เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:45:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 330 331 332 [333] 334 335 336 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3807211 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4980 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:18:26 PM »

ถังดำน้ำขนาด 80 cu.ft เป็นถังขนาดทั่วไปที่นิยมใช้กันหรือเปล่าครับ

ก็เป็นขนาดที่นิยมแพร่หลายที่สุด นัยว่ามีขนาดพอดีทั้งน้ำหนัก ปริมาณ และราคา พอที่จะแบกใส่ท้ายรถแล้วตระเวนไปตามสนามแข่งขันต่างๆ ได้ดีแหละครับ

ถ้านำมาใช้กับปืนAirArms S410 Xtra FAC ก็จะใช้ยิงได้ประมาณ 2,800 นัด หรือ 5 ตลับครึ่ง ซึ่งก็คงใช้เวลายิงเป็นปีสำหรับผมและคุณสิทธาคำนวณคร่าวๆ ใช้เติมได้ 35 ครั้งประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 10:22:46 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4981 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:35:09 PM »

สำหรับเรื่องกล้องตอนนี้ก็รอตัวSunshade ที่ทางคนขายบอกว่ามีแต่ขนาด 3 นิ้วเท่านั้นส่งมาถึง แล้วจะทำการส่งให้กับสมาชิกทุกท่านครับ

หลังจากที่ผมนำเจ้า ZOS 10-40X60 ESF ไปติดกับ CZ M2E .22 LR Fucus as 75 m. ปรับกำลังขยายที่ 24 เท่า  ก้สามารถยิงนกพิราบไปได้แล้วกว่า 20 ตัว  ถ้าน้องสุดสวยมาถึงคงจะเป็นเนื้อคู่ตุนาหงันที่เหมาะสมกันมาก ด้วยลำกล้องและกระบอกลมที่อวบๆ กับตัวกล้องที่อวบอ้วนและยาวดูแล้วสวยงามมาก ไม่เหมือนติดกับปืนซีแซด ที่ดูปืนเล็กลงไปมากเลย
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4982 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:42:08 PM »

สำหรับเรื่องกล้องตอนนี้ก็รอตัวSunshade ที่ทางคนขายบอกว่ามีแต่ขนาด 3 นิ้วเท่านั้นส่งมาถึง แล้วจะทำการส่งให้กับสมาชิกทุกท่านครับ

หลังจากที่ผมนำเจ้า ZOS 10-40X60 ESF ไปติดกับ CZ M2E .22 LR Fucus as 75 m. ปรับกำลังขยายที่ 24 เท่า  ก้สามารถยิงนกพิราบไปได้แล้วกว่า 20 ตัว  ถ้าน้องสุดสวยมาถึงคงจะเป็นเนื้อคู่ตุนาหงันที่เหมาะสมกันมาก ด้วยลำกล้องและกระบอกลมที่อวบๆ กับตัวกล้องที่อวบอ้วนและยาวดูแล้วสวยงามมาก ไม่เหมือนติดกับปืนซีแซด ที่ดูปืนเล็กลงไปมากเลย
ผมว่าปืนโครงการ5มาเมื่อไหร่คงมีหลายท่านวิ่งหากล้องมาติดกันจ้าละหวั่นแน่ Grin

PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4983 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:49:15 PM »

ใจจดจ่อรอข่าวเรื่องกล้องนี่มานาน.....อยากได้รับไวๆจังครับ    ขอบคุณครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2009, 07:52:08 AM โดย suksun1 » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #4984 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:55:39 PM »

ลำ่บึ้กเลยล่ะครับพี่ทศพล Grin

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4985 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 11:14:56 PM »

สวัสดีครับ ขอถามหน่อยครับ
ราคาปืนลม แบบมีทะเบียนนี้แพงมากไหมครับ เบอร์1 เบอร์2 แบบสปริง อัดco2 อัดอากาศ ราคาเป็นยังไง

