เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:21:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 427 428 429 [430] 431 432 433 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3812380 ครั้ง)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #6435 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:18:58 PM »

เรียนถาม ส.ม.ช. คนรักปืนอัดลม คิดอย่างไรบ้างตั้งแต่มีบอร์ดย่อย  ผมว่ามีประโยชน์และสาระมากครับ  แต่ตอนนี้ผมว่ามัน ขมุกขมัว  วังเวง  ไม่อบอุ่น ยังไงชอบกล อ๋อย อ๋อย บู่ ไหว้
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #6436 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:49:26 PM »

เรียนถาม ส.ม.ช. คนรักปืนอัดลม คิดอย่างไรบ้างตั้งแต่มีบอร์ดย่อย  ผมว่ามีประโยชน์และสาระมากครับ  แต่ตอนนี้ผมว่ามัน ขมุกขมัว  วังเวง  ไม่อบอุ่น ยังไงชอบกล อ๋อย อ๋อย บู่ ไหว้
บ้านใหม่ใหญ่ขึ้น ความคิดเห็นก็จะหลากหลาย มันก็เป็นธรรมดาครับพี่123 DD  ไหว้

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #6437 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:05:50 PM »

คงเป็นช่วงและครับช่วงนี้คงยังไม่ค่อยมีข้อมูลอะไรใหม่ๆกันมั้งครับเลยเงียบเหงากันน่อยและครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #6438 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:15:51 PM »

ถ้าบรรยากาศยังอบอุ่นและเป็นกันเองยังเหมือนเดิม อีกไม่นานก็จะดีขึ้นเองครับพี่ Grin
ทำเ็ป็นคนขี้เหงาไปได้ ยิ้มีเลศนัย

suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #6439 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:23:19 PM »

ก็เหมือนบ้านแหละครับ ตอนแรกมีห้องนี้อยู่ห้องเดียว ทุกคนก็มาพูดคุย รวมกันในห้องนี้ ก็รู้สึกอบอุ่น คึกคักดี
พอมีห้องเพิ่มขึ้นหลายห้อง คนก็ไปอยู่ห้องโน้นบ้างห้องนี้บ้าง ห้องนี้ก็อาจจะดูเหงาๆไป แต่ก็ยังอยู่ในบ้านหลังนี้
ผมเข้ามาก็เข้าไปดูทุกห้อง
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #6440 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:40:47 PM »

[/quote
นั่นไง  เคยอยู่แต่ทาวร์เฮ้า  ใครไป  ใครมา ก็ผ่านห้องรับแขก  พอได้มาอยู่บ้านเดี่ยว สองชั้น หลังใหญ่ๆ หลายห้องนอน  เริ่มออกอาการ  คนแก่ขี้น้อยใจเสียแล้ว  อย่าพึ่งออกอาการ  เดี๋ยวพรรคพวกรู้ว่า  เราอายุมากแล้ว  เก็บอาการไว้หน่อยนะ  ผู้สูงวัยแต่ใจยังสู้
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #6441 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:44:34 PM »

ไม่ถึงขนาดนั้นครับเพียงแต่ความอบอุ่นมันลดลงไปหน่อย ผมก็คิดคล้าย ๆ ท่านครับดูขาดความใกล้ชิด ขาดความเป็นกันเอง เมื่อก่อนถ้าผมไม่เข้ากะทู้ 2-3 วันผมต้องย้อนอ่านมาทุกคำถามและทุกคำตอบ บางทีก็นึกขำตัวเองว่าคนที่เราไม่เคยเห็นหน้าข้าตากันเลยแต่พูดคุยกันเหมือนเป็นเพื่อนกันมาหลายสิบปี นึกอีกทีก็ภูมิใจว่านี่คือเสน่ห์ของคนไทยและดีใจที่ได้พูดคุยกับทุกคนครับ ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #6442 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 09:51:55 PM »

ไม่ถึงขนาดนั้นครับเพียงแต่ความอบอุ่นมันลดลงไปหน่อย ผมก็คิดคล้าย ๆ ท่านครับดูขาดความใกล้ชิด ขาดความเป็นกันเอง เมื่อก่อนถ้าผมไม่เข้ากะทู้ 2-3 วันผมต้องย้อนอ่านมาทุกคำถามและทุกคำตอบ บางทีก็นึกขำตัวเองว่าคนที่เราไม่เคยเห็นหน้าข้าตากันเลยแต่พูดคุยกันเหมือนเป็นเพื่อนกันมาหลายสิบปี นึกอีกทีก็ภูมิใจว่านี่คือเสน่ห์ของคนไทยและดีใจที่ได้พูดคุยกับทุกคนครับ ไหว้
แหม..ถูกใจครับพี่สำราญ +1ครับ เยี่ยม

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6443 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 08:46:54 AM »

