เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:27:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 384 385 386 [387] 388 389 390 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3813121 ครั้ง)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5790 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:45:05 AM »

พี่TROPHY Xครับ ไหว้ อยาก+ให้พี่ซัก100แต้มเลยครับ  เยี่ยมทั้งข้อมูลและการจัดกิจกรรมสุดยอดครับพี่
ถ้าผมได้ปืนจะขอร่วมกิจกรรมด้วยครับ ไปแอบขอวิชาพี่หน่อยครับ เรื่องปืนอัดลมนี่พี่เป็นผู้เชี่ยวชาญจริงๆครับ เยี่ยม
ตอนนี้ก็ขอให้ในโครงการ5มีคนยกเลิกการจองซัก2ท่านผมก็จะได้มีปืนไปแข่งกับพี่ๆ หลงรัก

นี่ก็ใกล้วันจะหมดเวลาจ่ายเงินมัดจำเข้าไปทุกทีแล้ว  ผมว่ามีสิทธิ์ลุ้นแน่ๆ เพราะหลายท่านดูเงียบเชียบเหลือเกินแบบนี้มีลุ้น  นอกเหนือจากผู้ที่ลงชื่อในโครงการ 6 แล้ว ผมว่าเสือแม็ก กะ เสือนก มีโอกาสได้เสียบด้วยครับงานนี้  เหล่าชุมเสือทั้งหลายเตรียมอาวุธเอาไว้ให้พร้อมครับ

อ้าว มีวันจะหมดเวลาจ่ายเงินมัดจำด้วยหรือครับ คิดว่าผมต้องไปธุระกรุงเทพฯ จะขึ้นจ่ายให้ครับ วันที่ 27 นี้ครับ หมดวันไหน เวลาเท่าใดครับ ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ ได้ ป.3 มาอยู่กับมือแล้วครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5791 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:49:07 AM »

ถ้าขนาดตามนี้ก็ใช้กันใด้เลยครับพี่ทศ
ผมวัดขนาดหัวต่อของสายปั้มhatsan ก็น่าจะขนาดเดียวกันครับ ขอบคุณครับพี่

ถ้ามันเท่ากันแบบนี้ก็สบายเลยครับ  งั้นตกลงชวนกันซื้อแฮนด์ปั้ม Hatsan กันเลยครับ ซื้อมาแล้วขันกับหัวต่อของแอร์อาร์มได้เลย ฮ่วย ม่ะ ดีแท่
ขอบคุณครับ ทั้งท่าน dunk และท่าน Marauder ด้วยครับ ไหว้
ขอเรียนถามอีกนิดครับ แล้วถ้าใช้ถังลม ต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มอีกไหมครับ นอกตัวก้ามปูแล้ว ไหว้  
อะแด๊ปเตอร์ที่ต่อเข้ากับก้ามปูกับสาย และก็อะแด๊ปเตอร์ที่ต่อสายเข้ากับท่อลมของปืนครับพี่
มีแถมมากับปืน หรือเราต้องสั่งซื้อได้ที่ไหน บอกทางร้ายว่ายังไง ราคาเท่าใดครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5792 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:51:02 AM »

ท่าน  komatsu โอนเงินมัดจำยังครับ ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #5793 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:52:26 AM »

ถ้าขนาดตามนี้ก็ใช้กันใด้เลยครับพี่ทศ
ผมวัดขนาดหัวต่อของสายปั้มhatsan ก็น่าจะขนาดเดียวกันครับ ขอบคุณครับพี่

