เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:20:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 308 309 310 [311] 312 313 314 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3808659 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4650 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 04:43:32 PM »

ไม่ทราบว่ามีร้านไหนที่เขาขายลูกอัดลมและส่งทางไปรษณีย์ด้วยครับและราคาเท่าไหร่
เผื่อเพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวัดจะได้มีโอกาศได้ใช้ลูกราคาไม่แพงกันครับ Grin รวมทั้งผมด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมลองโทรถามก็มีร้านปืนอาภา ลูก superdome เบอร์ 2 ตลับละ 450 บาท แต่ต้องไปรับเอง
ถ้าไม่สะดวก ตอบทาง PM ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

วันนี้เพื่อนกลับจากฮ่องกง แวะลงกรุงเทพฯเลยไปเดินเล่นหลังวัง เลยให้ช่วยหาลูก RWS Superdome ให้ ได้จากร้านปืนชาตรีครับ แกสนิทกันเลยให้ทางร้านช่วยหาให้ ได้ตลับละ 450 บาท สั่งและโอนเงินให้แล้ว 10 ตลับ คิดค่าส่งแค่ 100 บาทเองครับ เพื่อนๆชาวปืนลม ราคานี้รับได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ ไหว้
นึกว่าจะไม่มีใครตอบซะแล้ว Embarrassed
สำหรับผมราคานี้ผมรับได้ครับ
ว่าแต่ทางร้านจำกัดหรือปล่าวว่าอย่างน้อยต้องสั่งกี่ตลับ Huh
แล้วทางร้านจัดส่งให้เลยหรือปล่าวครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4651 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 05:10:15 PM »

เรียนถามผู้รู้ครับ ป.3ของผมหมดอายุ 30ก.ย.นี้ ผมควรต่อก่อนหมดอายุหรือต้องรอให้หมดอายุก่อนครับ  ขอบคุณครับ

เท่าที่ผมมีประสบการณ์ในการขอต่อ ป3.นะครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ไปขอต่ออายุป 3 ทางอำเภอมักจะแจ้งว่าให้มาต่อก่อนใบ ป3 จะหมดอายุประมาณ 1 อาทิตย์ครับ Grin Grinและมักจะไม่ให้ต่อก่อนนานเป็นเดือนยกเว้น ...ใหญ่ครับ
    ขอบคุณมากครับผม ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4652 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 07:10:43 PM »

เรียนถามผู้รู้ครับ ป.3ของผมหมดอายุ 30ก.ย.นี้ ผมควรต่อก่อนหมดอายุหรือต้องรอให้หมดอายุก่อนครับ  ขอบคุณครับ

เท่าที่ผมมีประสบการณ์ในการขอต่อ ป3.นะครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ไปขอต่ออายุป 3 ทางอำเภอมักจะแจ้งว่าให้มาต่อก่อนใบ ป3 จะหมดอายุประมาณ 1 อาทิตย์ครับ Grin Grinและมักจะไม่ให้ต่อก่อนนานเป็นเดือนยกเว้น ...ใหญ่ครับ

ผมไม่ใหญ่ครับแต่ผมเป็นคนเซ่อ คือพอไปรับใบปอ 3 อำเภอหยิบมาให้แล้วก็บอกว่า
มันหมดอายุแล้วนี้ ผมก็แสดงความเซ่อสงสัยว่าผมยังไม่เคยรับไปทำไมมันหมดอายุละครับ
ท่านก็คงละอาใจจึงบอกว่า เอาอย่างนี้แล้วกันต่ออายุเลยนะ อาทิตย์หน้าค่อยมารับ
ก็เห็นบอกว่าเมื่อต่ออายุใบปอสามก็มีอายุนานเหมือนทำใหม่นะครับ

แล้วตอนนี้ใบปอสามใบนี้ก็คงกำลังจะใกล้หมดอายุคาอำเภออีกใบหละมั๋ง
ถ้าปืนไม่มาในปีนี้นะ ผมก็ยังไม่รู้ว่าจะผ่านหรือไม่ผ่าน

ผมคิดว่าการทำใบปอ 3 น่าจะทำไว้ก่อนยังไม่ใช้ก็ได้ 
พอเจอปืนที่ถูกใจจึงค่อยไปขอรับใบปอ 3 ได้ทันที