ไม่ขมุกขมัวหรอกคุณ  123 dog-dog อันที่จริงมันก็มีเท่าเดิมแต่แยกห้องกันอยู่ก็เลยดูเหมือนอย่างนั้น
ลองย้อนนึกไปเมื่อก่อนสิครับ เรามีห้องเดียวอยู่รวมกัน กลุ่นนั้นคุยกันเรื่องกล้อง กลุ่มนั้นดูทีวี
อีกกลุ่มคุยกันเรื่องหาทียิงปืน อีกกลุ่มคุยกันเรื่องเที่ยว  บรรยากาศมันคับคั่งไปด้วยนานาสาระ
บางที่เราก็อดแฉลบเข้าไปคุยกับคนที่เขากำลังคุยกันไม่ได้  ไม่ได้เข้ามาแค่วันเดียวเพิ่มไปเกือบสิบหน้า
ก็ยังมี

ตอนนี้แยกห้องกัน จำนวนหน้าที่เพิ่มก็คงที่แต่มันแยกกันเพิ่ม บางห้องก็เลยดูคล้ายไม่คืบหน้า
เลยดูเหมือนขมุกขมัว   

ได้อย่างเสียอย่างครับ  ดูเหมือนขมุกขมัวแต่หาได้ง่ายกว่าเดิมมากครับ

หรือว่าอยากย้ายกลับไปรวมกันเหมือนเดิม ดีทั้งสองอย่างครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #6444 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 08:53:15 AM »

ผมว่าอาจจะเพราะบอร์ดใหม่สมาชิกส่วนใหญ่อาจจะไม่สังเกตุเห็นบอร์ดย่อยก็เป็นได้ครับ แต่ผมเชื่อว่าเวลาผ่านไปซักปีนึงน่าจะมีสมาชิกเพิ่มมากขึ้นเเละเป็นกันเอง ผมสังเกตุว่าถึงพักนี้ไม่ค่อยเป็นกันเองแต่มีบุคคลทั่วไปเยอะมากครับที่เข้ามาอ่านในบอร์ดใหม่นี้ ไม่นานแน่นอนครับซักวันบุคคลทั่วไปนี้จะกลายมาเป็นสมาชิกในวันข้างหน้าครับ ยินดีต้อนรับครับ  ไหว้
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6445 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:21:08 AM »

ใจจะขาดแล้วน้อ อยากเห็นเจ้า 410 เร็วๆจังเลย

ลงแดงแล้วครับกระผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #6446 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 10:39:27 AM »

ที่ว่าทางร้านจะเติมลมปืนให้ทุกกระบอกนี่จริงหรือป่าวครับ Huh ถ้าทางร้านปืนได้อ่าน กรุณาตอบด้วยครับ เพราะเราจะมีการจัด แข่งยิงปืนในวันนั้นเลย กลัวว่ามีปืนแต่ไม่มีลม คงไม่ได้ดวลปืน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่คงได้ดวลแดง(ชอบเดิน)แทน ยิ้มีเลศนัย

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6447 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 12:08:18 PM »

ที่ว่าทางร้านจะเติมลมปืนให้ทุกกระบอกนี่จริงหรือป่าวครับ Huh ถ้าทางร้านปืนได้อ่าน กรุณาตอบด้วยครับ เพราะเราจะมีการจัด แข่งยิงปืนในวันนั้นเลย กลัวว่ามีปืนแต่ไม่มีลม คงไม่ได้ดวลปืน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่คงได้ดวลแดง(ชอบเดิน)แทน ยิ้มีเลศนัย

คุณ Rapin paiwan  นัดกับแงซายไว้หรือเปล่าครับ  ถ้าเจอแงซายช่วยบอกด้วยว่า
ผมเจอทางเข้าถันพระอุมาแล้ว  ตรงปีกาซัสพอดีเลยครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #6448 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 02:32:01 PM »

ถ้าเราไม่ขอเขา รู้สึกว่าเขาจะไม่เติมให้นะครับ เฮ่อๆ เพราะตอนผมไปซื้อมาก็ขอเขาเติมให้
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #6449 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 03:04:32 PM »

ถ้าเราไม่ขอเขา รู้สึกว่าเขาจะไม่เติมให้นะครับ เฮ่อๆ เพราะตอนผมไปซื้อมาก็ขอเขาเติมให้

ที่ร้านคงไม่มีปั้มลมอาจต้องใช้แฮนปั้ม ถ้าเที่ยวนี้ขอให้เขาเติมทั้ง 45 กระบอกนึกไม่ออกว่าคนสูบจะเป็นยังไง คงพอ ๆ กับเล่นฟิตเนสสามเดือนแหละครับ

วันนี้โทรถามข่าว ป.3 ยื่นขอไปเมื่อ วันที่ 27 ที่ผ่านมารวมเวลาแล้ว 13 วัน โทรถามเจ้าหน้าที่วันนี้ได้รับคำตอบ เรียบร้อยแล้วค่ะ เจ้าหน้าที่รับเรื่องคนนี้ทำงานเร็วจริง ๆ ใบที่แล้วยื่นไป 8 วันเรียบร้อย ถ้ายังโสดจะหอมแก้มขอบคุณซักฟ๊อดเจ้าหน้าที่ดี ๆ ก็ยังมีให้เห็นครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: 1 ... 427 428 429 [430] 431 432 433 ... 807
  พิมพ์