เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:23:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 312 313 314 [315] 316 317 318 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3808066 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4710 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 06:14:36 PM »

เคยโทรไปสอบถามแล้วไม่มีทะเบียนก็เลยลังเล เพราะว่าวันไหนเกิดมีกรรมเจอด่าน 40K อาจหายวับไปก็ได้ครับไม่ทราบว่ามีความเห็นอย่าไรกับปืนอัดลมที่ไม่ทะเบียน จะได้มีหัวข้อคุยต่อในเวปได้ครับ

ไม่มีความเห็นครับและไม่แนะนำครับ ลองค่อยๆหาดูใหม่ครับถ้าผมได้ข่าวแล้วเมื่อไรแล้วจามาบอกครับเข้ามากระทู้นี้บ่อยๆนะครับ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4711 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 06:17:10 PM »

ที่แน่ๆบุคคลในที่นี้มีอยู่1กระบอกครับ คิก คิก

montri.7, dnt, kanit2501, na-cub, coko  และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2009, 06:23:42 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4712 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 06:19:33 PM »

C20 ปืนสั้นมีแล้วครับ แต่ปืนยาว C60 ราคาตอนนี้มันสยองมากเกือบ 6หลัก ถาม ถ้าเป็น CO2 แบชาวบ้านยิงได้ระยะหวังผล 30-40 เมตรมีแนะนำบ้างไม๊ครับ
หรือว่าจะลงชื่่อร่วมด้วยช่วยกันหมดตูดฯ 6 ซื้อปืน PCP ก็ยังได้นะครับ  Grin
สมาชิกทุกท่านยินดีต้อนรับ

decoded
..... ...... ...... ... .. .
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #4713 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 06:28:14 PM »

เห็นด้วยว่าแม่น เป็นตัวหนึ่งหาอยู่แต่หาไม่ได้สักที
ถ้าหาอะไรไม่ได้เลย คงต้องลงชือจอง AA กับเขาบ้าง.
http://www.airguns.net/reviews_fwb_c60.php

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์
kanit2501
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4714 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 06:32:21 PM »

ขอบคุณครับคุณมนตรี สำหรับโครงการ 6 PCP ดุท่ามันจะนานจังครับ ถ้ารอกว่าจะได้ลูบๆคลำๆคงจะอารมณ์หายไปเยอะเลย
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4715 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 07:38:03 PM »

ที่แน่ๆบุคคลในที่นี้มีอยู่1กระบอกครับ คิก คิก

montri.7, dnt, kanit2501, na-cub, coko  และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
Grin Grin
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4716 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 07:58:15 PM »

เคยโทรไปสอบถามแล้วไม่มีทะเบียนก็เลยลังเล เพราะว่าวันไหนเกิดมีกรรมเจอด่าน 40K อาจหายวับไปก็ได้ครับไม่ทราบว่ามีความเห็นอย่าไรกับปืนอัดลมที่ไม่ทะเบียน จะได้มีหัวข้อคุยต่อในเวปได้ครับ
ปืน Co2 ตามบ้านเราไม่ค่อยมีให้เลือกมากครับ ที่เคยเห็นสมาชิกนำรูปมาลงก็จะเป็นของ Feinwerkbau FWB ครับ แต่ถ้าต้องการดูหลายๆรุ่นต้องดูเว็ปนี้ครับ http://www.pyramydair.com/air-guns/
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #4717 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 08:17:39 PM »

อันนี้เกียวกับถังดำน้ำครับ  ถังดำน้ำที่มีขายในบ้านเราจะมีหัวถังอยู่ 2 แบบ 
แบบแรกเป็นแบบ  เค วาล์ว ตามรูปด้านล่างครับ

