เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:30:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 327 328 329 [330] 331 332 333 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3807282 ครั้ง)
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #4935 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:51:47 PM »

กับ ที่รองแก้ม + ที่รองกับหัวเข่า  เวลานั้งยิง ท่า FT ( งานแฮนด์เมด ) ตามเคย  คิก คิก  แถมด้วย ที่ดูทิศทางลม แบบ ง่ายๆ
และ compensator งานช่างโรงกลึง แถวบ้าน  เยี่ยม

ทานโทษครับ   กระบอกนี้มายังงี้เลย หรือมาแต่งเพิ่มครับ
ขอโทษที่ผมไม่รู้เรื่อง        สวยดีครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4936 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 11:32:53 PM »

กับเป้า ยิงฝึกช่วยตัวประกัน (ฮิฮิ )  อายจริงๆ เลยครับ กับฝีมือการ ทำเป้าของผม  คิก คิก  แต่มันช่วยให้การ ยิงที่บ้านสนุกขึ้น
กับหลากหลายรูปแบบ การดีไซน์ การยิง และระยะยิง  (ต้องยิงเฉพาะ หัวเท่านั้นนะครับ)

เป้าช่วยตัวประกันน่ารักดีครับ ว่าแต่มีตัวประกันบาดเจ็บหรือเสียชีวิตบ้างมั้ยครับ
ตัวประกันใช่สีเหลืองหรือเปล่าครับ รู้สึกว่าที่หัวตัวประกันตัวหน้าสุดจะโดนยิงที่หัวมาเเล้วนะครับ  Grin Grin
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4937 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 11:49:36 PM »

ขออนุญาติ  โชว์ตัวหน่อยครับ  กับ Feinwerkbau P70 FT

มาอีกกระบอกแล้วครับ

แพงอีกหน่อยแต่ถึงใจครับพี่น้อง
มี P70 แล้วปืนลมเบอร์1 ก็ไม่ต้องยากได้อีกแล้วครับ(ก็เหลือเบอร์2อีกละ)

ยิงดีกว่าผมอีกครับคุณต๋อง

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ยิงแล้วครับ
ไป(บ้า)ปันจักรยานออกกำลังกายอยู่ครับ (ก็ปันเทรนเนอร์ที่บ้านอีกละครับ)

ขอบคุณครับ
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #4938 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:53:18 AM »

กับ ที่รองแก้ม + ที่รองกับหัวเข่า  เวลานั้งยิง ท่า FT ( งานแฮนด์เมด ) ตามเคย  คิก คิก  แถมด้วย ที่ดูทิศทางลม แบบ ง่ายๆ
และ compensator งานช่างโรงกลึง แถวบ้าน  เยี่ยม

ทานโทษครับ   กระบอกนี้มายังงี้เลย หรือมาแต่งเพิ่มครับ
ขอโทษที่ผมไม่รู้เรื่อง        สวยดีครับ

ของเดิมไม่มี ส่วนรองแขนด้านหน้า และ รองแก้มเป็นลามิเนท ธรรมดา
แต่ผมต้องการที่ พอดี (ถูกใจ) กับ สรีระ เราเอง ก็เลยต้องลงมือ ทำเองครับ
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #4939 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:05:31 AM »

กับเป้า ยิงฝึกช่วยตัวประกัน (ฮิฮิ )  อายจริงๆ เลยครับ กับฝีมือการ ทำเป้าของผม  คิก คิก  แต่มันช่วยให้การ ยิงที่บ้านสนุกขึ้น
กับหลากหลายรูปแบบ การดีไซน์ การยิง และระยะยิง  (ต้องยิงเฉพาะ หัวเท่านั้นนะครับ)

เป้าช่วยตัวประกันน่ารักดีครับ ว่าแต่มีตัวประกันบาดเจ็บหรือเสียชีวิตบ้างมั้ยครับ
ตัวประกันใช่สีเหลืองหรือเปล่าครับ รู้สึกว่าที่หัวตัวประกันตัวหน้าสุดจะโดนยิงที่หัวมาเเล้วนะครับ  Grin Grin

