เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:35:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 529 530 531 [532] 533 534 535 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3810919 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7965 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:37:28 AM »

ผมเจอเจ้า XD optic 10-40x50 กับ ZOS 10-40x50 ในอีเบย์ ราคาพอๆกันเลยครับพี่ tui086

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #7966 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:01:02 AM »

ใครช่วยบอกที...ก่อนตักสินใจ...
  แสดงว่าปรับด้านหน้าทนกว่าหรือเปล่าครับ.
ปรับหน้าคือปรับเลนส์ตรง ๆ เหมือนกล้องถ่ายรูปตามหลักการแล้วจะดีกว่าปรับข้าง แต่ความสะดวกในการใช้งานปรับข้างดีกว่าครับ แต่ถ้าเป็นปรับข้างที่คุณภาพสูง ๆ ก็น่าจะดีพอ ๆ กันครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #7967 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:05:27 AM »

คุณตุ้ย 086 ถ้าจะเอาไปติดกับ  เอ็ม48  ผมว่ามันเกินตังค์ไปนะครับ  เพราะว่า เอ็ม48ระยะยิงได้  30-40 ก็เก่งแล้ว  ผมใช้  เอ็ม 52 อยู่ก็ใช้กล้องของ  บี เอส เอ  6*18  ราคาพันกว่าบาทเอง  แค่นี้ก็พอแล้ว
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7968 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:33:14 AM »

ขอคำแนะนำครับ  คือผมสนใจ Glock 23 ขนาด .40 สมิธท์ แต่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับปืนและขนาดกระสุน รุ่นนี้เลย ว่าพี่ ๆ ทุกท่านที่มากด้วยข้อมูล  ไขขอสงสัยให้ทีครับ ข้อดีและข้อเสียเป็นอย่างไร รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายด้วยครับ
ท่าน สิทธา ออกมาขยายผล ปืนพลาสติกยี่ห้อนี้ที่ครับ  เท่าที่จำได้ท่านมีไว้เล่น  2  กระบอก  คงจะรู้รายละเอียดไม่มาก ก็น้อย  ช่วยมาเล่าให้ฟังด้วยครับ  ส่วนผมไม่ชอบเล่นปืนพวกนี้ครับ

คุณแม๊กก็โยนมาให้ผมอยู่เรื่อยนะครับ คุยกันผิดเรื่องปืนอัดลมไปก็ไม่เห็นเป็นไรครับ
ไอ้เรื่องที่ไม่ใช่ปืนอัดลมที่คุยกันแบบเสียว ก็มีเยอะกว่านี่นา
คนไม่รู้ในวันนี้อาจเป็นคนที่รู้มากกว่าเราในวันหน้าก็เป็นได้ครับ

ผมไม่ได้ยิงปืนกระสุนพวกนี้บ่อยครับ เคยยิงบ่อยมากแต่นานมาหลายปีแล้ว  ตั้งแต่มีความสงสัยระแวงว่ากลิ่นควันปืนมีผล
ทำให้น้องชายเล็กและสั้นลง  ก็เลยเลิก เพราะเมื่อก่อนใส่กางเกงลูกเสือห้ามพับขากางเกงเพราะอาจมีหัวโผล่ 
เดียวนี้ใส่กางเกงบอลยังเฉย ๆ หรือว่ามันมีผลจริง ๆ Cheesy  อันนี้หาเรื่องพูดไปเรื่อยเปื่อยนะครับ อย่าไปจริงจังประเดี๋ยว
พากันเลิกยิงปืนเพราะ สิทธาบอกว่าอย่างนี้ หรือว่าถ้าระแวงว่าจะเป็นจริงก็ใส่หน้ากากกรอกแก็สก่อนยิงปืนก็ได้นะครับ

กล๊อก สำหรับผมก็ไม่รู้ว่าดีแค่ไหนเป็นยังไง จะดีจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ผมคิดว่าเป็นปืนนะดีครับ
เห็นที่เอวตำรวจทีไรก็รู้สึกว่าชอบ

