เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:25:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 496 497 498 [499] 500 501 502 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3811753 ครั้ง)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7470 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 11:51:16 AM »

ขอถามหน่อยครับ
ขาทรายแพงๆ กับ ขาทรายของจีน(ราคาถูก) ต่างกันยังไงครับ
ประสิทธิภาพ  วัสดุ รึตรงไหนครับ
เรื่องราคากล้อง ราคาปืน ราคาถูกแพงต่างกัน ประสิทธิภาพก็ต่างกัน ยังพอเข้าใจ
แต่ขาทรายนี้ ยัง งง งง อยู่ครับ เศร้า อ๋อย
ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ความแข็งแรงในการรับน้ำหนักตัวปืนครับ Harris แพงกว่าชาวบ้านเค้า แต่ความนิยมมาตรฐานไว้ใจได้มากกว่า ส่วนมากจะใช้ยี่ห้อนี้ครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7471 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 11:54:24 AM »

ตอนนี้ราคาคงไปไกลแล้วนะครับ
ปี40 ผมยังไม่รู้จักปืนลมเลยครับ

เห็นครูดำขายอยู่ห้าพันกว่าครับแต่เป็นคนละรุ่นกับของผมนะครับลองเข้าไปดูหรือยังครับที่หน้าซื้อขายอะครับ
เข้าไปดูมาแล้วครับงามจริงๆครับ

พี่อู๋ครับ ยะลามีคนขายอยู่เจ้าหนึง ราคาใช้ได้ครับ ชื่อ BIGGUN ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
หม่อม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7472 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 12:19:20 PM »

ผมสนใจซื้อปืนอัดลมครับ  เริ่มต้นอย่างไรดีไม่เคยมีไม่เคยซื้อ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7473 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 12:40:30 PM »

ปี40 ผมยังไม่รู้จักปืนลมเลยครับ

เห็นครูดำขายอยู่ห้าพันกว่าครับแต่เป็นคนละรุ่นกับของผมนะครับลองเข้าไปดูหรือยังครับที่หน้าซื้อขายอะครับ
เข้าไปดูมาแล้วครับงามจริงๆครับ

ทำไมต้องเรียกขาทราย  เรียกขาดิน ขาหิน ไม่ได้หรือครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7474 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 01:47:32 PM »

ผมสนใจซื้อปืนอัดลมครับ  เริ่มต้นอย่างไรดีไม่เคยมีไม่เคยซื้อ
เริ่มแรก  ก็ลองอ่านในนี้ไปก่อนนะครับ  พอรู้รายละเอียดแล้ว  หารุ่นที่เราต้องการ  แล้วพอเขาเริ่มจองค่อยตัดสินใจว่าจะเอาหรือไม่เอา  หรือไม่ก็รอเขาปล่อยพวกมือ 2  ออกมาถ้าถูกใจก็โทรไปคุยเอาครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7475 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 02:32:09 PM »

เริ่มแรก  ก็ลองอ่านในนี้ไปก่อนนะครับ  พอรู้รายละเอียดแล้ว  หารุ่นที่เราต้องการ  แล้วพอเขาเริ่มจองค่อยตัดสินใจว่าจะเอาหรือไม่เอา  หรือไม่ก็รอเขาปล่อยพวกมือ 2  ออกมาถ้าถูกใจก็โทรไปคุยเอาครับ

ผมสนใจซื้อปืนอัดลมครับ  เริ่มต้นอย่างไรดีไม่เคยมีไม่เคยซื้อ

อย่าลืมเตรียมเงินไว้ให้พร้อมครับ ขั้นตอนนี้สำคัญมาก
หากศึกษาไปแล้วบังเอิญเจอกระบอกนี้ใช่เลย แต่เงินไม่พร้อมแล้วจะมาเสียดายเพราะมีคนอื่น
มาเจอหลังเราแต่ได้ไปครอง

ถ้าหากจะซื้อแน่ ๆ ก็เอาแบบคุณ komatsu ก็ได้ครับ
คนนั้นเขาใจเย็นไม่รีบร้อน ช่วงรอปืน ก็ศึกษาเรื่องปืนไปพลาง  ว่าง ๆ ก็ซื้อกระเป๋าเอย สั่งกล้องเล็งเอย
หัวโยกเอย  หัวต่อแบบกลึงเอาเอง และจิปาถะอีกมากมายที่เกี่ยวกับปืนอัดลม พ่อเจ้าประคุณซื้อเรียบวุธ
เพลานี้คงมีครบหมดแล้ว  เหลือแค่ปืนอัดลมที่ยังไม่รีบร้อน

