เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:27:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 310 311 312 [313] 314 315 316 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3808385 ครั้ง)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4680 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 10:12:23 PM »

สรุปรายชื่อ ชมรม/สมาคม ที่ส่งเข้าโหวต

1 ชมรมคนรักปืนอัดลม (ประเทศไทย)  / คุณTrophyX
2 สมาคมคนรักปืนอัดลม (ประเทศไทย) / คุณTrophyX
3 ชมรมกีฬายิงปืนอัดลม / คุณTrophyX
4 สมาคมกีฬายิงปืนอัดลม / คุณTrophyX
5 ชมรมคนรักกีฬายิงปืนอัดลม / คุณ Konputhai
6 สมาคมปืนอัดลมแห่งประเทศไทย Thai Airgun Asscociation  / คุณ rt56
7 ชมรมปืนอัดลมแห่งประเทศไทย Thai Airgun Club / คุณ rt56

เสนอต่อมาได้เรื่อยๆนะครับ ไหว้

ขอเสนอชื่อ   สมาคม   ปืนลมชาวบ้าน   แห่งประเทศไทย
ส่วนท่าน โคมัสสุ   อยู่แถวไหน  หมู่บ้านอะไร  จังหวัดไกลไหม  ถ้ามีโอกาสผ่านไปจะได้แวะไปเยี่ยมครับ
ผมอยู่อำเภอเมืองยะลาครับ
ถ้าผ่านมาแวะเยี่ยมกันบ้างนะครับ

อ้าว พี่ท่านอยู่ยะลาหรือครับ ไม่ทราบว่าลูกเบอร์ 2 RWS Superdome ท่านต้องการกี่ตลับครับ ผมสั่งมา 10 ตลับ เดี๋ยวผมแบ่งให้ครับ ไหว้

ไม่ทราบว่ามีร้านไหนที่เขาขายลูกอัดลมและส่งทางไปรษณีย์ด้วยครับและราคาเท่าไหร่
เผื่อเพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวัดจะได้มีโอกาศได้ใช้ลูกราคาไม่แพงกันครับ Grin รวมทั้งผมด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมลองโทรถามก็มีร้านปืนอาภา ลูก superdome เบอร์ 2 ตลับละ 450 บาท แต่ต้องไปรับเอง
ถ้าไม่สะดวก ตอบทาง PM ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

วันนี้เพื่อนกลับจากฮ่องกง แวะลงกรุงเทพฯเลยไปเดินเล่นหลังวัง เลยให้ช่วยหาลูก RWS Superdome ให้ ได้จากร้านปืนชาตรีครับ แกสนิทกันเลยให้ทางร้านช่วยหาให้ ได้ตลับละ 450 บาท สั่งและโอนเงินให้แล้ว 10 ตลับ คิดค่าส่งแค่ 100 บาทเองครับ เพื่อนๆชาวปืนลม ราคานี้รับได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ ไหว้
นึกว่าจะไม่มีใครตอบซะแล้ว Embarrassed
สำหรับผมราคานี้ผมรับได้ครับ
ว่าแต่ทางร้านจำกัดหรือปล่าวว่าอย่างน้อยต้องสั่งกี่ตลับ Huh
แล้วทางร้านจัดส่งให้เลยหรือปล่าวครับ
ขอบคุณมากครับในน้ำใจไมตรีครั้งนี้ ไหว้  แต่ด้วยความเกรงใจ ผมจะลองติดต่อทางร้านดูก่อนครับ  :Grin
ถ้าไม่ได้เรื่องยังไงผมต้องรบกวน คุณ Padang แล้วครับ
ว่าแต่คุณ Padang อยู่แถวไหนเหรอครับ Huh ใช่ ปาดังฯ หรือเปล่าครับ Huh

ใช่ครับ ผมชื่อฮิม อยู่ปาดังเบซาร์ ครับ  พอจะมีเพื่อนอยู่ยะลาหลายท่านครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #4681 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 03:19:33 PM »

ช่วงนี้คุณเต้ยติดภาระกิจ คุณทศพลก็ยุ่ง ดูกระทู้ปืนลมเนื่อย ๆ ไปนะครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4682 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 05:59:23 PM »

ไปเจอกล้องกำลังขยาย 10-40 มาครับใครกำลังหาอยู่ลองติดต่อดูครับ
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=63692.0

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4683 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:42:08 PM »

