เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:31:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 306 307 308 [309] 310 311 312 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3808959 ครั้ง)
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4620 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 09:46:05 AM »

สวัสดีครับ คุณ 123 ผมส่งรูปเข้า Email เเล้วนะครับ ไม่ทราบว่าได้รับหรือยังครับ ขอบคุณครับ  ไหว้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4621 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 02:40:24 PM »

สวัสดีครับ เพื่อนพ้อง น้องพี่ ทุกคน  ตอนนี้ก็แอบหนีไปเที่ยวทางฝั่งเวียงจันทร์ พานักการภารโรงไปทัศนศึกษาดูงานแถบเมืองชายแดนลุ่มน้ำโขงแล้ก็หลบเข้าไปนอนที่เวียงจันทร์  พอกลับมาถึงก็มีงานยุ่งมากมาย และอินเตอร์เน็ตก้เสียหายใช้งานไม่ได้มา 7 วันแล้วเลยไม่ได้เข้ามาพบปะทักทายครับ หายไปไม่กี่วันกระทู้พุ่งไปถึงหน้า  311 เลยนะครับ ช่วงที่เข้าเว็ปไม่ได้ก็ได้โทรฯ ติดต่อกับสมาชิกหลายท่าน ในหลายๆ เรื่องครับ ที่เป็นห่วงก็กลัวว่าจะจ่ายเงินค่ามัดจำปืนไม่ทัน เดี๋ยวเสือแม็กจะพาลูกน้องเข้าปล้นดักหน้าไปก่อนนะครับ ตอนนี้ก็กำลังเตรียมเอกสารประกอบการขอใบ ป. 3  สำหรับน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่นยำอยู่ครับ   คงจะได้มาก่อนรับปืนแน่นอน

ก่อนอื่นขอให้ช่วยโหวตชื่อชมรมหรือสมาคมกันก่อนเลยครับ ใกล้วันได้เจอะเจอพบปะกันแล้ว

1. ชมรมคนรักปืนอัดลม(ประเทศไทย)
2. สมาคมคนรักปืนอัดลม(ประเทศไทย)
3. ชมรมกีฬายิงปืนอัดลม
4. สมาคมกีฬายิงปืนอัดลม 
หมายเหตุ ข้อความที่อยู่ในวงเล็บสามารถนำไปต่อท้ายหรือไม่ต่อท้ายได้ทุกชื่อ

สามารถเสนอชื่ออื่นๆ ได้อีก ตามความคิดเห็นของสมาชิกทุกท่าน
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #4622 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:16:12 PM »

สวัสดีครับคุณทศพล ยังถามข่าวกันอยู่เลยว่าหายไปไหน

ขอเติมแต่งนิดหน่อยเป็น " ชมรมคนรักกีฬายิงปืนอัดลม " จะยาวไปไหมครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4623 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 04:41:35 PM »

สวัสดีครับคุณทศพล ยังถามข่าวกันอยู่เลยว่าหายไปไหน

ขอเติมแต่งนิดหน่อยเป็น " ชมรมคนรักกีฬายิงปืนอัดลม " จะยาวไปไหมครับ

ไม่หายไปไหนครับ แต่เน็ตมีปัญหาในตอนช่วงที่ผ่านมาพอดีครับ  ผมก้เลยหลบไปทำอย่างอื่น เช่น ยิงนกพิราบ  ไปเที่ยวหัวเมืองชายแดนบ้าง

สำหรับชื่อไม่ยาวครับ กำลังพอดีๆ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #4624 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 05:35:26 PM »

ก่อนปีใหม่เดือนธันวาคม

เมื่อวานตอนที่กดถ่ายรูปเทอร์โมมิเตอร์หน้าห้องพักเวลา 17 นาฬิกา 48 นาทีหรือ 5 โมงเย็น ได้ 10 องศา
วันนี้ตอนเย็น 4 ครอบครัว เลยมารวมกันกางเต้นท์ นั่งผิงไฟ เวลาถ่ายภาพตอนนี้ 3 ทุ่ม 19 นาที
รู้สึกว่าหนาวกว่าเมื่อวาน พอเช้ามาเจ้าหน้าที่ป่าไม้บอกว่าอุณหภูมิยอดหญ้าติดลบ
แต่เราไม่เชื่อจึงไปดูมันลงมาแค่ 0 องศาเอง เขาบอกว่าจะหนาวลงไปเรื่อย ๆ เราจึงพากันกลับบ้านดีกว่า

