เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:28:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 383 384 385 [386] 387 388 389 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3813145 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5775 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 10:51:53 PM »

ผมโทรไปเป็น10ร้านแล้วครับ ทั่งช่างสุพล ทั้งร้านปืน ไม่มีร้านไหนรับช่อมไวเราท์เลย รับ แต่ ไฟแว็กบาว  อ๋อย

หรือมีพี่ท่านใดมีความรู้เรื่องปืนลม เอาของผมไปแกะดูให้ทีว่าตัวไหนเสีย

ผมถอดดูแล้ว แต่ถอดกระบอก ที่ใส่สปลิงไม่ได้ผมขันแล้ว น๊อตมันบิดเบี้ยวแล้วกลัวหัวมันจะเยิน แต่ไม่ได้เสียที่ชุดลั่นไก

อาการมันเป็นคือ ง้างลำกล้องลงไม่สุดเหมือนมีอะไรคา รึ ขวางไว้ จะมีเสียงสปริง คลืดๆ

เหตุที่เป็นแบบนี้เพราะว่าตอนกำลังขึ้นลำปืนด้วยการง้างลำกล้องแต่พอง้างได้แค่ครึ้งเดียวมันไปพลาดโดนตัวปลดล็อก(เซฟ)ไกปืน ทำให้สปลริงดีดกลับ

หลังจากนั้นก็ขึ้นลำไม่ได้อีกเลย ง้างไม่สุดครับ คิดว่าไม่น่าจะเสียเยอะแต่ไม่มีร้านรับทำให้ผมกลัวถอดออกมาแล้วประกอบคืนไม่เป็นด้วย เลย ถอดแค่พอดูได้

ทำไงดีหล่ะเนี่ย

แหม ไอ้อาการแบบนี้ มันสปริงหัก หรือสปริงคดกันเนี่ย  ง้างไม่สุด  มันก็ต้องมีอะไรไปขัดขวางการยุบตัวของสปริง แล้วอะไรมันจะไปขวางในห้องสปริง ถ้าไม่ใช่สปริงที่หักอยู่ภายใน   ถ้าไม่ลำบากในการส่งของก็ส่งมาที่ผมได้ครับ จะรื้อดูภายในให้ ถ้าแค่สปริงหักก็จะเปลี่ยนให้เลย  ถ้าอะไหล่ตัวอื่นชำรุดก็จะอาศัยท่านวิศกรใหญ่ 123DD จัดการให้ครับ ส่วนค่าแรงก็ให้พาท่าน123DDไปเที่ยวอะโกโก้ที่ไหนสักคืนเป็นการตอบแทน

ขอลอกคำตอบครับ  ผมก็เดาว่าสปริงหักครับ  ยี๊
   เรื่องค่าแรงคงไม่ไหวครับ  ผ.บ.ท.บ.จับได้  น้องสุดสวย โหด โคตะระ แม่น  อดครับ เศร้า

ไม่เข้าใจครับ เรากำลังง้างลำกล้อง โดยกลไกมันไปดันลูกสุบให้ลูกสูบดันสปริงต่ออีกที
แม้ว่าจะบังเอิญเหนี่ยวไกหรืออะไรก็ตามสปริงไม่มีโอกาสดีดกลับได้เลยถ้าไม่ปล่อยลำกล้อง
แต่นี้เห็นว่ายังง้างกลางทาง แต่ปลดเซพผมว่าก้านเกี่ยวลูกสูบเข้าไปชัดร่องสปริงมากกว่า

ติดตามมานาน แต่ตามอ่านไม่ไหว ยาวเหลือเกิน ผมไม่ค่อยรู้เรื่องปืนลมเท่าไหร่ ตอนนี้สนใจ เรียกว่าตัดสินใจแล้วว่าจะเอา hatsan AT44-10 ขนาดเบอร์ 2 เพราะเห็นมีตัวแทนจำหน่าย คือผมไม่ค่อยถนัดภาษาประกิต จะสั่งอะไหล่จากต่างประเทศ คงเป็นไปไม่ได้ ก็เลยเอายี่ห้อนี้ เผื่ออะไรเสียจะได้ติดต่อร้านเขาได้ กะว่าปีนี้ ปันผลสหกรณ์ออกก็คงจะถอยออกมาเล่นสักกระบอก ขอเข้าเรื่องดีกว่า ครับ
           คืออยากจะเรียนถามท่านผู้รู้ทางด้านปืนลมทั้งหลาย ดังนี้ครับ
           1.ชิ้นส่วนไหนของปืนลม ที่มักเสียหายง่าย หรือมักเป็นชิ้นส่วนแรกๆ ที่ต้องการซ่อมบำรุง ครับ
         *** ไม่ทราบครับ  ทั่วไปชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติก โอริง อลูมิเนียม มักจะไปก่อนพวกเหล็ก****

