เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:27:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 370 371 372 [373] 374 375 376 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3811965 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5580 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 02:19:53 PM »

มันทำท่าทะแม้งๆยังไงชอบกลวันนี้เลยลองใส่แว่นตายิงโอ้โห!!ชัดแจ๋วเลยครับ หมายถึงกล้องนะครับและก็เพราะความชัดแจ๋วจึงรู้ว่าไอ้เส้นเล็งที่เค้าว่ามันขาดมันเคลื่อนเป็นอย่างไรและวันนี้ก็สมใจอยาก[ให้มันพังเร็วๆ] เลยรื้อครับและเอามาให้ดูเพื่อเพื่อนๆอาจจะได้อะไรไปบ้างครับ

เค้าเรียกว่าอะไรก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

ชุดเลนส์หน้ากล้อง

ชุดเลนส์ตาครับ

ชุดไฟเส้นเล็ง

มันยังมีแกนกลางอีกครับแต่ถอดยังไม่ได้ครับ  กำลังหาผู้รู้ครับ
     อีกอย่างครับสำหรับผู้มีปืนอัดลมแบบสปริง!!มั่นตรวจดูน๊อต สกรูทุกๆตัวบ่อยๆนะครับมันจะคลายออกเป็นประจำครับ กล้องที่ผมถอดดูวันนี้น๊อต สกรู แหวนที่เป็นเกลียวสำหรับบังคับเลนส์ หลวมคลายหมดทุกตัวครับ  ขอบคุณครับ 

ถอดออกแล้วครับ  และนำมาทำความสะอาดแต่ตอนใส่ ลืมครับจำไม่ได้ว่าถอดอะไรออกมาก่อน เสร็จเลยเรา ถอดออกใส่เข้าอยู่สิบกว่ารอบ  ผลที่สุดเส้นเล็งบางๆ บางมากครับขาดคามือ  งานเข้าเลยครับจะเอาอะไรมาเป็นเส้นเล็ง ว่ะ หันไปหันมาเจอแล้วครับ  ส.ม.ช.ลองทายดูครับว่าผมเอาอะไรมาทำเส้นเล็ง  ตอบถูกมีรางวัลให้ครับแต่ตอนนี้บอกไม่ได้ว่ารางวัลคืออะไร

นี้คุณยังเก็บไว้อีกเหรอ ขยันซ่อมจริง ๆ เลย

อ่าคำอธิบายแล้วแหมลีลาเยอะจังนะ บอกมาซะดีดีก็หมดเรื่อง ทำไมต้องให้ใช้หมองกันบ่อยๆด้วย
ผมขอทายครับ น่าจะเป็นเส้นหมอกครับ  กระตุกหมอกอ๋อยมา 2 เส้น ถูกต้องหรือเปล่าครับ
ไม่น่าตั้งคำถามให้ทายเล้ย..ย...ย มันอดแขวะไม่ได้จริง ๆ  ฮิ ฮิ  ผมไม่ได้ใช้คำหยาบนะ
ใครไม่เคยเห็นเส้นหมอก PM มาเลยครับจะบอกที่ดูให้ทราบ  เฮ ฮา วันละนิดจิตแจ่มใสนะคร๊าบ..บ...บ

เอาจริงละนะ ผมไม่ค่อยชอบคิดเท่าไหร่ ชอบแต่เดา มาเจอคำถามให้เดาเลยช๊อบ ชอบ
ผมว่าคุณเอาตะแกรงพลาสติก  อาจเป็นของตู้แอร์ มาทำใช้หรือเปล่าครับ
เอามาจำนวน  4 ช่อง ใช้เส้นตัดเป็นศูนย์กลาง ผู้ช่วยไม่พ้นกาวร้อน

อีกไม่กี่เพลาผมว่าคุณคงจะเอาทิ้งหมดครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5581 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 02:23:18 PM »

มีใครโอนเงินจองไว้แล้วบ้าง ใครโอนไม่โอนไม่รู้เลย
ผมยังไม่ได้โอนครับ กำลัง PM ไปขอเบอร์บัญชีทางร้านอยู่ครับ

ใครโอนแล้วน่าจะมาร์คข้อความหลังชื่อให้ทราบด้วย เป็นการกระตุ้นยอดไปในตัว
จะได้รู้ตัวว่าตนเองช้าแล้วนะ เพื่อนใจร้อนหลายคนรออยู่นะเว้ย..ย...ย
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #5582 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 03:00:50 PM »

