เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:19:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 421 422 423 [424] 425 426 427 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3812946 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #6345 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 09:19:48 PM »

ของผมตัวนี้ครับ
37. komatsu(08-9733-4791) S410E22SX30LWO  S410 S/L Xtra FAC .22 LH WALNUT

jirapon tip
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6346 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 09:57:57 PM »

ขอโทษครับพี่ๆถ้าขอใบป.3ต้องระบุว่ายังไงครับรบกวนถามครับ
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #6347 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 10:11:01 PM »

ขอโทษครับพี่ๆถ้าขอใบป.3ต้องระบุว่ายังไงครับรบกวนถามครับ

ของผมขอ เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #6348 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 10:11:35 PM »

ไหว้ มาอัพเดทข่าวการสั่งจองปืนหมดตูดโครงการ 5 และ 6 ครับ  ไหว้

วันนี้ได้โทรไปสอบถามนายห้างร้านเอกภัทรถึงความคืบหน้า ได้ข้อมูลสำคัญๆมาดังนี้ครับพี่น้อง

1. เอกสารใบ ป.2 นำเข้าปืนของทางร้านจะออกภายในวันที่ 12 ตค. นี้ครับ และทันทีที่ ป.2 ออกทางร้านจะเรียกพวกเราไปทำการวางมัดจำปืนกันทันทีครับเงินวางมัดจำปืน 1 หมื่นบาทครับ เพราะฉะนั้นพี่ๆทุกท่านเตรียมเงินไว้ให้พร้อมได้แล้วนะครับ ภายใน 1-2 อาทิตย์นี้พวกเราคงได้วางเงินมัดจำปืนกันแล้วครับ

2. จำนวนโควต้าใบ ป.2 ของทางร้านที่จะออกคราวนี้ เพิ่มจาก 35 กระบอกเป็น 40กว่ากระบอกครับนายห้างแจ้งว่าได้โควต้าเพิ่มมาอีกเกือบ 10 กระบอกครับ เพราะฉะนั้นผมขออนุญาติ ยกยอดรายชื่อพี่ๆเพือนๆเราที่จองโครงการที่ 6 ไว้ ประมาณ 10 คนแรกเข้ามาเสียบต่อท้ายโครงการ 5 เลยนะครับ หรือว่าพี่ๆเพือนๆท่านใดยังไม่สะดวกร่วมขบวนไปกับโครงการ 5 ก็โพสบอกกันไว้นะครับ

3. หลังจากพวกเราวางมัดจำกันแล้ว ก็ไปทำการขอใบ ป.3 รอได้เลยครับ โดยระบุรายละเอียดว่า "ทำการซื้อปืนจากร้านค้าปืน จังหวังราชบุรี" ครับ

4. สุดท้ายคงเป็นข่าวร้านนิดหน่อยครับ เศร้า กำหนดการเดิมที่ทางร้านแจ้งไว้ว่าพวกเราน่าจะได้ปืนกันเดือน พฤศจิกายนนี้ เนืองจากราชการทำการเดินเรืองหนังสือ ป.2 ของพวกเราล่าช้ามา 1 เดือนทำให้กว่าพวกเราจะได้ปืนกัน คงเป็นเดือน ธันวาคม แทนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ช้าจากเดิมไป 1 เดือนแต่ก็คิดซะว่าได้เป็นของขวัญปีใหม่ที่พวกเรารอคอยกันมานานแทนละกันนะครับพี่ จะได้สบายใจกันครับ Grin

วันนี้น้องแจ้งข่าวให้ทราบกันเท่านี้ก่อนนะครับ อาทิตย์หน้า ได้ความคืบหน้าว่าเป็นอย่างไรจะรีบเข้ามาแจ้งให้พี่ๆทราบกันทันทีขอรับ  ไหว้

รายละเอียดตามนี้ครับ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #6349 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 10:18:18 PM »

แต่ที่แน่ ๆ มีรูปหล่อ THUMBHOLE แค่ 7 กระบอกครับ
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #6350 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 10:26:29 PM »

