เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:29:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 441 442 443 [444] 445 446 447 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3812035 ครั้ง)
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6645 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 03:38:49 PM »

บ๊ะ ทามไมมันเหมือนไข่จริงๆ มากๆ เลย พี่ๆ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #6646 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 07:24:53 PM »

แล้วที่บ้านเราจะหาลูกยิงได้เหรอครับ ลูกมันไม่ปลิวไปหมดเหรอครับพี่

อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ก็เห็นผู้ดีอังกฤษมันใช้ลูก RWS Superdome 14.5 grains ยิงก็ไม่ขี้เหร่เท่าไหร่ครับ  นัยว่าความแรงไม่มีผลต่อความแม่นยำ ก็คงเหมือนๆ กับน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่น นี่แหละครับ  ถ้าลูกมันหนักไม่พอก็หาขี้ผึ้งมาหยอด เอาลูกปืนเหล็กกลมๆ ที่ใส่ได้พอดีกับโพรงท้ายกระสุนแล้วหยอดกาวช้างก็คงจะโอเค หรือกะแกะเอาเม็ดลูกปรายของปืนลูกซองที่มีขนาดพอดีมาใส่แทนลูกเหล็กก็จะหนักมากขึ้นอีกก็คงจะพอใช้ได้แหละครับ

ประมาณนี้ได้ไหมครับอาจารณ์  ตามหลังอาจารณ์แมวไม่กัด
   แบบว่าอยากโชว์ไอ้ที่คีบเม็ดลูกเหล็กน่าคร้าบ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #6647 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 07:44:27 PM »

แล้วที่บ้านเราจะหาลูกยิงได้เหรอครับ ลูกมันไม่ปลิวไปหมดเหรอครับพี่

อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ก็เห็นผู้ดีอังกฤษมันใช้ลูก RWS Superdome 14.5 grains ยิงก็ไม่ขี้เหร่เท่าไหร่ครับ  นัยว่าความแรงไม่มีผลต่อความแม่นยำ ก็คงเหมือนๆ กับน้องสุดสวย โหด โคตะระแม่น นี่แหละครับ  ถ้าลูกมันหนักไม่พอก็หาขี้ผึ้งมาหยอด เอาลูกปืนเหล็กกลมๆ ที่ใส่ได้พอดีกับโพรงท้ายกระสุนแล้วหยอดกาวช้างก็คงจะโอเค หรือกะแกะเอาเม็ดลูกปรายของปืนลูกซองที่มีขนาดพอดีมาใส่แทนลูกเหล็กก็จะหนักมากขึ้นอีกก็คงจะพอใช้ได้แหละครับ

ประมาณนี้ได้ไหมครับอาจารณ์  ตามหลังอาจารณ์แมวไม่กัด
   แบบว่าอยากโชว์ไอ้ที่คีบเม็ดลูกเหล็กน่าคร้าบ

ตะกั่วถ่วงสำหรับตกปลาสวยมากครับพี่ดุก แบบนี้+1ครับ เยี่ยม
น้ำหนักเท่าไหร่ครับ ยังไงก็แบ่งให้ผมเอาไปตกปลาบ้างนะครับพี่  ไหว้
ว่าแต่พี่หายดีแล้วเหรอครับ ยังไงก็เพลาๆบ้างนะครับ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #6648 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:00:36 PM »

กลับมาแล้วมือล่าสังหารตัวแพร่เชื้อไข้หวัดนกผู้ปิดทองหลังพระ อาจโดนคนอื่นตำหนิแบบปากว่าตาขยิบ สไนเปอร์สิทธา หลังจากห่างหายไปนานไม่ยอมเอาประสพการณ์จริงมาแบ่งปันต้องโทรตาม มาคราวนี้เอาไข่มาโชว์ด้วยสองลูก ใหญ่ไม่เท่ากันแต่พอทอดใส่จานแล้วกลับเท่ากันได้แปลกดี แถมได้เจาะไข่แดงอีกหากอิจฉาจัง รออ่านเหยี่ยวถลาลมอยู่นะครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #6649 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:59:21 PM »

