เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:27:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 428 429 430 [431] 432 433 434 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3812447 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #6450 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 03:18:50 PM »

ที่ว่าทางร้านจะเติมลมปืนให้ทุกกระบอกนี่จริงหรือป่าวครับ Huh ถ้าทางร้านปืนได้อ่าน กรุณาตอบด้วยครับ เพราะเราจะมีการจัด แข่งยิงปืนในวันนั้นเลย กลัวว่ามีปืนแต่ไม่มีลม คงไม่ได้ดวลปืน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่คงได้ดวลแดง(ชอบเดิน)แทน ยิ้มีเลศนัย

คุณ Rapin paiwan  นัดกับแงซายไว้หรือเปล่าครับ  ถ้าเจอแงซายช่วยบอกด้วยว่า
ผมเจอทางเข้าถันพระอุมาแล้ว  ตรงปีกาซัสพอดีเลยครับ
พี่สิทธาครับขอรบกวนถามเรื่องซีเรียสนิดนึงนะครับ Angry
ขอให้ตอบโดยใช้วิชาการเป็นหลัก เพราะหลายๆท่านคงข้องใจเหมือนผม
คือว่าแงซายรูปร่างหน้าตามันเป็นยังไงครับ
ชื่ออื่นที่เขาใช้เรียกมีอีกหรือเปล่า
ผมรอให้ท่านอื่นถามนานแล้วก็ไม่เห็นมีใครถาม Huh Huh
หรือว่าทุกท่านรู้หมดแล้วว่ามันคือตัวอะไร
ผมกลัวว่าจะตกข่าวเลยต้องยอมฝืนใจถามพี่ในครั้งนี้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้
ขอย้ำว่าไม่รู้จริงๆ เดี๋ยวจะหาว่ามุขอีก ยิ้มีเลศนัย

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6451 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 03:25:10 PM »

ที่ว่าทางร้านจะเติมลมปืนให้ทุกกระบอกนี่จริงหรือป่าวครับ Huh ถ้าทางร้านปืนได้อ่าน กรุณาตอบด้วยครับ เพราะเราจะมีการจัด แข่งยิงปืนในวันนั้นเลย กลัวว่ามีปืนแต่ไม่มีลม คงไม่ได้ดวลปืน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่คงได้ดวลแดง(ชอบเดิน)แทน ยิ้มีเลศนัย
ถ้าเราไม่ขอเขา รู้สึกว่าเขาจะไม่เติมให้นะครับ เฮ่อๆ เพราะตอนผมไปซื้อมาก็ขอเขาเติมให้

ที่ร้านคงไม่มีปั้มลมอาจต้องใช้แฮนปั้ม ถ้าเที่ยวนี้ขอให้เขาเติมทั้ง 45 กระบอกนึกไม่ออกว่าคนสูบจะเป็นยังไง คงพอ ๆ กับเล่นฟิตเนสสามเดือนแหละครับ

วันนี้โทรถามข่าว ป.3 ยื่นขอไปเมื่อ วันที่ 27 ที่ผ่านมารวมเวลาแล้ว 13 วัน โทรถามเจ้าหน้าที่วันนี้ได้รับคำตอบ เรียบร้อยแล้วค่ะ เจ้าหน้าที่รับเรื่องคนนี้ทำงานเร็วจริง ๆ ใบที่แล้วยื่นไป 8 วันเรียบร้อย ถ้ายังโสดจะหอมแก้มขอบคุณซักฟ๊อดเจ้าหน้าที่ดี ๆ ก็ยังมีให้เห็นครับ
ผมก็เพิ่งโทรถามมาเหมือนกันยื่นไปตั้งแต่ 19 ตค. จนท บอกว่าเพิ่งจะยื่นเรื่องเสนอนายวันนี้เอง
ผมจึงโมโหตะคอกกลับไปว่า
ผม   ครับ ครับ ไมทราบว่าจะเสร็จเมื่อไหร่
จนท. เดี๋ยวเสร็จแล้วจะโทรไปบอกนะ
ผม  ครับสวัสดีครับ
นึกว่าจะแน่ ต้องให้ขึ้นเสียงอยู่เรื่อย แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #6452 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 03:40:59 PM »

รพินทร์ ไพรวัลย์ กับ แงซาย เป็นตัวละครในหนังสือเรื่อง เพชรพระอุมา ครับคุณ  komatsu

* cover1F-tt.jpg (12.18 KB, 128x180 - ดู 544 ครั้ง.)