ขนาดน้องเขาเป็นคนไม่ดื่มซัดแต่น้ำหวาน ด้วยความหนาวต้องฝืนดื่มเพื่อแก้หนาว
ผมนอนไม่หลับพลิกตัวไปมาตลอดคืนเพราะเอาผ้าห่มให้ลูกกับภรรยาจนหมด  
ต้องออกมาผิงไฟตอนเที่ยงคืน ฟืนไฟดับหมด เลยจุดไฟแล้วนั่งซ่อมตะเกียง
มือเหม็นน้ำมันก๊าดไปหมด จะล้างน้ำน้ำก็เย็นจนปวดมือ สงสารตัวเองชมัด
ส่วนน้องคนนั้นหลับสบายไปแล้วเพราะได้โตโต้ 2 ผืนกับเหล้าอีกไม่กี่แก้ว
เช้ามาบอกว่าผมร้อนจนนอนใส่เสื้อกล้ามตัวเดียว  ก็คิดว่าคงไม่ใช่เพราะไม่หนาว
แต่เมาจนหลับไม่รู้เรื่องต่างหาก

ลูกสาวผมนอนหลับสบายอุ่นทั้งคืน ทุกทีเธอจะนอนดิ้นแต่คืนนี้ดิ้นไม่ได้เพราะผ้าทับไว้หลายชั้น
นอนเหมือนหมีจำศีล

ดอกไม้หน้าหนาวสวย ๆ

ไม่รู้เรียกว่าดอกอะไร

ถ้ามันหนาวจนน้ำค้างเป็นแบบนี้ แนะนำให้กลับไปนอนที่บ้านดีกว่า

หนาวขนาดน้ำบนเบาะรถมอเตอร์กลายเป็นน้ำแข็ง พอเราเอามือกดน้ำเย็นร่อนออกมา
เหมือนช๊อกโกแลตบนไอติม แล้วเด็ก ๆ จะอยู่จะนอนกันยังไง กลับบ้านเฮาดีกว่า

เรียนถามคุณ sitta  ครับเรื่องตะเกียงทางซ้ายของรูป ครับ  เป็นตะเกียงอะไรครับ  หรือเป็นตะเกียงใช้ถ่านไฟฉายครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4625 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 07:06:19 PM »

สวัสดีครับ เพื่อนพ้อง น้องพี่ ทุกคน  ตอนนี้ก็แอบหนีไปเที่ยวทางฝั่งเวียงจันทร์ พานักการภารโรงไปทัศนศึกษาดูงานแถบเมืองชายแดนลุ่มน้ำโขงแล้ก็หลบเข้าไปนอนที่เวียงจันทร์  พอกลับมาถึงก็มีงานยุ่งมากมาย และอินเตอร์เน็ตก้เสียหายใช้งานไม่ได้มา 7 วันแล้วเลยไม่ได้เข้ามาพบปะทักทายครับ หายไปไม่กี่วันกระทู้พุ่งไปถึงหน้า  311 เลยนะครับ ช่วงที่เข้าเว็ปไม่ได้ก็ได้โทรฯ ติดต่อกับสมาชิกหลายท่าน ในหลายๆ เรื่องครับ ที่เป็นห่วงก็กลัวว่าจะจ่ายเงินค่ามัดจำปืนไม่ทัน เดี๋ยวเสือแม็กจะพาลูกน้องเข้าปล้นดักหน้าไปก่อนนะครับ ตอนนี้ก็กำลังเตรียมเอกสารประกอบการขอใบ ป. 3  สำหรับน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่นยำอยู่ครับ   คงจะได้มาก่อนรับปืนแน่นอน

ก่อนอื่นขอให้ช่วยโหวตชื่อชมรมหรือสมาคมกันก่อนเลยครับ ใกล้วันได้เจอะเจอพบปะกันแล้ว

1. ชมรมคนรักปืนอัดลม(ประเทศไทย)
2. สมาคมคนรักปืนอัดลม(ประเทศไทย)
หมายเหตุ ข้อความที่อยู่ในวงเล็บสามารถนำไปต่อท้ายหรือไม่ต่อท้ายได้ทุกชื่อ

สามารถเสนอชื่ออื่นๆ ได้อีก ตามความคิดเห็นของสมาชิกทุกท่าน

ผมขอเสนอให้กำหนดวันสิ้นสุดการเสนอชื่อ เพื่อจะได้สรุปจำนวนรายชื่อที่เข้าประกวด
เพื่อนๆ พี่ๆ จะได้โหวตรายชื่อกัน และก็กำหนดวันสิ้นสุดการโหวต
เพื่อจะได้สรุปรายชื่อที่ชนะการประกวด ผมว่าน่าจะดีนะครับ
แบบว่างานทุกงานต้องกำหนดเวลาแล้วเสร็จ ผมกลัวว่าจะยืดเยื้อครับ  ไหว้

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4626 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 07:57:17 PM »

