เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:29:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 328 329 330 [331] 332 333 334 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3807268 ครั้ง)
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4950 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 05:01:42 PM »

นี่ก็ s400 เหมือนกันแต่ยิงไม่ได้
ยิงไม่ได้แต่ขับได้นะครับ  Grin ราคาแพงกว่ากันเยอะ  Grin
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4951 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:43:12 PM »

คุณเต้ยครับ ไม่ทราบว่าโครงการ6 พอจะมีโอกาสได้รับน้อง AA ประมาณเดือนไหนครับ
ตอนนี้อยู่ไม่ค่อยติดแล้ว อาการแพ้ใจตัวเองกำเริบแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ ขออนุญาตแจ้งข่าวครับ วันนี้โทรไปสอบถามจากนายห้างร้านเอกภัทรแล้ว เรืองใบป.2นั้นตอนนี้ยังไม่ออกเลยครับ ทางอำเภอทำงานช้ามาก คาดว่าจะได้ปลายเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้าครับ แต่ทางร้านได้แจ้งให้โรงงานAAเตรียมปืนไว้เรียบร้อยแล้วครับ เหลือแค่รอเอกสารใบป.2ออก โรงงานก็จะทำการจัดส่งปืนให้กับพวกเราโครงการ5ทันที เรืองวางมัดจำทางร้านแจ้งว่า หลังจากใบป.2ออกแล้ว และร้านจัดการเรืองการจัดส่งเรียบร้อยจะแจ้งให้พวกเราไปวางมัดจำต่อไปครับ คาดว่าคงจะได้ปืนกันภายในเดือน พฤจิกายน แน่นอนครับ

สำหรับโครงการ6นั้น ทางร้านตอนนี้ได้จัดเตรียมโควต้าไว้ให้พวกเราสั่งปืนกันตอนนี้ 25 กระบอกก่อนนะครับนายห้างบอกว่าถ้าไม่พอยังไงเดี๋ยวจะเพิ่มให้อีกทีครับ เรืองกำหนดเวลาว่าจะได้ปืนประมาณเดือนไหนทางร้านบอกว่าให้โครงการ5ได้รับปืนเรียบร้อยก่อนแล้วค่อยมาคุยลงรายละเอียดกันอีกทีนึงครับ  ไหว้
เอ้าโครงการ5 โปรดทราบกรุณาเตรียมตัวให้พร้อม ไม่ว่าเรื่อง
    1.ขอ ป3
    2. เงินค่าหมั้นหมาย
    3. เงินค่าสินสอด
3 อย่างนี้เป็สิ่งสำคัญ ถ้าพลาดแม้แต่อย่างเดียว คงได้อดเอาน้อง AA มาแนบกาย  Grin
ส่วนตัวผมถึงมีคนสละสิทธิก็คงจะเสียบไม่ได้ เนื่องจากใช้ปืนไม่เหมือนชาวบ้านเขา
ยกเว้นแก้ไขออเดอร์ ที่จองได้จึงจะมีสิทธิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

JR.บ้านฉาง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #4952 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:05:21 PM »

ช่วยด้วยครับเพื่อนสมาชิก ปืนยาวอัดลมเบอร์1 เย็นนี้ซ้อมยิงเป้าหลังบ้านเกิดลูกติดลำกล้องขึ้นมา ทำยังไงก็ไม่ออก แบร่ มีวิธีแก้อย่างไรครับแนะนำหน่อยครับ เป็นปืนยี่ห้อ sharp
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4953 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:10:12 PM »

ขออนุญาตถามเรื่องถังดำน้ำหน่อยครับว่าควรจะซื้อขนาดไหนดีจึงจะเหมาะสม
ขอบคุณ ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4954 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:15:01 PM »

ช่วยด้วยครับเพื่อนสมาชิก ปืนยาวอัดลมเบอร์1 เย็นนี้ซ้อมยิงเป้าหลังบ้านเกิดลูกติดลำกล้องขึ้นมา ทำยังไงก็ไม่ออก แบร่ มีวิธีแก้อย่างไรครับแนะนำหน่อยครับ เป็นปืนยี่ห้อ sharp
ใช่ลมจากเครื่องปั๊มลมเป่าออกน่าจะได้นะครับ Angry

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #4955 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:24:34 PM »