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6453 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 03:45:11 PM »

รพินทร์ ไพรวัลย์ กับ แงซาย เป็นตัวละครในหนังสือเรื่อง เพชรพระอุมา ครับคุณ  komatsu
555555  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เพรชพระอุมา  โดนชก โดนชก ใช่แล้วผมเคยเจอในเว๊บของพี่ตาเกิ้น
ผมนี่ช่างอินโนเซ้นเหลือเกินนนน เยาะเย้ย เยาะเย้ย

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6454 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 04:07:42 PM »

555555  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เพรชพระอุมา  โดนชก โดนชก ใช่แล้วผมเคยเจอในเว๊บของพี่ตาเกิ้น
ผมนี่ช่างอินโนเซ้นเหลือเกินนนน เยาะเย้ย เยาะเย้ย

แหมเล่นจะให้อธิบายตามหลักวิชาการเลย
ในความคิดคุณ komatsu คิดว่าแงซายเป็นตัวอะไรครับ ผมอยากรู้ ถึงได้ซีเรียส

ถ้าผมทำให้คุณ komatsu ซีเรียสต้องขอโทษด้วยนะครับ
เอาไว้โอกาสหน้าจะแนะนำให้รู้จัก "คะหยิ่น" 

ผมขอวางบักไว้ให้คุณ komatsu อีกสักหน่อย

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #6455 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 04:18:46 PM »

ตามปกติผมเป็นคนไม่ชอบอ่านหนังสือนวนิยาย เท่าที่จำได้เรื่องแรกที่อ่านคือเรื่องล่องไพร ตอนเรียน ม.ศ.3 อ่านเพราะพี่ชายซื้อมาอ่านทำให้มีใจชอบปืนและชอบเดินป่า ตอน ป.ว.ช. มาอ่านเรื่องสามก๊ก หลังจากนั้นก็ห่างเหินแบบไม่มีดี
( _ห่างเหิน ) มาได้จับอีกทีก็เมื่อประมาณ 13 ปีก่อนเนื่องจากมีคำสั่งให้ย้ายมาทำงานที่อยู่ปัจจุบันแต่ชุมสายฯยังติดตั้งไม่เสร็จก็เลยยึดมุมห้อง(เนื่องจากโต๊ะเก้าอี้ยังไม่มี)อ่านเพชรพระอุมา เป็นเรื่องเป็นราวจนจบไม่งั้นคงได้สงสัยว่าแงซายคืออะไรเหมือนคุณ komutsu เป็นแน่

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6456 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 06:14:35 PM »

แสดงว่ามีผมตกกระแสอยู่คนเดียวสิครับ ที่ไม่รู้จักแงซาย
แต่ผมไม่เคยอ่านเลยจริงๆครับ ไปเข้าใจว่าเป็นสัตว์ป่าหายาก
เนื่องจากไม่เคยได้ยินชื่อ ผมยังคิดอีกว่ามันไม่มีในภาคเหนือและภาคใต้
เพราะถ้ามีผมต้องเคยได้ยินชื่อบ้าง
โธ่เอ๊ย.....ก็ยังไม่รู้อยู่ดีว่าคืออะไร ต้องไปอ่านเพรชพระอัมาบ้างแล้ว

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6457 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 08:19:29 PM »

ไม่รู้ว่าจะทำให้เสียบรรยากาศหรือเปล่า
พอดีไปค้นหาอ่านเพรชพระอุมา แต่ดันไปเจอคลิปนี้เข้า
คำเตือนโปรดใช้วิจารนญาณในการซึ้งให้สุถาพ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=fEC4k4y2xdQ&amp;feature=player_embedded" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=fEC4k4y2xdQ&amp;feature=player_embedded</a>

vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6458 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:13:33 AM »

ไม่รู้ว่าจะทำให้เสียบรรยากาศหรือเปล่า
พอดีไปค้นหาอ่านเพรชพระอุมา แต่ดันไปเจอคลิปนี้เข้า
คำเตือนโปรดใช้วิจารนญาณในการซึ้งให้สุถาพ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=fEC4k4y2xdQ&amp;feature=player_embedded" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=fEC4k4y2xdQ&amp;feature=player_embedded</a>

สุดซึ้งเลยครับพี่แต่ขอออกตัวไว้ก่อนเลยนะครับว่าภาษา E ผมไม่ได้เรื่องเลยนะแต่ดูจากภาพและน้ำเสียก็พอจะอธิบายได้ว่า

พ่อถามว่าไอ้นั่นอะไร ลูกบอก สะปาโล่ แล้วพ่อแกก็ถามอีก ถามอีก จนลูกหงุดหงิด จึงตะวาดใส่พ่อ

