เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:19:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 280 281 282 [283] 284 285 286 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3809913 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4230 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:34:58 PM »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักปืนลมเอามากๆเลยครับ แต่ติดที่ยังไม่มีปืนดีๆกับเค้าเลย เคยมีแต่แบบไม่มีใบ ทั้ง AK ทั้ง slavia และ แบบ Muti-pump ของอินโด ตอนนี้ให้น้าที่บ้านเอาไว้ยิงนก ยิง หนูแถวบ้านครับ (แบบว่าต้องหาอยู่หากินแบบบ้านๆครับ) อยากได้ปืนดีๆ แบบพี่ๆ บ้างน่ะครับ ตัวที่พี่ๆ สั่งกัน s410 ผมเห็นตามเว็บต่างประเทศเค้ายิงกัน สองร้อยกว่าเมตรทั้งนั้นเลย ขนาด cz .22 ของพ่อผม 150 เมตร ยังโดยบ้างไม่โดยบ้างเลยครับ

ปล. มาระบายอยากมีปืนลมดีๆ และถูกกฏหมายไว้ยิงเล่นบ้างเท่านั้นเองครับ เศร้า เศร้า
ไม่ต้องระบายครับ Angry ลงชื่อในโครงการ6 ได้เลยครับ Grin
ตอนนี้ลงชื่อกันไปประมาณ 10 กว่าท่านแล้ว  น้ำลายหก
ไว้รอโครงการเริ่มเมื่อไหร่ เตรียมขอ ป3 แล้วหมดตูดได้เลย น้ำลายหก

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #4231 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:52:00 PM »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักปืนลมเอามากๆเลยครับ แต่ติดที่ยังไม่มีปืนดีๆกับเค้าเลย เคยมีแต่แบบไม่มีใบ ทั้ง AK ทั้ง slavia และ แบบ Muti-pump ของอินโด ตอนนี้ให้น้าที่บ้านเอาไว้ยิงนก ยิง หนูแถวบ้านครับ (แบบว่าต้องหาอยู่หากินแบบบ้านๆครับ) อยากได้ปืนดีๆ แบบพี่ๆ บ้างน่ะครับ ตัวที่พี่ๆ สั่งกัน s410 ผมเห็นตามเว็บต่างประเทศเค้ายิงกัน สองร้อยกว่าเมตรทั้งนั้นเลย ขนาด cz .22 ของพ่อผม 150 เมตร ยังโดยบ้างไม่โดยบ้างเลยครับ

ปล. มาระบายอยากมีปืนลมดีๆ และถูกกฏหมายไว้ยิงเล่นบ้างเท่านั้นเองครับ เศร้า เศร้า
ไม่ต้องระบายครับ Angry ลงชื่อในโครงการ6 ได้เลยครับ Grin
ตอนนี้ลงชื่อกันไปประมาณ 10 กว่าท่านแล้ว  น้ำลายหก
ไว้รอโครงการเริ่มเมื่อไหร่ เตรียมขอ ป3 แล้วหมดตูดได้เลย น้ำลายหก

เห็นด้วย  เห็นด้วย  ช่วยเชียร์         แต่ฉันเพลีย   ใจอ่อน   นอนฝัน
  ได้แต่ดู   เขาได้คู่   อยู่ด้วยกัน        ส่วนตัวฉัน    มันแย่   ได้แต่เชียร์..
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4232 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:28:32 AM »

ตอนนี้ได้ทำการจัดส่งกล้องZOS 6-24x50 พร้อมอุปกรณ์ไปยังสมาชิกที่สั่งจองแล้วครับ ส่วนขนาด10-40x60 จะรอส่งพร้อมกับขาและฮูดที่ส่งไปเปลี่ยนและที่สั่งเพิ่มมาอีก 1 ตัว ตอนนี้ได้รับแจ้งจากคนขายว่าขากล้องขนาด 11 มม. ไม่มีของต้องรอ 6 วัน พอดีกับส่งของกลับไปเปลี่ยนและสั่งเพิ่มคาดว่าคงจะมาถึงใน 2 สัปดาห์ครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

TrophyX

* mzj_1.jpg (22.7 KB, 606x479 - ดู 692 ครั้ง.)

* mzj_6.jpg (30.57 KB, 532x496 - ดู 725 ครั้ง.)
karh
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #4233 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 11:43:39 AM »

เมื่อวานนี้ได้รับกล่องกระดาษ 3 ใบ ห่อกันกระแทกอย่างดี แกะออกดูพบเป้าเหล็กรูปไก่ กระต่ายและนกพิราบ อย่างละตัว ฝีมือการผลิตเรียบร้อยดีมาก มาพร้อมเชือกยาว 50 เมตร 3 ชุด และแผ่นเหล็กเปลี่ยนขนาดเป้าอีกชุดละ  2 ชิ้น เป็นผลผลิตของคุณ coko ครับ ผมสั่งมาทดลองก่อน 3 ตัว เพื่อทำสนามยิงปืนแบบ Field Target ที่จังหวัดสุราฎร์ธานี ครับ  เพื่อนๆที่อยู่ใกล้ๆสุราษฎร์ธานี สามารถติดต่อเข้ามาร่วมแจมกันได้ครับ เดี๋ยวจะไปทดลองยิงก่อนแล้วจะถ่ายภาพมาให้ชมกันครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4234 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 01:26:10 PM »