อัดอากาศ Hatsan ราคาประมาณ 30,000-33,000
สปริง diana m34  ประมาณ 35,000
ปืนในโครงการ5 AA ก็อยู่ประมาณ 4x,xxx-5x,xxx หาดูรายละเอียดตามกระทู้ย้อนหลังได้ครับ
ส่วนอย่างอืนเดี๋ยวท่านอื่นที่ทราบคงเข้ามาให้ข้อมูลครับ Grin

โห แพงกว่า ลูกกรดอีก ไม่มีถูกๆมั่งหรอครับ จะซื้อมาหัดยิงที่สนามกีฬาของ สถาบัน เผื่อจะได้เป็นทีมสังหาร เอ้ยไม่ใช่ ทีมชาติกับเขามั่ง ^ ^
ถ้าแพงแบบนี้สงสัยผมคงต้องฝึกยิงฉับโผงไปแข่งทีมชาติซะแล้ว " ขอเชิญนักกีฬาฉับโผง รุ่น10cc เข้าแท่นยิง "  เศร้า
ราคานี้อย่างถูกเเล้วนะครับ ราคาปืนพวกนี้ไว้สำหรับใช้ยิงเล่นสันทนาการทั่วไป และก็ใช้เเข่งแบบแบบเมืองนอก Field Target ถ้าจะยิงแข่งแบบไปเป็นทีมชาติจริงจะเป็นปืนอีกแบบนึงราคาระดับเป็นแสน ถ้าปืนสั้นก็เกือบแสน จะเป็นทีมชาติต้องลงทุนครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #4986 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 11:58:27 PM »

นี่ก็ s400 เหมือนกันแต่ยิงไม่ได้
เอาแบบนื้  2  คัน ด่วน Cheesy

ท่านพี่ถ้าได้มา 2 คัน ผมขอลองขับบ้างจะได้ไหมครับ  สัก 1 รอบสนามกีฬา ม. เทคโนฯสุรนารี ก็พอครับ
แบ่งให้ไปเลยคันนีง
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4987 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:25:04 AM »

เอ้าโครงการ5 โปรดทราบกรุณาเตรียมตัวให้พร้อม ไม่ว่าเรื่อง
    1.ขอ ป3
    2. เงินค่าหมั้นหมาย
    3. เงินค่าสินสอด
3 อย่างนี้เป็สิ่งสำคัญ ถ้าพลาดแม้แต่อย่างเดียว คงได้อดเอาน้อง AA มาแนบกาย  Grin
ส่วนตัวผมถึงมีคนสละสิทธิก็คงจะเสียบไม่ได้ เนื่องจากใช้ปืนไม่เหมือนชาวบ้านเขา
ยกเว้นแก้ไขออเดอร์ ที่จองได้จึงจะมีสิทธิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณ komatsu ใช้ปืนไม่เหมือนชาวบ้านเหมือนกระบอกนี้หรือเปล่าครับ
ปล่าวครับพี่ ไม่ใช่แบบนั้น เพียงแต่ผมถนัดซ้ายครับ
แบบของพี่มันพิศดาลเกินไปหน่อย คิก คิก
ว่าแต่ขากล้องแบบนั้นสามารถหมุนกลับมาให้อยู่ในแนวลำกล้องปืนใช่ปล่าวครับ

ผมคิดว่าเป็นปืนสำหรับคนถนัดขวา แต่บังเอิญเจ้าของปืนมีปัญหาสายตาด้านขวา
แต่คงชอบยิงปืนเป็นชีวิตจิตใจเลยต้องปรับขากล้องให้สามารถใช้ตาซ้ายเล็งได้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4988 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:36:42 AM »

นี่ก็ s400 เหมือนกันแต่ยิงไม่ได้
เอาแบบนื้  2  คัน ด่วน Cheesy

ท่านพี่ถ้าได้มา 2 คัน ผมขอลองขับบ้างจะได้ไหมครับ  สัก 1 รอบสนามกีฬา ม. เทคโนฯสุรนารี ก็พอครับ
แบ่งให้ไปเลยคันนีง