ฮิฮิ ... ถูกต้องครับ พี่ . พอเวลายิงหัว มือปืนแล้ว ขี้เกียจเดินไปตั้ง ก็เลยสอยหัว ตัวประกันซะเลย ฮิฮิ
         ปกติจะ พาดเข่านั้งยิง ท่า FT ระยะประมาณ 25-35 เมตร ครับ  เจ้า P70 ตัวนี้ทำกลุ่มยิง ขนาด เป้า
        หัว มือปืน ประมาณ 15 มม ได้ไม่ยากครับ  ที่ระยะ 50 เมตร ใช้เป้า 25 มม กล้องขยาย 16 เท่า ครับ เช็ค
         พาราแล็ก ดี ๆ  แล้วทำเครื่องหมายเอาไว้ รับ ประกันสบายมาก
            ผมเคยใช้ CZ200s  ยิงเทียบกัน ถ้าใช้ลูก บาราคูด้า หัวโดม เหมือนกันยิงระยะ 15-30 เมตร บอกได้เลยว่า
         กินกันไม่ลง ครับ แต่เกิน 35 เมตร ไปแล้ว CZ200s ถอยดีกว่า
ปล.ขอแนะนำ พี่ๆที่ใช้ CZ200S อยู่ แล้วใช้ลูกหัวตัด อยู่ ทดลองหาลูก หัวโดมมาใช้ ซิครับ แล้วท่าน  จะรักปืนของท่านมากขึ้น ครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4940 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:37:46 AM »

ฮิฮิ ... ถูกต้องครับ พี่ . พอเวลายิงหัว มือปืนแล้ว ขี้เกียจเดินไปตั้ง ก็เลยสอยหัว ตัวประกันซะเลย ฮิฮิ
         ปกติจะ พาดเข่านั้งยิง ท่า FT ระยะประมาณ 25-35 เมตร ครับ  เจ้า P70 ตัวนี้ทำกลุ่มยิง ขนาด เป้า
        หัว มือปืน ประมาณ 15 มม ได้ไม่ยากครับ  ที่ระยะ 50 เมตร ใช้เป้า 25 มม กล้องขยาย 16 เท่า ครับ เช็ค
         พาราแล็ก ดี ๆ  แล้วทำเครื่องหมายเอาไว้ รับ ประกันสบายมาก
            ผมเคยใช้ CZ200s  ยิงเทียบกัน ถ้าใช้ลูก บาราคูด้า หัวโดม เหมือนกันยิงระยะ 15-30 เมตร บอกได้เลยว่า
         กินกันไม่ลง ครับ แต่เกิน 35 เมตร ไปแล้ว CZ200s ถอยดีกว่า
ปล.ขอแนะนำ พี่ๆที่ใช้ CZ200S อยู่ แล้วใช้ลูกหัวตัด อยู่ ทดลองหาลูก หัวโดมมาใช้ ซิครับ แล้วท่าน  จะรักปืนของท่านมากขึ้น ครับ
ฮึๆ  Grin CZ200S ของคุณเต้ยอีก 1 ครับ ใช้กระสุนหัวโดมทำกลุ่มกระสุนได้เยี่ยมกว่าหัวตัดอีกครับ  เยี่ยม
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4941 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:38:05 AM »

เพื่อนๆไม่มอง 2 ตัวนี้บ้างหรือครับ Benjamin  Marauder,  Benjamin Discovery  ราคาก็ไม่สูงมาก

อย่าลืมนะครับ ว่าโดยทั่วไปแล้ว ราคา กับ คุณภาพ มันแยกกันไม่ค่อยจะออก
ถ้าได้ของดีราคาถูกก็คิดว่าคงจะฟลุ๊ก   ซึ่งนาน ๆ จะบังเอิญเจอสักครั้งรับรองว่ามีไม่บ่อยแน่

ถ้าชื่อเอาไปใช้งานยิงสัตว์รบกวนก็เห็นด้วยนะ หากทรัพย์น้อยต้องการประหยัดเป็นหลัก คุณภาพเป็นรอง
หากซื้อเพื่อเอาไปยิงเป้ากระดาษ ซึ่งก็คงไม่พ้นยิง x คงผิดจุดประสงค์ของการสร้างปืนเหล่านี้
ปืนพวกนี้ก็มีเกรดแบ่งกันไปตามคุณภาพของความทนทาน มีความแม่นยำคงเส้นคงวา ความสวยงาม
ราคาก็แพงขึ้นไปตามการ ทดลองวิจัยในเทคนิคที่เขาสร้างขึ้นมาเป็นพิเศษว่าเข้มข้นแค่ไหน

ดังนั้นการที่จะเอาปืนราคาถูกไปแข่งขันกับปืนราคาแพง โดยคิดว่าจะใช้ฝีมือตัวเองเข้าช่วย
มันเป็นเรื่องที่ยากมากมาก ถ้าชนะได้ก็แสดงว่าคู่แข่งที่ใช้ปืนราคาแพงคงต้องมีปัญหาเรื่องสุขภาพแน่ ๆ