มีใครโอนเงินจองไว้แล้วบ้าง ใครโอนไม่โอนไม่รู้เลย
ผมยังไม่ได้โอนครับ กำลัง PM ไปขอเบอร์บัญชีทางร้านอยู่ครับ

ใครโอนแล้วน่าจะมาร์คข้อความหลังชื่อให้ทราบด้วย เป็นการกระตุ้นยอดไปในตัว
จะได้รู้ตัวว่าตนเองช้าแล้วนะ เพื่อนใจร้อนหลายคนรออยู่นะเว้ย..ย...ย

ใจร้อนจังเลยนะครับ Grin ผมว่ายังไงคงประมาณอาทิตย์หน้า
เพราะดูท่าทางร้านเค้าก็อยากจะสรุปยอดจริงๆเหมือนกัน
เผื่อยอดเอาจริงไม่ครบตามจำนวนจะได้เปลี่ยนแผนทัน
ไม่ต้องเสียโควต้าไปฟรีๆ ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2009, 03:13:39 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5583 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 04:11:09 PM »

ท่านใดโอนแล้ว  ทำมาร์คหลังชื่อก้อดีครับ  (เหมือน PM ที่สั่งกล้อง) ... ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2009, 08:15:40 AM โดย suksun1 » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #5584 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 06:28:39 PM »

นี้คุณยังเก็บไว้อีกเหรอ ขยันซ่อมจริง ๆ เลย

อ่าคำอธิบายแล้วแหมลีลาเยอะจังนะ บอกมาซะดีดีก็หมดเรื่อง ทำไมต้องให้ใช้หมองกันบ่อยๆด้วย
ผมขอทายครับ น่าจะเป็นเส้นหมอกครับ  กระตุกหมอกอ๋อยมา 2 เส้น ถูกต้องหรือเปล่าครับ
ไม่น่าตั้งคำถามให้ทายเล้ย..ย...ย มันอดแขวะไม่ได้จริง ๆ  ฮิ ฮิ  ผมไม่ได้ใช้คำหยาบนะ
ใครไม่เคยเห็นเส้นหมอก PM มาเลยครับจะบอกที่ดูให้ทราบ  เฮ ฮา วันละนิดจิตแจ่มใสนะคร๊าบ..บ...บ

เอาจริงละนะ ผมไม่ค่อยชอบคิดเท่าไหร่ ชอบแต่เดา มาเจอคำถามให้เดาเลยช๊อบ ชอบ
ผมว่าคุณเอาตะแกรงพลาสติก  อาจเป็นของตู้แอร์ มาทำใช้หรือเปล่าครับ
เอามาจำนวน  4 ช่อง ใช้เส้นตัดเป็นศูนย์กลาง ผู้ช่วยไม่พ้นกาวร้อน

อีกไม่กี่เพลาผมว่าคุณคงจะเอาทิ้งหมดครับ
[/quote]
     ก็คุณสิทธาซิครับ เคยบอกไว้ให้หัดพิมพ์หัดเขียน  ผมก็ลองลีลาบาง แหมมันสุดยอดครับ  แล้วเส้นหมอก บอกที่ดูมาเลยไม่ได้หรือครับ  แบบไม่ต้องลีลา 5566
    เกือบถูกครับ  แล้วก็อ่านใจได้แม่นมากครับถ้าคุณตอบถูกแมกกาซีนไม้แดงหรือมะค่า  ราคาพิเศษครับผม ไหว้
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5585 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 08:30:03 PM »

ก็คุณสิทธาซิครับ เคยบอกไว้ให้หัดพิมพ์หัดเขียน  ผมก็ลองลีลาบาง แหมมันสุดยอดครับ  แล้วเส้นหมอก บอกที่ดูมาเลยไม่ได้หรือครับ  แบบไม่ต้องลีลา 5566
    เกือบถูกครับ  แล้วก็อ่านใจได้แม่นมากครับถ้าคุณตอบถูกแมกกาซีนไม้แดงหรือมะค่า  ราคาพิเศษครับผม ไหว้
[/quote]

