เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:32:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 469 470 471 [472] 473 474 475 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3810870 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7065 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 08:45:54 PM »

ปืนก็ใกล้จะมาแล้วยังหากล้องที่ถูกใจยังไม่ได้เลยสงใสต้องใช้เจ้า Bushnell BANNER  4-12x40 ไปก่อนไม่รู้เวลายิงไกลจะมองเห็นเป้าเล็กๆหรือเปล่าไอ้เราก็วัยรุ่นซะด้วย อ๋อย

รู้นะคิดอะไรอยู่   คิก คิก คิก คิก ไหว้

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7066 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 10:12:11 PM »

ปืนก็ใกล้จะมาแล้วยังหากล้องที่ถูกใจยังไม่ได้เลยสงใสต้องใช้เจ้า Bushnell BANNER  4-12x40 ไปก่อนไม่รู้เวลายิงไกลจะมองเห็นเป้าเล็กๆหรือเปล่าไอ้เราก็วัยรุ่นซะด้วย อ๋อย

รู้นะคิดอะไรอยู่   คิก คิก คิก คิก ไหว้

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เยี่ยม

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #7067 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 01:45:40 AM »

ว่าแต่พี่wanichเตรียมอุปกรณ์เสริมสำหรับ AA ครบแล้วยังครับ
ปืน PCP ไม่ใช่ว่ามีแต่ปืนกับกระสุนแล้วจะยิงได้นะครับ
ถ้ายังผมว่าเอาส่วนที่จะซื้อปืนนั่นมาซื้ออุปกรณ์เสริม AA ให้ครบก่อนดีกว่าครับ

คุณโคมัสสุทำให้ผมงงอีกแล้วครับ Huh Huh Huh Huh
AA คงเป็นแปลว่า air arms เศร้า เศร้า เศร้า
แต่ PCP หมายถึงอะไรครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7068 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 03:28:48 AM »

คุณโคมัสสุทำให้ผมงงอีกแล้วครับ Huh Huh Huh Huh
AA คงเป็นแปลว่า air arms เศร้า เศร้า เศร้า
แต่ PCP หมายถึงอะไรครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
[/quote]

AA คงเป็นแปลว่า air arms เศร้า เศร้า เศร้า คุณเข้าใจถูกต้องแล้วครับ
PCP คงย่อมาจากคำนี้มั้งครับ Pre-charged pneumatic คงเป็นระบบลมหรืออากาศหรือที่เราเรียกกันว่าปืนระบบอัดอากาศผมว่าน่าจะประมาณนี้และครับรอท่านผู้รู้อื่นมาตอบเสริมอีกที่นะครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7069 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 06:10:15 AM »

AA คงเป็นแปลว่า air arms เศร้า เศร้า เศร้า คุณเข้าใจถูกต้องแล้วครับ
PCP คงย่อมาจากคำนี้มั้งครับ Pre-charged pneumatic คงเป็นระบบลมหรืออากาศหรือที่เราเรียกกันว่าปืนระบบอัดอากาศผมว่าน่าจะประมาณนี้และครับรอท่านผู้รู้อื่นมาตอบเสริมอีกที่นะครับ
[/quote]
ตามที่พี่มนตรีว่าครับ PCP คือประเภทของปืนครับ เพราะปืนอัดลมถ้าแบ่งตามชนิดของต้นกำลังก็จะมี
1 สปริง
2 PCP
3 CO2
อันนี้ตอบตามที่รู้มานะครับ

สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #7070 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 10:23:00 AM »

ตามที่พี่มนตรีว่าครับ PCP คือประเภทของปืนครับ เพราะปืนอัดลมถ้าแบ่งตามชนิดของต้นกำลังก็จะมี
1 สปริง
2 PCP
3 CO2
อันนี้ตอบตามที่รู้มานะครับ
[/quote]

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7071 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:52:42 PM »

ว่าแต่พี่wanichเตรียมอุปกรณ์เสริมสำหรับ AA ครบแล้วยังครับ
ปืน PCP ไม่ใช่ว่ามีแต่ปืนกับกระสุนแล้วจะยิงได้นะครับ
ถ้ายังผมว่าเอาส่วนที่จะซื้อปืนนั่นมาซื้ออุปกรณ์เสริม AA ให้ครบก่อนดีกว่าครับ

