เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:25:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 438 439 440 [441] 442 443 444 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3811922 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6600 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:16:01 PM »

ส่วนตัวนี้เป็นขากล้องแบบชิ้นเดียว มีสมอล็อก สำหรับกล้องขนาดท่อ 25.4 มม. ราง 11 มม.
ตอนแรกก็ไม่ได้ตั้งใจสั่งมาสงสัยตอนลองออร์เดอร์เล่นๆแล้วลืมลมทิ้ง Huh
ผมเองก็ซุ่มซ่ามไม่ดูให้ดีก่อนจ่ายตัง....กลายเป็นได้มาโดยไม่ได้เจตนา
ผู้ใดอยากรับช่วงต่อแจ้งมาได้นะครับ  ไหว้ยิ้มีเลศนัย

แหวนรัดสำหรับกล้องเล็งท่อ 1 นิ้วครับ  สมอล๊อกตรงไหนผมเห็นเป็นรางเรียบไปจนสุด
หรือว่าติ่งดำ ๆ ตรงปลายโน้นครับ

คุณ komatsu รู้สึกว่าผมจะทำสายอ่อนหายไปไหนไม่รุ้นะ ว่าจะถ่ายรุปให้หลายครั้งแล้วแต่หาไม่เจอ
ผมคิดว่ามันต้องไปอยู่ที่เดียวกับแมกกาซีนที่หายไปครับ ยังไม่ลืมถ้าเจอจะถ่ายมาให้ดู
วันนี้จะกลับบ้านเร็ว ๆ จะรื้อทั้งบ้าน เพื่อเอามาถ่ายรูปให้ได้ ใจเย็น อย่าเพิ่งก๊อบ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6601 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:16:40 PM »

ส่วนตัวนี้เป็นขากล้องแบบชิ้นเดียว มีสมอล็อก สำหรับกล้องขนาดท่อ 25.4 มม. ราง 11 มม.
ตอนแรกก็ไม่ได้ตั้งใจสั่งมาสงสัยตอนลองออร์เดอร์เล่นๆแล้วลืมลมทิ้ง Huh
ผมเองก็ซุ่มซ่ามไม่ดูให้ดีก่อนจ่ายตัง....กลายเป็นได้มาโดยไม่ได้เจตนา
ผู้ใดอยากรับช่วงต่อแจ้งมาได้นะครับ  ไหว้ยิ้มีเลศนัย

แล้วแบบนี้จะต้องทำอย่างไร  ไม่ต้องสั่งมาใหม่หรือครับ

* 20080326.jpg (47.15 KB, 1008x365 - ดู 504 ครั้ง.)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #6602 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:19:38 PM »

เจ้านี่ก็อีกตัวต้องชักแม่น้ำไม่รู้จักกี่สายมาอ้างกว่าจะมั่วได้งบมา
งานนี้เรียกว่าเปลืองตัวสุดๆ ทำไงได้ ก็ใจมันรัก หลงรัก หลงรัก
นี่ยังมีสนุ๊กอีกตัวที่ยังแก้ไม่ตก งานนี้ถูไถไปเรื่อยๆ เรียกว่าปลาไหลเรียกพี่ หลงรัก หลงรัก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6603 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:24:48 PM »

ตอนแรกลองส่องดู คิดว่าถูกต้มซะแแล้ว ตกใจ
เนื่องจากตอนลองพยามปรับแล้วปรับอีก
ทำไมเส้นเล็งมันไม่ชัดซักทีฟะ จะบ่นก็ไม่กล้า Angry
เนื่องจาก ผบ.นั่งคุมตรวจนับพัสดุอยู่ข้างๆ เดี๋ยวงานเข้าอีก  ยี๊
หลังจากลองอยู่เป็นชัั่วโมง  Embarrassedจึงทราบสามเหตุว่า ผมลืมใส่แว่นตา
โธ่เอ๊ยเวรกรรมจริงๆ รีบซะจนเฟอะฟะ เกือบไปแล้วมั๊ยล่ะ

แล้วไปสั่งซื้อมาจากเว็ปไหนกันหละครับ ราคา โอเค ไหม หมายถึงราคาไม่เกิน หกพัน

หาจากอีเบย์ครับพี่ ราคาโอเคไม่เกินหกพันครับพี่ทศอยู่ในงบ
แต่ฝาปิดกล้องเป็นแบบครอบ ไม่มีไซด์วิว สงสัยต้องเดือนร้อนพี่ 123DD อีกแล้ว

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6604 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:25:49 PM »

ตอนแรกลองส่องดู คิดว่าถูกต้มซะแแล้ว ตกใจ
เนื่องจากตอนลองพยามปรับแล้วปรับอีก
ทำไมเส้นเล็งมันไม่ชัดซักทีฟะ จะบ่นก็ไม่กล้า Angry
เนื่องจาก ผบ.นั่งคุมตรวจนับพัสดุอยู่ข้างๆ เดี๋ยวงานเข้าอีก  ยี๊
หลังจากลองอยู่เป็นชัั่วโมง  Embarrassedจึงทราบสามเหตุว่า ผมลืมใส่แว่นตา
โธ่เอ๊ยเวรกรรมจริงๆ รีบซะจนเฟอะฟะ เกือบไปแล้วมั๊ยล่ะ

แล้วไปสั่งซื้อมาจากเว็ปไหนกันหละครับ ราคา โอเค ไหม หมายถึงราคาไม่เกิน หกพัน

หาจากอีเบย์ครับพี่ ราคาโอเคไม่เกินหกพันครับพี่ทศอยู่ในงบ
แต่ฝาปิดกล้องเป็นแบบครอบ ไม่มีไซด์วิว สงสัยต้องเดือนร้อนพี่ 123DD อีกแล้ว