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4653 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 07:22:25 PM »

พูดถึงเรื่องนี
ถ้า S410 เข้ามาผมว่าจาไปบอกที่ร้านขอตอกเลขที่ตัวปืนครับจะได้สดวกเวลาเปลี่ยน Stock ครับ
พูดถึงเรื่องนี้ ยังไม่ได้ข้อสรุปใช่หรือปล่าวครับว่าถ้าตอกที่ตัวปืน
จะตอกบริเวณไหน   Huh เพราะจริงๆ แล้วผมก็ชอบเปลี่ยนสต็อกเหมือนกัน Grin

พยายามเลี่ยงการตอกบนตัวปืนดีกว่า ฝีมือและความชำนาญเรืองปืนของคนตอก
แต่ละคนไม่เหมือนกันนะครับ ถ้าได้คนตอกเลขอายุยี่สิบกว่า ๆ คุณคิดว่าเขาจะมี
ความละเอียดรอบคอบ ประสบการณ์มากแค่ไหน ถ้าบังเอิญปืนเสียหายจะเป็นถาวรนะครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4654 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 07:34:18 PM »

ช่วงพักสมองครับ เยี่ยม
Canon - Trace Bundy & Sungha Jung
Living On A Prayer - Sungha Jung

ขอเบรคพักสมองครับ
  ก่อนอื่นผมต้องขอขอบคุณ  ไหว้คุณcokoย้อนหลังครับสำหรับ VDO ชุดนี้ หลงรัก ชอบมากๆครับ ทุกครั้งที่เปิดคอม[กระทู้คนรักปืนอัดลม] ผมจะต้องเปิดไปหน้า304ครับแล้วก็โซโล่สัก2-3รอบครับ คลายเครียดได้ดีนักแลสำหรับคนความดันสูงครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
    ถามผู้รู้ครับ  ต้องการโหลด VDOชุดนี้ลงในโทรศัพท์มือถือได้หรือไม่ครับและวิธีการโหลดด้วยครับขอบคุณมากครับ ไหว้
   สงสัยต้องเสียเงินซื้อโทรศัพท์ใหม่ครับ5566 คิก คิก คิก คิก เศร้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4655 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 07:38:54 PM »

ก่อนปีใหม่เดือนธันวาคม

เมื่อวานตอนที่กดถ่ายรูปเทอร์โมมิเตอร์หน้าห้องพักเวลา 17 นาฬิกา 48 นาทีหรือ 5 โมงเย็น ได้ 10 องศา
วันนี้ตอนเย็น 4 ครอบครัว เลยมารวมกันกางเต้นท์ นั่งผิงไฟ เวลาถ่ายภาพตอนนี้ 3 ทุ่ม 19 นาที
รู้สึกว่าหนาวกว่าเมื่อวาน พอเช้ามาเจ้าหน้าที่ป่าไม้บอกว่าอุณหภูมิยอดหญ้าติดลบ
แต่เราไม่เชื่อจึงไปดูมันลงมาแค่ 0 องศาเอง เขาบอกว่าจะหนาวลงไปเรื่อย ๆ เราจึงพากันกลับบ้านดีกว่า

เรียนถามคุณ sitta  ครับเรื่องตะเกียงทางซ้ายของรูป ครับ  เป็นตะเกียงอะไรครับ  หรือเป็นตะเกียงใช้ถ่านไฟฉายครับ

ใช้ถ่านไฟฉายครับ เอาไว้แขวนในเต้นท์ เพราะมันไม่เผาออกซิเจนที่มีน้อยนิดในเต้นท์ครับ
ใช้ดีมากใส่ถ่านใหม่เปิดกลางคืนช่วง 6 โมงเย็นถึงเที่ยงคืน ได้ 5 วันยังไม่มีทีท่าว่าแรงไฟอ่อนลง

ตะเกียงด้านขวาน้องเขาซื้อต่อมาราคา 800 บาทไอด้า ของผมเห็นกล่องป้ายเขียววางอยู่ข้างล่าง
ไหมตะเกียงผีเสื้อใหม่แกะกล่องจุดไม่ติดครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2009, 07:50:54 PM โดย sitta » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4656 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 07:41:00 PM »