มีปืนหลายยี่ห้อเอามายิงกันสี่ห้านัด อาจไม่ค่อยเห็นว่าจะดีกว่ากันสักเท่าไหร่  หรือดีกว่าปืนทั่วไปยังไง
มันต้องลองยิงต่อเนื่องจนลำกล้องร้อนจี๋ปานว่าความร้อนในรังเพลิงจะทำให้กระสุนอาจจะระเบิดออกไปเอง
(คงไม่ขนาดนั้นหรอกครับ) ตรงนั้นจะเห็นคุณภาพของปืนและลำกล้องปืนว่าของใครทำมาดีกว่า
ซึ่งโดยทั่วไปปืนแต่ละรุ่นที่ทำออกมาล้วนแต่ต้องผ่านการทดลองยิงมาหลายพันนัดอยู่แล้ว ซึ่งผู้ผลิตกะว่า
คนซื้อไปแล้วเอาไปป้องกันตัว ตลอดชีวิตคงยิงไม่เกินพันนัดรวมซ้อมด้วย ยิงซ้อมต้องใช้กระสุนมากกว่ายิงจริง
ซึ่งปืนทั่วไปก็รับได้อยู่ หรือว่ามีปืนที่ทำออกมาโดยลองยิงแค่ไม่กี่ร้อยนัด มันก็ไม่แน่นะ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

ต้องรอดูตอนลำกล้องร้อน ๆ ครับ
ปืนหลายกระบอกพอยิงมาก ๆ ต่อเนื่องจนร้อนจัดแนวกระสุนจะกินต่ำมาก เขาจึงหาลำกล้องเกรดดีมาเปลี่ยน
ปืนบ้าน ๆ แบบเรายิงแล้วต้องพัก ไม่งั้นอายุลำกล้องสั้นลงมาก  พูดปากเปล่า บางคนก็ว่าไม่จริงไม่เห็นเป็นไร
บอกว่าเคยยิงมาหลายร้อยนัดก็ไม่ผิดปกติ มันวัดอย่างนั้นไม่ได้เพราะบางทีมันไม่เห็นจริง ๆ ครับ เคยยิงมาเป็นร้อยนัด
ก็จริง  แต่ยิงรวดเดียวหรือเปล่า หากลองตะไบเหล็กตอนร้อนกับตอนเหล็กเย็น จะเห็นว่าตะไบกินเหล็กร้อนได้ง่าย
ตึกถล่มเพราะเหล็กร้อนรับแรงไม่อยู่  ลำกล้องปืนถ้าร้อนมากก็เสียคุณสมบัติเหมือนกัน
เขาอาจผสมสารให้ทนร้อนได้ดีกว่าแต่นั้นก็ไม่ได้หมายความว่าไม่สึกหรอนะ  ดังนั้นปืนที่ยิงแล้วพัก จะทนกว่าปืน
ที่ยิงต่อกันรวดเดียว แม้ว่าจะยิงมาหลายร้อยนัดเท่ากันก็ตาม ซื้อไว้ยิงขโมย โจร แต่ละครั้งไม่เกินสิบนัด
อยู่กับเราจนเราตายไปปืนก็ยังไม่พังครับ  ปืนชำรุดเพราะเอายิงซ้อมมากกว่ายิงจริง ซ้อมจนปืนเสีย
อันนี้เป็นเรื่องจริงครับ คิดว่าน่าจะเกิดกับหลายคนแล้วด้วยรวมทั้งผม ซ่อมปืนมาแล้วเอาไปยิงทดสอบ
จนปืนเสียอีกรอบ พอนับนัดที่ยิงไปถ้าเก็บไว้เฝ้าบ้าน คงต้องใช้เวลาเกิดแล้วตายหลายรอบกว่าปืนจะพัง
เพราะในชีวิตเราส่วนใหญ่ไม่เคยยิงขโมย ได้แต่ยิงเป้า ถูกต้องที่ซู๊ด...ด....ด...

