เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:21:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 497 498 499 [500] 501 502 503 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3811623 ครั้ง)
rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #7485 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:56:57 PM »

พี่ rapala ก็นอนดึกเหมือนกันนะครับ พรุ่งนี้ทำงานหรือเปล่าครับ

ปรกติผมจะนอนตอนเที่ยงคืนครับ   พรุ่งนี้ทำงานครับ   
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7486 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 11:24:00 PM »

มีข่าวกระจายอยู่ที่เวปข้างบ้านว่า   มีปื่นหายกลางอากาศ  ต้นทางขึ้นที่กรุงเทพ  เจ้าหน้าที่แจ้งว่า  มีการรับเรื่องจริง  และ ทำการบรรจุหีบห่อส่งขึ้นเครื่อง  ปลายทางลงที่ภูเก็ต  ปลายทางรับเรื่องแล้ว  พบว่าหลักฐานด้านเอกสารอยู่ครบ  ยกเว้นตัวปืน  ไม่รู้ว่าโดดร่มออกไปตอนไหน  ทางประกันแจ้งว่าสินค้าตัวนี้มีประกันไว้  20000  บาท ทางประกันพร้อมที่จะจ่ายให้  แต่ลองคิดดูนะครับ  ราคาปืนกระบอกนั้นราคา  150000  บาท  ถ้าเป็นอย่างนั้นผมคิดว่า   ผู้ที่จองปืนไว้  อย่าเสี่ยงให้ปืนหายเลย  ยอมเสียเวลา  มารับปืนจากทางร้าน  แล้วนั่งกอด  นอนกอด  ไปตลอดทางจนกว่าจะกลับไปถึงบ้าน  ถึงเมือง  อย่าได้แกะระหว่างทางเป็นอันขาด  เดี๋ยวจะเกิดเรื่องเกิดราว( ว่าไปเหมือนหลวงตา  มอบผอบนางโมราเลย) อ่านข่าวแล้วนึกถึงท่านโคมัสสุขึ้นมาทันทีเลย  รวมทั้งเพื่อนๆ  ที่ว่าจะให้ทางร้านส่งปืนให้  ถ้าอย่างไรลองคิดดูกันใหม่นะครับ
อันนี้จริงหรือว่าอำกันเล่นครับพี่แม๊ก เครียดเลยนะเนี่ย
เดี๋ยวต้องคิดแผนสองซะแล้ว

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #7487 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 11:29:27 PM »

ขึ้นมารับเองเถอะคุณอู๋ เพื่อความสะบายใจ
อีกอย่างจะใด้มาเจอเพื่อน ส.ม.ช ป.อ.ล ด้วยครับ

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7488 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 11:41:33 PM »

ผมรอฟังเสียงนายห้างฯ อยู่ครับว่าจะมีข่าวดีเมื่อไหร่
ที่จริงงานนี้มันควร วินวินไปตั้งนานแล้ว แต่ไม่เป็นไรสีทนได้

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7489 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 12:09:47 AM »

มีข่าวกระจายอยู่ที่เวปข้างบ้านว่า   มีปื่นหายกลางอากาศ  ต้นทางขึ้นที่กรุงเทพ  เจ้าหน้าที่แจ้งว่า  มีการรับเรื่องจริง  และ ทำการบรรจุหีบห่อส่งขึ้นเครื่อง  ปลายทางลงที่ภูเก็ต  ปลายทางรับเรื่องแล้ว  พบว่าหลักฐานด้านเอกสารอยู่ครบ  ยกเว้นตัวปืน  ไม่รู้ว่าโดดร่มออกไปตอนไหน  ทางประกันแจ้งว่าสินค้าตัวนี้มีประกันไว้  20000  บาท ทางประกันพร้อมที่จะจ่ายให้  แต่ลองคิดดูนะครับ  ราคาปืนกระบอกนั้นราคา  150000  บาท  ถ้าเป็นอย่างนั้นผมคิดว่า   ผู้ที่จองปืนไว้  อย่าเสี่ยงให้ปืนหายเลย  ยอมเสียเวลา  มารับปืนจากทางร้าน  แล้วนั่งกอด  นอนกอด  ไปตลอดทางจนกว่าจะกลับไปถึงบ้าน  ถึงเมือง  อย่าได้แกะระหว่างทางเป็นอันขาด  เดี๋ยวจะเกิดเรื่องเกิดราว( ว่าไปเหมือนหลวงตา  มอบผอบนางโมราเลย) อ่านข่าวแล้วนึกถึงท่านโคมัสสุขึ้นมาทันทีเลย  รวมทั้งเพื่อนๆ  ที่ว่าจะให้ทางร้านส่งปืนให้  ถ้าอย่างไรลองคิดดูกันใหม่นะครับ

อย่างงี้ต้องขอทางร้านประกันเต็มราคา หรือไม่ก็เกินราคาไปเลย หายจะได้คุ้มบวกการรอคอย ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7490 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 12:20:02 AM »

ถ้าส่งแบบประกันราคาเต็มค่าขนส่งเค้าคิดเท่าไหร่ครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7491 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:33:23 AM »

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=85963.0
  อันนี้เลยตัวจริง  เสียงจริง  ตามข่าวได้เลยครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7492 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 11:05:31 AM »

อันนี้จริงหรือว่าอำกันเล่นครับพี่แม๊ก เครียดเลยนะเนี่ย
เดี๋ยวต้องคิดแผนสองซะแล้ว

เป็นแผนให้มารวมตัวกันอีกครั้งหรือเปล่าครับ สงสัยตะหงิด ๆ

เรื่องปืนหายตอนส่งแบบนี้ไม่เกิดขึ้นเป็นครั้งแรก  ลำกล้องคดก็เคยมี  
ผมเองก็เคยเห็นคนทำปืนยาวหล่นไปในน้ำที่ดอยเต่า
เลยได้ความคิดว่าถ้าไปนั่งเรือยิงนกต้องผูกเชือกที่ปืนโยงไว้กับเรือด้วย