แบบที่ 2  เป็นแบบ  โย้ก วาล์ว   หรือหัวแบบ din  ตามรูปด้านล่าง

ในรูป คือ yoke ผมเรียกว่าก้ามปูแล้วกัน

ถามว่าต้องใช้ก้ามปูหรือไม่  ถ้าแบบแรกต้องใช้ก้ามปู( yoke) ครับ  ถ้าปืนกระบอกนั้นสามารถถอดกระบอกลมออกจากตัวปืนได้ก็สามารถนำตัวต่อที่แถมมากับตัวปืนขันเข้าไปที่ ก้ามปูได้เลยไม่ต้องซื้อสาย  จากรูปด้านล่างเป็นหัวต่อที่ติดมากับปืน  ซีแซด 200 เอส ครับ แต่ถ้ามีแบบหลัง  จะใช้ก้ามปูก็ได้หรือไม่ใช้ก็ได้ ถ้าไม่ใช้ก็ให้ใช้ประแจ 6 เหลี่ยม ขนาด 8 มิลขันออกมา  แล้วนำตัวต่อของปืนลมแบบที่ถอดท่อออกมาจากตัวปืนได้นำมาขันเข้าไปกับตัวต่อที่ขันเข้าไปกับหัว din วาล์ว

ส่วนถ้าเป็นปืนที่หัวต่อแบบเติมลมเร็ว  (ที่ไม่ได้ถอดถังออกจากตัวปืน)  ก็สามารถซื้อสายต่อมาขันเข้ากับตัว yokeได้เลย รูปด้านล่าง

ถ้าเป็นปืนของ air arm ตัวปืนจะต้องมีหัวต่อมาให้  เราก็สามารถนำมาใส่กับสายต่อได้แต่ต้องดูเกลียวว่าเป็นเกลียวเดียวกับ สายเติมหรือเปล่าถ้าไม่เหมือนกันก็สามารถกลึง ตัวต่อท่อเกลียวนอกเกลียวในมาต่อที่สายแล้วนำหัวต่อที่ติดมากับปืนมาขันเข้าไปอีกทีก็เป็นอันเสร็จ ในรูปเป็นหัวต่อของปืน ฮัดซาน  ในรูปเป็นหัวต่อที่กลึงขึ้นมาใหม่โดยให้เกลียวหัวต่อกับสายเป็นเกลียวเดียวกัน  ถ้าเป็นของเดิมที่ติดมากับตัวปืนจะต้องทำหัวต่อเกลียวนอกในอีกตัวเท่านั้นก็เป็นอันใช้ได้

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #4718 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 08:26:28 PM »

ปืน Co2 ตามบ้านเราไม่ค่อยมีให้เลือกมากครับ ที่เคยเห็นสมาชิกนำรูปมาลงก็จะเป็นของ Feinwerkbau FWB ครับ แต่ถ้าต้องการดูหลายๆรุ่นต้องดูเว็ปนี้ครับ http://www.pyramydair.com/air-guns/
ลองดูตัวนี้สิครับน้ำหนักไก เท่ากับ air arm เลย  ความแม่นยำก็ใช้ได้เลยครับแต่  ต้องสั่งเข้ามาครับไม่มีขายในนี้ครับ
http://www.pyramydair.com/p/rws-850-AirMagnum-air-rifle.shtml
Terk Kung
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4719 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 08:33:52 PM »

อันนี้เกียวกับถังดำน้ำครับ  ถังดำน้ำที่มีขายในบ้านเราจะมีหัวถังอยู่ 2 แบบ 
แบบแรกเป็นแบบ  เค วาล์ว ตามรูปด้านล่างครับ

อันนี้หมายถึงว่าจะเติมลมโดยที่ไม่ต้องต่อหลอดลมเข้ากับก้ามปูใช่หรือเปล่าครับ คือต่อเข้ากับถังโดยตรงเลย ผมว่าก็ทำได้นะครับถ้าลมไม่รั่วออก
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #4720 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:10:47 PM »