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6605 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:27:10 PM »

อย่าลืมเตรียบงบไว้สำหรับตัวนี้ด้วยนะ ถึงจะต้องถู ต้องไถ ก็เพื่อสิ่งของอันเป็นที่รักยิ่ง  มันคุ้มค่าอยู่แล้วหละ

* 20080326.jpg (47.15 KB, 1008x365 - ดู 465 ครั้ง.)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6606 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:31:03 PM »

แล้วทำไมท่าน  ไม่ปรับเลนด์  ตาให้มันได้กับสายตาเลยละครับ  จะได้ไม่ต้องใส่แว่นตาเวลาที่จะยิงปืนนะ

ไม่ได้ครับพี่ยังไงก็ไม่ได้เด็ดขาดผมจะดูดีและหล่อสุดก็ตอนใส่แว่นนี่แหละครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ผมลองปรับแล้วครับ ทำยังไงก็มองเส้นเล็งไม่ชัดถ้าไม่ใส่แวน ผมสายตาสั้นครับ
ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6607 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:39:19 PM »

แหวนรัดสำหรับกล้องเล็งท่อ 1 นิ้วครับ  สมอล๊อกตรงไหนผมเห็นเป็นรางเรียบไปจนสุด
หรือว่าติ่งดำ ๆ ตรงปลายโน้นครับ

คุณ komatsu รู้สึกว่าผมจะทำสายอ่อนหายไปไหนไม่รุ้นะ ว่าจะถ่ายรุปให้หลายครั้งแล้วแต่หาไม่เจอ
ผมคิดว่ามันต้องไปอยู่ที่เดียวกับแมกกาซีนที่หายไปครับ ยังไม่ลืมถ้าเจอจะถ่ายมาให้ดู
วันนี้จะกลับบ้านเร็ว ๆ จะรื้อทั้งบ้าน เพื่อเอามาถ่ายรูปให้ได้ ใจเย็น อย่าเพิ่งก๊อบ

แม่นแล้วครับพี่สิทธา ไอ้แหลมๆที่อยู่ท้ายๆนั่นแหละครับ
พอดีฝีมือถ่ายผมของผมห่วย ภาพจึงไม่ค่อยสะท้อนจุดประสงค์ของผมซักเท่าไหร่ เศร้า
ว่าแต่พี่เล่นจะรื้อทั้งบ้านเลยเหรอครับ คงไม่ต้องถึงขั้นเอาหลักคา ประตู หน้าต่างออกนะครับ คิก คิก ไหว้
ให้ผมไปช่วยรื้อปล่าวครับ พี่พูดยังกับเดาใจผมออกเลยนะครับ
ไว้ได้สัมผัสตัวจริงเมื่อไหร่งานนี้ก๊อบกระจายครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6608 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:43:41 PM »

แล้วแบบนี้จะต้องทำอย่างไร  ไม่ต้องสั่งมาใหม่หรือครับ

ขาสำหรับกล้องที่สั่งเค้าก็มีมาให้อยู่แล้วครับ
เพียงแต่เจ้านี้ผมลองออร์เดอร์เพื่อดูค่าขนส่ง
พอเวลาจ่ายตังผมลืมลบทิ้ง มันก็เลยติดมาอย่างที่เห็นนี่แหละครับ
เลยต้องเอามาประกาศหาคนรับช่วงต่อไป

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6609 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:46:08 PM »

แล้วทำไมท่าน  ไม่ปรับเลนด์  ตาให้มันได้กับสายตาเลยละครับ  จะได้ไม่ต้องใส่แว่นตาเวลาที่จะยิงปืนนะ

ไม่ได้ครับพี่ยังไงก็ไม่ได้เด็ดขาดผมจะดูดีและหล่อสุดก็ตอนใส่แว่นนี่แหละครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ผมลองปรับแล้วครับ ทำยังไงก็มองเส้นเล็งไม่ชัดถ้าไม่ใส่แวน ผมสายตาสั้นครับ

แล้วตอนตัดผมถอดแว่นหรือเปล่าครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6610 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:49:23 PM »

อย่าลืมเตรียบงบไว้สำหรับตัวนี้ด้วยนะ ถึงจะต้องถู ต้องไถ ก็เพื่อสิ่งของอันเป็นที่รักยิ่ง  มันคุ้มค่าอยู่แล้วหละ

ตัวนี้แหละครับที่คิดหนัก.... เศร้า ราคาค่อนข้างรุนแรงพอๆกับปืนที่แรงเหลือเกิน Undecided
ตอนนี้กำลังคิดหนักอยู่เลยว่าจะทำไง...

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6611 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:53:34 PM »

แล้วตอนตัดผมถอดแว่นหรือเปล่าครับ

ถอดครับพี่ว่าต่มันเกี่ยวกันด้วยเหรอครับ Huh Huh  เอ.....หรือว่ามีอะไรแอบแฝง ยิ้มีเลศนัย

vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6612 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 04:08:30 PM »

ราคาค่าตัวน้องคนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ครับพี่ ทศ แอร์เรนเจอ

marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #6613 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 04:32:42 PM »

เอา ปืนราคาถูก มาให้พี่ๆ ดูกันเล่นๆครับ
http://www.archerairguns.com/AR2078A-Chinese-Air-Rifle-p/ar2078a.htm
บังแอ็ด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6614 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 06:23:25 PM »

อย่าคุยให้มากมัก...สงสารคนที่มีเงินน้อยบ้าง..ขอบคุณคับ
หน้า: 1 ... 438 439 440 [441] 442 443 444 ... 807
  พิมพ์