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #7476 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 04:52:59 PM »

รู้สึกว่าจะเป็นเรื่องปกติสำหรับโครงการชวนกันหมดตูดที่ต้องใช้เวลาในการรวบรวมสมาชิก
และก็รอนานมากกว่าจะได้รับปืน แต่ยังไงโครงการหมดตูดก็มีสเน่ห์ตรงที่ ปืนแต่ละรุ่นที่เข้ามา
เป็นปืนคุณภาพดี สวยงาม ที่หาซื้อไม่ได้ง่ายๆเลย

เป็นไปตามที่คุณ Komatsu ว่าครับ โครงการแต่ละโครงการบอกได้เลยว่ากว่าจะได้ปืน นานกว่าที่คิดไว้ครับ รับรองว่ารอข้ามปีครับ

แต่ปืนที่จองแต่ละโครงการ มั่นใจครับว่าเป็นปืนที่ถูกใจคนรอแน่นอนครับ

ไม่มีขายตามท้องตลาด ส่วนมากจะเป็นรุ่นพิเศษสำหรับแฟนพันธ์แท้เท่านั้นครับ 

คงเป็นเพราะอย่างนี้นี่เองพวกท่านๆถึงได้(ชวน)กันหมด(ดาก)และผมก็อเป็นคนหนึ่งในนั้นสะใจจริงๆ สวย โหด โคตรระแม่น
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7477 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 05:32:54 PM »

รู้สึกว่าจะเป็นเรื่องปกติสำหรับโครงการชวนกันหมดตูดที่ต้องใช้เวลาในการรวบรวมสมาชิก
และก็รอนานมากกว่าจะได้รับปืน แต่ยังไงโครงการหมดตูดก็มีสเน่ห์ตรงที่ ปืนแต่ละรุ่นที่เข้ามา
เป็นปืนคุณภาพดี สวยงาม ที่หาซื้อไม่ได้ง่ายๆเลย

เป็นไปตามที่คุณ Komatsu ว่าครับ โครงการแต่ละโครงการบอกได้เลยว่ากว่าจะได้ปืน นานกว่าที่คิดไว้ครับ รับรองว่ารอข้ามปีครับ

แต่ปืนที่จองแต่ละโครงการ มั่นใจครับว่าเป็นปืนที่ถูกใจคนรอแน่นอนครับ

ไม่มีขายตามท้องตลาด ส่วนมากจะเป็นรุ่นพิเศษสำหรับแฟนพันธ์แท้เท่านั้นครับ 
ผมมีประสบการณ์อกหักจากโครงการ3 ผมยังจำได้ไม่ลืม
มาโครงการ5+5.5 ยังไงผมก็ต้องรอครับ ไม่ว่ายังไงอารมณ์ในการจับปืนยิงมันไม่เหมือนกันเลยจริงๆครับ
นี่ขนาดผมยังไม่เคยได้จับนะครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7478 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 05:45:32 PM »

พี่อู๋ครับ ยะลามีคนขายอยู่เจ้าหนึง ราคาใช้ได้ครับ ชื่อ BIGGUN ไหว้

ขอคุณครับพี่ฮิม  ไหว้  พรุ่งนี้จะลองไปถามดู
ผมอยากจะเปรียบเทียบราคาดูด้วย เดี๋ยวจะเป็นรายการใกล้เกลือกินด่าง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7479 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 05:48:57 PM »

ลองเข้าไปดูขาทรายที่นี่บ้างซิครับเห็นมีหลายแบบครับ http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=2557.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 05:50:32 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7480 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 05:51:11 PM »

หรือเข้าไปเรียกน้ำย่อยที่เว็บนี้ก่อนก็ได้ครับ
เป็นเพราะเว๊บนี้แหละครับทำให้ผมติดปืนลมงอมแงม หลงรัก หลงรัก

http://www.thailandoutdoor.com/Airgun/airgun.html

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7481 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 06:02:10 PM »

ผมสนใจซื้อปืนอัดลมครับ  เริ่มต้นอย่างไรดีไม่เคยมีไม่เคยซื้อ

อย่าลืมเตรียมเงินไว้ให้พร้อมครับ ขั้นตอนนี้สำคัญมาก
หากศึกษาไปแล้วบังเอิญเจอกระบอกนี้ใช่เลย แต่เงินไม่พร้อมแล้วจะมาเสียดายเพราะมีคนอื่น
มาเจอหลังเราแต่ได้ไปครอง