พ่อเลยไปหยิบไดอะรี่มาให้ลูกดูในนั้นเขียนว่า ลูกชายได้ถามคำถามเดียวกันกับพ่อ 26 ครั้งไม่รู้ผิดรึป่าว อิอิ

แต่พ่อก็ตอบไปทุกครั้งโดยไม่มีท่าทีหงุดหงิด แต่ลูกกลับทำตรงกันข้ามกับพ่อ ซึ้งครับซึ้ง  ดูแล้วทำให้รักคุณพ่อ คุณแม่ขึ้นอีกเยอะเลยครับ

ขอเล่าอีกสักนิดนึงเหอะครับ ก่อนแต่งงานผมก็ไม่ค่อยต่างจากในคลิปที่พี่เอามาลงเลยแต่อาจจะไม่เท่าครับ

แต่พอหลังจากผมแต่งงานได้ย้ายออกมาอยู่คนละที่ นิสัยที่เคยก้าวร้าวกับพ่อแม่ก็ไม่มีอีกเลยครับไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นอะไร

แต่ความรู้สึกมันเหมือนรู้ตัวเมื่อสายอะไรประมาณนั้นแบบว่าตอนอยู่ใกล้ไม่ค่อยได้เอาใจใส่ท่าน แต่มาเห็นค่าของท่านตอนตัวเองไม่มีเวลา

ที่ไปปรนนิบัติท่าน ยิ่งตอนนี้มีลูกน้อย ยิ่งรู้สึกผิดต่อเรื่องที่ทำมาเลยครับ ตอนนี้ลูกสาวคนแรกผมอายุ 3เดือนกับ2 วัน ผมถึงรู้ว่าพ่อแม่รักลูกยังไง

แล้วสิ่งที่ผมทำไปทำให้ท่านเสียใจมาแล้วกี่ครั้ง  อย่างว่าครับเมื่อเรายังไม่ถึงจุดๆนั้นเราก็จะไม่ค่อยรับรู้อะไรว่าถูกว่าผิดอย่างที่เค้าเรียกว่าเด็กน้อย

ยกตัวอย่างง่ายๆก็พวกเด็กแว้นไงครับ  แต่ต้องขอออกตัวเรื่องอายุก่อนนะครับไม่ใช่ที่รู้สึกตัวเร็วเป็นเพราะผมแก่นะครับ ผมเพิ่งจะ26แก่ๆกำลังจะ27 เท่านั้น

แต่ที่คิดได้เพราะผมแต่งงานเร็วมีลูกเร็ว  ท่านใดอายุยังน้อยแล้วได้อ่านข้อความของผมเชื่อได้เลยครับเดี๋ยวท่านมีครอบครัวแล้วท่านจะคิดอย่างผม

รีบๆทำดีกับพ่อ แม่ เสียเดี๋ยวจะมาเสียใจนะ เออ คิคิ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6459 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:03:20 AM »

แสดงว่ามีผมตกกระแสอยู่คนเดียวสิครับ ที่ไม่รู้จักแงซาย
แต่ผมไม่เคยอ่านเลยจริงๆครับ ไปเข้าใจว่าเป็นสัตว์ป่าหายาก
เนื่องจากไม่เคยได้ยินชื่อ ผมยังคิดอีกว่ามันไม่มีในภาคเหนือและภาคใต้
เพราะถ้ามีผมต้องเคยได้ยินชื่อบ้าง
โธ่เอ๊ย.....ก็ยังไม่รู้อยู่ดีว่าคืออะไร ต้องไปอ่านเพรชพระอัมาบ้างแล้ว

ไม่ตกหรอกครับ ตอนทานข้าว ผมลองถามภรรยาว่ารู้จัก "แงซาย" ไหม
ภรรยตอบว่า "ไม่รู้จัก"  ผมก็เกรงว่าภรรยาอาจจะกวนผมอยู่
ผมจึงตะล่อมถามให้แคบอีกนิดว่า "แล้วเคยได้ยินคำว่า แงซาย มาบ้างหรือเปล่า"
ภรรยสั่นหัว แล้วถามผมกลับว่ามันเป็นตัวอะไรหรือ เอาไว้ทำอะไร เกี่ยวกับปืนหรือเปล่า
ผมก็เลยบอกภรรยาว่า "เออ ช่างมันเถอะ ฉันก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไรก็เลยถามตัวเอง เผื่อจะรู้จัก"