2.เราสามารถใช้สายไฮดรอลิค ทำสายอ่อนระหว่างถังลมกับท่อลมได้หรือไม่ สายไฮดรอลิคทนแรงดันระดับ 200 บาร์ไหวหรือเปล่า ครับ
        *** ได้สบายครับ ถ้าใช้สายสั้นมันก็มันแข็งเกินไป ถ้าใช้ยาวก็เกะกะมากไม่เหมาะสม
       อาจทำให้เกิดอุบัติเหตุได้  ***

3.พวกยางโอริงต่างๆของปืนลมประเภทนี้ ถ้าเราไม่ได้ใช้ปืนนานๆ จะเสื่อมที่อายุประมาณกี่ปี ครับ
        *** เสื่อมแน่นอนครับ จะกี่ปีก็อยู่ที่คุณภาพโอริง กับการเก็บรักษาปืนครับ ถ้าเก็บไว้ในห้องอุณหภูมิ 20 องศา
ก็เป็นสิบปี  มันเป็นอุณภูมิในการเก็บรักษาวัสดุอะไหล่  ***

4.ตอนนี้ยังไม่กล้าโทรไปถามราคาจากร้าน เพราะเงินยังไม่พร้อม เรียนถามท่านที่เคยซื้อมาว่าราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
         ***  โทรไปเลยครับไม่ได้ขอข้าวเขากิน ด่ามาก็ด่ากลับเป็นไรมี ไม่มีผลอะไรต่อกันอยู่แล้ว  ***

5.อุปกรณ์ที่ได้แถมมากับปืนรุ่นนี้ มีอะไรบ้างครับ
        ***  แถมใบเสร็จครับ ***

6.เคยมีท่านผู้รู้บอกว่า การใช้แฮนปั๊ม ของปืนรุ่นนี้ ติต่างเอาว่าประมาณอัดหนึ่งครั้งเท่ากับประมาณยิงได้หนึ่งนัด ถ้าอย่างนี้ตามความเห็นของท่านทั้งหลาย ซื้อปั๊มจะดีกว่าซื้อถัง หรือเปล่าครับ บ้านผมหาเติมลมยาก ที่พอจะอาศัยได้เขาบอกว่าปั๊มเสีย ครับ เห็นพี่ที่สนามเอาไปอัดเขาว่าอัดได้นิดเดียว ยิงสี่ห้านัดก็ต้องเติมไหม่แล้ว ครับ
          *** ถ้าเป็นอย่างนี้ซื้อแฮนด์ปั๊มเถอะครับ เสียเงินดีกว่าเสียอารมณ์ครับ มะเร็งจะถามหาได้ ***

7.แฮนด์ปั๊ม ของปืนรุ่นนี้ ราคาประมาณเท่าไหร่ ครับ
         ***  เห็นว่าหกพันเอาไม่อยู่  ตีไปว่าไม่เกินสามหมื่นครับ เจ็ดพันก็ไม่เกินสามหมื่น มุกเดิมอีกแล้วครับท่าน  ***

ถามมากหน่อยเพราะไม่ค่อยรู้เรื่องปืนลมเท่าไหร่ ช่วงนี้ลูกปืนแพง เลยสนใจปืนลม เพราะลูกไม่เคยขาดตลาด ครับ และคงมีคำถาม ถามมาอีกหลายคำถาม ครับ
        ***  โอพระเจ้า ยิงปืนจริง เหรอเนี่ย ถ้าล่วงเกินในข้อใดกราบขออภัยด้วยครับ  ดีใจครับที่มายิงปืนอัดลม
ช่วยประเทศทางอ้อมครับ  ช่วยยังไง เมื่อคุณยิงปืนลม ฐานะทางเศรษฐกิจของคุณจะดีขึ้นเพราะมีเงินเหลือ คุณก็สามารถนำเงินที่เหลือไปสะพัดในด้านต่าง เช่น ซื้อข้าวของ อาหาร เงินมันจะหมุนเวียนต่อไป ประเทศเจริญครับ
ถามมาเรื่อย ๆ ครับ ถ้าเคยมีประสบการณ์ก็จะตอบให้ แต่ถ้าไม่เคยมีก็ต้องมีใครสักคนตอบได้ครับ

