เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:22:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 501 502 503 [504] 505 506 507 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3812393 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7545 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:10:09 AM »

ผมเพิ่งเข้ามาดูเว็บเมื่อกี้ครับ เห็นมีจดหมาย PM เข้าจึงคลิกเข้าไปดู
ก็พบข้อความตอบจากคุณพี่วรเทพ คันตะปุระ ที่ผมโพส PM ถามไปเมื่อวานนี้ 
ในข้อความบอกว่า ผมตอบให้พี่(หมายถึงผม)แล้วขอให้ไปดูในอีเมล์

เอาละซิแล้วอีเมล์ผมมันมีหลายเมล์ด้วย แต่ก็มั่นใจว่าต้องเป็นอีเมล์ที่ผมใช้
ในเว็บนี้ แล้วผมจะรู้ได้ยังไงว่าผมใช้เมล์อะไร  ก็พอดีโทรศัพท์เข้ามาจากคุณอู๋
มาคุยเรืองปืนอัดลมตัวแรงแต่ตอนนี้มันไม่แรง เรื่องยิงหนังสือโทรศัพท์ทะลุไปถึงหน้าไหน
เรืองกระสุน กำลังคุยกันก็มีโทรศัพท์เข้ามาอีกสายจึงบอกว่าเดี๋ยวโทรกลับ
พอคุยกับคุณอู๋เสร็จก็โทรกลับไปหาสายที่เข้าคุยกันสักพักเสร็จ ก็นึกขึ้นได้ว่า
เมือวานหัวหน้าวานให้ฝากงานกับเลขา ก็เลยหาเบอร์โทรเลขาตั้งนาน พอได้เบอร์เลขา
ก็โทรไปคุยกับเลขา สงสัยเลขาคงจะได้ยินข่าวลือเรื่องข้าวหลามก็คุยกันยาวเลยทีนี้
พอวางหูเสร็จ ก็มองโทรศัพท์ทั้ง 4 เครื่องว่าจะใช้เครื่องไหนดี ก็พอดีโทรศัพท์ที่เอวดังอีก
ใครโทรมาวะ เปิดซองเอาโทรศัพท์มาดู มันเตือนว่ากินยา กินยา กินยา กินยา
ทำให้นึกได้ว่าถึงเวลาที่ผมต้องกินยาลดสมรรถนทางเพศและยาลดขนาดด้วย ฮิ ฮิ
แต่ธุระมันยุ่งก็เลยกดเลื่อนเวลากินยาออกไป

จากนั้นจึงหันมาคุ้ยหาว่าผมใช้เมล์อะไรในเว็บปืนนี้ ค้นไปมาก็พบว่าใช้ medeesoft@yahoo.com
จึงเข้าไปเช็คเมล์ โอ้พระเจ้าจอร์ดช่วยด้วย มีเมล์ค้างไว้เกือบสองพันฉบับที่ยังไม่ได้เปิดอ่าน
เป็นเมล์เรื่องหุ้นล้วน ๆ แล้วจดหมายจากคุณวรเทพ อยู่ไหนน้า... นั้นไงเจอแล้ว

เปิดออกมา ไอ้หย๋า ภาษาฝรั่งล้วน ๆ สงสัยหลงรักผมหรือเปล่า เห็นขึ้นต้นด้วยคำว่า Dear sitta ฮิฮิ
แล้วก็มีไฟล์แนบเป็น pdf  1 ไฟล์ ไฟล์ภาพอีก 3 ไฟล์ รวมเป็น 4 ไฟล์ สแกนจากเอกสารสั่งซื้อปืน
ผ่านกระทรวงต่างประเทศออกไป 

จำนวนที่สั่งมี
คาร์ไบร์ 2 กระบอก
คลาสิก 1 กระบอก
เอกซ์ตร้าแฟก ไม้บีช 2 กระบอก
เอกซ์ตร้าแฟก วอลนัท 32 กระบอก
เอกซ์ตร้าแฟก วอลนัทด้ามมีรู  5 กระบอก
รวม 42 กระบอก

แอสเซทซอรี่ มี
แมกกาซีนอะไหล่  30 ชิ้น
ลงวันที่ 18 สิงหา 2009

----------------------------------------------------------------------------------

