เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:19:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 326 327 328 [329] 330 331 332 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3807396 ครั้ง)
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4920 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:10:40 PM »

ขออนุญาติ  โชว์ตัวหน่อยครับ  กับ Feinwerkbau P70 FT

หลงรักโอ มาแล้วๆ ในที่สุดพี่ต๋องก็ได้สุดยอดปืนเทพไปนอนกอดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว  เยี่ยม เห็นแล้วตาโตเลยครับ อยากได้ลองยิงดูบ้างครับพี่555+ แต่ปัจจัยไม่ถึงต้องอดไปตามระเบียบ หัวเราะร่าน้ำตาริน พี่ต๋องอย่าลืมทดสอบมาให้พี่ๆน้องๆในกระทู้เราดูกันเยอะๆนะคร้าบบบ ขอบคุณครับ ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #4921 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:19:39 PM »

talon  สวยๆทั้งนั้นเลย  รูปแบบไฮเทคดี  ดูเหมือนปืนอวกาศดีจังเลย   จาเอาแบบนี้ๆๆๆๆๆๆๆ   เร็วมาช่วยกันให้ความเห็นหน่อยครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #4922 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:24:35 PM »

แล้ว P70FT ตัวนี้หมดเงินไปเท่าไรครับ  มีหลายคนที่อยากจะได้มาอยู่ในสังกัด
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4923 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:32:16 PM »

คุณเต้ยครับ ไม่ทราบว่าโครงการ6 พอจะมีโอกาสได้รับน้อง AA ประมาณเดือนไหนครับ
ตอนนี้อยู่ไม่ค่อยติดแล้ว อาการแพ้ใจตัวเองกำเริบแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #4924 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:35:58 PM »

เพื่อนๆไม่มอง 2 ตัวนี้บ้างหรือครับ Benjamin  Marauder,  Benjamin Discovery  ราคาก็ไม่สูงมาก

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4925 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:41:21 PM »

แล้ว P70FT ตัวนี้หมดเงินไปเท่าไรครับ  มีหลายคนที่อยากจะได้มาอยู่ในสังกัด

เท่าที่เต้ยเคยถามๆมา ราคาก็คงอยู่แถวๆ 140-145k ครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่บอกได้คำเดียวว่า กระบอกนี้กระบอกเดียวจบเลยจริงๆครับ ครอบคลุมวัตถุประสงค์ทุกประการ เยี่ยม

คุณเต้ยครับ ไม่ทราบว่าโครงการ6 พอจะมีโอกาสได้รับน้อง AA ประมาณเดือนไหนครับ
ตอนนี้อยู่ไม่ค่อยติดแล้ว อาการแพ้ใจตัวเองกำเริบแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรืองนี้น้องเองก็ยังไม่ทราบข้อมูลที่แน่ชัดเลยครับ ยังได้แต่คาดเดาประมาณการกันเองก่อนครับ เนืองจากโครงการ5ยังไม่เสร็จครับ แต่เด่วพรุ่งนี้ตอนบ่ายๆน้องจะลองโทรไปสอบถามและถือโอกาสคุยกับนายห้างร้านเอกภัทรไปเลยครับพี่ เกี่ยวกับเรืองที่พวกเราจะสั่งปืนโครงการ6 ต่อจากโครงการ5 เลยครับ พรุ่งนี้ได้คำตอบที่แน่ชัดแล้วจะเข้ามาเขียนตอบให้พี่ๆได้ทราบกันทันทีครับ ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4926 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:58:26 PM »

เอามายั่วน้ำลายอีก ผมชอบแบบนี้มากกว่าครับ รุ่น FX T-12 Whisper เห็นราคาเมืองนอกขาย 900$ กว่าๆ กรรจุ 12 นัดเหมือนกัน ความเร็ว 920Fps.