Grin ขออนุญาติสอบถามว่ามีพี่ๆน้องๆท่านใดสนใจที่จะเล่นปืนยาวอัดลม STEYR รุ่น LG110 กันมั่งครับ มีให้เลือกทุกรุ่นทุกขนาด ไม่ว่าจะเป็นรุ่น FT (เบอร์ 1 เท่านั้น) /รุ่น High power (มีทั้งเบอร์ 1 และ 2) /รุ่น HP Hunting (มีทั้งเบอร์ 1 และ 2) กันมั่งครับ ถ้ามีพี่ๆท่านใดสนใจสามารถส่งชื่อทางpm เต้ยได้เลยครับ ถ้ารวมตัวกันสั่งจองคาดว่าจะได้ปืนเดือน ก.พ. 2553 ครับ

STEYR รุ่น LP110Field Target

เจ้าSTEYR LP110 FTตัวนี้ถูกออกแบบมาไว้สำหรับยิงแข่งแบบ Field Targetโดยเฉพาะครับ สามารถรับมือกับสภาพแวดล้อมและอากาศได้ทุกรูปแบบครับ ลมแรง ฝนตกสุดสวยตัวนี้ไม่มีกลัวครับ รายละเอียดของตัวปืนรุ่นนี้
• Caliber 4.5/.177  มีเฉพาะขนาดกระสุน เบอร์ 1 เท่านั้น
• Total length 900 - 950 mm
• Total height 180 - 230 mm
• Barrel length 430 mm (at 7,5 and 24 Joule) 450 mm (at 16 Joule)
• Total weight appr. 3800 g
• Trigger 50 - 250 g  น้ำหนักไกปรับได้เบามากครับ
• Power 7.5 / 16 / 24 Joule  ความแรงมีให้เลือกกัน 3 ระดับ

ส่วนรุ่นนี้เป็นรุ่น STEYR LP110 HIGH POWER ที่พี่ airlove ได้นำเข้ามาเองครับ

รายละเอียดของปืนรุ่นนี้ครับ

Overall length: 890 mm (.177)  1.000 mm (.22)
Overall heigth: 185 mm
Calibre:  .177 Length of barrel: 450 mm (7.5 / 16 / 24 Joule)
             .20   Length of barrel: 550 mm (16 / 24 / 35 Joule)
             .22   Length of barrel: 550 mm (16 / 24 / 40 Joule) ขนาดลูกเบอร์ 2 ความแรงสูงสุดแรงมากครับ 40 joule

Overall weight: approx.  3.100 g (.177)  approx.  3.300 g (.20 / .22)
Trigger weight: 50 - 250 g

และสุดท้ายเป็นรุ่น LG 110 High Power HUNTING รุ่นนี้ที่ขนาดเบอร์ 2 ความแรงสะใจถึง 40 Joule กันเลยทีเดียวครับ  เยี่ยม

Total length:  890 mm (.177) / 1.000 mm (.20/.22)
Total height:  185 mm
Calibre:
4.5 mm / .177  450 mm (7,5/16/24 Joule)
5.0 mm / .20    550 mm (16/24/35 Joule)
5.5 mm / .22    550 mm (16/24/40 Joule)
น้ำหนักรวม  3.100g (.177)  /  3.300g (.20/.22)
น้ำหนักไก  50-250 g

นี่เป็นข้อมูลโดยรวมคร่าวๆของทั้ง 3 รุ่นนี้ครับ ต้องขออภัยครับหากข้อมูลไม่ละเอียดพอครับ ถ้ามีพี่ๆเพือนๆท่านใดสนใจอยากได้มานอนกอด และเอาไว้แข่งFT ก็สามารถส่งชื่อมาให้เต้ยทางpmได้ครับ ขอบคุณครับ  ไหว้ ย้ำว่านี่เป็นการสอบถามหาความต้องการของพี่ๆน้องๆกันนะครับ หากมีคนต้องการจะได้ทำการรวมตัวกันสั่งจองครับ จะได้ราคาถูกๆลงมาอีกครับ อิอิอิ น้ำลายหก

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #6351 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 10:34:27 PM »