ในเอกสาร Royal Emblem ระบุว่ามีการสั่งไปทั้งหมด 49 กระบอก
มีรายการบรรทัดหนึ่งบอกว่า import from  UK.  แต่ไม่มีรายละเอียดว่าสั่งอะไรบ้าง
ในใบเอกสารนี้ทำให้ผมรู้ว่าคุณวรเทพ คันตะปุระเป็นหนุ่มน้อยกว่าพวกเราชาวสมาชิกปืนอัดลมเสียอีก
ผมขอเรียกคุณพี่วรเทพก็แล้วกันนะครับ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าตีตัวเสมอ แต่เพื่อจะได้รู้สึก
ไม่ห่างกันมาก
เอกสาร ลงวันที่ 30 ตุลาคม 2009

--------------------------------------------------------------------------
เอกสารใบต่อมาเป็นเอกสารสั่งปืนจากร้านที่มีคุณวรเทพเป็นผู้จัดการอยู่
รายละเอียดในใบสั่งปืนมีรายการดังนี้

S410 วอลนัท 32 กระบอก
S410 ทัมโฮลวอลนัท  10 กระบอก
S410 วอลนัทมือซ้าย 1 กระบอก (ของคุณ Komatsu ครับ มือขวากำปืนเดียน่า34 มือซ้ายกำ S410 เอาอย่างแรมโบ้)
S410 วอลนัทคาร์ไบน์  2 กระบอก

Accessories
แมกกาซีนอะไหล่ S410 เบอร์ .22 จำนวน 30 ชิ้น
แมกกาซีน S200 เบอร์ .177 จำนวน 2 ชิ้น (สงสัยช้าเพราะแมกกาซีน 2 ตัวนี้หรือเปล่า)

ลงวันที่ 2 พฤศจิกายน 2009

---------------------------------------------------------------------------------------

เอกสารใบสุดท้ายลงวันที่ 3 พฤศจิกายน 2009

เป็นเอกสาร GENENAL  UNDERTAKING

กลางเอกสารมีวรรคบรรทัด เน้นข้อความโดดเด่นว่า  S410 .22 CALIBRE  AIR RIFLE  49
ก็คงหมายถึง S410 เบอร์ 2  49 กระบอก

-----------------------------------------------------------------------------------------
ก็นับว่าการสั่งปืนเพิ่งเกิดขึ้นในเดือนพฤศจิกายน 2552 นี้เอง
นั้นเป็นเพราะต้องรอยอดจองให้เต็มเสียก่อน มาวันนี้เวลาก็ผ่านมา
ยังไม่ถึง 3 เดือน ผมคิดว่าถ้าปืนมาในเดือนมกราคม ถึง กุมภาพันธ์
ก็ถือว่ายังเร็วมากอยู่ดีครับ

----------------------------------------------------------------------------------------

Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #7546 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 11:18:10 AM »

ทางairarmเค้าใด้ติดต่อไปที่หน่วยงานที่ออกใบอนุญาตส่งออกเมื่ออาทิตย์ที่แล้วแต่ก็ยังไม่ใด้รับคำตอบ
เค้าจะโทรไปถามอีกทีพรุ่งนี้ ใด้ข่าวว่ายังไงเขาจะแจ้งนายห้างครับ(แปลตามความเข้าใจของผมแบบงูๆปลาๆ) หัวเราะร่าน้ำตาริน

ราชการฝรั่งกับไทยมันเหมือนกันจริงๆ 5566 ยี๊ ไหว้
  อันนี้ ไม่รู้ว่าใครลอกใคร  แต่ถ้าจะไห้ไว  ต้องมีการหยอดน้ำมัน

ฝรั่งหยอดไม่ได้ครับ ไม่เหมือนบ้านเรา บ้านเราให้คนรับเรื่อง200ก็เร็วขึ้นเป็นจรวดครับ Grin

Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #7547 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 11:23:04 AM »