ขอบพระคุณหลายๆ ครับ

***  ยินดีได้รู้จักทักทายครับผม ราตรีสวัสดิ์***

ไม่รู้ป่านนี้มีคนตอบให้แล้วหรือยัง  จากคำถามพอหน้าต่อไปเห็นมีแต่ชวนกันเที่ยวปีกาซัส

Marauder
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5776 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 10:55:11 PM »

ขอทราบข้อมูลครับ ซื้อมาแล้วใช้ได้เลยไหมครับ หรือต้องดัดแปลงอะไรบ้างครับ ไหว้

ถ้าเป็นรุ่นที่ออกแบบมาสำหรับ AirArms ก็สามารถใช้ได้เลยครับ  แต่ถ้าไม่ใช่อันนี้ต้องทำหัวแปลงหรืออะแดปเตอร์มาแปลงหัวต่อก่อนครับ
ตัวที่ตรงรุ่นก็ยี่ห้อ Hill  ประมาณ 12,000 บาท
ตัวที่ต้องดัดแปลงก็ยี่ห้อ Hatsan  6,500 บาท

สุดท้ายแล้วซื้อถังลมครับเติมทีหนึ่ง ยิงได้ 5 ตลับครึ่ง บางคนยิงเป็นปี  สถานีดับเพลิงมีทุกจังหวัดครับ อาศัยเติมที่นั่น
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #5777 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:06:19 PM »

ขอทราบข้อมูลครับ ซื้อมาแล้วใช้ได้เลยไหมครับ หรือต้องดัดแปลงอะไรบ้างครับ ไหว้
ตอนนี้ต้องรอปืนมาอย่างเดียวเลยครับคุณPadang แล้วต้องลุ้นว่า adaptor ของปืน AA s410 เป็นเกลียวขนาดเดียวกับ แฮนด์ปั้มของhatsan
ถ้าไม่ใช่ก็ต้อง ทำadaptor มาต่ออีกทีครับ ผมก็ว่าจะถามพี่ทศเหมือนกันว่าขนาดเกลียวของไอ้ตัวadaptor ทองเหลืองของAA s410มันขนาดเท่าไหร่ แต่เกรงใจครับ Grin
ผมพยายามหาข้อมูลแล้ว ก็ไม่เจอเลย (พี่ทศหาข้อมูลเก่งครับ  Grin)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2009, 11:11:17 PM โดย dunk » บันทึกการเข้า

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #5778 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:09:17 PM »