สวัสดีครับ เพื่อนพ้อง น้องพี่ ทุกคน  ตอนนี้ก็แอบหนีไปเที่ยวทางฝั่งเวียงจันทร์ พานักการภารโรงไปทัศนศึกษาดูงานแถบเมืองชายแดนลุ่มน้ำโขงแล้ก็หลบเข้าไปนอนที่เวียงจันทร์  พอกลับมาถึงก็มีงานยุ่งมากมาย และอินเตอร์เน็ตก้เสียหายใช้งานไม่ได้มา 7 วันแล้วเลยไม่ได้เข้ามาพบปะทักทายครับ หายไปไม่กี่วันกระทู้พุ่งไปถึงหน้า  311 เลยนะครับ ช่วงที่เข้าเว็ปไม่ได้ก็ได้โทรฯ ติดต่อกับสมาชิกหลายท่าน ในหลายๆ เรื่องครับ ที่เป็นห่วงก็กลัวว่าจะจ่ายเงินค่ามัดจำปืนไม่ทัน เดี๋ยวเสือแม็กจะพาลูกน้องเข้าปล้นดักหน้าไปก่อนนะครับ ตอนนี้ก็กำลังเตรียมเอกสารประกอบการขอใบ ป. 3  สำหรับน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่นยำอยู่ครับ   คงจะได้มาก่อนรับปืนแน่นอน

ผมว่าถ้าสามารถตั้งเป็นสมาคมได้ก็น่าจะดีกว่าแค่เป็นชมรม เพราะสมาคมจะมีเพาเวอร์มากกว่าครับ
ผมขอใหวตชื่อ 2. สมาคมคนรักปืนอัดลม(ประเทศไทย)  1เสียงครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4627 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 08:02:12 PM »

ก่อนปีใหม่เดือนธันวาคม

เมื่อวานตอนที่กดถ่ายรูปเทอร์โมมิเตอร์หน้าห้องพักเวลา 17 นาฬิกา 48 นาทีหรือ 5 โมงเย็น ได้ 10 องศา
วันนี้ตอนเย็น 4 ครอบครัว เลยมารวมกันกางเต้นท์ นั่งผิงไฟ เวลาถ่ายภาพตอนนี้ 3 ทุ่ม 19 นาที
รู้สึกว่าหนาวกว่าเมื่อวาน พอเช้ามาเจ้าหน้าที่ป่าไม้บอกว่าอุณหภูมิยอดหญ้าติดลบ
แต่เราไม่เชื่อจึงไปดูมันลงมาแค่ 0 องศาเอง เขาบอกว่าจะหนาวลงไปเรื่อย ๆ เราจึงพากันกลับบ้านดีกว่า

ขนาดน้องเขาเป็นคนไม่ดื่มซัดแต่น้ำหวาน ด้วยความหนาวต้องฝืนดื่มเพื่อแก้หนาว
ผมนอนไม่หลับพลิกตัวไปมาตลอดคืนเพราะเอาผ้าห่มให้ลูกกับภรรยาจนหมด  
ต้องออกมาผิงไฟตอนเที่ยงคืน ฟืนไฟดับหมด เลยจุดไฟแล้วนั่งซ่อมตะเกียง
มือเหม็นน้ำมันก๊าดไปหมด จะล้างน้ำน้ำก็เย็นจนปวดมือ สงสารตัวเองชมัด
ส่วนน้องคนนั้นหลับสบายไปแล้วเพราะได้โตโต้ 2 ผืนกับเหล้าอีกไม่กี่แก้ว
เช้ามาบอกว่าผมร้อนจนนอนใส่เสื้อกล้ามตัวเดียว  ก็คิดว่าคงไม่ใช่เพราะไม่หนาว
แต่เมาจนหลับไม่รู้เรื่องต่างหาก

ลูกสาวผมนอนหลับสบายอุ่นทั้งคืน ทุกทีเธอจะนอนดิ้นแต่คืนนี้ดิ้นไม่ได้เพราะผ้าทับไว้หลายชั้น
นอนเหมือนหมีจำศีล

ดอกไม้หน้าหนาวสวย ๆ

ไม่รู้เรียกว่าดอกอะไร

ถ้ามันหนาวจนน้ำค้างเป็นแบบนี้ แนะนำให้กลับไปนอนที่บ้านดีกว่า

หนาวขนาดน้ำบนเบาะรถมอเตอร์กลายเป็นน้ำแข็ง พอเราเอามือกดน้ำเย็นร่อนออกมา
เหมือนช๊อกโกแลตบนไอติม แล้วเด็ก ๆ จะอยู่จะนอนกันยังไง กลับบ้านเฮาดีกว่า

เรียนถามคุณ sitta  ครับเรื่องตะเกียงทางซ้ายของรูป ครับ  เป็นตะเกียงอะไรครับ  หรือเป็นตะเกียงใช้ถ่านไฟฉายครับ

แล้วตัวทางขวาหล่ะครับ Petromax หรือ Aida ครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4628 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 08:14:24 PM »

