เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:15:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 456 457 458 [459] 460 461 462 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3811488 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #6870 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 06:19:19 AM »

ผมชอบรุ่นนี้ครับ แต่คงคว้ามาครองไม่ไหว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ถ้าเอาเจ้านี่เข้าบ้านมีหวัง
ทั้งคนทั้งปืนต้องไปนอนวัดแน่ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

มันมีปัญาตรง ผ.บ.ท.บ. ไม่อนุมัติใช่ไหมครับ เอิ๊กๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก
นี่แหละครับปัญหาใหญ่ ไม่รู้จะเอาเหตุอะไรมาอ้างให้มันเข้าท่า  คิก คิก คิก คิก
เพราะแค่ชอบหรือว่าอยากได้คงยังไม่พอ

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #6871 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:16:08 AM »

ผมชอบรุ่นนี้ครับ แต่คงคว้ามาครองไม่ไหว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ถ้าเอาเจ้านี่เข้าบ้านมีหวัง
ทั้งคนทั้งปืนต้องไปนอนวัดแน่ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ดูปืนรุ่นนี้แล้วผมว่าตัวปืนดูรูปทรงมันคลายๆกับเจ้า S 410 ของเราเลยนะครับดูจากภายนอกแล้วต่างกันที่ตัวพานท้ายกับถังลมนะครับแต่ภายในนี่ไม่รู้จะเป็นยังไงปืนกระบอกนี้ถึงได้มีความสามารถสูงเพิ่มขึ้นไปอีกพร้อมกับราคาด้วยนะครับ

แต่ตอนนี้ผมอยากทราบจังเลยครับว่าเจ้ากล้องตัวที่ติดอยู่กับปืนกระบอกนี้เป็นรุ่นไหนและยี่ห้ออะไรจังเลยครับ Grin

ที่อยากได้เจ้านี่ก็เพราะความแรงครับตั้ง 80 ฟุต-ปอนด์

Air Ranger กระบอกนี้ความแรงถือได้ว่า ok ครับ ความแรงผ่าน แต่ที่น่าทึ่งกว่านั้นคือด้วยหลอดลมขนาดใหญ่ขนาด 400-500cc มันชั่งใหญ่เหลือเกิน  Shocked อัดลมเต็ม 200Bar ทำให้สามารถยิงได้สูงสุดถึง 500 นัดต่อการเติมลม 1 ครั้ง ด้วยความเร็วประมาณ 570Fps. ชั่งเยี่ยมยอดจริงๆเติมลมครั้งเดียวยิงจนลืมกันไปเลย

* Air Ranger.jpg (86.55 KB, 507x640 - ดู 3096 ครั้ง.)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6872 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:37:03 AM »

ดูข้อมูลมันไม่คุ้นยังไงไม่รู้นะ  บรรทัด .22 สุดท้าย 2 บรรทัดล่าง
น้ำหนักกระสุนเท่ากัน 28 gr ความเร็วต่ำกว่ากลับให้ power มากกว่า น่าจะสลับกันนะครับ
น่าจะเป็นปืนแรงจริงครับ กระสุนน้ำหนักมากขนาดนั้นยังทำความเร็วได้ 800 ขึ้นไป

มีคำถาม
1. กระสุนขนาด .25 ในไทยหามีแหล่งขายหรือเปล่า
2. กระสุน  .22 น้ำหนัก 20.5,  28 gr หาซื้อได้ที่ไหน  ยี่ห้อ barracuda  ราคาต่อนัดเกือบเท่ากระสุนลูกกรดแล้ว
จะเอามายิงเรื่อยเปือยคงไม่ไหว 

แล้วถ้าเอามายิงในบ้านมิพังไปหมดหรือครับ แค่ hw100 ผมก็ผสมปูนฉาบรั้วไม่ทันแล้วละครับ
เรื่องเสียงก็คงดังเกินปืนอัดลมทั่วไป เดี๋ยวก็มีการแก้กฏหมายใหม่บังคับ ห้ามยิงปืนอัดลมในบ้านเพิ่มขึ้นมา

คนผ่านมา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6873 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 12:56:50 PM »