ถ้ามันเท่ากันแบบนี้ก็สบายเลยครับ  งั้นตกลงชวนกันซื้อแฮนด์ปั้ม Hatsan กันเลยครับ ซื้อมาแล้วขันกับหัวต่อของแอร์อาร์มได้เลย ฮ่วย ม่ะ ดีแท่
ขอบคุณครับ ทั้งท่าน dunk และท่าน Marauder ด้วยครับ ไหว้
ขอเรียนถามอีกนิดครับ แล้วถ้าใช้ถังลม ต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มอีกไหมครับ นอกตัวก้ามปูแล้ว ไหว้  
อะแด๊ปเตอร์ที่ต่อเข้ากับก้ามปูกับสาย และก็อะแด๊ปเตอร์ที่ต่อสายเข้ากับท่อลมของปืนครับพี่
มีแถมมากับปืน หรือเราต้องสั่งซื้อได้ที่ไหน บอกทางร้ายว่ายังไง ราคาเท่าใดครับ ไหว้
ที่จะต่อเข้าดับก้ามปูคงต้องซื้อ ส่วนที่ต่อเข้ากับปืนคิดว่าน่าจะมาพร้อมกับปืนครับ

ท่าน  komatsu โอนเงินมัดจำยังครับ ไหว้
เรียบร้อยแล้วครับพี่

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5794 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:54:51 AM »

ที่จะต่อเข้าดับก้ามปูคงต้องซื้อ ส่วนที่ต่อเข้ากับปืนคิดว่าน่าจะมาพร้อมกับปืนครับ

เรียบร้อยแล้วครับพี่

ขอบคุณมากครับ :ราตรีสวัสดิ์ครับ  ไหว้

vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5795 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:24:01 AM »

ผมโทรไปเป็น10ร้านแล้วครับ ทั่งช่างสุพล ทั้งร้านปืน ไม่มีร้านไหนรับช่อมไวเราท์เลย รับ แต่ ไฟแว็กบาว  อ๋อย

หรือมีพี่ท่านใดมีความรู้เรื่องปืนลม เอาของผมไปแกะดูให้ทีว่าตัวไหนเสีย

ผมถอดดูแล้ว แต่ถอดกระบอก ที่ใส่สปลิงไม่ได้ผมขันแล้ว น๊อตมันบิดเบี้ยวแล้วกลัวหัวมันจะเยิน แต่ไม่ได้เสียที่ชุดลั่นไก

อาการมันเป็นคือ ง้างลำกล้องลงไม่สุดเหมือนมีอะไรคา รึ ขวางไว้ จะมีเสียงสปริง คลืดๆ

เหตุที่เป็นแบบนี้เพราะว่าตอนกำลังขึ้นลำปืนด้วยการง้างลำกล้องแต่พอง้างได้แค่ครึ้งเดียวมันไปพลาดโดนตัวปลดล็อก(เซฟ)ไกปืน ทำให้สปลริงดีดกลับ

หลังจากนั้นก็ขึ้นลำไม่ได้อีกเลย ง้างไม่สุดครับ คิดว่าไม่น่าจะเสียเยอะแต่ไม่มีร้านรับทำให้ผมกลัวถอดออกมาแล้วประกอบคืนไม่เป็นด้วย เลย ถอดแค่พอดูได้

ทำไงดีหล่ะเนี่ย

แหม ไอ้อาการแบบนี้ มันสปริงหัก หรือสปริงคดกันเนี่ย  ง้างไม่สุด  มันก็ต้องมีอะไรไปขัดขวางการยุบตัวของสปริง แล้วอะไรมันจะไปขวางในห้องสปริง ถ้าไม่ใช่สปริงที่หักอยู่ภายใน   ถ้าไม่ลำบากในการส่งของก็ส่งมาที่ผมได้ครับ จะรื้อดูภายในให้ ถ้าแค่สปริงหักก็จะเปลี่ยนให้เลย  ถ้าอะไหล่ตัวอื่นชำรุดก็จะอาศัยท่านวิศกรใหญ่ 123DD จัดการให้ครับ ส่วนค่าแรงก็ให้พาท่าน123DDไปเที่ยวอะโกโก้ที่ไหนสักคืนเป็นการตอบแทน

ขอลอกคำตอบครับ  ผมก็เดาว่าสปริงหักครับ  ยี๊
   เรื่องค่าแรงคงไม่ไหวครับ  ผ.บ.ท.บ.จับได้  น้องสุดสวย โหด โคตะระ แม่น  อดครับ เศร้า