คิดว่าจะสั่งมาเหมือนกัน แต่ดูแล้วรถเบนซ์มันคงไม่สมฐานะของผม 
อย่างผมต้องรถญี่ปุ่นราคาถูกครับ  เออ หรือว่ามีรถที่ถูกกว่ารถญี่ปุ่นไหม จะได้ซื้อมาใช้
ใช้รถราคาถูกๆ เก็บเงินไว้ซื้อปืนราคาแพงๆ ผมคิดว่ามาถูกทางนะ เพราะว่า

ซื้อรถ มีแต่ราคาตกอย่างเดียว แถมต้องเสียภาษีทุกปีด้วย
ซื้อรถดีราคาแพง เวลาขายก็ขาดทุนมาก
ซื้อรถไม่ดีราคาถูก เวลาขายก็แทบไม่ได้ราคา

ซื้อปืน ราคา ไม่ตกมีแต่แพงขึ้น
ซื้อปืนดีราคาแพง เวลาขายก็ได้ราคาแพง ซื้อปืนไม่ดีราคาถูกเวลาขายก็ได้ราคาถูก
แถมดีไม่ดีอาจได้รับถ้วยแข่งขันอันดับ 3 อย่างคุณ Sakda m41 ก็เป็นได้

ไม่ทราบว่า ฉายา M41 มันคืออะไรครับ ทำไมไม่ใช้ M100 หรือ M150 ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #4989 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:03:11 AM »

ลำ่บึ้กเลยล่ะครับพี่ทศพล Grin

เหมาะแล้วครับที่ใช้ .22 ยิงนกพิราบในระยะ 75 เมตร
ผมว่าหากใช้ S410 ยิงระยะเดียวกัน ถ้าไม่ยิงโดนหัวคงเอานกพิราบไม่ค่อยอยู่นะ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #4990 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:25:03 AM »

ถ้าท่านสิทธา  อยากได้รถที่ราคาถูก  เอารถอินเดียไปเลย ยี่ห้อนักร้องอินเตอร์  ก็  ทาทา  ยังไงครับ  แต่ถ้าจะเอาถูกกว่านี้  ให้รออีกหน่อยเอารถของจีนไปเลย   เห็นพวกเซียนเขาคุยกันว่าราคา  ไม่เกิน 2  แสนบาท  ไม่แน่ใจว่าจะวิ่งได้นานเท่าไร  ท่านสิทธา  ช่วงนี้ให้หายใจลึกๆนะครับ  จะได้ไม่หงุดหงิดที่นั่งรอเจ้าสาวตัวใหม่  ส่วนเจ้าตัวที่จะจองใหม่  โควต้าตัวเองคงเต็มแล้วไช่ไหมครับ   เลยต้องหันไปใช้  โควต้าของลูกสาว  อย่างไงก็อย่าแย่งกันเล่นนะครับ  แบ่งๆกันไป
c24
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #4991 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:49:57 AM »

ค่อยยังชั่ว คุณ Trophy X ครับ ที่แรกนึกว่า โครงการนี้จะเลิกไปแล้วซะอีก
แต่ในใจก็ยังหวังว่า ยังไงคุณ Trophy X คงจะจัดการได้แน่นอน
ที่นี้ก็รอต่อไป ขอบคุณครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #4992 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 01:42:11 PM »

เอ้าโครงการ5 โปรดทราบกรุณาเตรียมตัวให้พร้อม ไม่ว่าเรื่อง
    1.ขอ ป3
    2. เงินค่าหมั้นหมาย
    3. เงินค่าสินสอด
3 อย่างนี้เป็สิ่งสำคัญ ถ้าพลาดแม้แต่อย่างเดียว คงได้อดเอาน้อง AA มาแนบกาย  Grin
ส่วนตัวผมถึงมีคนสละสิทธิก็คงจะเสียบไม่ได้ เนื่องจากใช้ปืนไม่เหมือนชาวบ้านเขา
ยกเว้นแก้ไขออเดอร์ ที่จองได้จึงจะมีสิทธิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณ komatsu ใช้ปืนไม่เหมือนชาวบ้านเหมือนกระบอกนี้หรือเปล่าครับ
ปล่าวครับพี่ ไม่ใช่แบบนั้น เพียงแต่ผมถนัดซ้ายครับ
แบบของพี่มันพิศดาลเกินไปหน่อย คิก คิก
ว่าแต่ขากล้องแบบนั้นสามารถหมุนกลับมาให้อยู่ในแนวลำกล้องปืนใช่ปล่าวครับ