ท่าน 123 ได้ไอเดียอีกเเล้วครับ  ว่าแต่ว่าใส่ลูกปืนจักรยานเข้าไปเเล้วเวลายิงไปคงจะไม่หลุดออกกลายเป็นสะเก็ดนะครับ สงสัยอาจจะต้องใช้กาวหยอดลงไปนิดหน่อยด้วยสิ่ครับเพื่อความชัว
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6650 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 11:02:49 PM »

อย่าบอกนะว่าท่าน 123DD  แอบไปโคลนเวอร์เนียร์ Mitutoyo ของเขามาอีกอิอิ  ถ้าแบบนี้ขอซื้อ 1 ชิ้นเลยครับ ส่งมาให้ด่วน
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6651 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 11:04:19 PM »

ท่าน 123 ได้ไอเดียอีกเเล้วครับ  ว่าแต่ว่าใส่ลูกปืนจักรยานเข้าไปเเล้วเวลายิงไปคงจะไม่หลุดออกกลายเป็นสะเก็ดนะครับ สงสัยอาจจะต้องใช้กาวหยอดลงไปนิดหน่อยด้วยสิ่ครับเพื่อความชัว

ต้องหยอดกาวช้างลงไปด้วยครับท่าน มันจึงจะติดกันไปไม่หลุดออกเวลายิง
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #6652 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 11:45:17 PM »

อย่าบอกนะว่าท่าน 123DD  แอบไปโคลนเวอร์เนียร์ Mitutoyo ของเขามาอีกอิอิ  ถ้าแบบนี้ขอซื้อ 1 ชิ้นเลยครับ ส่งมาให้ด่วน

แฮะๆๆ   ถ้าขโมยเวอร์เนียร์ก็พอได้ครับ  ยิ้มีเลศนัย

"เป็นความสามารถเฉพาะส่วนตัวห้ามเลียนแบบ"  ขำก๊าก ขำก๊าก " เด็กอายุต่ำกว่า 50ปี ผู้ปกครองต้องให้คำแนะนำ " ขำก๊าก ขำก๊าก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #6653 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 12:20:58 AM »

ขอปรึกษา ผู้รู้และเพื่อนๆ ส.ม.ช.ครับ
  คือว่ารูลมที่ออกจากถังแล้วผ่านอะแด็ปเตอร์ บอกไม่ถูกโว้ย เอ้ย ครับ ดูรูปประกอบดีกว่า

คือว่ารูลมออกมันมีความแตกต่างกันมากครับ  อยากจะทราบว่ามันมีผลเสียหรือดีอย่างไรครับ 
 รูลมออกของ Anschutz เส้นผ่านศูนย์กลาง=0.03ม.ม.ประมาณนี้ครับกะด้วยสายตาอันแม่นยำ 5566
 รูลมออกของ yoke ตามรูปครับ  เส้นผ่านศูนย์กลาง=3.4 ม.ม.ครับ

รูปล่างเอามาเปรียบเทียบครับว่า ดอกสว่านเส้นผ่านศูนย์กลาง=0.96 ม.ม.ครับ มันก็ยังใหญ่กว่ามากครับ  หาดอกสว่าน0.03 ม.ม.ไม่เจอครับจะได้ชัวๆ
     ผมคิดว่ารูใหญ่จะ อ.ต.ร.นะครับ คุณ อู๋ เคยเห็นคุณมนตรีเติมลมเข้ากระบอกลมของAnschutz ซึ้งรูเล็กมากแป๊บเดียว150บาร์ เป็นห่วงครับ  ยังไงก็รอผู้รู้ก็แล้วกันครับ
   รูใหญ่ รูเล็กเนี้ยเปิดช่องให้พวกอำอีกแล้ว
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #6654 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 12:29:58 AM »