พี่กลัวเมียเหรอครับ  ผมไม่กลัวนะครับเมียหน่ะ

แต่ผมไม่เคยนอกลู่นอกทางเลยไม่กลัว 555+

จริงๆเราน่าจะบอกอายุของแต่ละคนด้วยนะครับเราจะได้เรียกกันถูก อย่าผม อายุ 26 คิดว่าคงอ่อน กว่าพี่ท่านหลายๆคน

ผมไม่อยากให้พี่ท่านทั้งหลายเรียกผมเป็นพี่ เดียวมันจะไม่ดีนะครับ 55

ช่วยเผยอายุตัวเองด้วย

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5796 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:35:31 AM »

พี่TROPHY Xครับ ไหว้ อยาก+ให้พี่ซัก100แต้มเลยครับ  เยี่ยมทั้งข้อมูลและการจัดกิจกรรมสุดยอดครับพี่
ถ้าผมได้ปืนจะขอร่วมกิจกรรมด้วยครับ ไปแอบขอวิชาพี่หน่อยครับ เรื่องปืนอัดลมนี่พี่เป็นผู้เชี่ยวชาญจริงๆครับ เยี่ยม
ตอนนี้ก็ขอให้ในโครงการ5มีคนยกเลิกการจองซัก2ท่านผมก็จะได้มีปืนไปแข่งกับพี่ๆ หลงรัก

นี่ก็ใกล้วันจะหมดเวลาจ่ายเงินมัดจำเข้าไปทุกทีแล้ว  ผมว่ามีสิทธิ์ลุ้นแน่ๆ เพราะหลายท่านดูเงียบเชียบเหลือเกินแบบนี้มีลุ้น  นอกเหนือจากผู้ที่ลงชื่อในโครงการ 6 แล้ว ผมว่าเสือแม็ก กะ เสือนก มีโอกาสได้เสียบด้วยครับงานนี้  เหล่าชุมเสือทั้งหลายเตรียมอาวุธเอาไว้ให้พร้อมครับ

ให้ร้านปืนโทรถามเป็นรายดีกว่าครับ บางรายเป็นเจ้าของธุรกิจพันล้านไม่มีเวลาเข้ามาดูบ่อย
นัยว่าซื้อไปให้คนใช้ที่บ้านยิงนกพิราบที่เกาะหลังคาบ้านหลังที่ 5 ที่สร้างไว้เล่น ๆ มูลค่าเกือบห้าร้อยล้าน
พอดีปืนมาช้าไม่ทันใจนักธุรกิจรายนี้ ก็เลยนำเข้าเองกิจกรรมสอยนกก็ผ่านลุล่วงไแล้ว  ลองโทรไปถามกัน
ก่อนครับตามมารยาท จะเป็นการตรวจแถวที่รวดเร็วกว่าให้เจ้าตัวเข้ามาดู

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5797 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:38:03 AM »

เออพอดีนึกได้ ยังไม่มีคนรับผิดชอบเรื่องการจัดทำเหรียญและถ้วยรางวัลประเภทต่างๆ เลย จะเอาใครดีครับ

ช่วยหาให้ด้วยครับ

ถ้าจะจัดที่โคราช แนะนำ เหรียญดินทุ่งด่านเกวียน ได้รับรางวัลแล้วต้องรักษาอย่างดีอย่าทำตกเพราะอาจจะแตกได้
อย่าใส่อาบน้ำ หรือ ใส่ลงเล่นน้ำเพราะเหรียญดินด่านเกวียนบางรุ่นละลายน้ำได้  Cheesy
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5798 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:43:58 AM »

งั้นก็มอบหมายคุณสิทธา จัดการเรี่องเหรียญรางวัล เอาเหรียญดินด่านเกวียนนั่นแหละ แต่ให้เขาเอาเข้าเตาเผาให้หน่อย มันก็จะไม่ละลายน้ำแล้วครับ  ขนาดตุ่มใส่น้ำมันยังไม่ละลายเลย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5799 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:47:33 AM »

