เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:20:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 293 294 295 [296] 297 298 299 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3808662 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #4425 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 07:30:36 PM »

สุดแสน  จะสงสาร    หากเพื่อนฉัน  นั้นพลาดผิด
แค่กด  ผิดไปนิด      เจ็บจี๊ดจี๊ด  แบบคันคัน
โดนแซว  ซะหลายข้อ    เพื่อนนี่ก็  น่ารักกัน
แซวไป  ให้มันมัน      แซวทุกวัน  ฉันรักเธอ........
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4426 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 08:26:09 PM »

รบกวนถามข้อสงสัยหน่อยครับ
ว่าแต่ระบบทำการทำงานของแฮนด์ปั๊มเป็นยังไงครับ Huh
แล้วการเติมลมต้องใช้แรงกดมากสุดขนาดไหน Huhและต้องสูบสักกี่ครั้ง Huh
แล้วก็หัวสวมของปืนแต่ละยี่ห้อมันเหมือนกันหรืเปล่าครับ Huh
ขอบคุณมากครับ ไหว้

ไม่รู้เป็นไง กว่าจะตั้งกระทู้ได้ต้องอ่านซ้ำตั้งหลายรอบ
แบบว่ากลัวจะตกเป็นเป้าของคุณ sitta  Grin
สงสัยที่หงุดหงิดนอกจากเรื่องทรงผมแล้วก็คงจะเรื่องไม่มีนกพิราบให้ซ้อมมือล่ะสิครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2009, 08:31:32 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

kanitjong
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #4427 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 03:40:14 AM »

อ้างถึง
เห็นว่าภาพไม่ชัดเพราะใช้มือถือถ่าย อันนี้ผมก็เข้าใจว่าต้องใช้มือแน่นอนครับ
   หัวเราะร่าน้ำตารินไกล้มืดครับพี่ ไกล้มืด แหม....พลาดไม่ได้เลย
พี่ครับกล้อง Zos 6-24x50ที่พี่ๆฝากซื้อ พี่TrophyX กันอันเท่าไรอะครับ

ห้าพันกว่าบาท เกือบหกพันครับ
รบกวนครับพี่sittaเจ้ากล้องตัวนี้ยังสั่งได้มั๊ยครับ ยิ้มีเลศนัย
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4428 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:10:59 AM »

ไม่ทราบว่ามีร้านไหนที่เขาขายลูกอัดลมและส่งทางไปรษณีย์ด้วยครับและราคาเท่าไหร่
เผื่อเพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวัดจะได้มีโอกาศได้ใช้ลูกราคาไม่แพงกันครับ Grin รวมทั้งผมด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมลองโทรถามก็มีร้านปืนอาภา ลูก superdome เบอร์ 2 ตลับละ 450 บาท แต่ต้องไปรับเอง
ถ้าไม่สะดวก ตอบทาง PM ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #4429 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 11:02:12 AM »

พี่ๆครับใครอยู่แถวๆคลองหลวง (ปทุม) เชิญไปไล่นกพิราบกับผมครับมีเป็นฝูงครับแบบว่าเกือบร้อยตัวครับ
ที่หมู่บ้านผม หน้าต่าง คิ้วประตู นกพิราบมานั่งนอนแถมอึใส่เป็นสีดำสกปรกเหลือหลาย
แต่บ้านผมนี่นกไม่กล้ามาแล้ว แบบว่าเห็นผมเดินออกประตูมาฝูงนกพิราบแตกกระจายไปทำรังกับบ้านอื่นๆหมด ผมยิงลูกหมดไปหลายตลับไม่เคยเห็นมันตกลงมาซักที เห็นแต่ขนกระจุย แล้วมันก็บินฉิวไปเหมือนเดิม
แต่ก็แปลกนะครับพวกนกเขานกเอี้ยงนกกระจอกนี่ไม่กลัวผม มาทำรังที่ต้นมะม่วงแบบแทบเอาไม้สอยลงมาได้เลย พวกนี้ผมไม่ยิงครับสงสาร เคยลองยิงนกเขาไปครั้ง1ระยะ25-30เมตร คิดว่าไม่น่าโดนยิงๆไปงั้นๆ ดันโดนเต็มๆ ปีกหักครับแต่ไม่เข้าขึ้งตัวแค่บินไม่ขึ้น ไม่ถึงตาย ผมเลยไม่ยิงพวกมันอีกเลยสงสารครับ แปลกมากๆพอมายิงนกพิราบตัวใหญ่กว่าเป็นเท่าตัวระยะก็ไกลกว่าเดิมไม่มากดันยิงไม่ค่อยจะโดน 10นัดโดนซักนัด1 (ดวงซวยของนกเขาจริงๆ)