วันก่อนขับรถอยู่ ผมก็เห็นหลังเสื้อคนขับมอเตอร์ไซต์สงสัยเป็นเด็กอู่
หลังเสื้อปักด้ายพิมพ์ไว้ว่า "เครื่องดีเซลใช้ NGV/LPG 100% ไม่ต้องดัดแปลงเครื่อง"   
พอเห็นอย่างนั้นผมก็เปรยกับภรรยาว่า "ถ้าไม่ดัดแปลงเครื่องมันจะทำยังไง เพราะแก็สจุดระเบิด
ตัวเองไม่ได้เหมือนน้ำมัน ต้องอาศัยการสปาร์คของหัวเทียนจุดระเบิด สงสัยจริง ๆ"

ภรรยาก็ตอบว่า "สงสัยเปลี่ยนเครื่องเลยมั้ง ยกเครืองเก่าออก แล้วเอาเครื่องใหม่ลง เหมือนรูปรถในป้ายข้างตึกตรงนั้นไง"  ผมก็มองตามก็เห็นเป็นรูปรถกระบะสีขาว บอกว่าใช้ NGV ร้อยเปอร์เซนต์ ผมก็บอกว่าภรรยาว่า
"รถในป้านนั้นมันเป็นเครืองเบนซิน ยี่ห้อซูซูกิ แต่ของอู่นี้เขาบอกว่าเครื่องดีเซล"

ไฟเขียวก็ยังไม่มา ผมก็แกล้งถามภรรยาว่า "ลองเอารถเราไปทำไหม อยากรู้ว่าถ้าไม่ดัดแปลงเขาจะทำยังไง
เพราะอย่างไรก็ต้องมีหัวเทียนไว้จุดระเบิด"

ภรรยานิ่งไปสักครู่แล้วหันมาตอบว่า "ไม่เอาดีกว่า เดี๋ยวรถพัง แต่คิดว่าถ้าไปทำเค้าจะแถมไฟแช๊กมาให้ด้วยหรือเปล่า"
คราวนี้ผมเป็นฝ่าย งง นึกก็นึกไม่ออกว่าไฟแช๊กมันมาเกี่ยวอะไรด้วยวะ ก็เลยถามภรรยาว่า "ทำไมต้องแถมไฟแช็กหละ
ของแถมอย่างอื่นมีเยอะแยะไป"

ภรรยาก็ตอบด้วยความจริงจังเชื่อมั่นเด็มที่ในความคิดของตนเองว่า
"ก็เอาไว้จุดระเบิดตอนเวลาสตาร์ทรถไม่ติดไง  รถเราไม่มีหัวเทียนก็ใช้ไฟแช็กจุดระเบิดแทนหัวเทียน"

ผมเหลือบมองภรรยาแวบนึงด้วยความเอ๊นดู ว่าจะอธิบายเทคนิคการจุดระเบิดให้ฟัง
ก็พอดีไฟเขียว สมาธิก็จับไปอยู่กับการขับรถออกตัวไปอย่างรวดเร็วเพื่อไปรับลูกสาวที่โรงเรียน
ผมก็ลืมเรื่องไฟแช๊ก

vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6460 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:27:18 AM »

ภรรยานิ่งไปสักครู่แล้วหันมาตอบว่า "ไม่เอาดีกว่า เดี๋ยวรถพัง แต่คิดว่าถ้าไปทำเค้าจะแถมไฟแช๊กมาให้ด้วยหรือเปล่า"
คราวนี้ผมเป็นฝ่าย งง นึกก็นึกไม่ออกว่าไฟแช๊กมันมาเกี่ยวอะไรด้วยวะ ก็เลยถามภรรยาว่า "ทำไมต้องแถมไฟแช็กหละ
ของแถมอย่างอื่นมีเยอะแยะไป"

ภรรยาก็ตอบด้วยความจริงจังเชื่อมั่นเด็มที่ในความคิดของตนเองว่า
"ก็เอาไว้จุดระเบิดตอนเวลาสตาร์ทรถไม่ติดไง  รถเราไม่มีหัวเทียนก็ใช้ไฟแช็กจุดระเบิดแทนหัวเทียน"

ผมเหลือบมองภรรยาแวบนึงด้วยความเอ๊นดู ว่าจะอธิบายเทคนิคการจุดระเบิดให้ฟัง
ก็พอดีไฟเขียว สมาธิก็จับไปอยู่กับการขับรถออกตัวไปอย่างรวดเร็วเพื่อไปรับลูกสาวที่โรงเรียน
ผมก็ลืมเรื่องไฟแช๊ก

อย่างฮาเลยครับ +1 ให้อีกรอบ ไหว้ คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #6461 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:27:46 PM »