ก็นับว่าการสั่งปืนเพิ่งเกิดขึ้นในเดือนพฤศจิกายน 2552 นี้เอง
นั้นเป็นเพราะต้องรอยอดจองให้เต็มเสียก่อน มาวันนี้เวลาก็ผ่านมา
ยังไม่ถึง 3 เดือน ผมคิดว่าถ้าปืนมาในเดือนมกราคม ถึง กุมภาพันธ์

----------------------------------------------------------------------------------------

ที่มันทำให้ผมหงุดหงิดคือ เขาตกลงผมว่าจะส่งให้ภายในเดือนธันวาคม หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ก็okครับ เหตุผลฟังขึ้นครับ

พี่ๆอยากได้ปืนเร็วๆ ผมก็อยากขายเร็วๆเหมือนกันครับ
Grin

PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #7548 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 12:49:09 PM »

และแล้ว  .............ใบ ป.3 ของผมหมดอายุวันนี้ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #7549 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 01:16:16 PM »

และแล้ว  .............ใบ ป.3 ของผมหมดอายุวันนี้ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต่อใด้มั้ยครับ ให้เหตุผลว่าปืนที่สั่งยังมาไม่ถึง

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7550 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 01:16:59 PM »

ที่มันทำให้ผมหงุดหงิดคือ เขาตกลงผมว่าจะส่งให้ภายในเดือนธันวาคม หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ๆอยากได้ปืนเร็วๆ ผมก็อยากขายเร็วๆเหมือนกันครับ
Grin

เรียกผมพี่อีกแล้วครับ ผมเขินครับคุณพี่

ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้มันเหลืออยู่ที่การดำเนินการที่อังกฤษอันไกลโพ้น
ก็ให้มันเป็นไปตามครรลองตามขั้นตอนระยะเวลาของประเทศเขาก็แล้วกันครับ

ปอสามหมดอายุ รีบไปต่อเลยครับ

ใบปอสี่ผมหมดอายุเดือนกุมภาครับ
PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #7551 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 01:23:28 PM »

และแล้ว  .............ใบ ป.3 ของผมหมดอายุวันนี้ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต่อใด้มั้ยครับ ให้เหตุผลว่าปืนที่สั่งยังมาไม่ถึง
ไปถามแล้ว...ต่อไม่ได้ครับ     ปลัดบอกว่าต้องให้หมดอายุไปเลยแล้วขอใบใหม่
ตอนนี้ตำแหน่งนายอำเภอท้องที่บ้านผมว่าง  ไม่มีผู้อนุมัติ  ต้องรอวันที่ 15 นี้ หรือต้องรอต่อปาย...ยยยยยยย   
หากไม่มีนายอำเภอคนใหม่  ก้อขอใบ ป.3 ใหม่ไม่ได้    หัวเราะร่าน้ำตาริน

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7552 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 01:27:59 PM »

ไปถามแล้ว...ต่อไม่ได้ครับ     ปลัดบอกว่าต้องให้หมดอายุไปเลยแล้วขอใบใหม่
ตอนนี้ตำแหน่งนายอำเภอท้องที่บ้านผมว่าง  ไม่มีผู้อนุมัติ  ต้องรอวันที่ 15 นี้ หรือต้องรอต่อปาย...ยยยยยยย   
หากไม่มีนายอำเภอคนใหม่  ก้อขอใบ ป.3 ใหม่ไม่ได้    หัวเราะร่าน้ำตาริน

คงจะขอใบปอสามไว้ตั้งแต่เริ่มลงชื่อจองปืนกันใหม่ ๆ  ใจไม่ร้อนเท่าไหร่เลยนะครับ Cheesy Cheesy
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7553 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 01:50:05 PM »

ทางairarmเค้าใด้ติดต่อไปที่หน่วยงานที่ออกใบอนุญาตส่งออกเมื่ออาทิตย์ที่แล้วแต่ก็ยังไม่ใด้รับคำตอบ
เค้าจะโทรไปถามอีกทีพรุ่งนี้ ใด้ข่าวว่ายังไงเขาจะแจ้งนายห้างครับ(แปลตามความเข้าใจของผมแบบงูๆปลาๆ) หัวเราะร่าน้ำตาริน

