เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:30:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 462 463 464 [465] 466 467 468 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3811332 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6960 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 06:48:38 PM »

โล่งอกไปทีนึกว่าคุณ komatsu ซื้อมาในราคาหมื่นกว่า

ตอนแรกผมก็นึกว่า moji viper  ก็เป็นเพราะระดับน้ำที่คุณ komatsu ถ่ายให้เห็นในกล้องนั้นหละ
ก็เลยทำให้ผมเข้าใจผิดคิดว่าเป็น moji viper แถมสเปค 4-16 x 50 เหมือนกันอีก เป็นรุ่นที่ผมลังเลใจอยู่ด้วย
ถ้าจะซื้อมาก็จะผิดจุดยืนที่ของตัวเอง ที่ว่าไว้ว่ากล้องจีนก็ใช้ได้ไม่แพ้กัน (ก็มันก็เป็นอย่างนั้นจริง ๆ นี่ครับ)

แต่ก็สังหรณ์ใจเหมือนกันนะ เพราะว่ามันไม่สวยเหมือน moji ที่เอามาโพสกัน พอเห็นราคา 6000 บาทก็โอเคครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #6961 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 06:59:05 PM »

โล่งอกไปทีนึกว่าคุณ komatsu ซื้อมาในราคาหมื่นกว่า

ตอนแรกผมก็นึกว่า moji viper  ก็เป็นเพราะระดับน้ำที่คุณ komatsu ถ่ายให้เห็นในกล้องนั้นหละ
ก็เลยทำให้ผมเข้าใจผิดคิดว่าเป็น moji viper แถมสเปค 4-16 x 50 เหมือนกันอีก เป็นรุ่นที่ผมลังเลใจอยู่ด้วย
ถ้าจะซื้อมาก็จะผิดจุดยืนที่ของตัวเอง ที่ว่าไว้ว่ากล้องจีนก็ใช้ได้ไม่แพ้กัน (ก็มันก็เป็นอย่างนั้นจริง ๆ นี่ครับ)

แต่ก็สังหรณ์ใจเหมือนกันนะ เพราะว่ามันไม่สวยเหมือน moji ที่เอามาโพสกัน พอเห็นราคา 6000 บาทก็โอเคครับ

ผมเคยบอกแล้วว่ามีงบซื้อกล้องเต็มที่แค่ 6000 บาท เกินนี้ไม่ไหว  โดนชก 
ตอนที่สั่งมาผมก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมากมายครับ
แต่พอได้สัมผัสตัวจริงยอมรับว่าเกินความคาดหมายครับ เยี่ยม

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #6962 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 07:21:56 PM »

เมื่อลองส่องดู ความสว่างของภาพที่มองผ่านกล้องก็สว่างใสดีเลยทีเดียว
ติอยู่อย่างเดียวไฟสีแดง และสีเขียวไม่ค่อยสว่างเท่าไหร่ Huh
หรือเป็นเพราะว่าแบทมันอ่อน แต่ไม่เป็นไรผมไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว

ท่านเล่นเปิดไฟตอนกลางวัน  แล้วจะให้นวลน้องสว่างได้อย่างไรครับ    รอให้มือเสียหน่อย  หรือถ้ารอไม่ไหว อุ้มเข้าห้องปิดประตู หน้าต่าง  ลองเปิดใหม่  ทีนี้ละนวลน้องสว่างวาบเลย  แล้วตัวนี้ปรับได้กี่ระดับครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2009, 07:30:11 PM โดย MAGNUM-60 » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6963 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 07:45:46 PM »

จริงแบบที่พี่แม๊กว่าจริงๆด้วยครับ ไหว้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #6964 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 08:11:46 PM »

จริงแบบที่พี่แม๊กว่าจริงๆด้วยครับ ไหว้

กล้องสวยครับ  แต่อย่าให้ใครเค้ารู้ซิครับว่าเรากำลังปลื้ม    น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6965 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 09:20:31 PM »

คุณ komatsu คุณเคยมีอุบัติเหตุที่ข้อมือขวาหรือเปล่า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #6966 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 09:33:25 PM »

คุณอู๋ครับ กล้องตัวนี้เทียบกับZosแล้วเป็นไงบ้างครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6967 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 07:11:33 AM »

คุณ komatsu คุณเคยมีอุบัติเหตุที่ข้อมือขวาหรือเปล่า
โห....สังเกตุทุกรูขุมขนเลยนะครับพี่สิทธา คิก คิก คิก คิก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6968 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 07:15:33 AM »

คุณอู๋ครับ กล้องตัวนี้เทียบกับZosแล้วเป็นไงบ้างครับ
ผมว่าพอกันครับ แต่ Vector มองสบายตากว่าครับ เพราะกำลังขยายน้อย
ส่วนเรื่องระดับน้ำผมยังไม่แน่ใจว่าตอนใช้งานจริงจะมีประโยชน์ขนาดไหน