เมื่อเราได้ใช้ปืนดี ๆ เราจะพบว่าฝีมือเราดีขึ้นอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน นั้นคือยิงโดนเป้ามากขึ้น
ถ้าคิดว่าจ่ายเงินเพิ่มแล้วคุ้มค่ากับส่วนต่างของผลการยิงที่ดีขึ้นกว่าเดิมก็จ่ายไปเถอะครับ
แต่ถ้าคิดประหยัดอีกสักหน่อย ปืนอาจสร้างปัญหาให้เราได้คุ้มค่าเงินที่ประหยัดไปเหมือนกัน

ได้อย่างเสียอย่างครับ
ได้ปืนดีกว่าก็ต้องเสียเงินมากขึ้น
ได้มีเงินเหลือมากกว่าก็ต้องได้ปืนด้อยลง
ระหว่างปืน CZ ที่คุณต๋องคอมมานโดได้ยิงแล้วซู๊ดปากซู๊ดคอว่าดีจริงๆ แม่นมาก ๆ หลงไหลจน
ขนาดเหลาสต๊อกเอง ประมาณกะว่าจะเอาไปชิงถ้วยรางวัล กับปืนกระบอกใหม่สีแดงที่แพงกว่าเดิมมากมาย
ขอบเขตการใช้งานใช้ได้ตั้งแต่ในบ้านจนในสนามแข่ง คุณต๋องคอมมานโดคงจะให้คำตอบแก่พวกเราได้ดีที่สุด
เพราะผมเองก็ยังไม่มีโอกาสได้สัมผัสปืนแบบนี้เลย คงเป็นเพราะมีรสนิยมเหมือนคุณ TropyX ที่ชอบแบบคลาสิก

ไอ้ตัวผมเองก็เข้าใจว่าอาจเป็นเหมือนเมื่อก่อนที่ผมไม่ชอบปลาร้า แต่พอได้กินหลนปลาร้าถึงรู้ว่ามันอร่อยจริง ๆ
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4942 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 12:49:41 PM »

คุณเต้ยครับ ไม่ทราบว่าโครงการ6 พอจะมีโอกาสได้รับน้อง AA ประมาณเดือนไหนครับ
ตอนนี้อยู่ไม่ค่อยติดแล้ว อาการแพ้ใจตัวเองกำเริบแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ ขออนุญาตแจ้งข่าวครับ วันนี้โทรไปสอบถามจากนายห้างร้านเอกภัทรแล้ว เรืองใบป.2นั้นตอนนี้ยังไม่ออกเลยครับ ทางอำเภอทำงานช้ามาก คาดว่าจะได้ปลายเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้าครับ แต่ทางร้านได้แจ้งให้โรงงานAAเตรียมปืนไว้เรียบร้อยแล้วครับ เหลือแค่รอเอกสารใบป.2ออก โรงงานก็จะทำการจัดส่งปืนให้กับพวกเราโครงการ5ทันที เรืองวางมัดจำทางร้านแจ้งว่า หลังจากใบป.2ออกแล้ว และร้านจัดการเรืองการจัดส่งเรียบร้อยจะแจ้งให้พวกเราไปวางมัดจำต่อไปครับ คาดว่าคงจะได้ปืนกันภายในเดือน พฤจิกายน แน่นอนครับ

สำหรับโครงการ6นั้น ทางร้านตอนนี้ได้จัดเตรียมโควต้าไว้ให้พวกเราสั่งปืนกันตอนนี้ 25 กระบอกก่อนนะครับนายห้างบอกว่าถ้าไม่พอยังไงเดี๋ยวจะเพิ่มให้อีกทีครับ เรืองกำหนดเวลาว่าจะได้ปืนประมาณเดือนไหนทางร้านบอกว่าให้โครงการ5ได้รับปืนเรียบร้อยก่อนแล้วค่อยมาคุยลงรายละเอียดกันอีกทีนึงครับ  ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Terk Kung
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4943 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 01:14:56 PM »

คนนั่งรอชมปืนหน้าตา Air Arms ขนาดไม่ได้เป็นเจ้าของก็ยังตื่นเต้นแทนเลยครับ  Shocked
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #4944 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:41:33 PM »