ราชการฝรั่งกับไทยมันเหมือนกันจริงๆ 5566 ยี๊ ไหว้
  อันนี้ ไม่รู้ว่าใครลอกใคร  แต่ถ้าจะไห้ไว  ต้องมีการหยอดน้ำมัน

ฝรั่งหยอดไม่ได้ครับ ไม่เหมือนบ้านเรา บ้านเราให้คนรับเรื่อง200ก็เร็วขึ้นเป็นจรวดครับ Grin

กำลังจะบอกว่า  ถ้าฝรั่งมันลอกแบบระบบราชการบ้านเราไป  เราก็หยอดน้ำมันได้   แต่ถ้าเราลอกของเขามาทำไมมันถึงไม่เหมือนของเขานะ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7554 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 01:55:11 PM »

Grin

เรียกผมพี่อีกแล้วครับ ผมเขินครับคุณพี่

ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้มันเหลืออยู่ที่การดำเนินการที่อังกฤษอันไกลโพ้น
ก็ให้มันเป็นไปตามครรลองตามขั้นตอนระยะเวลาของประเทศเขาก็แล้วกันครับ

ปอสามหมดอายุ รีบไปต่อเลยครับ

ใบปอสี่ผมหมดอายุเดือนกุมภาครับ
ใบ ป4 ของท่านยี่ห้อ อะไรครับถึงมีวันหมออายุนะ  ของผมไม่เห็นบอกวันหมดอายุเลย  ของผมยี่ห้อ  สิงห์ยกตีนหน้าข้างเดียวครับ
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #7555 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 02:49:32 PM »

link=topic=51957.msg2379546#msg2379546 date=1263352209]
ผมเพิ่งเข้ามาดูเว็บเมื่อกี้ครับ เห็นมีจดหมาย PM เข้าจึงคลิกเข้าไปดู
ก็พบข้อความตอบจากคุณพี่วรเทพ คันตะปุระ ที่ผมโพส PM ถามไปเมื่อวานนี้ 
ในข้อความบอกว่า ผมตอบให้พี่(หมายถึงผม)แล้วขอให้ไปดูในอีเมล์

เอาละซิแล้วอีเมล์ผมมันมีหลายเมล์ด้วย แต่ก็มั่นใจว่าต้องเป็นอีเมล์ที่ผมใช้
ในเว็บนี้ แล้วผมจะรู้ได้ยังไงว่าผมใช้เมล์อะไร  ก็พอดีโทรศัพท์เข้ามาจากคุณอู๋
มาคุยเรืองปืนอัดลมตัวแรงแต่ตอนนี้มันไม่แรง เรื่องยิงหนังสือโทรศัพท์ทะลุไปถึงหน้าไหน
เรืองกระสุน กำลังคุยกันก็มีโทรศัพท์เข้ามาอีกสายจึงบอกว่าเดี๋ยวโทรกลับ
พอคุยกับคุณอู๋เสร็จก็โทรกลับไปหาสายที่เข้าคุยกันสักพักเสร็จ ก็นึกขึ้นได้ว่า
เมือวานหัวหน้าวานให้ฝากงานกับเลขา ก็เลยหาเบอร์โทรเลขาตั้งนาน พอได้เบอร์เลขา
ก็โทรไปคุยกับเลขา สงสัยเลขาคงจะได้ยินข่าวลือเรื่องข้าวหลามก็คุยกันยาวเลยทีนี้
พอวางหูเสร็จ ก็มองโทรศัพท์ทั้ง 4 เครื่องว่าจะใช้เครื่องไหนดี ก็พอดีโทรศัพท์ที่เอวดังอีก
ใครโทรมาวะ เปิดซองเอาโทรศัพท์มาดู มันเตือนว่ากินยา กินยา กินยา กินยา
ทำให้นึกได้ว่าถึงเวลาที่ผมต้องกินยาลดสมรรถนทางเพศและยาลดขนาดด้วย ฮิ ฮิ
แต่ธุระมันยุ่งก็เลยกดเลื่อนเวลากินยาออกไป

