร ชำนาญเวช
นะ แต่ก็ไม่กล้าเอ่ยออกไปเพราะผมก็ไม่รู้จักท่าน   ผมเพียงแค่เคยอ่านบทความของท่าน
ในนิตยสารอาวุธปืนแค่นั้น  ถ้าหากเอ่ยเสนอชื่อไปก็ไม่รู้ว่าอะไรจะตามมา 
ถ้าคุณเต้ยทำได้ "ลุยเลย" ผมเห็นด้วยร้อยเปอร์เซนต์

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4193 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 09:00:52 PM »

เอ....ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะเร็วไปหรือปล่าวที่จะถามหา กำหนดการคร่าวๆ
ของโครงการ6 Huh ทั้งที่โครงการ5ยังไม่จบ Embarrassed
ถ้าเป็นไปได้ผมอยากทราบแผนการดำเนินโครงการครับ Angry
คุณเต้ยพอจะบอกคร่าวๆได้ปล่าวครับว่า
 1 ลงชื่อเมื่อไหร่
 2 ส่งรายชื่อเมื่อไหร่
 3 จองเมื่อไหร่
 4 รับปืนเมื่อไหร่
ขออภัยด้วยครับที่ผมหาเรื่องมารบกวนแบบว่างานเข้าครับ ไหว้

Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4194 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 08:12:50 AM »

เต้ยคิดว่าหลังจากโครงการ5จบได้รับปืนแล้ว ผมคงติดต่อร้านเอกภัทรเรื่องโครงการ6ต่อเลยครับ เพื่อจะได้ไม่เสียเวลาครับเพราะเห็นพี่ๆเพื่อนๆร่วมกันลงชื่อไว้แล้วเป็น10คนแล้วขนาดยังไม่เปิดโครงการเลยด้วยซ้ำครับ ส่วนเรื่องติดต่อร้านปืนพี่ๆอยากให้เต้ยสั่งกับร้านเอกภัทรที่เดิมหรือให้เปลี่ยนไปร้านอื่นบ้างก็ช่วยๆกันแสดงความคิดเห็นนะครับจะได้ถูกใจกันทุกท่านจ้า เยี่ยม

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4195 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 08:32:52 AM »

เต้ยคิดว่าหลังจากโครงการ5จบได้รับปืนแล้ว ผมคงติดต่อร้านเอกภัทรเรื่องโครงการ6ต่อเลยครับ เพื่อจะได้ไม่เสียเวลาครับเพราะเห็นพี่ๆเพื่อนๆร่วมกันลงชื่อไว้แล้วเป็น10คนแล้วขนาดยังไม่เปิดโครงการเลยด้วยซ้ำครับ ส่วนเรื่องติดต่อร้านปืนพี่ๆอยากให้เต้ยสั่งกับร้านเอกภัทรที่เดิมหรือให้เปลี่ยนไปร้านอื่นบ้างก็ช่วยๆกันแสดงความคิดเห็นนะครับจะได้ถูกใจกันทุกท่านจ้า เยี่ยม

ถ้าเป็นร้านที่เจ้าของถือดาบซามูไรอยู่ในมือพร้อมฟันได้ทุกเวลาและไม่เลือกสถานที่ ไม่เอานะครับ
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #4196 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 08:42:18 AM »

มีร้านปืนไกอาร์มอีกที่ครับ ที่ผมได้ปืน weihrauch HW100T รุ่นเดียว ล็อทเดียวกับของคุณสิทธาครับ

ได้คุยกับคุณ Coko แล้วขอให้ช่วยสอบถามทางร้านไกอาร์มดูว่าพอจะมีโควต้าบ้างไหม

อยากได้ Weihrauch HW100SK เบอร์ 1 ครับ ชอบรูปทรงและระบบการทำงานของรุ่นนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2009, 08:49:52 AM โดย Thunder 65 » บันทึกการเข้า

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4197 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:55:28 AM »

โครงการชวนกันหมดตูด 6  แอ่น แอน แอ้น  ด้วย Air Arms S400 MPR -FT .177 กว่าจะมาก็เดือนสิงหาคมปีหน้านะครับ อิ อิ

ลงชื่อจองกันเลยครับ 

1. TROPHYX Air Arms S400 MPR -FT .177
2. SITTA (0897198183) Air Arms S400 MPR -FT .177
3. 123 dog-dog Air Arms S400 MPR -FT .177
4.  mk   (ผมเอาด้วยครับ ) Air Arms S400 MPR -FT .177
5. Army555  S410E22SX30RWO S410 S/L Xtra FAC .22 RH WALNUT Stock
6. komatsu S410E22SX30LWO  S410 S/L Xtra FAC .22 LH WALNUT
7. SAKDA m41 (0862468966) S410E22SX30RWO  S410 S/L Xtra FAC .22 RWALNUT
8. โต Air Arms S400 MPR -FT .177
9. Kacha   (0894257170)  Air Arms S400 MPR -FT .177
10. konputhai  S410E22SX30RWO  S410 S/L Xtra FAC .22 RH WALNUT
11.Nok  Air Arms S400 MPR -FT .17

ตอนนี้มีลงชื่อโครงการ  6  ไว้แล้ว 11 ท่านครับ

* S400MPRFT.jpg (48.88 KB, 800x533 - ดู 4441 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2009, 09:57:38 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
windwalker
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4198 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:05:05 AM »

สวัสดีคับพี่ๆ

ผมเพิ่งเข้ามหาลัยปีแรกครับ

แต่อยากจะเล่นปืนยาวอัดลม

ตอนนี้เข้าร่วมทีมของมหาลัยแล้ว

ผมอยากจะซื้อปืนยาวอัดลมเป็นของตัวเองครับ

แต่ไม่รู้ข้อมูลเลย

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

กะว่าจะเอาไว้ใช่ในการแข่งขันด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4199 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:37:30 AM »

มีคนในบอร์ด จะขาย ไฟน์แวคบาว ซี 600 ที่ 40,000  บาทอยู่หนึ่งกระบอกครับ น่าสนใจมาก  ปืนอยู่เชียงใหม่ถ้าจำไม่ผิด
หน้า: 1 ... 277 278 279 [280] 281 282 283 ... 807
  พิมพ์