ผมไม่ใหญ่ครับแต่ผมเป็นคนเซ่อ คือพอไปรับใบปอ 3 อำเภอหยิบมาให้แล้วก็บอกว่า
มันหมดอายุแล้วนี้ ผมก็แสดงความเซ่อสงสัยว่าผมยังไม่เคยรับไปทำไมมันหมดอายุละครับ
ท่านก็คงละอาใจจึงบอกว่า เอาอย่างนี้แล้วกันต่ออายุเลยนะ อาทิตย์หน้าค่อยมารับ
ก็เห็นบอกว่าเมื่อต่ออายุใบปอสามก็มีอายุนานเหมือนทำใหม่นะครับ

แล้วตอนนี้ใบปอสามใบนี้ก็คงกำลังจะใกล้หมดอายุคาอำเภออีกใบหละมั๋ง
ถ้าปืนไม่มาในปีนี้นะ ผมก็ยังไม่รู้ว่าจะผ่านหรือไม่ผ่าน

ผมคิดว่าการทำใบปอ 3 น่าจะทำไว้ก่อนยังไม่ใช้ก็ได้ 
พอเจอปืนที่ถูกใจจึงค่อยไปขอรับใบปอ 3 ได้ทันที

โครงการ5 คาดว่าปลายปีนี้
แล้วโครงการ6 ประมาณปลายปีหน้าหรือเปล่าครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4657 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 07:42:03 PM »

พูดถึงเรื่องนี
ถ้า S410 เข้ามาผมว่าจาไปบอกที่ร้านขอตอกเลขที่ตัวปืนครับจะได้สดวกเวลาเปลี่ยน Stock ครับ
พูดถึงเรื่องนี้ ยังไม่ได้ข้อสรุปใช่หรือปล่าวครับว่าถ้าตอกที่ตัวปืน
จะตอกบริเวณไหน   Huh เพราะจริงๆ แล้วผมก็ชอบเปลี่ยนสต็อกเหมือนกัน Grin

พยายามเลี่ยงการตอกบนตัวปืนดีกว่า ฝีมือและความชำนาญเรืองปืนของคนตอก
แต่ละคนไม่เหมือนกันนะครับ ถ้าได้คนตอกเลขอายุยี่สิบกว่า ๆ คุณคิดว่าเขาจะมี
ความละเอียดรอบคอบ ประสบการณ์มากแค่ไหน ถ้าบังเอิญปืนเสียหายจะเป็นถาวรนะครับ

สนับสนุนกระทู้นี้ครับพี่สิทธา+1เลยครับ เยี่ยม เยี่ยม และถ้าปืนกระบอกที่เสียหายตกเป็นของใครเข้าคงจะแย่แน่ครับ เศร้า เศร้า บู่
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #4658 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 08:43:20 PM »

สวัสดีครับ เพื่อนพ้อง น้องพี่ ทุกคน  ตอนนี้ก็แอบหนีไปเที่ยวทางฝั่งเวียงจันทร์ พานักการภารโรงไปทัศนศึกษาดูงานแถบเมืองชายแดนลุ่มน้ำโขงแล้ก็หลบเข้าไปนอนที่เวียงจันทร์  พอกลับมาถึงก็มีงานยุ่งมากมาย และอินเตอร์เน็ตก้เสียหายใช้งานไม่ได้มา 7 วันแล้วเลยไม่ได้เข้ามาพบปะทักทายครับ หายไปไม่กี่วันกระทู้พุ่งไปถึงหน้า  311 เลยนะครับ ช่วงที่เข้าเว็ปไม่ได้ก็ได้โทรฯ ติดต่อกับสมาชิกหลายท่าน ในหลายๆ เรื่องครับ ที่เป็นห่วงก็กลัวว่าจะจ่ายเงินค่ามัดจำปืนไม่ทัน เดี๋ยวเสือแม็กจะพาลูกน้องเข้าปล้นดักหน้าไปก่อนนะครับ ตอนนี้ก็กำลังเตรียมเอกสารประกอบการขอใบ ป. 3  สำหรับน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่นยำอยู่ครับ   คงจะได้มาก่อนรับปืนแน่นอน

ก่อนอื่นขอให้ช่วยโหวตชื่อชมรมหรือสมาคมกันก่อนเลยครับ ใกล้วันได้เจอะเจอพบปะกันแล้ว