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6969 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 11:49:02 AM »

โห....สังเกตุทุกรูขุมขนเลยนะครับพี่สิทธา คิก คิก คิก คิก

ต้องสังเกตุครับ เผื่อไม่มีงานทำจะได้ทำตัวเป็นหมอดูหลอกจับมือสาว ๆ ได้

ผมเห็นแค่เท้ากับข้อมือ ผมก็สามารถทำนายคุณ komatsu ได้เลยครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6970 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 11:56:43 AM »

ต้องสังเกตุครับ เผื่อไม่มีงานทำจะได้ทำตัวเป็นหมอดูหลอกจับมือสาว ๆ ได้

ผมเห็นแค่เท้ากับข้อมือ ผมก็สามารถทำนายคุณ komatsu ได้เลยครับ

แบบนี้สาวๆต้องระวังอย่าเข้าใกล้พี่สิทธา
เดี๋ยวจะจะโดนมองทะลุทุกรูขุมขน คิก คิก คิก คิก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6971 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 12:12:52 PM »

แบบนี้สาวๆต้องระวังอย่าเข้าใกล้พี่สิทธา
เดี๋ยวจะจะโดนมองทะลุทุกรูขุมขน คิก คิก คิก คิก

ยิ่งอีตอนลูกสาวยังเล็กแบเบาะอยู่  เวลาไปห้างผมมักจะนั่งรอ
ภรรยาที่กำลังเข้าไปเลือกซื้อของใช้ประจำวันในมาร์ท มีรถเข็นเด็ก
ลูกน้อยก็นอนแบเบาะอยู่บนฝูก

ผมก็นั่งรอ รอ  รอ  รอ อะไรรู้เปล่า ไม่ได้รอภรรยาหรอก
ก็รอสาวห้างที่รักเด็กไง  เธอจะมานั่งอยู่ข้างรถเข็นพูดกับลูกสาวที่ยังฟังอะไรไม่รู้เรื่องหรอก
ไอ้ที่รู้เรื่องก็พ่อเด็กที่นั่งเก้าอี้ตาเป็นมันอยู่นั้นไง  สาวห้างจะหยอกลูกสาวผม "ว่าไงจ๊ะ"
"จ๊ะเอ๋"   "น่ารักจัง ชื่ออะไรคะ"  บางคนก็นั่ง บางคนก็ยืนก้มโก่งโค้ง  ปกเสื้อห้อยร่องแร่ง
ลูกสาวนะเป็นตัวล่อ  ไอ้ตัวพ่อนั่งดูตาเป็นมัน.....Cheesy Cheesy Cheesy
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6972 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 12:24:12 PM »

ยิ่งอีตอนลูกสาวยังเล็กแบเบาะอยู่  เวลาไปห้างผมมักจะนั่งรอ
ภรรยาที่กำลังเข้าไปเลือกซื้อของใช้ประจำวันในมาร์ท มีรถเข็นเด็ก

ผมก็นั่งรอ รอ  รอ  รอ อะไรรู้เปล่า ไม่ได้รอภรรยาหรอก
ก็รอสาวห้างที่รักเด็กไง  เธอจะมานั่งอยู่ข้างรถเข็นพูดกับลูกสาวที่ยังฟังอะไรไม่รู้เรื่องหรอก
ไอ้ที่รู้เรื่องก็พ่อเด็กที่นั่งเก้าอี้ตาเป็นมันอยู่นั้นไง  สาวห้างจะหยอกลูกสาวผม "ว่าไงจ๊ะ"
"จ๊ะเอ๋"   "น่ารักจัง ชื่ออะไรคะ"  บางคนก็นั่ง บางคนก็ยืนก้มโก่งโค้ง  ปกเสื้อห้อยร่องแร่ง
ลูกสาวนะเป็นตัวล่อ  ไอ้ตัวพ่อนั่งดูตาเป็นมัน.....Cheesy Cheesy Cheesy

อิอิ นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก ที่แท้ พี่ก็เป็นก่อนผม แสดงว่ามันเป็นนิสัยที่ติดตัวผู้ชายมาตั้งแต่สมัย ดึกดำบรรพ

กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6973 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 12:30:25 PM »

"จ๊ะเอ๋"   "น่ารักจัง ชื่ออะไรคะ"  บางคนก็นั่ง บางคนก็ยืนก้มโก่งโค้ง  ปกเสื้อห้อยร่องแร่ง

ถ้าพี่สิทธาไปห้าง จะขออนุญาตตามไปด้วยคนครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #6974 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 12:30:48 PM »

ห้ามอะไรก็ห้ามได้ครับ
แต่ห้ามสายตาไม่ให้มอง สมองไม่ให้คิดคงยากครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 462 463 464 [465] 466 467 468 ... 807
  พิมพ์