เอาไม้แขวนเสื้อ  แบบที่เป็นอะลูมิเนี่ยมมายืดให้ตรง  แล้วกระทุ้งจากปากกระบอกเข้าไปจนลูกออกทางช่องป้อนกระสุน  หรือ ไม่ก็ใช้ลวดเชื่อมทองเหลืองกระทุ้ง  ลวดเชื่อมตัวนี้หาซื้อได้ตามร้านขายวัสดุก่อสร้างทั่วไปครับ
JR.บ้านฉาง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #4956 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:34:02 PM »

เอาไม้แขวนเสื้อ  แบบที่เป็นอะลูมิเนี่ยมมายืดให้ตรง  แล้วกระทุ้งจากปากกระบอกเข้าไปจนลูกออกทางช่องป้อนกระสุน  หรือ ไม่ก็ใช้ลวดเชื่อมทองเหลืองกระทุ้ง  ลวดเชื่อมตัวนี้หาซื้อได้ตามร้านขายวัสดุก่อสร้างทั่วไปครับ
ขอบคุณครับจะลองดูครับ มันเป็นความโชคร้ายของผมครับ เพราะตอนนั่งซ้อมยิงอยู่หลังบ้านโทรศัพท์เพื่อนมาพอดี ก็รับโทรศัพท์ก่อน คุยเสร็จก็ยิง ไม่ได้คิดไรแต่ลูกไม่ออก เลยปั้มใหม่ใส่ลูกใหม่ แล้วยิงอีกลูกก็ไม่ออก เริ่มสงสัยแล้ว ว่าน่าจะมีลูกติด พรุ่งนี้เข้าโรงงานจะเอาลวดเชื่อม argon มากระทุ้งดูครับ ขอบคุณครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #4957 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:35:19 PM »

โครงการ 5 ใครล้ม....ผมเสียบแทนจริงๆด้วย Grin Grin Grin

งานนี้เตรียมงบลับไว้แล้ว  Grin Grin

หลังจากระดมทุนคราวก่อนไปเอา .45 มานอนอแช่แว๊บไว้แล้ว  ต่อไปโครงการ อัดลม ... แน่นอน

ใจจริงผมนะ  ยังไง๊ ผมก็อยากจะหารวามๆกันสัก 5-10 คน สั่ง CZ200S เหมือนเดิม  ประกาศๆไว้ก่อนนะครับ เผื่อใคร งบน้อยๆ อยากเล่น PCP ที่ผมคิดว่าคุ้มต่าตัว ไม่แพงเกินไปและฝึกเล่นไม่ซีเรียสมาก CZ200S ก็คุ้มครับ สอบถามราคาไม่เกิน 30,000 บาท ยังน่าเล่นครับ เอ้าใครสนใจลองๆช่วยกันดุ เผื่อไปสั่งกับร้านอื่นมั่ง ไหว้ ไหว้

ใจจริงๆแล้ว ชอบ CZ ตรงรูปทรงด้วยครับ สำหรับ แอร์อร์มมันไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไหร่ แต่ก็รับได้  อ๋อย

อ้าว.......เสือนก  ทำอย่างนี้ได้อย่างไร  จะมาปล้นตัดหน้ากันซะแล้ว  อย่างนี้เรามาดวนกันดีกว่า  ว่าใครจะแน่กว่ากัน  มาเรามา  เป่ายิ้งชุบกัน  ใครชนะ  2 ใน 3  ได้ปล้นก่อน  เอาป่าว
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4958 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:52:40 PM »

ชื่อยี่ห้อเหมือนหม้อหุงข้าว ทีวี นะครับใช้เป็น รุ่นที่เปิดปุ๊ปติดปั๊บหรือเปล่าครับ  Cheesy

งานนี้คิดว่าคงใส่กระสุนกลับด้านครับ พอยิงก้นกระสุนจะบานอัดตัวติดกับลำกล้องปั๊บ
ถ้าจะใช้ลวดควรหายางติดปลายป้องกันปลายลวดทำรอยบนเกลียวลำกล้องครับ
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #4959 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:54:45 PM »

ใจจริงผมนะ  ยังไง๊ ผมก็อยากจะหารวามๆกันสัก 5-10 คน สั่ง CZ200S เหมือนเดิม  ประกาศๆไว้ก่อนนะครับ เผื่อใคร งบน้อยๆ อยากเล่น PCP ที่ผมคิดว่าคุ้มต่าตัว ไม่แพงเกินไปและฝึกเล่นไม่ซีเรียสมาก CZ200S ก็คุ้มครับ สอบถามราคาไม่เกิน 30,000 บาท ยังน่าเล่นครับ เอ้าใครสนใจลองๆช่วยกันดุ เผื่อไปสั่งกับร้านอื่นมั่ง ไหว้ ไหว้

