เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:15:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 433 434 435 [436] 437 438 439 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3811505 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #6525 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 01:40:09 PM »

ตกลง โครงการ 5 ได้ของกันหรือยังครับ  ผมพึ่งมาหาบ้านเก่าเจอ

ตามอะไรไม่ค่อยทัน

ผมอยู่โครงการ 6 เริ่มกันหรือยัง
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #6526 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 02:28:08 PM »

ตกลง โครงการ 5 ได้ของกันหรือยังครับ  ผมพึ่งมาหาบ้านเก่าเจอ

ผมอยู่โครงการ 6 เริ่มกันหรือยัง
โครการ 5 น่าจะใด้ของประมาณกลางเดือนหน้าครับคุณNok

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #6527 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 04:23:38 PM »

โครการ 5 น่าจะใด้ของประมาณกลางเดือนหน้าครับคุณNok

ใครอยากขายจองโครงการ 5 รบกวนแจ้งด้วยครับ Grin Grin Grin Grin
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #6528 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 05:33:56 PM »

โครงการที่ 6 เขาเริ่มลงชื่อกันแล้วนะครับ  ส่วนโครงการที่ 5  เห็นเขาว่าของจะมากลางเดือน  ธันวาคม  นะครับ  แล้วเสือนกหายไปไหนมาครับ  ไม่อย่างนั้นคงได้เข้าไปอยู่โครงการ  5  กับเขาไปแล้วนะ  พอดีเงินผมไม่พอเลยมารอโครงการที่ 6
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6529 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 05:41:26 PM »

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบเรื่องเติมลม แล้วถังดำน้ำเราจะต้องเติมลมใหม่ที่ระดับลมเหลือไรครับ AA410 ยิงแม่นระยะ 50 เมตรต้องใช้ลมระดับไหนครับ อาจเคยอ่านผ่านตามาแล้วแต่จำไม่ได้ครับ รบกวนถามอย่าหาว่ากวนใจนะครับ

AA S410 Xtra FAC .22 จะมีความแม่นยำมากที่สุดในช่วงแรงดันอากาศ 170-120 บาร์ ครับ เมื่อแรงดันเหลืออยู่ 110 บาร์ก็ต้องเติมลมแล้วครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6530 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 05:56:35 PM »

ตามจนเจอแล้ว คุณ magnum-60 ผมมีเรื่องจะบอก คือโครงการ 5  โพสกันมาเป็นเดือน
ไม่ยักกะมีใครเห็นว่าลำดับ 18 มันหายไปไหน ก็เลยกลายเป็นว่า ปืน 45 กระบอก กลายเป็น 44 กระบอก

แล้วรายชื่อในโครงการ 6 ที่จอง s410 ก่อนคุณ magnum เขายกเลิก ก็ต้องมาถึงคุณ magnum
แต่ผมก็ไม่ทราบว่า โครงการ 6  ท่านจองเป็นรุ่นอะไรครับ ก็เพราะผมไม่ทราบผมเลยดันคุณ สันติชน
ที่จ่อหลังท่านขึ้นไปในโครงการ 5   ก่อน 

ถ้าหากท่าน magnum พร้อมก็ต่อเข้าไปอีกเลยครับ ปืนมี กระสุนพร้อม ถ้าไม่มีผมยกลำดับของผมให้เอ้า..
แต่ถ้าหากยังไม่พร้อม เราค่อยรอรับปืนพร้อมกันในโครงการ 6 ได้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบว่าโดนเสียบแล้วนะ

จริงแล้วเสือนก จะต้องอยู่ในโครงการ 5.5 ครับ ตามลำดับที่ผมได้จัดเอาไว้ เสือแม็ก ลำดับที่ 20 และเสือนก ลำดับที่ 21 เมื่อเสือแม็กไม่พร้อม คิวต่อไปก็คือเสือนก แต่เสือนกก็เงียบหายไปนานไม่เข้ามาดูจนผมไม่แน่ใจ ทั้งๆ ที่เสือนกจะต้องได้คิวของคุณ Sirisak ด้วยซ้ำ  แต่ไม่เป็นไร คุณสิทธาบอกว่าจะยอมเสียสละลำดับที่ 2 ให้กับเสือแม็ก เมื่อเสือแม็กไม่พร้อมคนถัดไปที่ได้สิทธิ์ก็คือเสือนกครับ