คุณ komatsu กล่าวถูกต้องแล้วครับ
อุปกรณ์เสริมสำหรับ AA ก็น่าจะหมายถึง รุ่น S410 ที่เรากำลังจะได้มานั้นหละครับ
แล้วมันก็ดันเป็นปืนประเภท PCP ซะด้วย คือถ้าไม่มีลมอัดไว้ล่วงหน้า
ก็ยิงไม่ได้ การที่จะอัดลมไว้ล่วงหน้า ก็ต้องอาศัยปั๊มมือ  หรือ แรงลมจากถังดำน้ำ
อัดเข้าไปตุนไว้ล่วงหน้าในปืน ดังนั้นอุปกรณ์จำเป็นที่ว่าก็คือ  ปั๊ม ถังดำน้ำ หัวโยก สายอ่อน
ก็ประมาณนี้ครับ ทำให้ปืนยิงได้แน่นอน แต่อาจไม่โดนเพราะยังไม่ได้ติดกล้อง
พอติดกล้องก็ยิงโดนแน่นอน แต่จะเก็บปืนไว้ที่ไหนดี ก็ต้องซื้อกระเป๋ามาสำหรับเก็บปืน
ตอนรอปืนก็ซื้อรอเลยครับ   เผื่อว่านายห้างยกเลิกโครงการคืนเงิน เราก็จะได้มีอะไรทำ
เช่น เอาของที่ซื้อมารอปืนเอาออกมาเร่ขายแก้เหงาไปได้บ้างครับ
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #7072 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 05:50:28 PM »

คุณ komatsu กล่าวถูกต้องแล้วครับ
อุปกรณ์เสริมสำหรับ AA ก็น่าจะหมายถึง รุ่น S410 ที่เรากำลังจะได้มานั้นหละครับ
แล้วมันก็ดันเป็นปืนประเภท PCP ซะด้วย คือถ้าไม่มีลมอัดไว้ล่วงหน้า
ก็ยิงไม่ได้ การที่จะอัดลมไว้ล่วงหน้า ก็ต้องอาศัยปั๊มมือ  หรือ แรงลมจากถังดำน้ำ
อัดเข้าไปตุนไว้ล่วงหน้าในปืน ดังนั้นอุปกรณ์จำเป็นที่ว่าก็คือ  ปั๊ม ถังดำน้ำ หัวโยก สายอ่อน
ก็ประมาณนี้ครับ ทำให้ปืนยิงได้แน่นอน แต่อาจไม่โดนเพราะยังไม่ได้ติดกล้อง
พอติดกล้องก็ยิงโดนแน่นอน แต่จะเก็บปืนไว้ที่ไหนดี ก็ต้องซื้อกระเป๋ามาสำหรับเก็บปืน
ตอนรอปืนก็ซื้อรอเลยครับ   เผื่อว่านายห้างยกเลิกโครงการคืนเงิน เราก็จะได้มีอะไรทำ
เช่น เอาของที่ซื้อมารอปืนเอาออกมาเร่ขายแก้เหงาไปได้บ้างครับ

หลงตั้งใจอ่านมาตั้งนาน
จบท้ายลงเอย อดอีกแล้ว
ผมอ่านกระทู้ปืนที่อื่นมาก็ไม่น้อย
ผมว่ามีหลายท่านใน ปืนลม ที่เขียนหนังสือเป็นอาชีพได้สบาย
สำนวนดีดี จัดระเบียบการเรียบรเรียงอ่านเข้าใจง่าย หลายๆๆๆท่านครับ

ผมว่าช่วยกันเขียนคนละบท แล้วมารวมเป็นpocket book สบายๆ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7073 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:22:19 PM »

พี่สิทธาหารูปเช็ควาล์วมาจากไหนครับ

เรียกว่า non return value ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7074 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:36:17 PM »

พี่สิทธาหารูปเช็ควาล์วมาจากไหนครับ

เรียกว่า non return value ครับ
หาได้ที่ไหนครับพี่สิทธา

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #7075 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:47:26 PM »

หาได้ที่ไหนครับพี่สิทธา

แล้วแบบนี้เป็นไงบ้างครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7076 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:49:46 PM »

ที่ผมส่งให้พี่ดุกก็แบบนี้แหละครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #7077 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 09:31:53 PM »

ที่ผมส่งให้พี่ดุกก็แบบนี้แหละครับ

พรุ่งนี้จะแยกชิ้นส่วนให้ดูครับ  ถ้าความดันไม่เกิน100บาร์แล้วมันรั่วผมว่ามันน่าจะมีสาเหตุจากซีลครับ มั่วๆดูครับ5566 ขำก๊าก ไหว้
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7078 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 09:34:42 PM »

พรุ่งนี้จะแยกชิ้นส่วนให้ดูครับ  ถ้าความดันไม่เกิน100บาร์แล้วมันรั่วผมว่ามันน่าจะมีสาเหตุจากซีลครับ มั่วๆดูครับ5566 ขำก๊าก ไหว้
ตัวที่ผมส่งไปให้ดู ไม่มีซีลครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7079 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 09:37:32 PM »

มีใครพอทราบบ้างหรือเปล่าครับว่าระหว่างไม้สัก กับ วอลนัทเมืองนอกต่างกันยังไง Huh Huh

หน้า: 1 ... 469 470 471 [472] 473 474 475 ... 807
  พิมพ์