เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:22:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 475 476 477 [478] 479 480 481 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3810511 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7155 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:43:10 AM »

ท่านหายไปไหนมาละครับ   พวกตามหากันให้ควัก  เห็นหายไปตั้แต่ดึก  แต่ดื่น  กะว่าจะไปแจ้งความว่า  ผู้สูงวัยได้หายออกจากบ้าน  ระหว่างออกไปกินข้าวต้ม  มีผู้เห็นครั้งสุดท้าย  คือ  ท่านโคมัสสุ  เป็นพยานได้  ถ้าผู้ไดพบเห็นให้แจ้งด้วยว่า  ทางบ้านให้อภัยแล้วรีบกลับบ้ายด่วนเลยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7156 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 11:02:17 AM »

ท่านหายไปไหนมาละครับ   พวกตามหากันให้ควัก  เห็นหายไปตั้แต่ดึก  แต่ดื่น  กะว่าจะไปแจ้งความว่า  ผู้สูงวัยได้หายออกจากบ้าน  ระหว่างออกไปกินข้าวต้ม  มีผู้เห็นครั้งสุดท้าย  คือ  ท่านโคมัสสุ  เป็นพยานได้  ถ้าผู้ไดพบเห็นให้แจ้งด้วยว่า  ทางบ้านให้อภัยแล้วรีบกลับบ้ายด่วนเลยครับ

ก็โดนใช้ให้ทำงานนะสิครับ ว่าจะทำ จะทำ มาสองอาทิตย์  มาวันก่อนก็เลยโพกหัวแบบญี่ปุ่นแบบว่าเอาจริงแล้วนะ
ก็ลงมือทำงานตอนนี้ก็ไปได้ราว สามสิบเปอร์เซนต์แล้วครับ ตอนเริ่มจะช้าหน่อย เจ็ดสิบเปอร์เซนต์หลังคิดว่า
น่าจะเสร็จก่อนปีใหม่ กลัวปืนมาก่อนแล้วงานจะไม่เสร็จนะครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7157 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 11:29:53 AM »

ท่านหายไปไหนมาละครับ   พวกตามหากันให้ควัก  เห็นหายไปตั้แต่ดึก  แต่ดื่น  กะว่าจะไปแจ้งความว่า  ผู้สูงวัยได้หายออกจากบ้าน  ระหว่างออกไปกินข้าวต้ม  มีผู้เห็นครั้งสุดท้าย  คือ  ท่านโคมัสสุ  เป็นพยานได้  ถ้าผู้ไดพบเห็นให้แจ้งด้วยว่า  ทางบ้านให้อภัยแล้วรีบกลับบ้ายด่วนเลยครับ
นั่นหน่ะสิครับ แถมยังโวยวายกลบเกลื่อนอีกต่างหาก
หายไปตั้งสองวันหนึ่งคืน นึกว่าจะมีอะไรดีๆมาเล่า ยิ้มีเลศนัย
ที่ไหนได้ตอบมาไม่กี่บรรทัด น่าน้อยใจจริง งอน
ว่าแต่พี่สิทธาวิ่งกลับบ้าน 2 กม. จริงเหรอครับ ตกใจ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7158 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 01:09:47 PM »

ก็โดนใช้ให้ทำงานนะสิครับ ว่าจะทำ จะทำ มาสองอาทิตย์  มาวันก่อนก็เลยโพกหัวแบบญี่ปุ่นแบบว่าเอาจริงแล้วนะ
ก็ลงมือทำงานตอนนี้ก็ไปได้ราว สามสิบเปอร์เซนต์แล้วครับ ตอนเริ่มจะช้าหน่อย เจ็ดสิบเปอร์เซนต์หลังคิดว่า
น่าจะเสร็จก่อนปีใหม่ กลัวปืนมาก่อนแล้วงานจะไม่เสร็จนะครับ
ใครหว่า  ใช้ให้คนแก่ไปถางป่า  เดี๋ยวเป็นลม  เป็นแร้งไป  แล้วใครจะรับผิดชอบ  โถ....แค่คนใช้ที่บ้านใช้ให้ขับรถพาไปวัด ไปวา  กลับมายังนอนซมเลย  พวกนี้นี่ไม่รู้อะไรเสียเลยไปใช้คนแก่ได้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7159 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 02:04:49 PM »

นั่นหน่ะสิครับ แถมยังโวยวายกลบเกลื่อนอีกต่างหาก
หายไปตั้งสองวันหนึ่งคืน นึกว่าจะมีอะไรดีๆมาเล่า ยิ้มีเลศนัย
ที่ไหนได้ตอบมาไม่กี่บรรทัด น่าน้อยใจจริง งอน
ว่าแต่พี่สิทธาวิ่งกลับบ้าน 2 กม. จริงเหรอครับ ตกใจ