ขอแสดงความยินดีที่คุณสิทธา ไม่ต้องเสียเงินในโครงการ 5 และยังรักษาสัญญาที่ให้ไว้กับภรรยาว่าจะมีปืนแค่ 2 กระบอกไว้ได้ดังเดิม  และขอแสดงความยินดีที่เสือนกได้ร่วมขบวนรถไฟเที่ยวนี้และได้จ่ายเงินคืนไปให้คุณสิทธาพร้อมกับเสียเงินค่าน้องสุด สวย โหด โตะระแม่น และอุปกรณ์จนหมดตูด..ด...ด  ด้วยกันอิอิ     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2009, 06:16:52 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #6531 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 06:23:15 PM »

พูดถึงเรื่องสูบลม วันนี้นัดเด็กๆที่บ้านปั่นจักรยานตอนเย็น
ก็เลยต้องไปรื้อเอาจักรยานที่เก็บไว้ 3 คัน ออกมาเติมลม
เติมคันแรกยังสบายๆ แต่พอคันที่2 ออกอาการครับ
ต้องคอยเปลี่ยนท่าในการสูบลมอยู่เรื่อยๆ
กว่าจะสูบเต็มทั้ง3คันเล่นเอามือและขาสั่นไปเหมือนกัน อ๋อย
แต่ที่น่าสนใจคือกระบอกสูบลมมีความร้อนเกิดขึ้น
ผมเลยคิดไปว่าสงสัยที่เคยมีบางท่านบากว่าแฮนปั๊มเสียง่าย
น่าจะมาจากการเสียดสีและความร้อนที่เกิดขึ้นนี่เอง
ยางและซีลต่างๆจึงหมดอายุเร็วเนื่องจากไม่มีระบบหล่อลื่น

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6532 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 06:27:05 PM »

ตามจนเจอแล้ว คุณ magnum-60 ผมมีเรื่องจะบอก คือโครงการ 5  โพสกันมาเป็นเดือน
ไม่ยักกะมีใครเห็นว่าลำดับ 18 มันหายไปไหน ก็เลยกลายเป็นว่า ปืน 45 กระบอก กลายเป็น 44 กระบอก

แล้วรายชื่อในโครงการ 6 ที่จอง s410 ก่อนคุณ magnum เขายกเลิก ก็ต้องมาถึงคุณ magnum
แต่ผมก็ไม่ทราบว่า โครงการ 6  ท่านจองเป็นรุ่นอะไรครับ ก็เพราะผมไม่ทราบผมเลยดันคุณ สันติชน
ที่จ่อหลังท่านขึ้นไปในโครงการ 5   ก่อน 

ถ้าหากท่าน magnum พร้อมก็ต่อเข้าไปอีกเลยครับ ปืนมี กระสุนพร้อม ถ้าไม่มีผมยกลำดับของผมให้เอ้า..
แต่ถ้าหากยังไม่พร้อม เราค่อยรอรับปืนพร้อมกันในโครงการ 6 ได้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบว่าโดนเสียบแล้วนะ

จริงแล้วเสือนก จะต้องอยู่ในโครงการ 5.5 ครับ ตามลำดับที่ผมได้จัดเอาไว้ เสือแม็ก ลำดับที่ 20 และเสือนก ลำดับที่ 21 เมื่อเสือแม็กไม่พร้อม คิวต่อไปก็คือเสือนก แต่เสือนกก็เงียบหายไปนานไม่เข้ามาดูจนผมไม่แน่ใจ ทั้งๆ ที่เสือนกจะต้องได้คิวของคุณ Sirisak ด้วยซ้ำ  แต่ไม่เป็นไร คุณสิทธาบอกว่าจะยอมเสียสละลำดับที่ 2 ให้กับเสือแม็ก เมื่อเสือแม็กไม่พร้อมคนถัดไปที่ได้สิทธิ์ก็คือเสือนกครับ