แต่ไม่รู้ว่าตัวไหน จะทน จะแม่นกว่ากัน p70 กะ 110 FT พี่ทศเทใจให้ตัวไหนครับ

ถ้าให้เลือก ก็ต้องบอกว่า เอาสไตเออร์ แอลจี 110 เอฟที  แหละครับ  เอาลงแข่งมันชนะเห็นๆ อยู่แล้วแบบไม่ต้องลุ้น  พี 70 ต้องมีลุ้นบ้างว่าจะได้ที่ 2 หรือ 3  จะเอาที่ 1 คงยาก เพราะยังไม่เคยล้มแชมป์อย่าง 110 เอฟทีลงได้  เหมือนกับปืนสปริงลูกสูบที่ยังไม่มีใครล้ม ทีเอ็กซ์ 200 ลงได้เช่นกัน ในการแข่งฟิลด์ ทาร์เก็ต  แล้วเราจะไปซื้อปืนที่แพงกว่าตั้ง 1000 เหรียญยูเอส ทำไมในเมื่อมันก็ยิงแม่นเท่าๆ กันจริงไหม

ขอบถามหน่อยครับ พอดีกำลังสนใจรุ่นนี้ครับ ที่ P70 ทั้ง LG110FT ราคามันเท่ากัน

แต่สรุป LG110FT แม่น กว่าใช่มั้ยครับ มันราคาเท่าๆกันจะได้เอา LG110FT แล้วจะเข้ามาร่วมก๊วยหมดตูด
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #6874 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 03:08:06 PM »

โครงการ 6 เดือนมีนาผมว่าเร็วไปนะครับน่าจะเกินนั้นออกไปอีกสักหน่อย ขอปอสามถี่เกรงใจนายทะเบียนครับ

สำหรับผมนายทะเบียนไม่ต้องเกรงใจครับ  5566  ยิ้มีเลศนัย      ผ.บ.ท.บ.  กับ สตางค์ ครับที่ผมเกรงใจ ไหว้
จริง ๆ ก็เกรงใจทุกอย่างแหละครับ แต่ผบ.ทบ. นี่ผมคุยแล้วสรุปว่าขอซื้อครับ แล้วจะติดราคาไว้ให้ถ้าเป็นอะไรไปให้ขายให้หมด เล่นลูกนี้เงียบเลย กลัวเราเป็นอะไรหรืออยากขายปืนไม่แน่ใจสะแล้ว
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #6875 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 03:39:14 PM »

ดูข้อมูลมันไม่คุ้นยังไงไม่รู้นะ  บรรทัด .22 สุดท้าย 2 บรรทัดล่าง
น้ำหนักกระสุนเท่ากัน 28 gr ความเร็วต่ำกว่ากลับให้ power มากกว่า น่าจะสลับกันนะครับ
น่าจะเป็นปืนแรงจริงครับ กระสุนน้ำหนักมากขนาดนั้นยังทำความเร็วได้ 800 ขึ้นไป

มีคำถาม
1. กระสุนขนาด .25 ในไทยหามีแหล่งขายหรือเปล่า
2. กระสุน  .22 น้ำหนัก 20.5,  28 gr หาซื้อได้ที่ไหน  ยี่ห้อ barracuda  ราคาต่อนัดเกือบเท่ากระสุนลูกกรดแล้ว

แล้วถ้าเอามายิงในบ้านมิพังไปหมดหรือครับ แค่ hw100 ผมก็ผสมปูนฉาบรั้วไม่ทันแล้วละครับ
เรื่องเสียงก็คงดังเกินปืนอัดลมทั่วไป เดี๋ยวก็มีการแก้กฏหมายใหม่บังคับ ห้ามยิงปืนอัดลมในบ้านเพิ่มขึ้นมา

ผมเคยเห็นอยู่นะครับ ขนาด .25 แต่นานมากเเล้วประมาณ 10 ปีที่เเล้ว แถววังบูรพาขายเกลื่อนเลย แต่ปัจจุบันไม่เห็นเเล้วครับ แต่ตอนนั้นผมยังไม่ได้สนใจปืนอัดลมเท่าไหร่ ช่วงนั้นกำลังหันไปเล่น .22RL เพราะกระสุนถูกมาก ซื้อทียกแพ็ค 10 กล่อง ตกนัดละบาทเศษเอง
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #6876 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 03:41:50 PM »