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #4430 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 11:04:07 AM »

ตอนนี้อย่าไปถือสา ท่านสิทธาแกเลยครับ  เพราะตอนนี้ท่านอยู่ในอาการเสือติดจั่น  ใครเข้ามาพูดขวางหู ขวางตาไม่ได้  เป็นต้องออกลวดลาย  ตบโน่น  ตะปบนี่ไปหมด  ถ้าจะให้อาการนี้หายไปต้องรอตอนที่  เจ้า 410 มาอยู่ในมือท่านแล้วละ  อาการนี้จะหายขาด  และถ้าถึงตอนนั้นแล้ว  ใครจะพูดอะไร  จะทำอะไรท่านไม่สนแล้ว  ท่านจะเที่ยวหาสนามกว้างๆ  ลองปืนของท่านไปตามประสา  ปืนใหม่ยิงมัน ไปเลยละท่าน  แล้วพวกเราคอยติดตามผมทดสอบ  การยิงที่ระยะต่างๆ  ให้ดีแล้วกัน  มีออกมาเพียบแน่
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4431 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 11:41:07 AM »

ตอนนี้อย่าไปถือสา ท่านสิทธาแกเลยครับ  เพราะตอนนี้ท่านอยู่ในอาการเสือติดจั่น  ใครเข้ามาพูดขวางหู ขวางตาไม่ได้  เป็นต้องออกลวดลาย  ตบโน่น  ตะปบนี่ไปหมด  ถ้าจะให้อาการนี้หายไปต้องรอตอนที่  เจ้า 410 มาอยู่ในมือท่านแล้วละ  อาการนี้จะหายขาด  และถ้าถึงตอนนั้นแล้ว  ใครจะพูดอะไร  จะทำอะไรท่านไม่สนแล้ว  ท่านจะเที่ยวหาสนามกว้างๆ  ลองปืนของท่านไปตามประสา  ปืนใหม่ยิงมัน ไปเลยละท่าน  แล้วพวกเราคอยติดตามผมทดสอบ  การยิงที่ระยะต่างๆ  ให้ดีแล้วกัน  มีออกมาเพียบแน่

ขอบคุณอย่างสูงเลยที่ไม่ถือสาหาความกัน  โถ พ่อคุณช่างรู้ใจกันจริงเลย ที่รู้ว่าอาการผมจะหายไป
ถ้าได้ S410 มาลองยิง  เรื่องสนามกว้าง ๆ ตอนนี้ผมไม่ต้องไปแอบยิงตามไร่มันของชาวบ้าน
ด้วยภรรยาบอกว่ามีที่อยู่ใกล้ที่ทำงานเกือบ 8 ไร่  อยู่ไม่ไกลจากทีทำงาน ราว 2 กม.
ปลูกยูคาทิ้งไว้ ก็ไปดูมาแล้วทุกอย่างดีหมด เสียอย่างเดียวมันติดถนน
ถ้าไปยิงคงต้องหาผ้าใบมาขึงปิดไม่ให้มันประเจิดประเจ้อ

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4432 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 12:01:52 PM »

ไม่ทราบว่ามีร้านไหนที่เขาขายลูกอัดลมและส่งทางไปรษณีย์ด้วยครับและราคาเท่าไหร่
เผื่อเพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวัดจะได้มีโอกาศได้ใช้ลูกราคาไม่แพงกันครับ Grin รวมทั้งผมด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมลองโทรถามก็มีร้านปืนอาภา ลูก superdome เบอร์ 2 ตลับละ 450 บาท แต่ต้องไปรับเอง
ถ้าไม่สะดวก ตอบทาง PM ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

ถ้าส่งทางไปรษณีย์ให้ด้วยอยากได้เหมือนกันครับ ลูก superdome เบอร์ 2 ตลับละ 450 บาท สัก 4 ตลับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4433 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 05:29:12 PM »