ถ้าหากจะซื้อแน่ ๆ ก็เอาแบบคุณ komatsu ก็ได้ครับ
คนนั้นเขาใจเย็นไม่รีบร้อน ช่วงรอปืน ก็ศึกษาเรื่องปืนไปพลาง  ว่าง ๆ ก็ซื้อกระเป๋าเอย สั่งกล้องเล็งเอย
หัวโยกเอย  หัวต่อแบบกลึงเอาเอง และจิปาถะอีกมากมายที่เกี่ยวกับปืนอัดลม พ่อเจ้าประคุณซื้อเรียบวุธ
เพลานี้คงมีครบหมดแล้ว  เหลือแค่ปืนอัดลมที่ยังไม่รีบร้อน

ที่พี่สิทธาว่าถูกต้องครับ เพราะงานนี้ใช้ตำรา รักพี่ต้องหนีพ่อ ไม่ได้

แต่จะว่าไปผมไม่ได้รีบเลยจริงๆครับ ไม่เคยสนใจเลยซักนิดว่าปืนจะมาเมื่อไหร่

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7482 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 08:09:06 PM »

มีข่าวกระจายอยู่ที่เวปข้างบ้านว่า   มีปื่นหายกลางอากาศ  ต้นทางขึ้นที่กรุงเทพ  เจ้าหน้าที่แจ้งว่า  มีการรับเรื่องจริง  และ ทำการบรรจุหีบห่อส่งขึ้นเครื่อง  ปลายทางลงที่ภูเก็ต  ปลายทางรับเรื่องแล้ว  พบว่าหลักฐานด้านเอกสารอยู่ครบ  ยกเว้นตัวปืน  ไม่รู้ว่าโดดร่มออกไปตอนไหน  ทางประกันแจ้งว่าสินค้าตัวนี้มีประกันไว้  20000  บาท ทางประกันพร้อมที่จะจ่ายให้  แต่ลองคิดดูนะครับ  ราคาปืนกระบอกนั้นราคา  150000  บาท  ถ้าเป็นอย่างนั้นผมคิดว่า   ผู้ที่จองปืนไว้  อย่าเสี่ยงให้ปืนหายเลย  ยอมเสียเวลา  มารับปืนจากทางร้าน  แล้วนั่งกอด  นอนกอด  ไปตลอดทางจนกว่าจะกลับไปถึงบ้าน  ถึงเมือง  อย่าได้แกะระหว่างทางเป็นอันขาด  เดี๋ยวจะเกิดเรื่องเกิดราว( ว่าไปเหมือนหลวงตา  มอบผอบนางโมราเลย) อ่านข่าวแล้วนึกถึงท่านโคมัสสุขึ้นมาทันทีเลย  รวมทั้งเพื่อนๆ  ที่ว่าจะให้ทางร้านส่งปืนให้  ถ้าอย่างไรลองคิดดูกันใหม่นะครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7483 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 09:54:39 PM »

หรือเข้าไปเรียกน้ำย่อยที่เว็บนี้ก่อนก็ได้ครับ
เป็นเพราะเว๊บนี้แหละครับทำให้ผมติดปืนลมงอมแงม หลงรัก หลงรัก

http://www.thailandoutdoor.com/Airgun/airgun.html

ใช่เลยครับเมื่อก่อนผมก็เข้ามาเวบนี้และครับที่ทำให้ผมเริ่มได้ความรู้เรื่องปืนอัดลมบ้างและทำให้ผมได้ปืนที่ถูกใจครับ เริ่มต้นผมแค่อยากได้ปืนอัดลมที่จะเอามากำจัดหนูตัวเล็กๆที่บ้านครับแต่พอเริ่มต้นเข้ามาอ่านจากเวบนี้และครับเลยทำให้ผมเริ่มอยากได้ปืนอัดลมที่ผมต้องการไม่ใช่แค่เอามากำจัดหนูอย่างเดียวครับและแล้วผมก็ได้ปืนที่ผมชอบมาอยู่ในครอบครองครับผมภูมิใจครับที่ได้เจ้า Anschutz 2025 กระบอกนี้มาอยู่กับผมจริงๆเลยครับขอบคุณเวบ www.thailandoutdoor.com/Airgun/airgun.html  ด้วยครับที่มีส่วนทำให้ผมได้ปืนอัดลมในดวงใจด้วยครับโดยที่ไม่ต้องมาลองผิดลองถูกหรือเสียเงินหลายครั้งครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2010, 03:34:48 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7484 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:51:53 PM »

พี่ rapala ก็นอนดึกเหมือนกันนะครับ พรุ่งนี้ทำงานหรือเปล่าครับ

หน้า: 1 ... 496 497 498 [499] 500 501 502 ... 807
  พิมพ์