เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:19:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 416 417 418 [419] 420 421 422 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3812202 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #6270 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 03:02:46 PM »

เอาปั้มhatsanมาให้ดูครับ

เกจวัดแรงดัน

ด้านนึงของด้ามจับหมุนฝาออกมาจะเป็นที่เก็บอะไหล่ มีโอริงอยู่ในถุง

ปลานสายอ่อนที่จะไปเข้าปืน วัดDimeterใด้ประมาณ8.8mm น่าพอดีกับหัวต่อเติมลมของปืน อิอิ (อันนี้เดา Grin)

อีกด้านนึงของด้ามจับ ลมเข้าตรงนี้ล่ะมั้ง มีตัวกรองด้วย

ประกอบเสร็จ

chart1
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #6271 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 06:41:22 PM »

ขอเรียนถามหน่อยครับว่าใครสั่งซื้อแฮนด์ปั้มฮัทซันมาใช้แล้วบ้างครับ จะขอให้ตรวจสอบดูครับ ว่าได้อุปกรณ์อะไรมาบ้าง ของผมเพิ่งได้รับมาเมื่อวาน ค่าส่งจริงจากร้านม.ฮะกิมี มาถึง ปาดังเบซาร์ 182 บาทครับ น้ำหนักประมาณ สี่พันกรัมกว่าๆ แกะประกอบเสร็จ แล้ว รู้สึกจะขาดหายไปอย่างหนึง คือข้อต่อปลายสาย ปกติดูในหนังสื้อ อวป.เล่มที่ 417 จะมีแกนที่มีโอริง 2 ตัว เพื่อเสียบเข้ากับตัวปืน ฮัทซัน เอที 44 ที่ท่อลมส่วนปลายใต้ลำกล้อง เพื่อเติมลม แต่ของผมเจ้าแก่นตัวนี้ ทางร้านไม่ได้ให้มา ไม่รู้ว่าจะถูกอมหรือไม่ มีแต่โอริงขนาดเท่าเหรียญบาท 2 อัน กับขนาดเท่าหัวเข็มหมุด 2 อันเท่านั้นครับ ไหว้
Smiley Smiley ของผมซื้อมาก็ไม่มีเช่นกัน สำหรับหัวต่อที่เห็นในหนังสือนั้นจะเป็นอปกรณ์ที่ให้มากับปืน Hatsan Smiley Smiley
dachay
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6272 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 08:15:14 PM »

รบกวนสอบถามพี่ๆ ครับช่วยที
อุปกรณ์ที่ต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ....หาซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไรบ้างครับ..
1...........................
2..........................
3........................
4........................
5.................
6.....................
7..........................
8.....................
9.........................
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #6273 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 08:59:22 PM »

รบกวนสอบถามพี่ๆ ครับช่วยที
อุปกรณ์ที่ต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ....หาซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไรบ้างครับ..
1...........................
2..........................
3........................
4........................
5.................
6.....................
7..........................
8.....................
9.........................
1. ปั้มมือ ที่ร้าน.... ม.ฮะกีมี ราคาประมาณ 6,xxx
2. ถังดำนำ้(ในกรณี ไม่อยากใช้ปั้มมือ)...  ลงชื่อจองใด้ที่กระทู้นี้http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=78184.0
3. Yoke & Hose... (ถ้าใช้ถังดำนำ้ ก็ต้องใช้อุปกรณ์ตัวนี้ ต่อจากถังเพื่อเติมลมเข้าปืน) ลงชือจองใด้ในกระทู้เดียวกันกับข้อ 2
4. กล้องเล็ง ..ในห้องซื้อขายมีหลายท่านประกาศขายอยู่
5. ลูกปืนลมเบอร์2 ...ร้านหลังวังมีขาย
6. แดงชอบเดิน(RED) ถ้าไม่รู้จักให้ถามคุณkonputhai (เตรียมมาในวันรับปืน) ขำก๊าก

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #6274 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 09:17:58 PM »

เรื่องถางป่านั้นไม่มีปัญหาครับของเพียงให้เวลาสอดคล้องกับการขึ้นไปรับปืน เยี่ยม
แต่คงอยู่ตลอดจนจบงานไม่ได้ Embarrassed
อย่างที่บอกเนื่องจากภารกิจนี้มันลับเฉพาะจริงๆ
เพราะผมแย๊บๆกับ ผบ.ว่าจะขึ้นไปต่ออายุใบอนุญาติ