ผมขอตอบมั้งได้ไหมครับ
ถ้าเส้นหมอกของพี่สิทธาไม่ใช่ ก็ขอเดาว่า เส้นด้ายจากขอบกางเกงใน ครับ
แฮะ แฮะ แฮะ
ขนหนอน
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #5586 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 08:38:35 PM »

กล้อง ของ ผม เส้น เล็ง ก็เหมือนของท่าน 123 dog-dog ครับ เหตเกิดจาก น้อง ของผม ด้วยความอยากรู้อยากเห็นว่ามีอะไรอยู่ในกล้อง  Huh มันเลยถอดออกมาดู ไม่ไช่แค่ถอดดู มันเอานิ้วแหย่ลงไปด้วย   :'( เส้นลวด ขาดเลยอะ เหอๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน แล้ว ของ ท่าน 123 dog-dog ใช้อะไรทำน่ะครับ เผื่อจะซ่อมได้ - -

ขอบคุณครับ  ไหว้

http://img442.imageshack.us/i/18102009162.jpg/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2009, 08:41:07 PM โดย boyyzuza » บันทึกการเข้า
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #5587 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:10:18 PM »

กล้อง ของ ผม เส้น เล็ง ก็เหมือนของท่าน 123 dog-dog ครับ เหตเกิดจาก น้อง ของผม ด้วยความอยากรู้อยากเห็นว่ามีอะไรอยู่ในกล้อง  Huh มันเลยถอดออกมาดู ไม่ไช่แค่ถอดดู มันเอานิ้วแหย่ลงไปด้วย   :'( เส้นลวด ขาดเลยอะ เหอๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน แล้ว ของ ท่าน 123 dog-dog ใช้อะไรทำน่ะครับ เผื่อจะซ่อมได้ - -

http://img442.imageshack.us/i/18102009162.jpg/
    นั่งนึกมาหลาย ชม นึกไม่ออกจริงว่า คุณ 123 จะใช้อะไรทำเส้นเล็ง ขอเดาเล่นๆ นะครับว่า ใช้สติกเกอร์แปะหน้าเลน Huh Huh Huh Smiley Smiley

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #5588 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:19:58 PM »

ช่วยให้เห็นง่ายขึ้นครับ
ภาพคงใหญ่ไปอะครับต้องลดขนาดภาพลงมาน่อยครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5589 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:57:29 PM »

จากประสบการณ์ที่ผมเคยทำเส้นเล็งในการซ่อมกล้องเล็งครั้งหนึ่งเมื่อนานมาแล้ว  ผมจะใช้เส้นใยไนล่อนที่ดึงออกมาจากสายสะพายปืนที่เป็นไนล่อน ออกมาเป็นเส้นเล็กๆ แล้วนำมาขึงเป็นเส้นเล็งโดยอาศัยกาวแห้งเร็วเป็นตัวช่วย ขึง 2 เส้นตัดกันก็เป็นเส้นกากบาทที่คมชัด ใสเนียน และดูเรียบร้อยเหมือนของเดิมมาก ใช้งานได้ดีตามปกติ  แต่รูปที่ท่าน 123 DD เอามาให้ดูมันไม่ค่อยจะเรียบร้อยเท่าที่ควรจึงคิดว่าคงไม่ใช้วัสดุชนิดเดียวกัน  คงเป็นวัสดุชนิดอื่นแต่ก็ยังนึกไม่ออกว่าใช้อะไรทำ  จะให้เดาก็ไม่กล้าเดาครับ  รอดูเฉลยจะแน่นอนกว่านะครับ  เลยยังไม่ตอบและยังไม่เดาครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #5590 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:57:55 PM »

ช่วยให้เห็นง่ายขึ้นครับ
ภาพคงใหญ่ไปอะครับต้องลดขนาดภาพลงมาน่อยครับ

กล้องยี่ฮ่อไหนเนี้ยครับ สุดยอดจริงๆครับ  Grin Grin
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #5591 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 10:17:26 PM »