พี่ๆครับใครอยู่แถวๆคลองหลวง (ปทุม) เชิญไปไล่นกพิราบกับผมครับมีเป็นฝูงครับแบบว่าเกือบร้อยตัวครับ
ที่หมู่บ้านผม หน้าต่าง คิ้วประตู นกพิราบมานั่งนอนแถมอึใส่เป็นสีดำสกปรกเหลือหลาย
แต่บ้านผมนี่นกไม่กล้ามาแล้ว แบบว่าเห็นผมเดินออกประตูมาฝูงนกพิราบแตกกระจายไปทำรังกับบ้านอื่นๆหมด ผมยิงลูกหมดไปหลายตลับไม่เคยเห็นมันตกลงมาซักที เห็นแต่ขนกระจุย แล้วมันก็บินฉิวไปเหมือนเดิม
แต่ก็แปลกนะครับพวกนกเขานกเอี้ยงนกกระจอกนี่ไม่กลัวผม มาทำรังที่ต้นมะม่วงแบบแทบเอาไม้สอยลงมาได้เลย พวกนี้ผมไม่ยิงครับสงสาร เคยลองยิงนกเขาไปครั้ง1ระยะ25-30เมตร คิดว่าไม่น่าโดนยิงๆไปงั้นๆ ดันโดนเต็มๆ ปีกหักครับแต่ไม่เข้าขึ้งตัวแค่บินไม่ขึ้น ไม่ถึงตาย ผมเลยไม่ยิงพวกมันอีกเลยสงสารครับ แปลกมากๆพอมายิงนกพิราบตัวใหญ่กว่าเป็นเท่าตัวระยะก็ไกลกว่าเดิมไม่มากดันยิงไม่ค่อยจะโดน 10นัดโดนซักนัด1 (ดวงซวยของนกเขาจริงๆ)
อาจจะเป็นเพราะว่าเป้าหมายที่เราจะยิงมันใหญ่เกินครับ เลยเกิดการประหม่าคิดว่าตัวใหญ่แบบนี้ยิงยังไงก็โดนหรือเปล่าครับ  Grin
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #4434 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 08:29:16 PM »

ผมคนหนึ่งละที่เป็นแบบท่าน terk kung พูดวันนั้นยิงนกเขาไฟลูกน้องมารอเก็บไปย่าง ไม่โดน อายมาก
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #4435 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:13:25 PM »

ปกติผมยิงระยะไม่เกิน 35 เมตรไม่เคยพลาดครับ แต่ถ้าเกินนั้นมีบ้าง ยิงนกยิงเวลาหันด้านข้างมาแม่นที่สุดครับ นกชนิดอื่นไม่ค่อยยิงครับจะเน้นพิราบเพราะชอบทำสกปรก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #4436 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:23:28 PM »

ขอสอบถามหน่อยครับ ร้านเอกภัทรนี่อยู่ตรงไหนครับ ถ้าเริ่มจากร้านโยธินครับ แล้วประมาณอาทิตย์หน้าสามารถวางเงินมัดจำ s410 ได้หรือยังครับ พอดีจะไปหลังวังอาทิตย์หน้าครับ น้องเต้ยพอจะทราบมั้ยครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4437 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 10:54:25 PM »

ขอสอบถามหน่อยครับ ร้านเอกภัทรนี่อยู่ตรงไหนครับ ถ้าเริ่มจากร้านโยธินครับ แล้วประมาณอาทิตย์หน้าสามารถวางเงินมัดจำ s410 ได้หรือยังครับ พอดีจะไปหลังวังอาทิตย์หน้าครับ น้องเต้ยพอจะทราบมั้ยครับ

อยู่ตรงข้ามร้านโยธินครับ บนฝั่งดิโอสยาม เยื้องไปทางสี่แยกครับ หรือพูดง่ายๆคืออยู่ตรงข้ามร้านปืน พ.พานิชย์หรือตรงข้ามฝากถนนร้านก๋วยเตี๋ยวไก่มะระ Grin
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=16699.0
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=URYHysbjPWc&amp;feature=related" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=URYHysbjPWc&amp;feature=related</a>

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4438 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 11:12:42 PM »

เรืองให้ไปวางเงินมัดจำกับทางร้านเอกภัทรนั้น อาทิตย์หน้าเต้ยว่าคงยังไม่ทันนะครับ แต่ยังไงรอคำตอบที่ชัดเจนจากนายห้างเองอีกทีละกันนะครับพี่น้องครับ  ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4439 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 12:27:07 AM »

ผมคนหนึ่งละที่เป็นแบบท่าน terk kung พูดวันนั้นยิงนกเขาไฟลูกน้องมารอเก็บไปย่าง ไม่โดน อายมาก
Grin เป็นเรื่องธรรมดาครับ เป้าเล็กๆอย่างลูกมะนาวตั้งไว้ 30 เมตรก็ยังโดนใช่ไหมครับ  Grin
หน้า: 1 ... 293 294 295 [296] 297 298 299 ... 807
  พิมพ์