ว่าแต่ท่านที่จองปืนในโครงการ 5 ใครดำเนินการขอ ป3 แล้วบ้างครับ  Huh
เห็นว่าจะรับปืนก่อนปีใหม่ นี่ก็เดือน 9 แล้วนะครับ Angry
ระวังช้าอาจถูกเสียบนะครับ คิก คิก
ผมไม่ได้จองกับเขายังอดลุ้นไม่ได้ ต้องเข้ามาเช็คข่าวเกือบทุกวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Top 10 airgun

Top 10 airgun pellet
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 08:44:33 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4629 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 08:59:06 PM »

สวัสดีครับ คุณ 123 ผมส่งรูปเข้า Email เเล้วนะครับ ไม่ทราบว่าได้รับหรือยังครับ ขอบคุณครับ  ไหว้

ยังไม่ได้รับครับ   แต่ไม่เป็นไรครับผมติดต่อคุณมนตรีแล้วท่านก็ใจดีให้ยืมตัวอย่างว่าจะไปเอาวันเสาร์พอดีคุณมนตรีติดธุระ เด่วขอนัดวันใหม่ครับ ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4630 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 09:43:12 PM »

ถ้าจะให้ดี ก็ต้องตอกเลขที่พานท้ายตัวใหม่ด้วยครับ  แต่ต้องทำเรื่องส่งให้ทางอำเภอตอกให้นะครับ  ถ้าไม่อยากที่จะไปเรื่องมากกับทางอำเภอ ก็เวลาที่จะพาเขาไปเที่ยวไหนก็เหน็บด้ามเก่าไปด้วยแล้วกัน  ส่วนเรื่องเจ้า  410 จะมาเมื่อไร  อย่าไปใส่ใจกับมันมากนัก  เดี๋ยวจะกินไม่ได้  จะนอนไม่หลับ  พลอยจะเจ็บไข้ได้ป่วยเอานะครับ  ยิ่งคิดถึงมันมาก เวลามันมักจะเดินช้าลง ช้าลง ลองคิดถึงเจ้าหนี้เราดีกว่าครับ  แผล็บเดียวถึงเวลาต้องไปส่งค่างวดแล้ว  ทั้งๆที่จำได้ว่า  ให้ไปเมื่อไม่นานนี้เอง  ถึงเวลาให้อีกแล้ว  ยังไงก็ไม่เกินปีใหม่แน่นอนครับ  หยุดปีใหม่ปีนี้  ท่านคงไมเหงาแน่ครับ  มีอะไรให้เล่นอีกมาก  แต่กลัวทางบ้านจะไม่ให้อยู่ติดบ้านนะซิ

ปืนรุ่นนี้ตอกที่ท้ายลำกล้องครับ  พานท้ายน่าจะเป็นโพลิเมอร์ตอกไม่ได้ครับ
   ก่อนที่คุณ  MAGNUM  จะลองยิง S410 ผมขอลอง hw 97 ก่อนได้หรือเปล่าครับ เสาร์นี้คุณมนตรีไม่ว่าง อาจจะไปแถวๆคลองขุดก็ได้ครับ คิก คิก คิก คิก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4631 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 09:55:35 PM »

เรียนถามผู้รู้ครับ ป.3ของผมหมดอายุ 30ก.ย.นี้ ผมควรต่อก่อนหมดอายุหรือต้องรอให้หมดอายุก่อนครับ  ขอบคุณครับ ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4632 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 10:11:43 PM »

ถ้า S410 เข้ามาผมว่าจาไปบอกที่ร้านขอตอกเลขที่ตัวปืนครับจะได้สดวกเวลาเปลี่ยน Stock ครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4633 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 10:21:01 PM »

พูดถึงเรื่องนี
ถ้า S410 เข้ามาผมว่าจาไปบอกที่ร้านขอตอกเลขที่ตัวปืนครับจะได้สดวกเวลาเปลี่ยน Stock ครับ
พูดถึงเรื่องนี้ ยังไม่ได้ข้อสรุปใช่หรือปล่าวครับว่าถ้าตอกที่ตัวปืน
จะตอกบริเวณไหน   Huh เพราะจริงๆ แล้วผมก็ชอบเปลี่ยนสต็อกเหมือนกัน Grin

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4634 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 10:36:30 PM »

พูดถึงเรื่องนี
พูดถึงเรื่องนี้ ยังไม่ได้ข้อสรุปใช่หรือปล่าวครับว่าถ้าตอกที่ตัวปืน
จะตอกบริเวณไหน   Huh เพราะจริงๆ แล้วผมก็ชอบเปลี่ยนสต็อกเหมือนกัน Grin

คงต้องหาดูอีกทีครับว่าจะตอกตรงไหนครับ

หน้า: 1 ... 306 307 308 [309] 310 311 312 ... 807
  พิมพ์