เมื่อวานนี้ได้รับกล่องกระดาษ 3 ใบ ห่อกันกระแทกอย่างดี แกะออกดูพบเป้าเหล็กรูปไก่ กระต่ายและนกพิราบ อย่างละตัว ฝีมือการผลิตเรียบร้อยดีมาก มาพร้อมเชือกยาว 50 เมตร 3 ชุด และแผ่นเหล็กเปลี่ยนขนาดเป้าอีกชุดละ  2 ชิ้น เป็นผลผลิตของคุณ coko ครับ ผมสั่งมาทดลองก่อน 3 ตัว เพื่อทำสนามยิงปืนแบบ Field Target ที่จังหวัดสุราฎร์ธานี ครับ  เพื่อนๆที่อยู่ใกล้ๆสุราษฎร์ธานี สามารถติดต่อเข้ามาร่วมแจมกันได้ครับ เดี๋ยวจะไปทดลองยิงก่อนแล้วจะถ่ายภาพมาให้ชมกันครับ

มีคนชม คนเชียร์แบบนี้ แสดงว่าฝีมือสุดยอดแน่  จะต้องสั่งมาลองบ้างแล้ว
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4235 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 02:09:19 PM »

ยังไม่มีอัดลมยาว  จะขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยได้ไหมครับ  กำลังสับสนในความต้องการ  อีกทั้งยังไม่ได้ย้ายทะเบียนปืนเลยสักกระบอก ไม่รู้ขอป.3 จะมีปัญหาไหม

ผมว่าอย่างคุณยังดีกว่าผมเยอะเลยครับ ขนาดไม่มีปืนยังคิดสมัครเป็นสมาชิก
โปรดจงรับการน้อมคารวะจากผมสักครั้งเถอะ

ไม่ทราบเป็นท่านที่มีปืนจริงเยอะจน อำเภอไม่อนุมัติปืนอัดลมใช่หรือเปล่าครับ
ในโลกใบนี้มีเรืองที่ไม่น่าเชื่อ เหลือเชื่อ เรื่องแปลกแต่จริง

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4236 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 02:12:14 PM »

ตอนนี้ได้ทำการจัดส่งกล้องZOS 6-24x50 พร้อมอุปกรณ์ไปยังสมาชิกที่สั่งจองแล้วครับ ส่วนขนาด10-40x60 จะรอส่งพร้อมกับขาและฮูดที่ส่งไปเปลี่ยนและที่สั่งเพิ่มมาอีก 1 ตัว ตอนนี้ได้รับแจ้งจากคนขายว่าขากล้องขนาด 11 มม. ไม่มีของต้องรอ 6 วัน พอดีกับส่งของกลับไปเปลี่ยนและสั่งเพิ่มคาดว่าคงจะมาถึงใน 2 สัปดาห์ครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

TrophyX

นั่งรอหลายตะวันแล้วขอรับ ยังไม่เห็นแม้แต่เงา

เอาแต่ที่ยิงโดนมาโชว์นะขอรับ ไอ้คลิปที่ไม่โดนมันก็มีเยอะกว่านี้จ๊ะ แต่เอาไปเผาทิ้งหมด
tao devil
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4237 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 03:23:08 PM »

มีอยู่ กระบอกหนึ่งครับ เอาไว้ซ้อมมือ

<<<เกิดมาทั้งที ต้องดีที่สุด>>>
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4238 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 05:50:32 PM »

มีคนชม คนเชียร์แบบนี้ แสดงว่าฝีมือสุดยอดแน่  จะต้องสั่งมาลองบ้างแล้ว
ผมยืนยันอีกคนครับ.... งานเรียบร้อยมาก เยี่ยม

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4239 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 06:43:36 PM »

ผมก็ยืนยันอีกคนครับทำออกมาได้สวยงานเรียบร้อยดีครับตั้งแต่ซื้อมายังไม่ได้ลองยิงเลยครับทำมาสวยจนยังไม่กล้ายิงเสียดายครับรอให้เก่าอีกน่อยครับ คิก คิก

sathu 28
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 165

« ตอบ #4240 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:04:39 PM »

ผมว่าอย่างคุณยังดีกว่าผมเยอะเลยครับ ขนาดไม่มีปืนยังคิดสมัครเป็นสมาชิก
โปรดจงรับการน้อมคารวะจากผมสักครั้งเถอะ

ไม่ทราบเป็นท่านที่มีปืนจริงเยอะจน อำเภอไม่อนุมัติปืนอัดลมใช่หรือเปล่าครับ
ในโลกใบนี้มีเรืองที่ไม่น่าเชื่อ เหลือเชื่อ เรื่องแปลกแต่จริง