FX Monsoon Air Rifle

เจ้ารุ่นนี้และครับผมว่าจะพยายามเอามาครอบครองครับแต่ยังไม่รู้จะมีความสามารถหรือเปล่า เศร้า

ไม่แน่นะครับคุณมนตรีโครงการที่ 7 อาจจะมีแววนำเข้ารุ่น FX ก็เป็นได้นะครับ
แต่ก็ไม่รู้เป็นอะไรกับ FX กระบอกนี้เห็นเเล้วมันก็โดนใจเลยครับ แต่มีข้อเสียอย่างไม่รู้ว่ากระบอกนี้จะสามารถติดศูนย์หน้าหลังได้หรือเปล่า คิดๆไว้ก่อนเพราะผมชอบยิงศูนย์เปิดมากกว่า  Grin

เรื่องศูนย์เปิดไม่น่ามีปัญหาหรอกครับส่วนผมว่าหาซื้อศูนย์รูแบบปืน Anschutz มาติดเลยก็ดีนะครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4927 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:02:33 PM »

เพื่อนๆไม่มอง 2 ตัวนี้บ้างหรือครับ Benjamin  Marauder,  Benjamin Discovery  ราคาก็ไม่สูงมาก

ผมเคยนำมาโพสต์ถามตั้งแต่เข้ามาในบอร์ดครั้งแรกๆ แล้วครับ ราคาประหยัดดี แต่คุณภาพก็เหมาะสมราคา ความสวยงามคงสู้แอร์อาร์มไม่ได้  แหละอีกอย่างปืนของค่ายนี้ก็ไม่ค่อยจะสวยอยู่แล้ว คงสู้ปืนยุโรปไม่ได้  คุณภาพก็ต่างกันครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4928 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:23:18 PM »

โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบปืนสตาร์วอร์ หรือปืนคนเหล็กทุกยุค ทุกรุ่น ตามที่ได้เคยเรียนเสนอตั้งแต่ครั้งแรก ก่อนที่จะเริ่มโครงการ 5 แล้วนี่ครับ  เพราะผมชอบความสวยงาม คลาสสิคตามธรรมชาติของลายไม้สวยๆ มากกว่า  ชาวเยอรมันให้ความสำคัญกับไม้พานท้ายปืนมากกว่าสิ่งอื่นใด และราคาพานท้ายไม้ปืนแข่งขันของ Anschutz  จะมีราคาแพงกว่าชุดรีซีฟเวอร์ ลำกล้องและชุดลั่นไกรวมกันเลยครับ เพราะเขาคิดว่า ไม้เป็นศิลปะการแต่งแต้มสีสรร ลวดลาย ความสวยงามโดยฝีมือของพระเจ้า มนุษย์ไม่สามารถไปกำหนดลวดลาย สีสรร ลายเสี้ยนไม้ด้วยตัวเองได้ จึงทำได้เพียงเสาะแสวงหาไม้ที่ลวดลายสวยงามที่สุด  คุณภาพที่ดีที่สุดมาทำพานท้ายปืน  ส่วนเหล็กที่ใช้ทำลำกล้อง รีซีฟเวอร์ ชุดลั่นไก ของพวกนี้มนุษย์ปรุงแต่งให้มีคุณสมบัติตามต้องการได้  ผมจึงมักจะต่อต้านพวกปืนวัสดุสังเคราะห์  พวกเหล็กทั้งกระบอกอยู่ในใจเสมอ  เพราะปืนพวกนี้ส่วนใหญ่เป็นอาวุธที่ใช้ประหัตประหารมนุษย์ด้วยกัน เป็นอาวุธสงครามที่ใช้ในทางการทหารใช้เพื่อโจมตี  ทำร้ายฝ่ายตรงข้าม หรือใช้ป้องกันการโจมตีจากฝ่ายตรงข้ามซึ่งมันก็คือการนำมาเข่นฆ่ามนุษย์ด้วยกัน ซึ่งผมไม่ชอบเอาเสียเลยกับการทำสงคราม 

ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็เป็นเพียงความรู้สึกลึกๆ ภายในใจของผมเท่านั้นครับ   ผมจึงหลงไหลในความเป็นพานท้ายไม้แบบคลาสสิค ดั้งเดิมของมันจริงๆ ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4929 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:33:03 PM »

โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบปืนสตาร์วอร์ หรือปืนคนเหล็กทุกยุค ทุกรุ่น ตามที่ได้เคยเรียนเสนอตั้งแต่ครั้งแรก ก่อนที่จะเริ่มโครงการ 5 แล้วนี่ครับ  เพราะผมชอบความสวยงาม คลาสสิคตามธรรมชาติของลายไม้สวยๆ มากกว่า  ชาวเยอรมันให้ความสำคัญกับไม้พานท้ายปืนมากกว่าสิ่งอื่นใด และราคาพานท้ายไม้ปืนแข่งขันของ Anschutz  จะมีราคาแพงกว่าชุดรีซีฟเวอร์ ลำกล้องและชุดลั่นไกรวมกันเลยครับ เพราะเขาคิดว่า ไม้เป็นศิลปะการแต่งแต้มสีสรร ลวดลาย ความสวยงามโดยฝีมือของพระเจ้า มนุษย์ไม่สามารถไปกำหนดลวดลาย สีสรร ลายเสี้ยนไม้ด้วยตัวเองได้ จึงทำได้เพียงเสาะแสวงหาไม้ที่ลวดลายสวยงามที่สุด  คุณภาพที่ดีที่สุดมาทำพานท้ายปืน  ส่วนเหล็กที่ใช้ทำลำกล้อง รีซีฟเวอร์ ชุดลั่นไก ของพวกนี้มนุษย์ปรุงแต่งให้มีคุณสมบัติตามต้องการได้  ผมจึงมักจะต่อต้านพวกปืนวัสดุสังเคราะห์  พวกเหล็กทั้งกระบอกอยู่ในใจเสมอ  เพราะปืนพวกนี้ส่วนใหญ่เป็นอาวุธที่ใช้ประหัตประหารมนุษย์ด้วยกัน เป็นอาวุธสงครามที่ใช้ในทางการทหารใช้เพื่อโจมตี  ทำร้ายฝ่ายตรงข้าม หรือใช้ป้องกันการโจมตีจากฝ่ายตรงข้ามซึ่งมันก็คือการนำมาเข่นฆ่ามนุษย์ด้วยกัน ซึ่งผมไม่ชอบเอาเสียเลยกับการทำสงคราม 

ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็เป็นเพียงความรู้สึกลึกๆ ภายในใจของผมเท่านั้นครับ   ผมจึงหลงไหลในความเป็นพานท้ายไม้แบบคลาสสิค ดั้งเดิมของมันจริงๆ ครับ
โหพี่!!!! ซีเรียสขนาดนั้นเลยเหรอครับ Grin
แต่ผมว่าปืนก็คือปืนจะสร้างสรรค์หรือทำลายขึ้นอยู่กับคนที่นำไปใช้นะครับ คิก คิก

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4930 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:37:00 PM »

ไหว้ พี่ๆทุกท่านครับ รุ่นพี่ของเต้ยที่เล่นปืนแทบทุกชนิดอยู่ที่อเมริกาฝากเตือนมาครับว่า ปืนยี่ห้อFXนั้นทางร้านขายปืนที่USAไม่แนะนำให้ซื้อเลยครับ เนืองจากพังง่ายมาก ทางร้านรับประกันปืนแค่ 2000 นัดเท่านั้นครับ เมื่อเปรียบเทียบคุณภาพ+ความทนทาน กับ ราคาแล้วถือว่าไม่คุ้มอย่างยิ่งครับ น้องเลยเข้ามาโพสแจ้งให้พี่ๆทราบข้อมูลตรงนี้กันก่อนครับ เป็นห่วงครับกลัวพี่ๆสั่งกันไปแล้ว เสียเงินไปขนาดนั้น ได้ปืนมาใช้แล้วผิดหวัง หรือ พังเร็วครับ  ไหว้

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับเดียวผมจะพยายามหาข้อมูลเพิ่มอีกน่อยครับชอบครับเพราะเป็นปืนออโตที่มีความแม่นยำพกมาด้วยและสามารถยิงซ้ำได้เร็วในบางทีบางครั้งเราก็ต้องการปืนที่ยิงซ้ำได้ทันทีครับอันนี้และครับคือความสามารถที่ต้องการครับซึ่งยี่ห้ออื่นไม่ค่อยมีครับไม่รู้มียี่ห้ออื่นเป็นตัวเลือกเพิ่มบ้างหรือเปล่าที่ใช้งานได้ในแบบเดียวกันครับ