งั้นก็มอบหมายคุณสิทธา จัดการเรี่องเหรียญรางวัล เอาเหรียญดินด่านเกวียนนั่นแหละ แต่ให้เขาเอาเข้าเตาเผาให้หน่อย มันก็จะไม่ละลายน้ำแล้วครับ  ขนาดตุ่มใส่น้ำมันยังไม่ละลายเลย

ซวยเลยตู ไม่น่าเสนอความคิดเลย  มันเป็นซะอย่างนี้
พอใครเสนอความคิดก็มอบหมายให้เขาเอาไปทำ 
ก็เลยกลายเป็นว่าทีหลังตูเงียบซะดีกว่า นั่งเป็นไอ้ใบ้รอกินเบรกอย่างเดียว
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5800 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:50:31 AM »

เรื่องการโทรไล่ถามไปทีละคน ผมว่าดีครับ เพราะบางท่านไม่มีเวลาเข้ามาดูแบบคุณสิทธาว่านั่นแหละครับ  และทางร้านก็อยากทราบจำนวนที่แน่นอนก่อนที่ปืนจะเดินทางเข้ามาถึง อย่างน้อยสิ้นเดือนตุลาคมก็น่าจะทราบจำนวนที่แน่นอนพอถึงตอนนั้นคนที่อยู่ในโครงการ 6 ก็เข้าไปวางมัดจำกันได้เลย รวมทั้งเสือแม็ก กะเสือนก ก็จะมีรถขนส้มมาคว่ำที่หน้าบ้าน
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5801 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:58:02 AM »

ท่านที่มีชื่อจองขนาด .22 ในโครงการ 6 เตรียมตัวไว้ให้พร้อมครับ รวมทั้งชุมเสือ ทั้ง 2 แห่ง เสือแม็ก กะ เสือนก ด้วยนะครับ
เพราะอาจมีบางท่านขอ ป. 3 ไม่ได้  หรืออื่นๆ

รายชื่อข้างล่างนี้มีสิทธิ์ลุ้นได้ไปในรถไฟขบวนที่ 5.5

13.wwnid086 (084-3784118) S410E22SX30WRO S410 S/L Xtra  FAC .22 RH WALNUT
14.Paiwan(081-689-6703)S410E22SX30RBO S410 S/L Xtra FAX .22 RH BEECH
17.t itan08  (086-3767611)  Air arms S410E22SX30RWO  S410 S/L Xtra FAC .22 RH WALNUT
18.REGULATOR (0892371365)S410E22SX30RWH  S410 S/L Xtra FAC .22 RH THUMBHOLE WALNUT
20.MAGNUM60 S410E22SX30RWH  S410 S/L Xtra FAC .22 RH THUMBHOLE WALNUT
21.nok S410E22SX30RWH  S410 S/L Xtra FAC .22 RH THUMBHOLE WALNUT

ผมลองใส่รุ่นให้ก่อนทั้ง 2 ท่านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 09:08:03 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5802 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:01:12 AM »

ผมขอออกตัวก่อนนะครับว่าผมไปแข่งด้วยไม่ได้ แต่ถ้ามีเรื่องที่พอช่วยได้เต็มที่เลยครับ

ส่วนเรื่องที่พอจะช่วยได้คือเรื่อง โลโก้ ครับ แล้วก็เสื้อถ้าเป็นแจ็คเก็ต น่าจะช่วยได้ครับเพราะมีญาติทำเสื้อแช็ตเก็ต แล้วเค้าก็มีเคื่องปักโลโก้ ขนาดใหญ่ครับ

แต่ท่านต้องออกแบบโลโก้มาเอง เรื่องนี้ผมช่วยได้นะครับ ส่วนราคาก็คิดให้ต้นทุนไม่+กำไรและค่าจัดส่งครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5803 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:06:47 AM »