ใช่ครับ ผมชื่อฮิม อยู่ปาดังเบซาร์ ครับ  พอจะมีเพื่อนอยู่ยะลาหลายท่านครับ ไหว้
แบบนี้ถ้าคุณฮิมรับ AA มาเมื่อไหร่ผมรบกวนขออนุญาติยลโฉมด้วยคนนะครับ Grin
ตอนนี้ขอ ป3 ไว้แล้วหรือยังครับ Huh ว่่าแต่เพื่อนคุณฮิมเค้าเล่นปืนอัดลมกันหรือเปล่า Huh
ออ้ลืมแนะนำตัว ผมชื่ออู๋ ครับ Grin

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4684 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:47:46 PM »

แบบนี้ถ้าคุณฮิมรับ AA มาเมื่อไหร่ผมรบกวนขออนุญาติยลโฉมด้วยคนนะครับ Grin
ตอนนี้ขอ ป3 ไว้แล้วหรือยังครับ Huh ว่่าแต่เพื่อนคุณฮิมเค้าเล่นปืนอัดลมกันหรือเปล่า Huh
ออ้ลืมแนะนำตัว ผมชื่ออู๋ ครับ Grin

สวัสดีครับ คุณอู๋ ถ้าปืนมาแล้วยินดีให้ลองครับ ถ้ามีเข้ามาหาดใหญ่ ขอเชิญที่สนามยิงปืนหาดใหญ่ได้เลยครับ เรื่อง ป.3 ยังไม่สามารถขอได้ครับ เนื่องจากยังไม่ครบ 6 เดือนครับ เพราะเพิ่งย้ายจากบ้านนายที่อื่นมาเข้าหาดใหญ่ครับ สาเหตุก็มาจากการที่นายที่ผมอยู่ ไม่อยากทำรายงานส่ง มท 1 เรื่องปืนไรเฟิล ที่ระงับการออกใบ ป.3 ห้ามนำเข้า ห้ามโอนย้าย และถ้าใครมีอยู่ก่อนแล้ว ต้องทำรายงานให้ทาง มท 1 ทราบ ทุกอำเภอทั่วประเทศครับ นายที่ผมเคยอยู่ด้วย เลยขอให้ผมรีบย้ายทะเบียนบ้านออกโดยด่วนครับ ถ้าปืนมาก่อนก็อาจจะให้เพื่อนขอ ป.3 ออกปืนให้ก่อนครับ แล้วค่อยโอนให้ผมครับ
เพื่อนๆที่ยะลา เป็นนักกีฬายิงปืน IPSC ครับ และเป็นเพื่อนก๊วนยิงไรเฟิลด้วยกันครับ

อ้อ วันนี้เพิ่งไปรับลูกที่ส่งมาจากทางร้านปืนชาตรีที่หาดใหญ่มาครับ ตลับมันบิดเบียวเกือบทุกตลับเลยครั้บ ผมเลยสงสัยว่าเพื่อนๆสมาชิกที่ซื้อลูกมาเคยเทออกมานับไหมครับว่าครบ 500 นัดไหมครับ อย่าว่ากันเลยนะครับ ว่าเป็นคนขี้งก  ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4685 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:52:19 PM »

คุณ 123 ครับ สงสัยว่าผมคงจะส่ง Email ไปไม่ถึง เลยอัพรูปลงเว็ปฝากไฟล์เเล้วกันนะครับ มี 2 รูปครับ คือรางจับศูนย์หน้าและหลังครับ ขอบคุณครับ  ไหว้

รางจับศูนย์หน้า

รางจับศูนย์หลัง
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #4686 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 07:00:18 AM »

โอ้โห  เล่นแบบ isoเลยนะครับแหมเขียนเหมือนตอนผมเรียนเลยครับ  top front  side แถมมี สูตรหามุมอีกเห็นใจจริงๆ เยี่ยม คิก คิก คิก คิก พอเข้าใจแล้วครับ ช่วย PM ฝากเบอร์ด้วยครับ หลงรัก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4687 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 08:52:41 AM »

อ้อ วันนี้เพิ่งไปรับลูกที่ส่งมาจากทางร้านปืนชาตรีที่หาดใหญ่มาครับ ตลับมันบิดเบียวเกือบทุกตลับเลยครั้บ ผมเลยสงสัยว่าเพื่อนๆสมาชิกที่ซื้อลูกมาเคยเทออกมานับไหมครับว่าครบ 500 นัดไหมครับ อย่าว่ากันเลยนะครับ ว่าเป็นคนขี้งก  ไหว้