คุณ komatsu จะขึ้นมาต่อใบอนุญาติอะไรครับ ต่อช่วงวันหยุดราชการนี่นะครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
dachay
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6275 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 09:30:30 PM »

สุดยอดจริง AirArms S410

http://www.youtube.com/watch?v=sV0XZy2hino

พี่ครับ...ปั้มแบบนี้..(ตอนท้าย.วีดีโอ) สั่งนำเข้ามาได้มั้ยครับ..หรือบ้านเรามีมั้ยครับ...
ผมว่าน่าจะแปลงจาก ปืนลมตุรกี Hatsan  ได้มั้ยครับ..
ช่วยตอบทีครับ..ไม่ต้องซื้อถังครับ..
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #6276 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 09:37:00 PM »

เรื่องถางป่านั้นไม่มีปัญหาครับของเพียงให้เวลาสอดคล้องกับการขึ้นไปรับปืน เยี่ยม
แต่คงอยู่ตลอดจนจบงานไม่ได้ Embarrassed
อย่างที่บอกเนื่องจากภารกิจนี้มันลับเฉพาะจริงๆ
เพราะผมแย๊บๆกับ ผบ.ว่าจะขึ้นไปต่ออายุใบอนุญาติ

คุณ komatsu จะขึ้นมาต่อใบอนุญาติอะไรครับ ต่อช่วงวันหยุดราชการนี่นะครับ
ที่จริงโอนเงินแล้วส่งแบบฟร์อมก็ได้แล้ว
แต่ผมอยากเปิดหูเปิดตาบ้างก็เลยเอามาเป็นข้ออ้าง ยิ้มีเลศนัย
คงอยู่หลายวันไม่ได้ เนื่องจากมีแพลนสำคัญคือต้องเลี้ยงเด็กและเป็นคนขับรถ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ก็หวังว่าคงจะได้เจอพี่ๆ หลายๆท่าน
อีกอย่างอยากไปลองแดงชอบเดินครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2009, 09:45:20 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6277 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 09:47:27 PM »

สุดยอดจริง AirArms S410

http://www.youtube.com/watch?v=sV0XZy2hino

พี่ครับ...ปั้มแบบนี้..(ตอนท้าย.วีดีโอ) สั่งนำเข้ามาได้มั้ยครับ..หรือบ้านเรามีมั้ยครับ...
ผมว่าน่าจะแปลงจาก ปืนลมตุรกี Hatsan  ได้มั้ยครับ..
ช่วยตอบทีครับ..ไม่ต้องซื้อถังครับ..
หลายท่านไปซื้อที่ร้าน ม.ฮะ ครับ เป็นของ ฮัทสัน ตุรกี
เห็นว่าราคา 6xxx บาท ลองติดต่อดูนะครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #6278 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 09:55:36 PM »

คุณทศพลครับวันรับปืนหากต้องการจะยิงปรับศูนย์ไม่ต้องไปบางบัวทองก็ได้มาหน้าบ้านผมเลยหากไม่เกินสิบท่านมานั่งได้เลยแต่ถ้าเกินสิบใกล้วันแจ้งผมก่อนหน่อยจะได้แจ้ง รปภ.กับสถานที่เดี๋ยวเขาจะตกใจนึกว่ามีปฎิวัติก่อนปีใหม่ ข้อดีของการปรับศูนย์ที่หน้าบ้าผมสามารถปรับไปจิบไปได้ ไปที่สนามคงทำไม่ได้ ผมจะเตรียมเจ้าแดงชอบเดิน(RED)ไว้ให้จิบพอหอมปากหอมคอ หากรับปืนกันวันอาทิตย์ยิ่งดีเพราะคนสวนไม่ทำงานจะมีที่กว้าง ๆ ให้ลองกัน
     ให้มันแน่ๆซะรายเถอะครับ  ผมจะพาไอ้ดำชอบเดินเหมือนกัน  ไปเป็นเพื่อนเจ้าแดง  แต่รับปืนวันอาทิตย์คงจะไม่ได้ครับ ถ้าจะไปวันไหนก็ได้ขอให้เจ้าบ้านเตรียมเจ้าแดงชอบเดินไว้หลายๆเด้อ ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ไหว้ เริ่มนับถอยหลังแล้วครับท่าน ขำก๊าก
4วันของพี่ทศเรียกว่ามีคิวตลอดเลยนะครับ
แต่อย่างหลังเนี่ยทำไมได้ของฝากมาเพียบเลยล่ะครับ