ไหว้ พี่sitta แล้วอะไรกันครับถึงอยากจะทำร้ายตัวเอง คิก คิก
ขอบคุณมากครับ

ช่วงเช้าเวลา 6.15 น. วันนี้อากาศค่อนข้างเย็น
ผมกำลังจะขึ่มอไซต์จะออกไปซื้อกับข้าวแต่เห็นกระรอกบนต้นไม้ในบ้าน
ก็เลยทิ้งรถวิ่งเข้าบ้านไปหยิบปืนหน้าเทอเรส คว้าขาตั้งปืนลัดตามโรงรถมากลางสนาม วางขาตั้งแล้วพาดปืน
เล็งอย่างดี มีเวลาปรับโฟกัสเหลือเฟือ ระยะมันใกล้พอดูคงประมาณ 15 เมตร ปรับโฟกัส
10 หลา แล้วก็ยังไม่ชัด จึงลดกำลังขยายจาก 10 เหลือ 4 ภาพชัดแจ๋วแต่เล็กลงและกว้างขึ้น
เล่นเอาเถิดกับกระรอกที่วิ่งไปตรงนั้นกระโดดไปบนต้นมะม่วงกัดขั้วมะม่วงเล่นให้มะม่วงหล่นพื้นดังตุ๊บ
แล้วก็กระโดนมาต้นประดู่ใหญ่ วิ่งขึ้นไปบนยอด ผมก็ยังไม่ยิงเพราะบางครั้งแม้กระรอกหยุด
แต่ใบไม้มันบัง หรือเห็นกระรอกชัดเจน แต่ดูแล้ววิถีกระสุนโค้งขึ้นอาจโดนกิ่งไม้ที่ยืนทิ่มออกมา
ระยะไม่เกิน 10 เมตรข้างหน้า กระสุนอาจโคงขึ้นโดนกิ่งไม้กิ่งนี้ก่อนถึงตัวกระรอก
ผมก็รอจนกระรอกมายังที่คิดว่าไม่พลาด กากะบาททาบกลางหัวกระรอก พาดยิงระยะ 15 เมตรนี้
แม้ว่ายิงร้อยรูคงยากแต่ยิงทับรูเดิมได้ง่ายด้วย hw100กระบอกนี้ กระบอกอื่นไม่รู้เพราะอาจอัด
แรงดันลมไว้สูงเกินไป   พอกากะบาททับหัวกระรอกผมก็แข็งข้อมือแล้วเหนี่ยวไก เสียงปืนดังแปลก ๆ ดังโหว่ ๆ
ไม่ค่อยชินหู ในเลนส์ภาพผมเห็นกระรอกสะดุ้ง ผมคิดว่ากระสุนน่าจะมีความเร็วเกินจึงไม่ทันรู้ว่าตัวเองโดนกระสุน
แต่ถ้ากระสุนมันโดนหัวก็น่าจะตกลงมาเลยนะ จะสะดุ้งทำไม แล้วผมเห็นกระรอกวิ่งหายไปจากเลนส์
เงยหน้าดูก็เห็นมันกระโดดวิ่งไปตามกิ่ง ปล่อยให้ผมคนยิงยืนเซ่องงเป็นไก่ตาแตกสักครู่ จึงพลิกดูปืน
ก็นึกได้ว่า เมื่อวานตอนเช้าผมใช้กระสุนนัดสุดท้ายยิงนกพิราบไปแล้วนี่นา
แล้วก็ว่าจะมาเปลี่ยนแมกกาซีนในเช้าวันนี้ แต่บังเอิญเห็นกระรอกเลยรีบเร่งทำให้ลืมไปว่า
แมกกาซีนในปืนมันไม่มีกระสุน  หลังจากยืงปืนไม่มีกระสุนไปแล้ว ก็กลายเป็นว่า
ผมต้องออกแรงถือปืนวิ่งไปเปลี่ยนแมกกาซีนใหม่ที่หน้าเทอเรสแข่งกับกระรอกที่
เริ่มวิ่งหนีออกจากเขตวิ่งไปตามสายไฟถนน พอผมเปลี่ยนแมกกาซีนได้ ก็ใส่ลูกประทับปืน
สด ๆ เพราะที่พาดอยู่กลางสนามโน้น วิ่งไปเอาคงไม่ทันแล้ว ผมประทับเล็งวาดตามยิงกระรอก
ระยะห่างออกไปแล้วราว 30 เมตร ยิงง่ายหน่อยเพราะสายไฟทำให้กระรอกต้องวิ่งเป็นแนวตาม
ที่เราคาดเดาได้แต่การยิงกระรอกตอนวิ่ง ยิงสัตว์มีโอกาสแค่นัดเดียวเท่านั้นนะครับ
ยิงแล้วต้องโดนจึงมีเวลาพอยิงซ้ำได้ พอกากะบาททาบกลางตัวผมก็วาดดักหน้าตรงปลายจมูก
ดูด้านหลังกระรอกเป็นท้องฟ้าไปทางทุ่งหญ้า ความคิดชั่วฟ้าแลบบอกว่าปลอดภัย
ผมก็เหนี่ยวไก  ผมยิงไม่โดน ถ้าโดนมันก็เก่งเกินไปหรือว่าอาจบังเอิญ
แต่ก็คิดว่าคงมีแรงลมกระสุนเฉี่ยวตัวมัน มันก็เร่งสปีดเร็วขึ้น วิ่งกระโดนหายไป
ในต้นไม้ในเขตบ้านคนอื่น  นี้ไงครับเหตุที่ผมอยากเขกกระโหลกตัวเองจริง ๆ
ก่อนเก็บปืนผมก็เช็ดเคลือบน้ำมันซึ่งทำเป็นประจำ บางคนอาจคิดว่าผมเอาปืน
ออกไปยิงแป็บเดียวทำไมต้องเช็ด อ่านต่อครับ
พอผมออกมาที่รถมอเตอร์ไซต์ก็พบว่าหน้าปัดเรือนไมล์มีละอองน้ำเกาะ
ที่ผิวเบาะมีไอน้ำค้างเปียก ทั้งที่จริงก็ไม่มีหมอกหรือละอองฝนเลย
แต่ทำไมจึงมีไอน้ำมาเกาะที่ไมล์รถและเบาะ ปืนของผมที่เอาไปพาด
อยู่กลางสนามก็คงไม่พ้นเหมือนกัน ดีแล้วทีเช็ดปืนก่อนเก็บทุกครั้ง