สวัสดีครับทุกๆท่าน คือตอนนี้ผมตาลายมากเลยครับเป็นคนทำสาระบัญซะเองแต่กลับลืมหาไม่เจอซะงั้น อยากทราบว่ารานหลังวังร้านไหนที่เขารับซ่อมปืนอัดลมแข่งที่ฝือมือดีๆบ้างครับช่วยแนะนำร้านให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

เคยเห็นรูปปืนของคุณ Terk Kung  เป็นอันชูส 9003 แม่นบ่อ
อาการเป็นไงครับถึงจะซ่อม หรือว่าต้องการซ่อมพลาสติกตัวที่หักหรือเปล่า

ใช่ครับ ตรงที่ว่าหักซ่อมเเล้วครับ แต่เอามายิงดูเจอปัญหาใหม่หนักกว่าเดิมอีกครับ คือเวลายิงเเล้วมีลมตีกลับออกมาตรงแถวๆบอดี้ที่เปลี่ยนใหม่คือตัวนี้ครับทำให้ปืนเบาอย่างมากยิงโดนกระดาษเกือบไม่ทะลุ

* index.jpg (9.99 KB, 328x368 - ดู 1306 ครั้ง.)
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #6352 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 10:35:34 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ พี่ๆครับ น้องว่าพวกเราน่าจะช่วยๆกันรวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับ ร้านรับซ่อมปืนอัดลม และ ขายอะไหล่ปืนลม กันนะครับ ควรมีทั้งชื่อร้าน สถานที่ เบอร์โทรติดต่อ เพือที่จะได้รวบรวมข้อมูลไปตั้งเป็นกระทู้เพือให้ข้อมูลด้านนี้กับพี่ๆน้องๆชาวปืนลมของเรากันครับ เพราะเต้ยเชื่อว่ามีอีกหลายท่านทีเดียวที่ยังไม่รู้ว่าถ้าปืนลมของตนเองเสีย จะต้องไปซ๋อมได้ที่ไหน หาอะไหล่บำรุงรักษาได้ที่ไหน หรือ ติดต่อใคร ครับ รบกวนพี่ๆทุกท่านช่วยๆกันโพสข้อมูลเยอะๆนะครับ ขอบคุณมากครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #6353 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 11:04:58 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ พี่ๆครับ น้องว่าพวกเราน่าจะช่วยๆกันรวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับ ร้านรับซ่อมปืนอัดลม และ ขายอะไหล่ปืนลม กันนะครับ ควรมีทั้งชื่อร้าน สถานที่ เบอร์โทรติดต่อ เพือที่จะได้รวบรวมข้อมูลไปตั้งเป็นกระทู้เพือให้ข้อมูลด้านนี้กับพี่ๆน้องๆชาวปืนลมของเรากันครับ เพราะเต้ยเชื่อว่ามีอีกหลายท่านทีเดียวที่ยังไม่รู้ว่าถ้าปืนลมของตนเองเสีย จะต้องไปซ๋อมได้ที่ไหน หาอะไหล่บำรุงรักษาได้ที่ไหน หรือ ติดต่อใคร ครับ รบกวนพี่ๆทุกท่านช่วยๆกันโพสข้อมูลเยอะๆนะครับ ขอบคุณมากครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

กำลังตั้งหัวข้อ " คลีนิกปืนลม และอะไหล่ " อยู่ครับ ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ครับ และกำลังหาที่ปรึกษา ขอบคุณครับ ไหว้
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #6354 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 11:09:08 PM »

กำลังตั้งหัวข้อ " คลีนิกปืนลม และอะไหล่ " อยู่ครับ ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ครับ และกำลังหาที่ปรึกษา ขอบคุณครับ ไหว้
ร้านแรกเลยครับ  ร้านยอดการช่างครับ  รับซ่อมปืนอัดลมและก็ขายอะไหล่ปืนด้วยครับ จำพวกปืนสปริง เช่น  BSA   DIANA  เบอร์ร้านเดียวผมไปถามให้ครับ เคยเก็บไว้แต่หายไปไหนไม่รู้  ร้านจะอยู่ตรงกันข้ามกับร้านปืนอาภาครับฝั่งตรงข้ามกับคลองครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #6355 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 11:15:04 PM »