[/quote
ช่วงนี้รอเข้าคิวทะลวงท่อละครับ  ไม่รู้จะทะลวงได้หรือเปล่าหรือต้องเปลี่ยนท่อ  เลยมีเวลาเยอะ  นั่งอ่านมานานเหมือนกัน  เห็นชมรมนี้  ช่วยเหลือกันดี  สมาชิกทุกท่านอัธยาศัยดี 

บ้านดีๆ  ก็น่าอยู่ละครับ  ผมเองก็อยากได้ปืนลมยาวมานาน  มีแต่อัดลมสั้นตอนนี้กระบอกลมมีปัญหาอยู่เลยไม่ได้ยิงเลย  ไปๆมาๆ  เลยห่างไปหลายปี  แล้วย้ายบ้านแต่ทะเบียนปืนยังไม่ได้ย้ายเลยสักกระบอก  สิบปีแล้ว  ที่กำลังจะจอง Air arms ก็น่าสนใจ  ถ้าไม่มีอะไรพลิกล๊อก  สักเดือนสองเดือนจะมาจองบ้างครับ 
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4241 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:19:39 PM »

บอกคุณ coko น่าจะทำเป้าแบบเวลายิงโดนจะมีขนฟุ้งกระจายด้วย  ผมว่าขายดีกว่าแบบเดิม ๆ
ไม่ทราบว่าคุณ coko มีหุ้นนกพิราบขายด้วยหรือเปล่า ถ้าราคาไม่แพงอยากได้เอามาเป็นตัวล่อตัวจริงครับ
คือว่ามันเงียบเหงาจนไม่ได้ยิงเลย ยังดีนะวันนี้คุณศักดาเอ็มสี่หนึ่งไปเยี่ยมถึงบ้าน ก็เลยได้ยิงเป้าเล่น

เรียนคุณ arm55 โทรศัพท์ผมแบตหมดแล้วก็หายไปในกองผ้าครับ เพิ่งเจอวันศุกร์ตอนเช้า
เสียบที่ชาร์แล้วก็เปิดเจอเบอร์คุณศักดาโทรมาหา ผมก็เลยโทรกลับติดต่อกัน แต่เบอร์ของคุณ
ครบุรี เห็นภรรยาบอกว่าโทรมา 5 ครั้ง กว่าจะบอกก็บ่ายวันเสาร์แล้วครับ ผมไปรู้แล้วโคกกรวด
ช่วงไม่มีสัญญานพอดี พอโทรไปหาก็ปรากฏว่าไม่ใช่ จึงคุยกันสัพเพเหระไปเรื่อย คุยไปคุยมา
ชวนผมไปยิงบีบีกันซะหละ  ผมก็บอกว่าผมคงตายตั้งแต่สิบห้าก้าวแรกแล้วหละครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4242 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:37:34 PM »

นำเสนอโลโก้แบบที่ 37 ต่อไปครับ แค่เปลี่ยนรูปเงาดำนิดหน่อย  คงไม่รกตาเกินไป

* logo37.gif (29.08 KB, 378x396 - ดู 642 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4243 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:48:17 PM »

ยังไม่มีอัดลมยาว  จะขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยได้ไหมครับ  กำลังสับสนในความต้องการ  อีกทั้งยังไม่ได้ย้ายทะเบียนปืนเลยสักกระบอก ไม่รู้ขอป.3 จะมีปัญหาไหม

ก่อนจะขอใบ ป. 3  ณ ท้องที่ที่ย้ายมาอยู่ใหม่คงต้องกลับไปแจ้งบ้ายทะเบียนปืนจากท้องที่เดิมมาให้หมดทุกกระบอกก่อนครับเพื่อง่ายในการตรวจสอบ ในการขอครั้งต่อไปพร้อมกับถ่ายสำเนาใบ ป. 4 ที่มีอยู่ทั้งหมดลงชื่อรับรองแล้วแนบไปพร้อมกับคำขอ ทางอำเภอคงตรวจดูตรงนี้แหละครับ ถ้าเห็นว่ามีเยอะเกินไปอาจจะไม่ออกใบ ป.3 ให้เลยต้องทำหน้าเศร้าเดินกลับมา  ส่วนการแจ้งย้ายต้องกระทำภายใน 15 วันหลังจากแจ้งย้ายทะเบียนบ้าน ถ้าเลยกำหนดก็จะต้องเสียค่าปรับฉบับละ 1,000 (หนึ่งพันบาท)  แหมถ้ามีหลายกระบอกก็คงแย่เลยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4244 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:04:52 PM »

ว้าว ว ว  ขึ้นหน้าที่ 144 แล้ว   มารอรับความรู้จากผู้เชี่ยวชาญหลายๆ ท่านครับ หลงรัก หลงรัก

หาหน้าส่งทำเมนูช่วยผู้ตั้งกระทู้ เจอกระทู้นี้ของคุณ TrophyX  เลยเอามาฝาก
ตอนนั้นหน้า 144 ร้อง ว้าว ว ว  สองเดือนผ่านไปก็หน้า 286  แล้ว TrophyX จะร้องอะไรดีครับ
หน้า: 1 ... 280 281 282 [283] 284 285 286 ... 807
  พิมพ์