ผมโทรไปเป็น10ร้านแล้วครับ ทั่งช่างสุพล ทั้งร้านปืน ไม่มีร้านไหนรับช่อมไวเราท์เลย รับ แต่ ไฟแว็กบาว  อ๋อย

หรือมีพี่ท่านใดมีความรู้เรื่องปืนลม เอาของผมไปแกะดูให้ทีว่าตัวไหนเสีย

ผมถอดดูแล้ว แต่ถอดกระบอก ที่ใส่สปลิงไม่ได้ผมขันแล้ว น๊อตมันบิดเบี้ยวแล้วกลัวหัวมันจะเยิน แต่ไม่ได้เสียที่ชุดลั่นไก

อาการมันเป็นคือ ง้างลำกล้องลงไม่สุดเหมือนมีอะไรคา รึ ขวางไว้ จะมีเสียงสปริง คลืดๆ

เหตุที่เป็นแบบนี้เพราะว่าตอนกำลังขึ้นลำปืนด้วยการง้างลำกล้องแต่พอง้างได้แค่ครึ้งเดียวมันไปพลาดโดนตัวปลดล็อก(เซฟ)ไกปืน ทำให้สปลริงดีดกลับ

หลังจากนั้นก็ขึ้นลำไม่ได้อีกเลย ง้างไม่สุดครับ คิดว่าไม่น่าจะเสียเยอะแต่ไม่มีร้านรับทำให้ผมกลัวถอดออกมาแล้วประกอบคืนไม่เป็นด้วย เลย ถอดแค่พอดูได้

ทำไงดีหล่ะเนี่ย

แหม ไอ้อาการแบบนี้ มันสปริงหัก หรือสปริงคดกันเนี่ย  ง้างไม่สุด  มันก็ต้องมีอะไรไปขัดขวางการยุบตัวของสปริง แล้วอะไรมันจะไปขวางในห้องสปริง ถ้าไม่ใช่สปริงที่หักอยู่ภายใน   ถ้าไม่ลำบากในการส่งของก็ส่งมาที่ผมได้ครับ จะรื้อดูภายในให้ ถ้าแค่สปริงหักก็จะเปลี่ยนให้เลย  ถ้าอะไหล่ตัวอื่นชำรุดก็จะอาศัยท่านวิศกรใหญ่ 123DD จัดการให้ครับ ส่วนค่าแรงก็ให้พาท่าน123DDไปเที่ยวอะโกโก้ที่ไหนสักคืนเป็นการตอบแทน

งั้น ขอที่อยู่เลยครับ พี่จะส่งปืนไปให้ดูให้หน่อยครับ

ค่าใช้จ่ายต้องมีนะครับ ไม่เอาฟรีๆ รึเอาเป็นเหล้าก็ได้นะครับ

ขอบคุณอีกครับ ครับ จะลงแดงตายแล้วไม่ได้ยิงปืน

อย่าลืมแนบใบสำเนา ป4 มาด้วยหละครับ
ใบปอ 4 ของผมยังไม่ได้ไปรับเลยครับ
ใบปอ 3 ก็ยังไม่ได้ไปรับ  รู้สึกอายจัง
เวลาเดินขึ้นอำเภอแล้วมันดูขัดเขินยังไงไม่รู้
กลัวเขาจะจับเข้าตะรางแล้วไม่ได้กลับบ้าน

kaeangkri
Full Member

คะแนน 10

"สิ่งที่ต้องทำ กับ สิ่งที่อยากจะทำ"

« ตอบ #5804 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:07:49 AM »

ตื่นเต้นปนใจร้อนครับ..ถ้าได้ปืนมาแล้วไมได้ยิง..ลงแดงแน่ๆ m 48 ก็กำลังซ่อม เป็นอันว่าคงได้แฮนด์ปั้มมากอดไว้ก่อนครับ...
หน้า: 1 ... 384 385 386 [387] 388 389 390 ... 807
  พิมพ์