มันแปลกดีนะ  เงินเราก็หามาเอง  ตัวเขาเราก็หาเงินไปขอมา  แต่พอความสุขของเรากลับมาห้ามเราได้  เอาอย่างนี้ไอ้น้อง   เข้าไปคุยเลยว่า  น้องจ๋าพี่ขอมีความสุขกับการยิงปืนลมเล่น  แต่ถ้าน้องไม่เห็นดีด้วยพี่ก็ไม่ว่า  พี่ก็จะแอบไปมีเมียน้อย  ไม่มาคอยกวนใจเธอให้ลำบากใจ  เอาแบบนี้เลยครับ
Terk Kung
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #6877 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 03:58:00 PM »

สงสัยผมคงต้องหาคู่ประเภทที่ชอบเล่นปืนเหมือนกันซะเเล้วจะได้ตัดปัญหาเรื่องความสุขกับปืน ดีไม่ดีไม่ใช่ช่วยกันซื้อเข้ามาเก็บไว้เต็มบ้าน  คิก คิก
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6878 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 06:02:20 PM »

มันแปลกดีนะ  เงินเราก็หามาเอง  ตัวเขาเราก็หาเงินไปขอมา  แต่พอความสุขของเรากลับมาห้ามเราได้  เอาอย่างนี้ไอ้น้อง   เข้าไปคุยเลยว่า  น้องจ๋าพี่ขอมีความสุขกับการยิงปืนลมเล่น  แต่ถ้าน้องไม่เห็นดีด้วยพี่ก็ไม่ว่า  พี่ก็จะแอบไปมีเมียน้อย  ไม่มาคอยกวนใจเธอให้ลำบากใจ  เอาแบบนี้เลยครับ

อยากทำอย่างพี่แม๊กว่าเหมือนกันครับ ติดที่ว่าเกรงจายยยเท่านั้นเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6879 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 08:27:35 PM »

มีคำถาม

ผมเคยเห็นอยู่นะครับ ขนาด .25 แต่นานมากเเล้วประมาณ 10 ปีที่เเล้ว แถววังบูรพาขายเกลื่อนเลย แต่ปัจจุบันไม่เห็นเเล้วครับ แต่ตอนนั้นผมยังไม่ได้สนใจปืนอัดลมเท่าไหร่ ช่วงนั้นกำลังหันไปเล่น .22RL เพราะกระสุนถูกมาก ซื้อทียกแพ็ค 10 กล่อง ตกนัดละบาทเศษเอง

ที่เชียงใหม่ปี 2521 เชียงใหม่ ลูกกรดนัดละ 2 บาท ถ้าเป็นแมกนั่มนัดละ 7 บาท
ส่วนลูกปืนอัดลมเบอร์ 1 ตลับ 500 นัด ตลับละ 80-100 บาท
เบอร์ 2 ตลับ 500 นัด ตลับละ 100-110 บาท
แต่พอซื้อพบว่าส่วนใหญ่คิดราคา 100 บาทรวดเดียวหมด

ตอนนั้นเกี๋ยวเตี๋ยวชามละ 5 - 10 บาท 
ชามละ 3 บาทก็มีครับ แต่ตวัด 2 ครั้ง ไปทานแต่ละครั้งไม่ต่ำกว่า 3 ชาม
นักเรียนติดกันงอมแงม ตอนหลังโดนจับเพราะตำรวจสืบรู้ว่าก้นหม้อต้มกระดูกมีมัดต้นกัญชา
ผมก็รู้ตั้งแต่ไปทานแล้วว่าน้ำก๋วยเตี๋ยวมีกัญชา เพื่อนเจ้าถิ่นมันกระซิบบอกก่อนไป
มันบอกว่า ลำแต้ ๆ ลำแต้ ๆ  พอบ่ายกลับมาเรียนหัวเราะกันคิก ๆ แบบอารมณ์ดีครับ

จะเห็นว่าก๋วยเตี๋ยว 10-20 ชาม แลกกับกระสุนปืนอัดลม 1 ตลับ
พอมาดูสมัยนี้ก็สูสีครับ ลูกปืนอัดลมตลับละ 500 บาท ก็ทานก๋วยเตี๋ยวได้ 10 - 20 ชาม
ก็แสดงว่าราคากระสุนไม่ได้แพงขึ้นกว่าแต่ก่อนหรอกครับ
jirapon tip
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6880 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:27:22 PM »

พี่ครับขอถามหน่อยอีกนานแค่ไหนครับถึงจะได้กอดปืนที่สั่งไปครับพี่ๆท่านใดทราบบ้างครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #6881 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:33:48 PM »