ต้องหยอดกาวช้างลงไปด้วยครับท่าน มันจึงจะติดกันไปไม่หลุดออกเวลายิง
หยอดด้วยเทียน  ก็อยู่แล้วท่าน  น้ำหนักมันอาจจะหนักได้ที่  แต่ผิวตะกั่วจะแข็งพอที่จะหมุนตามเกลียวออกไปหรือไม่  อันนี้ ก็จะเป็นปัญหาให้ต้องเอาไปคิดอีกทีนะครับ  เพราะแรงอัดที่สูงมากๆ  กระสุนก็หนักด้วย  ผมกลัวว่า กระสุนจะครูดไปกับเกลียวลำกล้อง  แทนที่จะหมุนตามเกลียวไปนะครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #6655 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 07:06:20 AM »

ขอปรึกษา ผู้รู้และเพื่อนๆ ส.ม.ช.ครับ
  คือว่ารูลมที่ออกจากถังแล้วผ่านอะแด็ปเตอร์ บอกไม่ถูกโว้ย เอ้ย ครับ ดูรูปประกอบดีกว่า

คือว่ารูลมออกมันมีความแตกต่างกันมากครับ  อยากจะทราบว่ามันมีผลเสียหรือดีอย่างไรครับ 
 รูลมออกของ Anschutz เส้นผ่านศูนย์กลาง=0.03ม.ม.ประมาณนี้ครับกะด้วยสายตาอันแม่นยำ 5566
 รูลมออกของ yoke ตามรูปครับ  เส้นผ่านศูนย์กลาง=3.4 ม.ม.ครับ

รูปล่างเอามาเปรียบเทียบครับว่า ดอกสว่านเส้นผ่านศูนย์กลาง=0.96 ม.ม.ครับ มันก็ยังใหญ่กว่ามากครับ  หาดอกสว่าน0.03 ม.ม.ไม่เจอครับจะได้ชัวๆ
     ผมคิดว่ารูใหญ่จะ อ.ต.ร.นะครับ คุณ อู๋ เคยเห็นคุณมนตรีเติมลมเข้ากระบอกลมของAnschutz ซึ้งรูเล็กมากแป๊บเดียว150บาร์ เป็นห่วงครับ  ยังไงก็รอผู้รู้ก็แล้วกันครับ
   รูใหญ่ รูเล็กเนี้ยเปิดช่องให้พวกอำอีกแล้ว

แม่นแล้วครับพี่ดุกขนาดของรูอย่างน้อยต้องเกี่ยวข้องกับ

1 ปริมาณอากาศที่ผ่านรู
2ความเร็วของอากาศที่ผ่านรู

ถ้าเป็นของไหลก็จะเห็นความแตกต่างกันมาก
เนื่องจากการคำนวณการไหลผ่านจากรูขนาดเล็กมากต่างกันจากรูทั่วไป

ถ้าเป็นอากาศผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับคงต้องรอผู้รู้มาตอบ Grin

kaeangkri
Full Member

คะแนน 10

"สิ่งที่ต้องทำ กับ สิ่งที่อยากจะทำ"

« ตอบ #6656 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:28:09 AM »

แวะมาขอบคุณ คุณ ma-t ครับ ได้รับของที่ส่งแล้ว ถูกใจมากครับ.
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6657 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:16:50 AM »

รูเล็กรูใหญ่ มันมีพื้นที่รับแรงต่างกันครับ รูใหญ่มีพื้นที่ในรูมากกว่าก็ต้องรับแรงมากกว่า
ดังนั้นถ้าวัสดุไม่แข็งแรงพอพวกรูใหญ่อาจมีการกระจายได้จึงอันตรายกว่าพวกรูเล็กครับ
งานแรงดันสูงควรใช้รูเล็ก ๆ ครับ เป็นการลดแรงดันในรูไปในตัวด้วย
ลองถามเชิงลึกกับคุณ komatsu ดูก็ได้ครับ เหมือนไฮดรอลิกนั้นหละครับ
thanes
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #6658 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:42:45 AM »

เข้ามาหาข้อมูลครับ Grin

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #6659 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:26:17 PM »

ข้อมูลหัวต่อของ airarm ครับสามารถใส่กับแฮนด์ปั้มของ  ฮัดซานได้เลยครับไม่ต้องทำอุปกรณ์เพิ่มเติมครับ

หน้า: 1 ... 441 442 443 [444] 445 446 447 ... 807
  พิมพ์