ไม่เคยเทนับสักครั้ง
ทุกวันนี้ยังไม่เคยได้ยินว่ามีเหตการณ์แบบที่คุณว่านะครับ

ถ้าสงสัยให้สังเกตุสติกเกอร์ว่ามีรอยแกะหรือเปล่า
และถ้าเกรงว่าการติดสติกเกอร์กลับคืนมันเนียนจนดูไม่รู้
ก็สังเกตุดูว่าตอนเปิดฝาครั้งแรกกระสุนมันจะเด็มตลับพอดี
ดูแล้วมันแน่นเรียบไม่ยุบไม่หลวมจนผิดสังเกต

คิดว่าไม่ต้องกังวลในเรื่องนี้หรอก ถ้าเขาคิดจะทำแบบนั้น
สู้เขาขึ้นราคากระสุนต่อตลับไม่ง่ายกว่าหรือครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4688 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:27:18 PM »

โอ้โห  เล่นแบบ isoเลยนะครับแหมเขียนเหมือนตอนผมเรียนเลยครับ  top front  side แถมมี สูตรหามุมอีกเห็นใจจริงๆ เยี่ยม คิก คิก คิก คิก พอเข้าใจแล้วครับ ช่วย PM ฝากเบอร์ด้วยครับ หลงรัก
ผมไม่ได้วาดเองหรอกครับ พอดีเพื่อนเรียนวิศวะว่างๆแวะมาหาตอนผมกำลังคิดจะออกแบบ แต่ไม่รู้จะวาดยังไงดีก็เลยให้เพื่อนจัดการให้เลยครับ  กิ๊วก๊าว
โต
Full Member

คะแนน 6

ให้เสียงโดย พันธมิตร

« ตอบ #4689 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:59:37 PM »

ได้มาละเมื่อว่าน ร้านเดิม เบอร์ 1 หัวตัด ตลับละ 350 บาท/500 นัด หัวโดม หัวแหลม หมด

<<< ONE SHOT - ONE KILL=
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4690 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 02:00:31 PM »

ไม่เคยเทนับสักครั้ง
ทุกวันนี้ยังไม่เคยได้ยินว่ามีเหตการณ์แบบที่คุณว่านะครับ

ถ้าสงสัยให้สังเกตุสติกเกอร์ว่ามีรอยแกะหรือเปล่า
และถ้าเกรงว่าการติดสติกเกอร์กลับคืนมันเนียนจนดูไม่รู้
ก็สังเกตุดูว่าตอนเปิดฝาครั้งแรกกระสุนมันจะเด็มตลับพอดี
ดูแล้วมันแน่นเรียบไม่ยุบไม่หลวมจนผิดสังเกต

คิดว่าไม่ต้องกังวลในเรื่องนี้หรอก ถ้าเขาคิดจะทำแบบนั้น
สู้เขาขึ้นราคากระสุนต่อตลับไม่ง่ายกว่าหรือครับ

ขอบคุณครับ แค่เป็นคนขี้สงสัยไปหน่อยครับ ไหว้

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4691 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 05:07:43 PM »

Grinคุณเต้ยครับนี่ก็เข้าวันที่ 7 ก.ย.แล้ว ข่าวเกี่ยวการจองปืน AA 410 คืบหน้าไปถึงไหนแล้วครับ ไหว้ update ให้ทราบบ้างครับ

ไหว้สวัสดีพี่ๆเพือนๆทุกท่านครับ ช่วงนี้บินเยอะมากต้องไปต่างจังหวัดเยอะมากเลยไม่ค่อยมีเวลาได้อยู่บ้านเท่าไหร่ครับ วันนี้ว่างๆเลยได้โทรไปสอบถามจากทางร้านเอกภัทรถึงความคืบหน้าครับ ได้คำตอบว่าตอนนี้กำลังรอเอกสารใบ ป.2 ออกอยู่ ถ้าได้มาเมื่อไหร่ก็จะส่งให้ทางโรงงานAA และถ้าทางร้านได้คำตอบยืนยันวันส่งและรับมอบปืนเมื่อไหร่นายห้างจะแจ้งให้ทราบทางpmของเต้ยครับ นายห้างบอกว่ารอได้รับคำตอบยืนยันวันส่งของจากโรงงานเมื่อไหร่ พวกเราค่อยไปขอใบ ป.3 กันก็ได้ครับ มีเวลาเดือนครึ่ง-2เดือน ป.3ออกทันแน่นอนจ้า เยี่ยม

OSK119 (๓๙๗๘๒)
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4692 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 05:47:40 PM »