ชอบอ่านเรื่องสั้นของคุณสิทธามากครับเพราะสามารถมองเห็นภาพตลอด ไม่ว่าจะเป็น นกพิราบบนสังกะสีสีแดงสนิม ต้นมะม่วงที่มีสายยางหยดน้ำ บ้านหลังคาซีแพคสีแดง เสาไฟที่กระรอกไปยื่นบนยอดเพื่อรอรับลูกตะกั่ว เขียนเยอะ ๆ นะครับ ส่วนเรื่องสถานที่ ที่คุณ TROPHY X เสนอมาว่าจะจัดแข่งนั้น ถ้ามีอะไรให้ช่วยก็ยินดีครับ เต็มที่อยากเจอเพื่อนสมาชิกทุกคนครับ เอาไว้ไปเจอกันตอนรับปืนก่อนก็ได้นะครับ เผื่อจะเปลี่ยนใจเป็นอย่างอื่น จะได้ปรึกษากันอีกที คุณสิทธาครับต้องขอบคุณมากนะครับที่ช่วยลงชื่อจอง s 400 ให้ ผมว่าคุณสิทธานี่น่าจะมีของดีนะครับ เพราะตัวs410 ลงจองให้ผมโครงการ6 ได้เป็นโครงการ 5 เฉยเลยเยี่ยมมาก  เยี่ยม
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5779 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:11:44 PM »

หนุ่มลำพูนคนไหน โทรไปจองแฮนด์ปั้ม สำหรับน้อง AA S410 ที่ร้าน ม.ฮะ สารภาพมาซะดีๆ(คุณลุงที่ร้านบอก) Grin
ตอนนี้ต้องรอปืนมาอย่างเดียวเลยครับคุณPadang แล้วต้องลุ้นว่า adaptor ของปืน AA s410 เป็นเกลียวขนาดเดียวกับ แฮนด์ปั้มของhatsan
ถ้าไม่ใช่ก็ต้อง ทำadaptor มาต่ออีกทีครับ ผมก็ว่าจะถามพี่ทศเหมือนกันว่าขนาดเกลียวของไอ้ตัวadaptor ทองเหลืองของAA s410มันขนาดเท่าไหร่ แต่เกรงใจครับ Grin
ผมพยายามหาข้อมูลแล้ว ก็ไม่เจอเลย (พี่ทศหาข้อมูลเก่งครับ ไหว้)

เป็นขนาด 1/8 BSP ครับ  ไปกลึงไว้รอได้เลย อีกด้านก็เอาขนาดเดียวกับสายของปั้ม Hatsan
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #5780 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:22:03 PM »

พี่TROPHY Xครับ ไหว้ อยาก+ให้พี่ซัก100แต้มเลยครับ  เยี่ยมทั้งข้อมูลและการจัดกิจกรรมสุดยอดครับพี่
ถ้าผมได้ปืนจะขอร่วมกิจกรรมด้วยครับ ไปแอบขอวิชาพี่หน่อยครับ เรื่องปืนอัดลมนี่พี่เป็นผู้เชี่ยวชาญจริงๆครับ เยี่ยม
ตอนนี้ก็ขอให้ในโครงการ5มีคนยกเลิกการจองซัก2ท่านผมก็จะได้มีปืนไปแข่งกับพี่ๆ หลงรัก

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5781 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:26:00 PM »

เออพอดีนึกได้ ยังไม่มีคนรับผิดชอบเรื่องการจัดทำเหรียญและถ้วยรางวัลประเภทต่างๆ เลย จะเอาใครดีครับ

ช่วยหาให้ด้วยครับ

* s400.jpg (42.02 KB, 500x133 - ดู 3744 ครั้ง.)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #5782 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:44:33 PM »

หนุ่มลำพูนคนไหน โทรไปจองแฮนด์ปั้ม สำหรับน้อง AA S410 ที่ร้าน ม.ฮะ สารภาพมาซะดีๆ(คุณลุงที่ร้านบอก) Grin
ผมพยายามหาข้อมูลแล้ว ก็ไม่เจอเลย (พี่ทศหาข้อมูลเก่งครับ ไหว้)

เป็นขนาด 1/8 BSP ครับ  ไปกลึงไว้รอได้เลย อีกด้านก็เอาขนาดเดียวกับสายของปั้ม Hatsan
ถ้าขนาดตามนี้ก็ใช้กันใด้เลยครับพี่ทศ
ผมวัดขนาดหัวต่อของสายปั้มhatsan ก็น่าจะขนาดเดียวกันครับ ขอบคุณครับพี่ ไหว้