จริงครับ ผมก็พาพุงน้อย ๆ ของผมวิ่งกลับบ้านระยะราว 2 กม.
เรื่องของเรื่องก็คือ ผมเอารถไปเช็คศูนย์ตอนเช้าวันเสาร์
เพื่อจะได้ขับทางไกลไปราชบุรีในปลายเดือน ก็นัดภรรยาว่า
ให้ภรรยาขับรถไปรับที่ศูนย์  แต่ผมดูแล้วเห็นว่าภรรยากำลังนอนหลับสบาย
มีลูกหลับอยู่ข้าง ๆ ก็เลยขับไปคนเดียวใส่ชุดวิ่งไปด้วย
กระเป๋าตังค์ไม่ต้อง เหน็บใบขับขี่ไปกับการ์ดประจำรถอีกใบ
ก็วิ่งกลับตัวเปล่าครับ ยอมรับว่าเหนื่อยมาก ๆ แต่ก็รู้ว่ามันไม่ถึงตาย
เพราะถ้าเหนื่อยมากมากแล้วเราผืนต่อไปหากร่างกายไม่ไหว
มันจะปิดสวิทช์ป้องกันตัวเองครับ หลับไม่นานเดี๋ยวก็ฟื้นเองครับ
ผมก็คิดว่าอย่างมากก็แค่สลบ ก็เลยฝืนสังขารจนถึงปากซอยบ้านก็เดินต่อ
จนถึงบ้าน หมดแรงครับ ไม่ได้วิ่งมาหลายปี

ทุกครั้งผมจะใส่เสือภูเขาท้ายรถไปด้วยครับ แต่เช้าวันนั้นหยักไหย่เต็มไปหมด
คิดว่าถ้าทำความสะอาดคงจะได้เห็นศูนย์รถตอนเที่ยงแน่ ๆ  ก็เลยใช้วิธีวิ่ง
เป็นธรรมชาติดีครับ วิ่งไปฟังลมหายใจเราเองหอบไปก็เพลินดี เหมือนกำลังทำอะไรสักอย่าง
(นั้น นั้น เอาอีกแล้ว อย่าต่อนะ)

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7160 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 02:06:51 PM »

ใครหว่า  ใช้ให้คนแก่ไปถางป่า  เดี๋ยวเป็นลม  เป็นแร้งไป  แล้วใครจะรับผิดชอบ  โถ....แค่คนใช้ที่บ้านใช้ให้ขับรถพาไปวัด ไปวา  กลับมายังนอนซมเลย  พวกนี้นี่ไม่รู้อะไรเสียเลยไปใช้คนแก่ได้

คุณ MAGNUM ผมอยากเห็นเลเซอร์ตัดฟองน้ำครับ ช่วยโพสรูปให้ดูหน่อยสิ จะได้ทำเลียนแบบ
ก็ได้คุยกับคุณ TropyX จึงรู้ว่าคุณ MAGNUM มีเลเซอร์ตัดฟองน้ำด้วย  พอดีผมกำลังมีปัญหากับ
การตัดฟองน้ำครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7161 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 02:46:58 PM »

จะเอาลิเกอะไรกับผม  ผมก็หมายถึงแว่นขยายนั่นแหละ   แต่ที่ผมไปเห็นพวกช่างทำเบาะรถมอเตอร์ไซ  เขาใช้มีดโกน  โกนหนวดใบบางๆแล้วใส่ด้ามปาดฟองน้ำ  เหมือนใช้ปากกาเขียนรูปเลย  ลากปืดดดดดดดดด  ลากปืดดดดดดด   แผลบเดียวเรียบร้อย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7162 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 03:23:01 PM »

จะเอาลิเกอะไรกับผม  ผมก็หมายถึงแว่นขยายนั่นแหละ   แต่ที่ผมไปเห็นพวกช่างทำเบาะรถมอเตอร์ไซ  เขาใช้มีดโกน  โกนหนวดใบบางๆแล้วใส่ด้ามปาดฟองน้ำ  เหมือนใช้ปากกาเขียนรูปเลย  ลากปืดดดดดดดดด  ลากปืดดดดดดด   แผลบเดียวเรียบร้อย

แว่นขยายอะไรอีกหละครับท่าน  ชักอยากเห็นมากขึ้นกว่าเดิมอีก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7163 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 03:39:17 PM »

มีใครพอมีประสบการณ์เกี่ยวกับเครื่องกรองอากาศบ้างครับ
ยี่ห้อไหนดี  เสียงเงียบ  การบำรุงรักษาง่าย
ผมหาข้อมูลตั้งแต่บ่าย สับสนไปหมด ตัดสินใจไม่ถูก
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #7164 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 04:54:41 PM »