จะไม่ให้ได้เยอะได้ยังไง ก็ 2 คนร่วมแรงแข็งขัน แอบย่องเข้าไปในโรงงานแล้วลงมือทำเองช่วยกัน 2 คนมันก็สำเร็จเรียบร้อยโดยเร็วอยู่แล้ว  ก็ดันมาเป็นช่างเถอะเหมือนกันทั้ง 2 คนกับพี่มนัสนี่นา คนหนึ่งงานฝีมือทำด้านเครื่องจักร อีกคนก็ทำการออกแบบ ปรับปรุงแก้ไข มันต้องเยี่ยมแน่ๆ  ถ้าได้ไปจริงๆ เพราะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไม่ยอมไปมิตติ้ง  หยุด 4 วันมีหวังได้น้ำลายหกกันแน่ๆ หลังพบกับสิ่งประดิษฐ์ใหม่ เอาไงเอากันนะพี่มนัส ผมลุยเต็มที่เอาตั้งแต่เวลา 8.30 น. - 23.00 น. ทุกวันกันเลยจะได้หลายๆ ชิ้นหน่อย ให้คนอิจฉา เล่นๆ

จริงๆอยากได้ ดีไซร์เนอร์อยู่แล้ว เยี่ยม แต่ตอนนี้มีแล้วครับ มือขวา มือซ้ายและก็เด็กบริการ ทำคนเดียวไม่ไหวหรอกครับ อ้อวันขึ้นปีใหม่ไม่เคยหยุดงานครับ OT +500 พิเศษครับ งกๆๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
   ถ้าอยากมาชม ร.ง.เด่วจัดให้ครับ แต่ผมว่าวันรับปืนพวกเรามานัดกันไปรับพร้อมๆกันดีกว่าครับ จะได้ช่วยกันดูและตรวจสอบให้กันและกัน อีกอย่างจะได้รู้จัก พูดคุยกันครับและก็ไปบ้าน คุณ konputhai ทดสอบปืนและตั้งกล้องและก็ อัดเจ้าแดงกลับไอ้ดำให้จมท้องร่อง5566
    พูดแล้ว  ผมว่าใครน้อที่บอกว่าสุขภาพไม่ดีเพราะติดแม่  น่าจะเป็นไปได้สูงนะครับ ท่านๆทั้งหลายหรือว่างัยครับคุณ konputhai ฮิฮิ 55
      ลองให้งานนี้นำร่องก่อนดีไหมเอ๋ย เอาจริงๆนะครับ ขำก๊าก ไหว้
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #6279 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 09:56:17 PM »

ที่จริงโอนเงินแล้วส่งแบบฟร์อมก็ได้แล้ว
แต่ผมอยากเปิดหูเปิดตาบ้างก็เลยเอามาเป็นข้ออ้าง ยิ้มีเลศนัย
คงอยู่หลายวันไม่ได้ เนื่องจากมีแพลนสำคัญคือต้องเลี้ยงเด็กและเป็นคนขับรถ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ก็หวังว่าคงจะได้เจอพี่ๆ หลายๆท่าน
อีกอย่างอยากไปลองแดงชอบเดินครับ

คุณ komatsu ครับหากได้ลองแล้วชอบเดิน แถวนี้อันตรายมากนะครับเคยอ่านข่าวไหมครับนั่ง 2 คน 30000 นั่นใกล้บ้านผมเลยครับ น้องวิศวกรบรรจุใหม่ที่ทำงานผมเผลอเข้าไปสองชั่วโมงหมื่นแปดเช้ามาทำงานเห็นนั่งงงผมถามว่าเป็นอะไรเขาตอบว่าสงสัยนั่งสองคนสองชั่วโมงกินเข้าไปได้ไงโซดาห้าสิบขวด โดนชก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #6280 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 10:03:20 PM »

มาพักบ้านผมก็ได้นะครับ  ถ้าจังหวะดีพร้อมหน้าพร้อมตาวันมารับปืนและไปทดสอบปืนที่บ้านคุณ konputhai มันก็สุด สุด สุด ยอดดดดด  คร้าบบบบบ 5566 เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #6281 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 10:06:09 PM »