จากนั้นจึงหันมาคุ้ยหาว่าผมใช้เมล์อะไรในเว็บปืนนี้ ค้นไปมาก็พบว่าใช้ medeesoft@yahoo.com
จึงเข้าไปเช็คเมล์ โอ้พระเจ้าจอร์ดช่วยด้วย มีเมล์ค้างไว้เกือบสองพันฉบับที่ยังไม่ได้เปิดอ่าน
เป็นเมล์เรื่องหุ้นล้วน ๆ แล้วจดหมายจากคุณวรเทพ อยู่ไหนน้า... นั้นไงเจอแล้ว

เปิดออกมา ไอ้หย๋า ภาษาฝรั่งล้วน ๆ สงสัยหลงรักผมหรือเปล่า เห็นขึ้นต้นด้วยคำว่า Dear sitta ฮิฮิ
แล้วก็มีไฟล์แนบเป็น pdf  1 ไฟล์ ไฟล์ภาพอีก 3 ไฟล์ รวมเป็น 4 ไฟล์ สแกนจากเอกสารสั่งซื้อปืน
ผ่านกระทรวงต่างประเทศออกไป 

จำนวนที่สั่งมี
คาร์ไบร์ 2 กระบอก
คลาสิก 1 กระบอก
เอกซ์ตร้าแฟก ไม้บีช 2 กระบอก
เอกซ์ตร้าแฟก วอลนัท 32 กระบอก
เอกซ์ตร้าแฟก วอลนัทด้ามมีรู  5 กระบอก
รวม 42 กระบอก

แอสเซทซอรี่ มี
แมกกาซีนอะไหล่  30 ชิ้น
ลงวันที่ 18 สิงหา 2009

----------------------------------------------------------------------------------

ในเอกสาร Royal Emblem ระบุว่ามีการสั่งไปทั้งหมด 49 กระบอก
มีรายการบรรทัดหนึ่งบอกว่า import from  UK.  แต่ไม่มีรายละเอียดว่าสั่งอะไรบ้าง
ในใบเอกสารนี้ทำให้ผมรู้ว่าคุณวรเทพ คันตะปุระเป็นหนุ่มน้อยกว่าพวกเราชาวสมาชิกปืนอัดลมเสียอีก
ผมขอเรียกคุณพี่วรเทพก็แล้วกันนะครับ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าตีตัวเสมอ แต่เพื่อจะได้รู้สึก
ไม่ห่างกันมาก
เอกสาร ลงวันที่ 30 ตุลาคม 2009

--------------------------------------------------------------------------
เอกสารใบต่อมาเป็นเอกสารสั่งปืนจากร้านที่มีคุณวรเทพเป็นผู้จัดการอยู่
รายละเอียดในใบสั่งปืนมีรายการดังนี้

S410 วอลนัทมือซ้าย 1 กระบอก (ของคุณ Komatsu ครับ มือขวากำปืนเดียน่า34 มือซ้ายกำ S410 เอาอย่างแรมโบ้)

Accessories
แมกกาซีนอะไหล่ S410 เบอร์ .22 จำนวน 30 ชิ้น
แมกกาซีน S200 เบอร์ .177 จำนวน 2 ชิ้น (สงสัยช้าเพราะแมกกาซีน 2 ตัวนี้หรือเปล่า)

ลงวันที่ 2 พฤศจิกายน 2009

---------------------------------------------------------------------------------------

เอกสารใบสุดท้ายลงวันที่ 3 พฤศจิกายน 2009

เป็นเอกสาร GENENAL  UNDERTAKING

กลางเอกสารมีวรรคบรรทัด เน้นข้อความโดดเด่นว่า  S410 .22 CALIBRE  AIR RIFLE  49
ก็คงหมายถึง S410 เบอร์ 2  49 กระบอก

-----------------------------------------------------------------------------------------

[/quote]

ถ้าดูจากรายการล่าสุดนี้ก็หมายความว่าทางร้านไม่ได้order เอกซ์ตร้าแฟก ไม้บีช 2 กระบอก สิครับ
ทีนี้ปัญหาคือผมได้สั่งจองไม้บีชไว้ หรือว่านายห้ายใจดีอับเกรดให้ผมเป็นวอลนัท โดยคิดราคาไม้บีชครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7556 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 03:07:32 PM »