พี่ๆครับ ถ้าผมจะตั้งหัวข้อกระทู้ที่ไม่เกี่ยวกับปืนอัดลม แต่เป็นข่าวที่ผมได้ฟังจากวิทยุแล้วคิดว่า น่าจะนำมาเล่าให้พี่ๆฟังว่า บ้านเมืองเรามันมีเหตุการณ์อย่างนั้นดัวย เผื่อว่าจะเป็นประโยชน์และจะได้ระวังภัยที่จะเกิดขึ้นครับ
                     พี่ๆว่ามันจะเป็นการสมควรหรือไม่ครับ ผิดมารยาท หรือกฎของwebหรือป่าวครับ กลัวคนเขามาอ่านแล้วว่าผมว่าเขียนอะไรก็ไม่รู้ไม่เห็นเกี่ยวกับปืนซักนิด

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #7165 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 05:52:00 PM »

จะเอาลิเกอะไรกับผม  ผมก็หมายถึงแว่นขยายนั่นแหละ   แต่ที่ผมไปเห็นพวกช่างทำเบาะรถมอเตอร์ไซ  เขาใช้มีดโกน  โกนหนวดใบบางๆแล้วใส่ด้ามปาดฟองน้ำ  เหมือนใช้ปากกาเขียนรูปเลย  ลากปืดดดดดดดดด  ลากปืดดดดดดด   แผลบเดียวเรียบร้อย

เคยเห็นแต่เลเซอร์ตัดเหล็กครับ  ฟองน้ำรูปปืนคงไม่ลงทุนใช้เลเซอร์หรอกครับ ใช้อีโต้ที่บ้านก็ได้ครับ 5566    ขำก๊าก

ขอยืมรูปคุณ Airlove ครับ   เป้ารูปสัตว์พวกนี้ใช้ปั๊มเอาครับ แต่จะใช้เครื่องเลเซอร์ หรือ เครื่องวายคัต ทำก็ได้ครับแต่ต้นทุนมันสูงครับ 5566 ขำก๊าก ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7166 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 06:43:23 PM »

พี่ๆครับ ถ้าผมจะตั้งหัวข้อกระทู้ที่ไม่เกี่ยวกับปืนอัดลม แต่เป็นข่าวที่ผมได้ฟังจากวิทยุแล้วคิดว่า น่าจะนำมาเล่าให้พี่ๆฟังว่า บ้านเมืองเรามันมีเหตุการณ์อย่างนั้นดัวย เผื่อว่าจะเป็นประโยชน์และจะได้ระวังภัยที่จะเกิดขึ้นครับ
                     พี่ๆว่ามันจะเป็นการสมควรหรือไม่ครับ ผิดมารยาท หรือกฎของwebหรือป่าวครับ กลัวคนเขามาอ่านแล้วว่าผมว่าเขียนอะไรก็ไม่รู้ไม่เห็นเกี่ยวกับปืนซักนิด

ส่วนตัวผมว่าไม่ควรครับโดยเฉพาะ (กระทู้การเมืองด้วย) ยิ่งไม่ควรเลยครับเพราะผมเห็นว่าเป็นกระทู้แตกแยกครับเพราะบางที่เราเห็นว่าผิดแต่คนถือหางข้างนี้อยู่ก็จะเห็นว่าทำอะไรก็ถูกไปหมดครับเห็นแล้วเซ็งครับผมว่าเราคุยกันเฉพาะปืนอัดลมของเราดีกว่าครับมีทั้งสาระและไร้สาระเฮฮาคุยกันฉันเพื่อนคนรักปืนอัดลมด้วยกันดีกว่าครับขนาดเราคุยกันแบบสนุกๆบางที่ยังไม่วายโดนหางเลขท้ายกันอยู่นิดน่อยบ้างเลยครับท่ามี (กระทู้การเมืองมาอยู่ด้วย) ผมว่าไม่นานความแตกแยกคงเข้ามาถามหาแน่ๆเลยครับเพราะโดยส่วนตัวแล้วผมไม่ขอตามใครครับ Grin  

ท่ามีข่าวอะไรขอคุยกันทางPM จะดีกว่าครับ     

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7167 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 07:28:48 PM »

ผมเคยเข้าไปอ่านในห้องการเมือง....อ่านแล้วมีความรู้สึกแย่ครับและเครียดมาก
ผมไม่อยากเห็นห้องปืนลมเป็นแบบนั้นครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7168 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 07:45:26 PM »

แว่นขยายอะไรอีกหละครับท่าน  ชักอยากเห็นมากขึ้นกว่าเดิมอีก
ก็เจ้าเลนนูนรวมแสงนั่นแหละ   รวมแสงดวงอาทิตย์ให้เป็นจุดเล็ก  แล้วไปจ่อที่เราจะให้มันไหม้  ก็แค่นั้นครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7169 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 09:30:15 PM »

นึกภาพเลเซอร์ของคุณแม็ก ได้ลางๆ แล้วครับ หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 ... 475 476 477 [478] 479 480 481 ... 807
  พิมพ์