ส่วนถ้าเป็นปืนที่หัวต่อแบบเติมลมเร็ว  (ที่ไม่ได้ถอดถังออกจากตัวปืน)  ก็สามารถซื้อสายต่อมาขันเข้ากับตัว yokeได้เลย รูปด้านล่าง

คุณ coko ครับ หัวต่อทองเหลืองที่ต่อกับ yoke ในรูป ได้มาพร้อมกับปืน หรือว่าต้องกลึงใหม่ครับ แล้วมันมีวาล์วสำหรับเปิด ปิด ลมด้วยใช่มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #4721 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:16:56 PM »

อันนี้หมายถึงว่าจะเติมลมโดยที่ไม่ต้องต่อหลอดลมเข้ากับก้ามปูใช่หรือเปล่าครับ คือต่อเข้ากับถังโดยตรงเลย ผมว่าก็ทำได้นะครับถ้าลมไม่รั่วออก
เติมได้ครับเพราะตัวท่อของ ซ๊แซด ที่ปลายหัวต่อจะมีโอริงสวมอยู่ตัวนึงครับ  
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #4722 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:29:28 PM »

คุณ coko ครับ หัวต่อทองเหลืองที่ต่อกับ yoke ในรูป ได้มาพร้อมกับปืน หรือว่าต้องกลึงใหม่ครับ แล้วมันมีวาล์วสำหรับเปิด ปิด ลมด้วยใช่มั้ยครับ
ขอบคุณครับ
เวลาที่เราซื้อสายมาจะมีตัวทองเหลืองติดมากับสายแล้วครับสกรูตัวที่เห็นเป็นสกรูสำหรับปล่อยลมในสายใช้ในตอนที่เราอัดอากาศเต็มท่อแล้ว  เมื่อเราปิดวาล์วที่ตัวถังดำน้ำแล้ว  จะมีอากาศแรงดันสูงค้างอยู่ในท่อสกรูตัวนี้เอาไว้ระบายลมที่ค้างอยู่ในสายออกครับเมื่อลมในสายออกหมด  เวลาที่เราดึงหัวเติมลมเร็วมันจะดึงออกมาได้ง่ายแต่ถ้าเราไม่เปิดคายสกรูตัวนี้  เราจะดึงหัวเติมลมเร็วออกจากท่ออากาศได้ยากมาก
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4723 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:50:21 PM »

ขอบคุณครับ
เวลาที่เราซื้อสายมาจะมีตัวทองเหลืองติดมากับสายแล้วครับสกรูตัวที่เห็นเป็นสกรูสำหรับปล่อยลมในสายใช้ในตอนที่เราอัดอากาศเต็มท่อแล้ว  เมื่อเราปิดวาล์วที่ตัวถังดำน้ำแล้ว  จะมีอากาศแรงดันสูงค้างอยู่ในท่อสกรูตัวนี้เอาไว้ระบายลมที่ค้างอยู่ในสายออกครับเมื่อลมในสายออกหมด  เวลาที่เราดึงหัวเติมลมเร็วมันจะดึงออกมาได้ง่ายแต่ถ้าเราไม่เปิดคายสกรูตัวนี้  เราจะดึงหัวเติมลมเร็วออกจากท่ออากาศได้ยากมาก
แล้วสามารถระบายลมโดยการปิดวาล์วที่ถังแล้วค่อยๆคลายตัวล็อกที่ yoke (ตัวสีดำ) ได้หรือเปล่าครับ  Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2009, 11:54:37 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #4724 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:54:18 PM »

ขอบคุณครับ
แล้วสามารถระบายลมโดยการปิดวาล์วที่ถังแล้วค่อยคลายตัวล็อกที่ yoke (ตัวสีดำ) ได้หรือเปล่าครับ  Huh
ได้เหมือนกันครับเพราะที่ร้านก็ใช้วิธีเหมือนกันครับ
หน้า: 1 ... 312 313 314 [315] 316 317 318 ... 807
  พิมพ์