1. ชมรมคนรักปืนอัดลม(ประเทศไทย)
2. สมาคมคนรักปืนอัดลม(ประเทศไทย)
3. ชมรมกีฬายิงปืนอัดลม
4. สมาคมกีฬายิงปืนอัดลม 
หมายเหตุ ข้อความที่อยู่ในวงเล็บสามารถนำไปต่อท้ายหรือไม่ต่อท้ายได้ทุกชื่อ

สามารถเสนอชื่ออื่นๆ ได้อีก ตามความคิดเห็นของสมาชิกทุกท่าน

ขอร่วมเสนอชื่อครับ
สมาคมปืนอัดลมแห่งประเทศไทย  Thai Airgun Association  TAA
ชมรมปืนอัดลมแห่งประเทศไทย  Thai Airgun Club  TAC

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4659 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 09:20:44 PM »

สรุปรายชื่อ ชมรม/สมาคม ที่ส่งเข้าโหวต

1 ชมรมคนรักปืนอัดลม (ประเทศไทย)  / คุณTrophyX
2 สมาคมคนรักปืนอัดลม (ประเทศไทย) / คุณTrophyX
3 ชมรมกีฬายิงปืนอัดลม / คุณTrophyX
4 สมาคมกีฬายิงปืนอัดลม / คุณTrophyX
5 ชมรมคนรักกีฬายิงปืนอัดลม / คุณ Konputhai
6 สมาคมปืนอัดลมแห่งประเทศไทย Thai Airgun Asscociation  / คุณ rt56
7 ชมรมปืนอัดลมแห่งประเทศไทย Thai Airgun Club / คุณ rt56

เสนอต่อมาได้เรื่อยๆนะครับ ไหว้

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #4660 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 10:11:09 PM »

สรุปรายชื่อ ชมรม/สมาคม ที่ส่งเข้าโหวต

1 ชมรมคนรักปืนอัดลม (ประเทศไทย)  / คุณTrophyX
2 สมาคมคนรักปืนอัดลม (ประเทศไทย) / คุณTrophyX
3 ชมรมกีฬายิงปืนอัดลม / คุณTrophyX
4 สมาคมกีฬายิงปืนอัดลม / คุณTrophyX
5 ชมรมคนรักกีฬายิงปืนอัดลม / คุณ Konputhai
6 สมาคมปืนอัดลมแห่งประเทศไทย Thai Airgun Asscociation  / คุณ rt56
7 ชมรมปืนอัดลมแห่งประเทศไทย Thai Airgun Club / คุณ rt56

เสนอต่อมาได้เรื่อยๆนะครับ ไหว้

ขอเสนอชื่อ   สมาคม   ปืนลมชาวบ้าน   แห่งประเทศไทย
ส่วนท่าน โคมัสสุ   อยู่แถวไหน  หมู่บ้านอะไร  จังหวัดไกลไหม  ถ้ามีโอกาสผ่านไปจะได้แวะไปเยี่ยมครับ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4661 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 10:59:49 AM »

ไม่ทราบว่ามีร้านไหนที่เขาขายลูกอัดลมและส่งทางไปรษณีย์ด้วยครับและราคาเท่าไหร่
เผื่อเพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวัดจะได้มีโอกาศได้ใช้ลูกราคาไม่แพงกันครับ Grin รวมทั้งผมด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมลองโทรถามก็มีร้านปืนอาภา ลูก superdome เบอร์ 2 ตลับละ 450 บาท แต่ต้องไปรับเอง
ถ้าไม่สะดวก ตอบทาง PM ก็ได้ครับ

วันนี้เพื่อนกลับจากฮ่องกง แวะลงกรุงเทพฯเลยไปเดินเล่นหลังวัง เลยให้ช่วยหาลูก RWS Superdome ให้ ได้จากร้านปืนชาตรีครับ แกสนิทกันเลยให้ทางร้านช่วยหาให้ ได้ตลับละ 450 บาท สั่งและโอนเงินให้แล้ว 10 ตลับ คิดค่าส่งแค่ 100 บาทเองครับ เพื่อนๆชาวปืนลม ราคานี้รับได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ ไหว้
  o.K.เลยครับราคานี้  และพวกลูกหัวแหลม ลูกหัวตัดราคาเท่าไรครับ  และผมจะขอสั่งบ้างได้ไหมครับในราคานี้ เอาสัก6ตลับก็พอครับ  ขอบคุณครับ ไหว้