วันนี้ว่างๆเข้าไปนั่งหาเวปเกี่ยวกับกล้องเล็ง และ เวปปืนอัดลมน่าสนใจๆ เห็นแล้วน้ำลายไหลอยากสั่งเข้ามาจริงๆเลยครับ Shocked เต้ยเลยเอามาฝากให้พี่ๆเอาไว้ดูเล่นกันมั่งครับ เพลินๆครับ บางท่านอาจลืมตัวเผลอหยิบติดมือกลับมาบ้านกันมั่งละครับงานนี้ คริๆ คิก คิก

ลิงค์แรกนี้เป็นเวปช๊อปปิ้งของ MidwayUSA ครับ มีของแทบทุกอย่างเกี่ยวกับปืนเลยเต้ยคิดว่าดีกว่าเวป pyramidair.com มากเลยครับ
http://www.midwayusa.com/

ลิงค์นี้เป็นส่วนของกล้องเล็ง ซึ่งมีให้เลือกหลากหลายแบบ ขนาด ยี่ห้อ และเส้นเล็ง มีให้เลือกมากมายทั้งราคา และคุณภาพเลยครับแต่หน้าที่เอามาให้ดูนี่เป็นยี่ห้อ Nightforce มีให้เลือกหลายแบบมากมายแต่กล้องตัวในฝัน(เน้นว่าในฝันเท่านั้นครับ Grin)คือเจ้าตัวนี้ครับ
Nightforce NXS Rifle Scope 30mm Tube 12-42x 56mm Side Focus Illuminated NP-1RR Reticle Matte
พี่ๆลองเข้าไปเลือกดูกันเพลินๆเลยครับตามลิงค์นี้จ้า
http://www.midwayusa.com/browse/BrowseProducts.aspx?&tabId=10&categoryId=20228&categoryString=657***11392***11396***15273***&brandId=2268&pageNum=2

และเวปนี้สำหรับผู้ที่ชื่นชอบปืนลมล่าสัตว์ครับ มีทั้งขนาดเล็กและใหญ่ มากมายเข้าไปลองอ่านบทความและดู วิดิโอคลิป ล่าสัตว์ เพลินดีครับ และด้านล่างๆจะมีรวมลิงค์ต่างๆเกี่ยวกับปืนลมมากมาย ลองดูกันเพลินๆนะครับพี่ ไหว้
http://www.americanairgunhunter.com/

หวังว่าพี่ๆเพือนๆชาวปืนลมหลายๆท่านคงได้ความเพลิดเพลินกันบ้างนะคร้าบบบบบ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2009, 05:50:38 PM โดย toey(OSK119) » บันทึกการเข้า

OSK119 (๓๙๗๘๒)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4693 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:29:31 PM »

Grinคุณเต้ยครับนี่ก็เข้าวันที่ 7 ก.ย.แล้ว ข่าวเกี่ยวการจองปืน AA 410 คืบหน้าไปถึงไหนแล้วครับ ไหว้ update ให้ทราบบ้างครับ

ไหว้สวัสดีพี่ๆเพือนๆทุกท่านครับ ช่วงนี้บินเยอะมากต้องไปต่างจังหวัดเยอะมากเลยไม่ค่อยมีเวลาได้อยู่บ้านเท่าไหร่ครับ วันนี้ว่างๆเลยได้โทรไปสอบถามจากทางร้านเอกภัทรถึงความคืบหน้าครับ ได้คำตอบว่าตอนนี้กำลังรอเอกสารใบ ป.2 ออกอยู่ ถ้าได้มาเมื่อไหร่ก็จะส่งให้ทางโรงงานAA และถ้าทางร้านได้คำตอบยืนยันวันส่งและรับมอบปืนเมื่อไหร่นายห้างจะแจ้งให้ทราบทางpmของเต้ยครับ นายห้างบอกว่ารอได้รับคำตอบยืนยันวันส่งของจากโรงงานเมื่อไหร่ พวกเราค่อยไปขอใบ ป.3 กันก็ได้ครับ มีเวลาเดือนครึ่ง-2เดือน ป.3ออกทันแน่นอนจ้า เยี่ยม
ไม่ได้ยิงปืนนานๆระวังมือตกนะครับ  Grin

dnt
Full Member

คะแนน 10

สุขเลิกเหล้า

« ตอบ #4694 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:29:02 PM »

ไหว้หมู่นี้เงียบๆยังไงไม่รู้ อยากอ่านเรื่องเล่าจากคุณsittaจังเลย

ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
หน้า: 1 ... 310 311 312 [313] 314 315 316 ... 807
  พิมพ์