[/quote]

ผมสนใจด้วยคนครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 08:56:42 PM โดย army555 » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4960 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:55:11 PM »

โครงการ 5 ใครล้ม....ผมเสียบแทนจริงๆด้วย Grin Grin Grin

งานนี้เตรียมงบลับไว้แล้ว  Grin Grin

หลังจากระดมทุนคราวก่อนไปเอา .45 มานอนอแช่แว๊บไว้แล้ว  ต่อไปโครงการ อัดลม ... แน่นอน

ใจจริงๆแล้ว ชอบ CZ ตรงรูปทรงด้วยครับ สำหรับ แอร์อร์มมันไม่ค่อยถูกใจผมเท่าไหร่ แต่ก็รับได้  อ๋อย

อ้าว.......เสือนก  ทำอย่างนี้ได้อย่างไร  จะมาปล้นตัดหน้ากันซะแล้ว  อย่างนี้เรามาดวนกันดีกว่า  ว่าใครจะแน่กว่ากัน  มาเรามา  เป่ายิ้งชุบกัน  ใครชนะ  2 ใน 3  ได้ปล้นก่อน  เอาป่าว
ผมว่างานนี้ท่าจะปล้นยากอยู่นา ดูท่าทางแต่ละท่านคงไม่ยอมปล่อยให้หลุดมือไปง่ายๆแน่

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #4961 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:03:00 PM »

สวัสดีครับ ขอถามหน่อยครับ
ราคาปืนลม แบบมีทะเบียนนี้แพงมากไหมครับ เบอร์1 เบอร์2 แบบสปริง อัดco2 อัดอากาศ ราคาเป็นยังไง

อัดอากาศ Hatsan ราคาประมาณ 30,000-33,000
สปริง diana m34  ประมาณ 35,000
ปืนในโครงการ5 AA ก็อยู่ประมาณ 4x,xxx-5x,xxx หาดูรายละเอียดตามกระทู้ย้อนหลังได้ครับ
ส่วนอย่างอืนเดี๋ยวท่านอื่นที่ทราบคงเข้ามาให้ข้อมูลครับ Grin

โห แพงกว่า ลูกกรดอีก ไม่มีถูกๆมั่งหรอครับ จะซื้อมาหัดยิงที่สนามกีฬาของ สถาบัน เผื่อจะได้เป็นทีมสังหาร เอ้ยไม่ใช่ ทีมชาติกับเขามั่ง ^ ^
ถ้าแพงแบบนี้สงสัยผมคงต้องฝึกยิงฉับโผงไปแข่งทีมชาติซะแล้ว " ขอเชิญนักกีฬาฉับโผง รุ่น10cc เข้าแท่นยิง "  เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 09:22:32 PM โดย Agent47 » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4962 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:27:10 PM »

เอ้าโครงการ5 โปรดทราบกรุณาเตรียมตัวให้พร้อม ไม่ว่าเรื่อง
    1.ขอ ป3
3 อย่างนี้เป็สิ่งสำคัญ ถ้าพลาดแม้แต่อย่างเดียว คงได้อดเอาน้อง AA มาแนบกาย  Grin
ส่วนตัวผมถึงมีคนสละสิทธิก็คงจะเสียบไม่ได้ เนื่องจากใช้ปืนไม่เหมือนชาวบ้านเขา
ยกเว้นแก้ไขออเดอร์ ที่จองได้จึงจะมีสิทธิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณ komatsu ใช้ปืนไม่เหมือนชาวบ้านเหมือนกระบอกนี้หรือเปล่าครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4963 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:30:19 PM »

ผมรอกระบอกนี้อยู่ครับ อยากได้ให้ลูกสาว
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #4964 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:32:03 PM »

1.ขอ ป3

คุณ komatsu ใช้ปืนไม่เหมือนชาวบ้านเหมือนกระบอกนี้หรือเปล่าครับ
ปล่าวครับพี่ ไม่ใช่แบบนั้น เพียงแต่ผมถนัดซ้ายครับ
แบบของพี่มันพิศดาลเกินไปหน่อย คิก คิก
ว่าแต่ขากล้องแบบนั้นสามารถหมุนกลับมาให้อยู่ในแนวลำกล้องปืนใช่ปล่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 09:40:14 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 328 329 330 [331] 332 333 334 ... 807
  พิมพ์