ขอแสดงความยินดีที่คุณสิทธา ไม่ต้องเสียเงินในโครงการ 5 และยังรักษาสัญญาที่ให้ไว้กับภรรยาว่าจะมีปืนแค่ 2 กระบอกไว้ได้ดังเดิม  และขอแสดงความยินดีที่เสือนกได้ร่วมขบวนรถไฟเที่ยวนี้และได้จ่ายเงินคืนไปให้คุณสิทธาพร้อมกับเสียเงินค่าน้องสุด สวย โหด โตะระแม่น และอุปกรณ์จนหมดตูด..ด...ด  ด้วยกันอิอิ     

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
พี่ทศครับพี่สิทธายังมีโควต้าจองอีก 2 กระบอกไม่ใช่เหรอครับ
รู้สึกว่างานนี้พี่สิทธาจะจองทั้งหมด 3 กระบอก คิก คิก คิก คิก
แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขอแสดงความยินดีกับพี่สิทธาด้วยครับ
พี่ไม่ต้องผิดคำพูดแล้ว ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6533 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 09:25:24 PM »

ที่จ่อหลังท่านขึ้นไปในโครงการ 5   ก่อน 

จะเอาจริงหรือเปล่า แต่ไม่ได้ด้ามรุ่นมีรูนะครับ 
หากปืนหมดร้านจริง ๆ ผมจะถอยให้  ถ้าจะเอาก็โอนเงินได้เลยครับ
แต่ต้องขอราคาใหม่นะครับ เป็นค่าทำขวัญ เพราะรู้สึกขวัญเสียโม๊ด Cheesy Cheesy

ถ้าย้อนไปดูจะเห็นว่าผมไม่เคยได้โพสจอง แต่โดนอุ้มจับยัดคิว
เป็นคิวที่ 3 หรือ 2 จำไม่ได้ ก็ปล่อยเลยตามเลยแบบเอาไงเอากัน
กลัวเพื่อนไม่ได้ปืน เพราะจำนวนกระบอกไม่ถึง ไม่นึกว่ายอดจองจะล้นหลาม
ในเวลาอันรวดเร็ว  แล้วเสือนกหายไปไหนมาครับ ถึงปล่อยให้เสียสิทธิหมดเขตวางมัดจัด

ใจคอจะไม่ให้ผมได้ยิงสักนัด 2 นัดเชียวหรือ ฮือ ฮือ ฮือ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #6534 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 05:24:04 PM »

วันนี้สงใสไปเทียวกันหมดเงียบจังเลย อ๋อย

army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #6535 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 06:41:12 PM »

ใช่ครับพี่ วันนี้เงียบจริงๆ
รึ กำลังเชียร์บอลไทยกันอยู่ครับ
tan_tan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #6536 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 09:29:48 PM »

(น้องใหม่ครับ)  ต้องการซื้อปืนลม แต่งบน้อยครับ

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ (งบ 20000)

สั้น หรือยาวละครับ

ปืนยาวครับ
แบบสปริงหรือแบบอัดอากาศดีครับ(แนะนำด้วยครับ)

เป็นเสืออยู่ในป่า  ดีกว่าเป็นหมาอยู่ในเมือง
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #6537 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 09:56:52 PM »

ไปฉลองกันที่ไหนกันหว่า  เงียบเชียว  ไม่มีอะไรให้ตื่นเต้นเลย
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6538 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 10:15:02 PM »

(น้องใหม่ครับ)  ต้องการซื้อปืนลม แต่งบน้อยครับ

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ (งบ 20000)

สั้น หรือยาวละครับ

ปืนยาวครับ
แบบสปริงหรือแบบอัดอากาศดีครับ(แนะนำด้วยครับ)
ถ้าสนใจปืนสปริงที่ไม่ต้องใช้อุปกรณ์เสริมอะไรมาก มีแค่ปืนกับลูกกระสุนก็ยิงได้แล้ว
ไม่ลองถามพี่ MAGNUM-60 ดูครับ เห็นว่าช่วงนี้กำลังเร่งปั๊มสินสอด Grin
เพื่อขอน้องAA อยู่นะครับ
หรือไม่งั้นก็คุณ vornus เห็นวันก่อนประกาศหาเจ้าของใหม่อยู่เหมือนกัน

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #6539 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:05:07 PM »

ใครเคยใช้ลูกเบอร์ 1 แบบนี้บ้างหรือเปล่าครับ

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=77935.0

หน้า: 1 ... 433 434 435 [436] 437 438 439 ... 807
  พิมพ์