ลองสอบถามทางร้านดูนะครับ เพราะตอนผมสั่งของทางมีแต่หัวตัดอย่างเดียวครับ  ไหว้

นึกว่าจะไม่มีใครตอบซะแล้ว Embarrassed
สำหรับผมราคานี้ผมรับได้ครับ
ว่าแต่ทางร้านจำกัดหรือปล่าวว่าอย่างน้อยต้องสั่งกี่ตลับ Huh
แล้วทางร้านจัดส่งให้เลยหรือปล่าวครับ
ลองติดต่อทางร้านดูนะครับ เพื่อนผมที่สนิทกับทางร้าน ชื่อพีระ อยู่ศูนย์ฮอนด้า หาดใหญ่ครับ รู้สึกน้องทางร้านชื่อเอ หรือเอ๋ จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน ความจำสั้น เป็นส.ว.แล้วครับ ขออภัยด้วยครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2009, 11:06:31 AM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4662 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 11:11:29 AM »

ก่อนปีใหม่เดือนธันวาคม

เมื่อวานตอนที่กดถ่ายรูปเทอร์โมมิเตอร์หน้าห้องพักเวลา 17 นาฬิกา 48 นาทีหรือ 5 โมงเย็น ได้ 10 องศา
วันนี้ตอนเย็น 4 ครอบครัว เลยมารวมกันกางเต้นท์ นั่งผิงไฟ เวลาถ่ายภาพตอนนี้ 3 ทุ่ม 19 นาที
รู้สึกว่าหนาวกว่าเมื่อวาน พอเช้ามาเจ้าหน้าที่ป่าไม้บอกว่าอุณหภูมิยอดหญ้าติดลบ
แต่เราไม่เชื่อจึงไปดูมันลงมาแค่ 0 องศาเอง เขาบอกว่าจะหนาวลงไปเรื่อย ๆ เราจึงพากันกลับบ้านดีกว่า

เรียนถามคุณ sitta  ครับเรื่องตะเกียงทางซ้ายของรูป ครับ  เป็นตะเกียงอะไรครับ  หรือเป็นตะเกียงใช้ถ่านไฟฉายครับ

ใช้ถ่านไฟฉายครับ เอาไว้แขวนในเต้นท์ เพราะมันไม่เผาออกซิเจนที่มีน้อยนิดในเต้นท์ครับ
ใช้ดีมากใส่ถ่านใหม่เปิดกลางคืนช่วง 6 โมงเย็นถึงเที่ยงคืน ได้ 5 วันยังไม่มีทีท่าว่าแรงไฟอ่อนลง

ตะเกียงด้านขวาน้องเขาซื้อต่อมาราคา 800 บาทไอด้า ของผมเห็นกล่องป้ายเขียววางอยู่ข้างล่าง
ไหมตะเกียงผีเสื้อใหม่แกะกล่องจุดไม่ติดครับ 

Aida แท้ทั้งตัวเลยไหมครับ ราคาได้มา 800 บาทถูกมากๆครับ ในสภาพที่จุดติดด้วย ผีเสื้ออย่าไปเล่นเลยครับของใหม่ยังมีขายครับ แต่ Aida นี่หายากเพราะของใหม่ไม่มีการผลิตออกมาขายแล้วครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2009, 01:02:07 AM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #4663 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 12:55:26 PM »

ใครกำลังหาถังดำน้ำอยู่  พึงได้มา 2 ใบครับ  เป็นของมือสองครับ  สภาพ  85 % ถ้าสนใจ   pm มาได้เลยครับ
เจอตัวแล้ว คุณ cokoนี่เอง ไวกว่าผม Grin

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #4664 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 03:45:57 PM »

ใครกำลังหาถังดำน้ำอยู่  พึงได้มา 2 ใบครับ  เป็นของมือสองครับ  สภาพ  85 % ถ้าสนใจ   pm มาได้เลยครับ
เจอตัวแล้ว คุณ cokoนี่เอง ไวกว่าผม Grin
ถังมีคนจองไว้หมดแล้วครับ
หน้า: 1 ... 308 309 310 [311] 312 313 314 ... 807
  พิมพ์