โครงการ 5 ใครล้ม....ผมเสียบแทนจริงๆด้วย Grin Grin Grin

งานนี้เตรียมงบลับไว้แล้ว  Grin Grin

หลังจากระดมทุนคราวก่อนไปเอา .45 มานอนอแช่แว๊บไว้แล้ว  ต่อไปโครงการ อัดลม ... แน่นอน

ใจจริงผมนะ  ยังไง๊ ผมก็อยากจะหารวามๆกันสัก 5-10 คน สั่ง CZ200S เหมือนเดิม  ประกาศๆไว้ก่อนนะครับ เผื่อใคร งบน้อยๆ อยากเล่น PCP ที่ผมคิดว่าคุ้มต่าตัว ไม่แพงเกินไปและฝึกเล่นไม่ซีเรียสมาก CZ200S ก็คุ้มครับ สอบถามราคาไม่เกิน 30,000 บาท ยังน่าเล่นครับ เอ้าใครสนใจลองๆช่วยกันดุ เผื่อไปสั่งกับร้านอื่นมั่ง ไหว้ ไหว้

ใจจริงๆแล้ว ชอบ CZ ตรงรูปทรงด้วยครับ สำหรับ แอร์อร์มมันไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไหร่ แต่ก็รับได้  อ๋อย
kanit2501
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4945 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 03:03:20 PM »

ถ้าคุณนกจะรับอาสาเป็นผู้ดำเนินการผมขอสบับสนุนลงชื่อคนที่ 1 ครับแต่ขออย่ารอนานมากๆนะครับเดี๋ยวจะหมดแรงเสียก่อน
bee3344
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4946 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 04:25:46 PM »

อยากได้ CZ200S เหมือนกันลงชื่อสนับสนุนคนที่ 2 ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4947 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 04:49:05 PM »

หรือยิงปั้น X โดยการยิงเพื่อ ดอท  ได้ตั้งแต่ 10-50 เมตร แบบไม่ต้องปรับศูนย์

ฝีมือยิง สุดยอดมะก้วยเต๊ทแต้ ๆ  ยิงไปใส่ลูกไป  ใส่ได้ทีละลูก
ใส่ลูกแล้วต้องยิงเพราะไม่มีเซพไกแถมไกเบาอีกต่างหาก
ผมเคยจับปืนแบบนี้รู้สึกว่ามันหนักมากเหมือนกันสงสันหนักลำกล้องที่หนากว่า

ตามสเปคหนัก 4.7 กิโลกรัม
ความเร็วกระสุน  850 ฟุตต่อวิ หรือ 259 เมตรต่อวิ
ความยาว  1100 มม.
พลังงาน  15 ฟุตปอนด์ (แรงมาก)
ลำกล้อง 12 เกลียว
ไกเบาหวิว แบบนิ้วแตะไกแล้วจามปืนอาจลั่นได้
ราคา มากกว่า 100,000 บาท

S400  เป็นปืนใส่ทีละนัดเหมือนกัน แต่มีคนปรับใส่ได้หลายลูก แต่ต้องหมุนโม่ด้วยมือ
น้ำหนักก่อนชก 3.3 กิโลกรัม
ความเร็วกระสุนไม่ทราบ
ความยาว 95.5 ซม หรือ 955 มม. สั้นกว่านิดหน่อย
ลำกล้อง 12 เกลียว ยาว 474 มม.
พลังงาน 12 ฟุตปอนด์  16 J ความเร็วกระสุนวิ่งช้ากว่านิดหน่อย
น้ำหนักไก คิดว่าน่าจะหนักว่าแต่คงไม่น้อยหน้ากระบอกแดงเพราะเกิดมาเพื่อแข่งขันเหมือนกัน
ราคา น้อยกว่า 50,000 บาท

ใครรู้ข้อมูล CZ200S บ้างครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4948 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 04:53:37 PM »

นี่ก็ s400 เหมือนกันแต่ยิงไม่ได้
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #4949 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 04:56:02 PM »

ใครรู้ข้อมูล CZ200S บ้างครับ

กำลังเปิดดูพอดีเลยครับ พี่  Cheesy

Technical Data
Calibre 4,5 mm; 5,5 mm
Trigger mechanism operation adjustable
Sights                     no sights
Overall length          907 mm
Barrel length            485 mm
Height                     165 mm
Width                      53 mm
Weight                    2,8 kg
Barrel                       hammer forged
Muzzle velocity v1    240 m/s

http://www.czub.cz/en/catalog/84-air-guns-cz/VV/CZ_200_S.aspx
หน้า: 1 ... 327 328 329 [330] 331 332 333 ... 807
  พิมพ์