หวั่นใจปืนล๊อตนี้จังเลยครับกลัวจะรีบทำให้ทันส่งก่อนวันคริสมาสต์แล้วจะไม่ค่อยได้มาตรฐานจังเลยครับ (แค่คิดเล่นๆนะครับ)ขออย่าให้เป็นดังที่คิดเลยนะครับ

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #6882 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:35:05 PM »

แต่ไม่รู้ว่าตัวไหน จะทน จะแม่นกว่ากัน p70 กะ 110 FT พี่ทศเทใจให้ตัวไหนครับ

ถ้าให้เลือก ก็ต้องบอกว่า เอาสไตเออร์ แอลจี 110 เอฟที  แหละครับ  เอาลงแข่งมันชนะเห็นๆ อยู่แล้วแบบไม่ต้องลุ้น  พี 70 ต้องมีลุ้นบ้างว่าจะได้ที่ 2 หรือ 3  จะเอาที่ 1 คงยาก เพราะยังไม่เคยล้มแชมป์อย่าง 110 เอฟทีลงได้  เหมือนกับปืนสปริงลูกสูบที่ยังไม่มีใครล้ม ทีเอ็กซ์ 200 ลงได้เช่นกัน ในการแข่งฟิลด์ ทาร์เก็ต  แล้วเราจะไปซื้อปืนที่แพงกว่าตั้ง 1000 เหรียญยูเอส ทำไมในเมื่อมันก็ยิงแม่นเท่าๆ กันจริงไหม

ขอบถามหน่อยครับ พอดีกำลังสนใจรุ่นนี้ครับ ที่ P70 ทั้ง LG110FT ราคามันเท่ากัน

แต่สรุป LG110FT แม่น กว่าใช่มั้ยครับ มันราคาเท่าๆกันจะได้เอา LG110FT แล้วจะเข้ามาร่วมก๊วยหมดตูด

ราคา lg 110 ft ถูกกว่านิดหน่อยครับ  ส่วนความแม่นยำไม่ต่างกันมากมายหรอกครับมีปัจจัยหลายอย่างครับ  อาทิ ฝีมือผู้ยิง กระสุน เป็นต้น  
แต่สำหรับ กลุ่มเทส จากโรงงาน ที่ใช้เครื่องมือจับกลุ่มพอพอกันละครับ  ถ้ากลุ่มโตไปโรงงานไม่ปล่อยผ่านมาขายครับกลับไปปรับปรุงใหม่ครับ
เราจึงมีโอกาสเห็นแต่กลุ่มสวยสวยครับ ปืนรดับนี้ไม่เคยปล่อยกลุ่มใหญโตออกมาขายครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6883 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:36:11 PM »

พี่ครับขอถามหน่อยอีกนานแค่ไหนครับถึงจะได้กอดปืนที่สั่งไปครับพี่ๆท่านใดทราบบ้างครับ
ถ้าเป็นโครงการ5+5.5 อย่างเร็วปลายเดือร ธค.นี้
แต่ท่าทางจะเริ่มริบหลี่แล้วครับ บางที่ต้องเป็นเดือน มค. 53 ครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6884 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 09:37:06 PM »

LG110FT  จะราคาถูกกว่านิดหน่อยครับ  แต่ที่แน่ๆ มือปืนชาวต่างชาติเขาเล่นตัวนี้กันครับ และก็มั่นใจได้เลยว่า เอาลงแข่งแล้วมันชนะแหงๆ แบบไม่ต้องลุ้นครับ  อาจารย์ผณิศวร บอกว่าปืนสไตเออร์ทุกรุ่น ทุกกระบอก เขาทดสอบหากระสุนที่เข้ากับปืนได้ดีที่สุด หรือกระสุนที่ปืนแต่ละกระบอกชอบที่สุดเอาไว้แล้ว ไม่ต้องไปยิงทดสอบหาให้เสียเวลา แค่หาซื้อกระสุนที่เขาจัดคู่ไว้แล้วมาใช้ก็เพียงพอแล้ว  ถึงหาไม่ได้ก็ยังมีตัวสำรองที่ทางโรงงานเตรียมไว้ให้ด้วยครับ เจ้าของปืนเลยสบายไปเลย  และมือปืนส่วนใหญ่เขาก็เล่นตัวนี้กัน  

* phoca_thumb_l__J4F6952.jpg (92.11 KB, 640x426 - ดู 514 ครั้ง.)
หน้า: 1 ... 456 457 458 [459] 460 461 462 ... 807
  พิมพ์