ถ้าเราไม่ขอเขา รู้สึกว่าเขาจะไม่เติมให้นะครับ เฮ่อๆ เพราะตอนผมไปซื้อมาก็ขอเขาเติมให้
ร้านที่พี่ไปซื้อแล้วเติมลมให้นี่ร้านอะไรหรือครับ ใช่ร้านที่เราจะไปรับปืนหรือป่าวครับ
เดี๋ยวผมโทรไปร้านเขาเลยดีกว่าว่าสามารถเติมลมให้ได้ไหรือไม่ แล้วจะรายงานพวกพี่ๆนะครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #6462 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 02:43:09 PM »

คุณ Rapin paiwan  นัดกับแงซายไว้หรือเปล่าครับ  ถ้าเจอแงซายช่วยบอกด้วยว่า
ผมเจอทางเข้าถันพระอุมาแล้ว  ตรงปีกาซัสพอดีเลยครับ
55555555ได้ครับน้าSitta เดี๋ยวผมจะบอกให้ครับ พอแวะปีกาซัสแล้วก็ขับเลยไปหา"บุญคำ"ที่ กินซ่า ต่อเลยดีไหมครับ คิก คิก
(ใช่ชื่อกินซ่าหรือป่าวครับหรือว่าผมจำผิด เคยได้แวะไปนานแล้วครับ)
พี่ๆมารับปืนแล้วถ้าว่างก็ค้างที่ กทม.ซักคืนสองคืนนะครับ เผื่อจะได้ไปเข้าถันพระอุมาแถวๆรัชดากันบ้าง คนที่เขาได้ขึ้นถันพระอุมาแถวนั้น เล่าว่าเป็นถันที่สวยงามหรือเกิน ผมก็วนหาทางขึ้นอยู่ เผื่อพี่ๆจะมาช่วยกันหาทางขึ้นด้วยกันครับ ดีไหมครับพอดวลปืนกันเสร็จมืดๆ ลำกล้องเริ่มไม่สะอาดเราก็ไปหาล้างลำกล้องกันที่ถันพระอุมา น้ำลายหก

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6463 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 04:37:45 PM »

55555555ได้ครับน้าSitta เดี๋ยวผมจะบอกให้ครับ พอแวะปีกาซัสแล้วก็ขับเลยไปหา"บุญคำ"ที่ กินซ่า ต่อเลยดีไหมครับ คิก คิก
(ใช่ชื่อกินซ่าหรือป่าวครับหรือว่าผมจำผิด เคยได้แวะไปนานแล้วครับ)
พี่ๆมารับปืนแล้วถ้าว่างก็ค้างที่ กทม.ซักคืนสองคืนนะครับ เผื่อจะได้ไปเข้าถันพระอุมาแถวๆรัชดากันบ้าง คนที่เขาได้ขึ้นถันพระอุมาแถวนั้น เล่าว่าเป็นถันที่สวยงามหรือเกิน ผมก็วนหาทางขึ้นอยู่ เผื่อพี่ๆจะมาช่วยกันหาทางขึ้นด้วยกันครับ ดีไหมครับพอดวลปืนกันเสร็จมืดๆ ลำกล้องเริ่มไม่สะอาดเราก็ไปหาล้างลำกล้องกันที่ถันพระอุมา น้ำลายหก

ผมเคยดูแผนที่ไปถันพระอุมาแล้วครับ เหมือนกันหมดทุกแผนที่ สงสัยก๊อบปี้กันมา
บางแผนที่ก็ดำ บางแผนที่ก็ขาว ทุกแผนที่บอกว่าถ้าวกลงต่ำจะไปพบป่าดงดิบ
หากผ่านป่าไปได้จะถึงเนินสวรรค์ครับ   จะให้บรรยาวิวทิวทัศน์รอบเนินสวรรค์ไหมครับ 5555

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6464 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:04:25 PM »

ผมเคยดูแผนที่ไปถันพระอุมาแล้วครับ เหมือนกันหมดทุกแผนที่ สงสัยก๊อบปี้กันมา
บางแผนที่ก็ดำ บางแผนที่ก็ขาว ทุกแผนที่บอกว่าถ้าวกลงต่ำจะไปพบป่าดงดิบ
หากผ่านป่าไปได้จะถึงเนินสวรรค์ครับ   จะให้บรรยาวิวทิวทัศน์รอบเนินสวรรค์ไหมครับ 5555

เห็นทีว่าไม่ต้องก็ได้ครับพี่  เยาะเย้ย  ที่เหลือผมไปเองได้ คิก คิก

หน้า: 1 ... 428 429 430 [431] 432 433 434 ... 807
  พิมพ์