ของเก่าที่สั่งไปยังไม่มาเลย  ตั้งเป้าของใหม่แล้วหรือครับ  ทั้ง 3 รุ่นผมว่าสวยดีนะครับ  แต่ถ้าจะไห้ต้องลงราคาไว้ด้วยนะครับ  จะได้ช่วยในการตัดสินใจได้ไวๆครับ   เอาราคาใกล้เคียงก็ได้  ถ้าไม่มีราคาจริงนะครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #6356 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 11:18:14 PM »

ท่าน 123 DD  แม็กไปถึงไหนแล้ว  เอามาดูกันบ้างซิครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #6357 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 11:25:29 PM »

สวัสดีครับทุกๆท่าน คือตอนนี้ผมตาลายมากเลยครับเป็นคนทำสาระบัญซะเองแต่กลับลืมหาไม่เจอซะงั้น อยากทราบว่ารานหลังวังร้านไหนที่เขารับซ่อมปืนอัดลมแข่งที่ฝือมือดีๆบ้างครับช่วยแนะนำร้านให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

เคยเห็นรูปปืนของคุณ Terk Kung  เป็นอันชูส 9003 แม่นบ่อ
อาการเป็นไงครับถึงจะซ่อม หรือว่าต้องการซ่อมพลาสติกตัวที่หักหรือเปล่า

ใช่ครับ ตรงที่ว่าหักซ่อมเเล้วครับ แต่เอามายิงดูเจอปัญหาใหม่หนักกว่าเดิมอีกครับ คือเวลายิงเเล้วมีลมตีกลับออกมาตรงแถวๆบอดี้ที่เปลี่ยนใหม่คือตัวนี้ครับทำให้ปืนเบาอย่างมากยิงโดนกระดาษเกือบไม่ทะลุ

ผมว่าร้าน ม.ฮะกี่มี น่าจะพอตอบโจทย์นี้ได้นะครับเพราะเป็นตัวแทนขาย Anschutz อยู่แล้วครับ

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #6358 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 11:39:06 PM »

ของเก่าที่สั่งไปยังไม่มาเลย  ตั้งเป้าของใหม่แล้วหรือครับ  ทั้ง 3 รุ่นผมว่าสวยดีนะครับ  แต่ถ้าจะไห้ต้องลงราคาไว้ด้วยนะครับ  จะได้ช่วยในการตัดสินใจได้ไวๆครับ   เอาราคาใกล้เคียงก็ได้  ถ้าไม่มีราคาจริงนะครับ
ตัวแรกราคา  13x,xxx บาท
ตัวที่2 ราคา  1xx,xxx บาท  ถูกกว่าตัวแรกนิดนึง
ตัวที่3 ยังไม่ทราบราคาครับ   
ส่วนขาสโคปอาจต้องสั่งเพิ่มครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #6359 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 11:48:11 PM »

ของเก่าที่สั่งไปยังไม่มาเลย  ตั้งเป้าของใหม่แล้วหรือครับ  ทั้ง 3 รุ่นผมว่าสวยดีนะครับ  แต่ถ้าจะไห้ต้องลงราคาไว้ด้วยนะครับ  จะได้ช่วยในการตัดสินใจได้ไวๆครับ   เอาราคาใกล้เคียงก็ได้  ถ้าไม่มีราคาจริงนะครับ
ตัวแรกราคา  13x,xxx บาท
ตัวที่2 ราคา  1xx,xxx บาท  ถูกกว่าตัวแรกนิดนึง
ตัวที่3 ยังไม่ทราบราคาครับ  
ส่วนขาสโคปอาจต้องสั่งเพิ่มครับ
โอ้ว..พระเจ้าจอร์จ อยากร่วมด้วยเหลือเกิน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่เป้าหมายต่อไปมันเป็น LES BAER MONOLITH ครับ  Grin

หน้า: 1 ... 421 422 423 [424] 425 426 427 ... 807
  พิมพ์