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5783 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:55:09 PM »

มาดูปืนมือซ้ายสำหรับคุณKomatsu เป็นรุ่น S400 MPR-FT

* IMG_0171.jpg (126.47 KB, 800x600 - ดู 4748 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5784 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:01:09 AM »

นี่เป็นการทำลวดลายลำกล้องและมัสเซิ่ลเบรค หรือ คอมเพนเซเตอร์ ที่สวยเอาเรื่อง ของเจ้าปืนมือซ้าย S400 MPR-FT

* IMG_0161.jpg (126.94 KB, 800x600 - ดู 4246 ครั้ง.)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5785 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:08:04 AM »

ถ้าขนาดตามนี้ก็ใช้กันใด้เลยครับพี่ทศ
ผมวัดขนาดหัวต่อของสายปั้มhatsan ก็น่าจะขนาดเดียวกันครับ ขอบคุณครับพี่

ถ้ามันเท่ากันแบบนี้ก็สบายเลยครับ  งั้นตกลงชวนกันซื้อแฮนด์ปั้ม Hatsan กันเลยครับ ซื้อมาแล้วขันกับหัวต่อของแอร์อาร์มได้เลย ฮ่วย ม่ะ ดีแท่
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #5786 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:12:21 AM »

เปลี่ยนเป็น Airguns Corner,  มุมปืนอัดลม  อะไรทำนองนี้ก็ได้ครับ
เอาเป็นตามนี้เเล้วกันเนาะครับ ตกลงตามนี้ Airguns Corner. ชื่อเป็นสากลดี
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5787 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:21:41 AM »

พี่TROPHY Xครับ ไหว้ อยาก+ให้พี่ซัก100แต้มเลยครับ  เยี่ยมทั้งข้อมูลและการจัดกิจกรรมสุดยอดครับพี่
ถ้าผมได้ปืนจะขอร่วมกิจกรรมด้วยครับ ไปแอบขอวิชาพี่หน่อยครับ เรื่องปืนอัดลมนี่พี่เป็นผู้เชี่ยวชาญจริงๆครับ เยี่ยม
ตอนนี้ก็ขอให้ในโครงการ5มีคนยกเลิกการจองซัก2ท่านผมก็จะได้มีปืนไปแข่งกับพี่ๆ หลงรัก

นี่ก็ใกล้วันจะหมดเวลาจ่ายเงินมัดจำเข้าไปทุกทีแล้ว  ผมว่ามีสิทธิ์ลุ้นแน่ๆ เพราะหลายท่านดูเงียบเชียบเหลือเกินแบบนี้มีลุ้น  นอกเหนือจากผู้ที่ลงชื่อในโครงการ 6 แล้ว ผมว่าเสือแม็ก กะ เสือนก มีโอกาสได้เสียบด้วยครับงานนี้  เหล่าชุมเสือทั้งหลายเตรียมอาวุธเอาไว้ให้พร้อมครับ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5788 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:35:59 AM »

ผมวัดขนาดหัวต่อของสายปั้มhatsan ก็น่าจะขนาดเดียวกันครับ ขอบคุณครับพี่

ถ้ามันเท่ากันแบบนี้ก็สบายเลยครับ  งั้นตกลงชวนกันซื้อแฮนด์ปั้ม Hatsan กันเลยครับ ซื้อมาแล้วขันกับหัวต่อของแอร์อาร์มได้เลย ฮ่วย ม่ะ ดีแท่
ขอบคุณครับ ทั้งท่าน dunk และท่าน Marauder ด้วยครับ ไหว้
ขอเรียนถามอีกนิดครับ แล้วถ้าใช้ถังลม ต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มอีกไหมครับ นอกตัวก้ามปูแล้ว ไหว้  

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #5789 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:44:15 AM »

ขอบคุณครับ ทั้งท่าน dunk และท่าน Marauder ด้วยครับ ไหว้
ขอเรียนถามอีกนิดครับ แล้วถ้าใช้ถังลม ต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มอีกไหมครับ นอกตัวก้ามปูแล้ว ไหว้  
อะแด๊ปเตอร์ที่ต่อเข้ากับก้ามปูกับสาย และก็อะแด๊ปเตอร์ที่ต่อสายเข้ากับท่อลมของปืนครับพี่

หน้า: 1 ... 383 384 385 [386] 387 388 389 ... 807
  พิมพ์