ขอโทษครับ ขอบคุณครับผมพิมพ์ผิดครับ เอาใหม่

เอกสารวันนี้ 2 พฤศจิกายน 52
S410 E  วอลนัทมือขวา  34 กระบอก
S410E   ทัมโฮล วอลนัท 10 กระบอก
S410 E  วอลนัทมือซ้าย 1 กระบอก
S410 E  บีชมือขวา  1 กระบอก
S410 M  วอลนัท  1 กระบอก
s410 C   วอลนัท  2 กระบอก

คิดว่าบีชมีกระบอกเดียวนะครับ ในใบสั่ง

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7557 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 03:20:24 PM »

คิดว่าคงมีการเปลี่ยนแปลงไม้พานท้าย รุ่น โดยตรงกับทางร้าน โดยไม่ได้เข้ามาอัพเดทในเว็บ
ผมคาดเดานะครับ แต่ก็มีความเป็นไปได้สูง

แต่ถ้ามันไม่ได้เป็นอย่างที่ผมคาดเดาไว้ รอวันปืนมาถ้าไม่ทันก็เอาหมดหละครับ เช่น ผมเลือกด้ามรู
ถ้าไม่มีของขอเป็นด้ามธรรมดาแทนก็ได้   

เหมือนกับไปเที่ยวอาบ อบ นาบ พร้อมกัน 45 คน
มัวนั่งใจเย็นจิบเบียร์หมายตาคนนั้นคนนี้ ก้มจิบเบียร์เงยมาอีกครั้ง อ้าวคนนั้นเดินออกไปไหนแล้วก็ไม่รู้
กลายเป็นว่าคนที่เราหมายตาเดินออกไปหมดเลย เหลือไว้แต่แบบที่ไม่อยากได้อายุมากกว่าเราซะอีก
แต่ก็ต้องจำใจเลือกเพราะนั่งจิบเบียร์คนเดียวมันเหงา.า..า..า

วันปืนมาจะมีเรื่องตื่นเต้นอีกรอบ บางคนอาจคิดว่าต้องรีบไปเลือกปืนกระบอกดีที่สุด ก็นับว่าเป็นความคิดที่ดี
ในการเลือกปืน  เพราะเขาอาจเล่นเลขประจำปืนก็ได้ เกิดได้เลขเก้าเรียงกันเป็นตับ ใครได้ไปครองนับว่า
เป็นศิริมงคลเลยนะนั่น  เรามัวแต่ถ้าได้กระบอกพานท้ายมีแต่เสี้ยน ยิงไปนัดต้องมา
บ่งเสี้ยนที่แก้มที่มือไป ไม่บ่งก็ไม่ได้มันเสียวแปล๊บแถมเจ็บใจอีกต่างหาก (จุดชนวนอีกแล้วครับท่าน)
เพราะฉะนั้นวันรับปืนกรุณามาพร้อมหน้าพร้อมตากัน ถ้าบังเอิญเลือกกระบอกเดียวกันต้องเป้ายิงฉุบนะ
ใครมาช้าถือว่ายอมรับกระบอกสุดท้ายเป็นพานท้ายไม้หน้าสามยังไม่เหลาเสี้ยน 555555
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #7558 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:58:48 PM »

คงจะขอใบปอสามไว้ตั้งแต่เริ่มลงชื่อจองปืนกันใหม่ ๆ  ใจไม่ร้อนเท่าไหร่เลยนะครับ Cheesy Cheesy

ผมมีคำแนะนำ ว่าพี่ไปสมัครเป็นนายอำเภอซะเองเลยครับ และผมจะตามไปลงพื้นที่ๆพี่เป็นนายอำเภออยู่จะได้ขอใบ ป.3ง่ายๆครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7559 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 08:29:32 AM »

ผมมีคำแนะนำ ว่าพี่ไปสมัครเป็นนายอำเภอซะเองเลยครับ และผมจะตามไปลงพื้นที่ๆพี่เป็นนายอำเภออยู่จะได้ขอใบ ป.3ง่ายๆครับ

นายอำเภอไม่อยู่  ออกไปยิงนกพิราบ คิดว่าอีกหลายวันจะกลับ
หน้า: 1 ... 501 502 503 [504] 505 506 507 ... 807
  พิมพ์