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4931 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:50:56 PM »

ไหว้ พี่ๆทุกท่านครับ รุ่นพี่ของเต้ยที่เล่นปืนแทบทุกชนิดอยู่ที่อเมริกาฝากเตือนมาครับว่า ปืนยี่ห้อFXนั้นทางร้านขายปืนที่USAไม่แนะนำให้ซื้อเลยครับ เนืองจากพังง่ายมาก ทางร้านรับประกันปืนแค่ 2000 นัดเท่านั้นครับ เมื่อเปรียบเทียบคุณภาพ+ความทนทาน กับ ราคาแล้วถือว่าไม่คุ้มอย่างยิ่งครับ น้องเลยเข้ามาโพสแจ้งให้พี่ๆทราบข้อมูลตรงนี้กันก่อนครับ เป็นห่วงครับกลัวพี่ๆสั่งกันไปแล้ว เสียเงินไปขนาดนั้น ได้ปืนมาใช้แล้วผิดหวัง หรือ พังเร็วครับ  ไหว้
นี่แหละที่เขาเรียกว่า คนเดียวหัวหาย หลายคนปรึกษากันได้ Grin
จะว่าไปแล้ว 2000 นัดสำหรับผมประมาณ 3 เดือนก็ครบแล้ว Grin
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ไหว้

รับประกัน 2000 นัด ก็ไม่ได้หมายความว่าปืนจะพังนี่
ปืนอัดลมที่ขายในไทยก็มีหลายกระบอกที่ยิงไม่ถึงตลับพังแล้วก็มีครับ
ผมว่ารับประกันยิงได้เกิน 2000 นัดแน่ ๆ ก็ยังดีว่าไม่มีรับประกันนี้นะ

(ยังดื้อจะเอา Cheesy)

ส่วนตัวแล้วผมชอบครับอยากหาเพื่อนร่วมสั่งเจ้าปืนรุ่นนี้ครับผมว่ามีซัก 5 กระบอกก็น่าจะมีบ้างร้านนำเข้ามาให้บ้างนะครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4932 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:53:47 PM »

นี่แหละที่เขาเรียกว่า คนเดียวหัวหาย หลายคนปรึกษากันได้ Grin
จะว่าไปแล้ว 2000 นัดสำหรับผมประมาณ 3 เดือนก็ครบแล้ว Grin
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ไหว้

รับประกัน 2000 นัด ก็ไม่ได้หมายความว่าปืนจะพังนี่
ปืนอัดลมที่ขายในไทยก็มีหลายกระบอกที่ยิงไม่ถึงตลับพังแล้วก็มีครับ
ผมว่ารับประกันยิงได้เกิน 2000 นัดแน่ ๆ ก็ยังดีว่าไม่มีรับประกันนี้นะ

(ยังดื้อจะเอา Cheesy)

ส่วนตัวแล้วผมชอบครับอยากหาเพื่อนร่วมสั่งเจ้าปืนรุ่นนี้ครับผมว่ามีซัก 5 กระบอกก็น่าจะมีบ้างร้านนำเข้ามาให้บ้างนะครับ

ผมก็กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ Grin

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4933 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:59:48 PM »

ขออนุญาติ  โชว์ตัวหน่อยครับ  กับ Feinwerkbau P70 FT

โอ้โหงามมากๆเลยครับเจ้าปืนเทพกระบอกนี้เห็นแล้วใจหวั่นไหวเลยครับ

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #4934 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:39:23 PM »

กับเป้า ยิงฝึกช่วยตัวประกัน (ฮิฮิ )  อายจริงๆ เลยครับ กับฝีมือการ ทำเป้าของผม  คิก คิก  แต่มันช่วยให้การ ยิงที่บ้านสนุกขึ้น
กับหลากหลายรูปแบบ การดีไซน์ การยิง และระยะยิง  (ต้องยิงเฉพาะ หัวเท่านั้นนะครับ)

เป้าช่วยตัวประกันน่ารักดีครับ ว่าแต่มีตัวประกันบาดเจ็บหรือเสียชีวิตบ้างมั้ยครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
หน้า: 1 ... 326 327 328 [329] 330 331 332 ... 807
  พิมพ์