จริงๆอยากได้ ดีไซร์เนอร์อยู่แล้ว  แต่ตอนนี้มีแล้วครับ มือขวา มือซ้ายและก็เด็กบริการ ทำคนเดียวไม่ไหวหรอกครับ อ้อวันขึ้นปีใหม่ไม่เคยหยุดงานครับ OT +500 พิเศษครับ งกๆๆ   
   ถ้าอยากมาชม ร.ง.เด่วจัดให้ครับ แต่ผมว่าวันรับปืนพวกเรามานัดกันไปรับพร้อมๆกันดีกว่าครับ จะได้ช่วยกันดูและตรวจสอบให้กันและกัน อีกอย่างจะได้รู้จัก พูดคุยกันครับและก็ไปบ้าน คุณ konputhai ทดสอบปืนและตั้งกล้องและก็ อัดเจ้าแดงกลับไอ้ดำให้จมท้องร่อง5566
    พูดแล้ว  ผมว่าใครน้อที่บอกว่าสุขภาพไม่ดีเพราะติดแม่  น่าจะเป็นไปได้สูงนะครับ ท่านๆทั้งหลายหรือว่างัยครับคุณ konputhai ฮิฮิ 55
      ลองให้งานนี้นำร่องก่อนดีไหมเอ๋ย เอาจริงๆนะครับ 

เห็นด้วยครับจะได้รู้จักกันไว้ไม่ใช่รู้จักแค่ใน web ถ่ายรูปทำทำเนียบโครงการ s410 ไว้เลยครับ ขำก๊ากเลือกประธานรุ่นไว้ก่อน ๆ ที่จะก้าวไปเป็นประธานชมรมครับ คิก คิก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6282 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 10:06:45 PM »

คุณ komatsu ครับหากได้ลองแล้วชอบเดิน แถวนี้อันตรายมากนะครับเคยอ่านข่าวไหมครับนั่ง 2 คน 30000 นั่นใกล้บ้านผมเลยครับ น้องวิศวกรบรรจุใหม่ที่ทำงานผมเผลอเข้าไปสองชั่วโมงหมื่นแปดเช้ามาทำงานเห็นนั่งงงผมถามว่าเป็นอะไรเขาตอบว่าสงสัยนั่งสองคนสองชั่วโมงกินเข้าไปได้ไงโซดาห้าสิบขวด โดนชก
ผมลองแล้วชอบนอนครับ แบบว่าได้ที่แล้วอย่างอื่นไม่สน ขอนอนอย่างเดียว น้ำลายหก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6283 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 10:11:57 PM »

มาพักบ้านผมก็ได้นะครับ  ถ้าจังหวะดีพร้อมหน้าพร้อมตาวันมารับปืนและไปทดสอบปืนที่บ้านคุณ konputhai มันก็สุด สุด สุด ยอดดดดด  คร้าบบบบบ 5566 เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
งั้นผมไม่เกรงใจนะครับ หลงรัก ไหว้
จริงๆไปอุ่นเครื่องเผาหัวกันก่อน ที่บ้านพี่ konputhai เพื่อเป็นเชื้อ
เหมือนกับที่เขาชอบพูดกันว่า ขวดแรกมันแพง แต่พอขวดต่อไปไม่แพงแล้ว คิก คิก

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6284 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 10:33:54 PM »

เอาปั้มhatsanมาให้ดูครับ

เกจวัดแรงดัน

ด้านนึงของด้ามจับหมุนฝาออกมาจะเป็นที่เก็บอะไหล่ มีโอริงอยู่ในถุง

ปลานสายอ่อนที่จะไปเข้าปืน วัดDimeterใด้ประมาณ8.8mm น่าพอดีกับหัวต่อเติมลมของปืน อิอิ (อันนี้เดา Grin)

อีกด้านนึงของด้ามจับ ลมเข้าตรงนี้ล่ะมั้ง มีตัวกรองด้วย

ประกอบเสร็จ

ครับ ขอบคุณมากครับ ผมก็มีแค่นี้เองครับ แต่กล่องจะใหม่กว่าของผมมากครับ ของผมเก่าๆจะฉีกขาดเป็นบางแห่งครับ สายอ่อนเขียน 3/16
ราคา 6000 บาทถ้วนครับ ต่อรองส่งถึงบ้านต่างจังหวัดให้ครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
หน้า: 1 ... 416 417 418 [419] 420 421 422 ... 807
  พิมพ์