พี่ๆครับ ถ้าใน45ท่านที่ได้อยู่ในโครงการ5 มีคนติดขัดหรือยกเลิก ผมขอต่อคิวนะครับ คือว่าถ้ามีพี่ๆท่านใดยกเลิกไม่เอาปืนซัก2คนก็ถึงคิวผมพอดี
อยากให้สิทธิสวมแทนนี้เป็นของคนที่จองไว้ พี่ๆเห็นด้วยไหมครับ (เผื่อผมจะมีดวงบ้างครับ)
หรือว่าถ้าถึงกำหนดวางเงินมัดจำแล้วมีบางท่านไม่ไปวางเงิน ก็รบกวนทางร้านปืนแจ้งด้วยนะครับ หรือว่าทางร้านจะกรุณาจัดหาโควตาเพิ่มอีกซัก2-3กระบอกก็จะขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2009, 10:23:51 PM โดย Rapin paiwan » บันทึกการเข้า

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5592 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 10:54:45 PM »

นี่คือผลงานของ AIR ARMS S410 XTRA FAC 5,5mm Crosse noyer thumbhole   กลุ่มกระสุน 10 นัด ระยะ 50 เมตร  ก็กระสุนเจ้าเก่าแหละครับ AA Field 5.52  1.037 กรัม (JSB Exact 15.9 เกรน)

พี่ครับผมขอถามนิดนะครับ
1. เป็นผลการยิงของ คนไทย หรือต่างชาติครับ
2. ถ้าเป็นของคนไทย พอจะบอกรายละเอียดขอปืนได้หรือเปล่าครับ ไหว้

เพราะเท่าที่ทราบมาถ้าเป็นต่างชาติส่วนใหญ่จะเปลียนลำกล้องใหม่นะครับ
ก็เท่ากับว่ามีการโมดิฟรายแล้วนะครับ เพราะในบ้านเราทำไม่ได้นะครับ เศร้า
กลุ่มกระสุนที่ได้จากโรงงานอาจจะไม่ได้เหมือนที่พี่ๆๆลงได้นะครับ
ถ้าผิดขออภัยด้วยนะครับ ไหว้
ขอบคุณครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5593 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 11:23:28 PM »

ถอดออกแล้วครับ  และนำมาทำความสะอาดแต่ตอนใส่ ลืมครับจำไม่ได้ว่าถอดอะไรออกมาก่อน เสร็จเลยเรา ถอดออกใส่เข้าอยู่สิบกว่ารอบ  ผลที่สุดเส้นเล็งบางๆ บางมากครับขาดคามือ  งานเข้าเลยครับจะเอาอะไรมาเป็นเส้นเล็ง ว่ะ หันไปหันมาเจอแล้วครับ  ส.ม.ช.ลองทายดูครับว่าผมเอาอะไรมาทำเส้นเล็ง  ตอบถูกมีรางวัลให้ครับแต่ตอนนี้บอกไม่ได้ว่ารางวัลคืออะไร

ทายว่าใช้เส้นผมครับ...

แต่ถ้าหากให้ผมเลือกเส้นใยจากธรรมชาติมาทำ...

ผมคงอยากเลือกเส้นไหมหรือใยแมลงมุม...

เพราะคุ้นๆว่ามันแข็งแรงมากครับ... Wink
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #5594 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 11:23:55 PM »

ผมพึ่งได้กล้องรุ่นเดียวกับที่พี่123dogถอดออกมาซ่อม วันนี้ลองตั้งดูปรากฎว่าต้องใช้เทปกาวสองหน้าหนุนตรงขาจับ(ขาตัวหลัง)3ชั้น เพราะลูกกระสุนลงต่ำมากๆ ลองใช้ดูก็ดีนะครับเลนก็ใสดี ราคาก็ไม่แพงด้วย แค่1000ต้นๆเองครับ (ไม่กล้าลงราคากลัวผิดกฎครับ) เป็นของจากคลองถมนี่เองครับ ข้อเสียผมว่ามีที่น้ำหนัก หนักเอามากๆ ปกติยิงไม่ต้องพาดแทนยกขึ้นเห็นนกก็เหนี่ยวไก แต่พอใส่กล้องตัวนี้น้ำหนักเพิ่มขึ้นมากยิงยากขึ้นไปอีกมาก แต่ถ้าประทับกับเสา หรือกับต้นไม้ ยิงนกระยะ 20-30เมตรต้องเห็นขนปลิวครับ แต่นกไม่ตายคาที่ซักตัวมันบินไปเฉยเลย นี่ถ้าเอากล้องมาใส่s410/.22 ผมว่าได้กินนกย่างนกผัดเผ็ดกันหลายวันแน่ๆ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
หน้า: 1 ... 370 371 372 [373] 374 375 376 ... 807
  พิมพ์