ส่วนเรื่องรอปืนไม่ต้องกังวลใจหรอกครับ ตัวผมเองรอได้  
เมือปีก่อน ผมสั่ง ซิงเกิลโหลด ที่ใส่กระสุนยิงทีละนัด เบอร์ 2 ของ HW100T สั่งไปเมื่อมกราคมปี 52
โดยจ่ายเงินเต็มจำนวนไว้ก่อน ตอนนี้ของที่สั่งยังไม่ได้ติดต่อสั่งไปเลยครับ เมื่อกี่โทรไปถามพอรู้ก็เลย
เปลี่ยนใจเป็นกระสุนเบอร์ 2 ร้านให้กระสุนเบอร์ 2 มา 3 ตลับแทนของที่สั่ง  ก็รวมแล้วผมใช้เวลารอ 1 ปี
RIAW
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7493 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 06:28:57 PM »

สวัสดีครับผมเป็นเด็กใหม่ขอถามพี่ ๆ ใน บอร์ดหน่อยครับ คือผมเรียนอยู่มหาลัยปีหนึ่งครับ แต่อยากมีปืน ลมไปซ้อมแต่ ติดเรื่อง กฎหมายครับ คือ ถ้าผมจะซื้อปืนโดยเป็นชื่อของพ่อ แล้วเวลาผมจะไปซ้อมที่สนาม หัวหมาก เค้าจะออกไปรับรองให้หรือป่าวครับว่าเป็นนักกีฬาเอาปืนมาซ้อม หมายถึงเวลาผมขนปืนไปซ้อมที่สนามแล้วมีตำรวจมาขอค้นอะครับ
chart1
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #7494 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 10:57:57 PM »

วันนี้ไปเดินแถวหลังวัง ก็เลยแวะถามข้อมูลกับร้านเรื่องปืนโครงการ 5 _ให้กับเพื่อนๆที่รอคอย  ว่าของจะเข้าเมื่อไร  ทางร้านแจ้งว่า ทางบริษัทผู้ผลิตกำลังดำเนินการเรื่องเอกสารส่งออกอยู่ ดังนั้นเพื่อนๆ พี่ๆ ก็คงต้องรอกันก่อน สำหรับโครงการ 6 จะตามมาหลังจากของโครงการ 5 เข้ามา ประมาณว่าโครงการ 6 น่าจะได้ของกลางปีนี้ และทะเบียนปืนของโครงการ6 จะเป็นโควต้าร้านปืนของ กทม
จบข่าวครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #7495 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 11:03:07 PM »

วันนี้ไปเดินแถวหลังวัง ก็เลยแวะถามข้อมูลกับร้านเรื่องปืนโครงการ 5 _ให้กับเพื่อนๆที่รอคอย  ว่าของจะเข้าเมื่อไร  ทางร้านแจ้งว่า ทางบริษัทผู้ผลิตกำลังดำเนินการเรื่องเอกสารส่งออกอยู่ ดังนั้นเพื่อนๆ พี่ๆ ก็คงต้องรอกันก่อน สำหรับโครงการ 6 จะตามมาหลังจากของโครงการ 5 เข้ามา ประมาณว่าโครงการ 6 น่าจะได้ของกลางปีนี้ และทะเบียนปืนของโครงการ6 จะเป็นโควต้าร้านปืนของ กทม
จบข่าวครับ
สรุปแล้วเอกสารต้นทางยังไม่เสร็จ ก็คงอีกนานกว่าปืนจะเข้า อ้าวสมาชิกร้องเพลงรอกันไปครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #7496 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 11:08:52 PM »

เฮ้อ..............................ข่าวเศร้า
หวังว่าคืนนี้ แมนยู จะให้ข่าวดีแก่ผมบ้างนะครับ
ขึ้นจ่าฝูงเลยนะ ผี นะ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7497 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 11:38:20 PM »

มองโลกในแง่ที่ดีหน่อยซิครับ  ว่ามีเวลาเก็บเงินเพิ่มขึ้นอีก  ตั้งเดือนครึ่ง  ผมยังชอบเลยที่รู้ว่ามีเวลาเก็บเงินอีกตั้งครึ่งปีแน่ 
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7498 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 06:35:31 AM »

นี่แหละครับข่าวดีแล้ว....เพราะอย่างงน้อยก็ได้รู้ความคืบหน้าบ้าง ว่าไปถึงขึ้นตอนไหนแล้ว

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7499 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 11:37:04 AM »

มันไม่ดีนะ เพราะเงินที่เก็บไว้มันจะหมดไปก่อนที่ปืนจะมา  เดี่ยวก็ซ่อมรถบ้าง ซื้อโน้ตบุ๊คบ้าง  เอารถไปติดแก๊สบ้าง ผ.บ.ท.บ. จะมาจับได้บ้าง ไปๆ มาๆ  กลายเป็นว่าจะไม่ได้ทั้งโครงการ 5.5 และโครง 6 เลยนะครับ  ก็เอวังด้วยประการะฉะนี้ 

ความจริงมันน่าจะมาแต่ตุลาคมด้วยซ้ำ  ตอนนั้นมันหนทางสะดวกมากเลยหละ
หน้า: 1 ... 497 498 499 [500] 501 502 503 ... 807
  พิมพ์