ผมคิดว่าเป็นปืนสำหรับคนถนัดขวา แต่บังเอิญเจ้าของปืนมีปัญหาสายตาด้านขวา
แต่คงชอบยิงปืนเป็นชีวิตจิตใจเลยต้องปรับขากล้องให้สามารถใช้ตาซ้ายเล็งได้

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงคนยิงต้องมีความพยามมากในการหาสูตรการยิงให้กับตัวเอง
เนื่องจากกล้องกับปืนอยู่กันคนละแนว แบบนี้ยิงยากมาก อ๋อย
เอ...ถ้าเขาปลี่ยนมายิงมือซ้ายน่าจะดีกว่า Grin

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #4993 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 01:46:31 PM »

ไหว้พี่ๆครับ.....ผมว่าปืนอวกาศที่พี่ๆว่านี่ก็น่าสนใจนะครับ เอามาใช้งานแรง ทน แม่น แค่นี้ก็ปืนในฝันแล้ว เราไม่ต้องไปเสียตังกับสิ่งที่ไม่จำเป็น
ราคาก็สบายกระเป๋าไปอีกมาก ถ้าพี่ๆสนใจผมขอสมัครสั่งซื้อด้วยคนครับ
              พี่ๆครับผมอ่านผ่านมาหน้าก่อนๆ มีเขียนว่าปืนจีนแดงผิกกฏหมายหรือครับ ปืนผมก็ปืนจีนแต่ทำไมมีทะเบียนตอกที่ตัวปืนหละครับ งงครับพี่ๆท่านได้พอทราบไหมครับ หรือว่าปืนจีนแดงทางรัฐยกเลิกการออกทะเบียนให้ งงจริงๆครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4994 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 01:58:21 PM »

ไหว้พี่ๆครับ.....ผมว่าปืนอวกาศที่พี่ๆว่านี่ก็น่าสนใจนะครับ เอามาใช้งานแรง ทน แม่น แค่นี้ก็ปืนในฝันแล้ว เราไม่ต้องไปเสียตังกับสิ่งที่ไม่จำเป็น
ราคาก็สบายกระเป๋าไปอีกมาก ถ้าพี่ๆสนใจผมขอสมัครสั่งซื้อด้วยคนครับ
              พี่ๆครับผมอ่านผ่านมาหน้าก่อนๆ มีเขียนว่าปืนจีนแดงผิกกฏหมายหรือครับ ปืนผมก็ปืนจีนแต่ทำไมมีทะเบียนตอกที่ตัวปืนหละครับ งงครับพี่ๆท่านได้พอทราบไหมครับ หรือว่าปืนจีนแดงทางรัฐยกเลิกการออกทะเบียนให้ งงจริงๆครับ

Cheesy อย่าคิดมากครับ เอาเป็นเข้าใจง่ายๆว่า ปืนไหนมีทะเบียน+มีใบป.4ถูกต้องตามกฏหมาย ไม่ว่าจะเป็นปืน ฝรั่ง จีน ลาว แขกถูกหรือแพงแค่ไหนได้หมดครับ แต่กระบอกไหน ต่อให้แพงเท่าไหร่ ยี่ห้อดีแค่ไหน แต่ถ้าไม่มีทะเบียนถูกต้อง ก็เป็นปืนเถื่อน ผิดกฏหมายครับ ง่ายๆแค่นี้จ้า ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
หน้า: 1 ... 330 331 332 [333] 334 335 336 ... 807
  พิมพ์