แต่ผมเคยเห็นบทความโฆษณาว่าลำกล้องปืนของกล๊อกเขาทดสอบยิงกันเป็นหมื่นนัดยังเฉย คำว่ายังเฉยก็คงคิดว่าสึกหรอ
ต้องมีแน่ มีเหมือนกันแต่สึกไม่มากเท่าลำกล้องปืนอื่น ก็คิดเอาเองว่าเราซื้อแต่ละกระบอกมาแล้วเคยยิงถึงห้าพันนัดหรือเปล่า
คิดว่าไม่เคยนะ ผมก็ไม่เคย หมายถึงปืนกระบอกเดียว ยิงไปเกินห้าพันนัด  ตรงนี้ไม่รวมปืนอัดลมนะ

ส่วนระบบอื่น ๆของปืนการทำงานก็มีจุดดีไม่น่าจะแตกต่างกัน พวกระบบไก ระบบเซพตี้
ผมชอบระบบความปลอดภัยของกล๊อก  กระสุนอยู่ในรังเพลิงไม่ต้องกลัวปืนลั่น เวลาเหนี่ยวไกเข็มจึงจะเริ่มถอยหลังไปเรื่อยๆ
จนได้ระยะเข็มหลุดพุ่งไปข้างหน้ากระแทกแก็บกระสุน

เรื่องหุ่นปืน ผมชอบปืนซิก ผมชอบจังเลยยี่ห้อนี้  ปืนซิกไม่ค่อยมีใครส่งมาซ่อม คงเป็นปืนดีมาก หรือไม่ก็ซื้อไปเก็บมากกว่ายิง
เลยไม่ค่อยพังก็เป็นได้

ผมก็กำลังคิดจะซื้อ .40 อีลีท เหมือนกัน กระสุนไม่มีไม่เป็นไร มันเป็นค่าระหว่าง 11มม กับ 9 มม.
อาจเป็นขนาดอเนกประสงค์ก็ได้ ความเร็วกระสุนก็สูงกว่า 11 แรงปะทะก็มากกว่า 9 ทำนองนั้นครับ
มีคำสอนบอกว่าให้เดินทางสายกลาง ก็เลยอยากได้ .40 หรือ 10 มม. ฮ่า ฮ่า

ปืนซิกหลายรุ่นต้องลดนก เคยแค่ัจับไม่บ่อยนัก พูดแล้วก็อยากลองจับอีกสักครั้งเดี๋ยวค่อยโทรไปบอกน้องที่ทำงานใกล้
ให้เอามาที่ทำงานด้วย พี่อยากจับปืนซิกอีกสักครั้ง เรื่องยิงคงต้องขอตัวก่อน ปีก่อนบอกว่ามีกระสุนกล่องนึงพี่เอาไปยิงได้เลย
มาตอนนี้มันบอกว่ายิงไปหมดแล้ว แต่ถึงให้ยิงก็ไม่อยากยิงครับ ปืน 11 มม ไม่ใช่ยิงได้สนุกนัก คนที่คิดจะใช้ต้อง
ไปซ้อมให้คุ้นมือให้มากกว่าปืนทั่วไป

ปืนซิกถ้าไม่ลดนก ก็ต้องรุ่นดับเบิ้ลโอลี่เห็นว่าปลอดภัยมาก รุ่นนี้กระสุนเข้ารังเพลิงแล้วนกจะง้างก็ต้องมี
การเหนี่ยวไกเสียก่อนนกจึงจะง้างสับเข็มได้ แต่ถ้าถามว่ามีอะไรดันนกทำให้ลั่นได้หรือเปล่า ถ้าเป็นปืนกระจอกก็ลั่นได้
ปืนดี ๆ  จึงต้องมีระบบกั้นเข็มอีกที  ถ้าไม่เหนี่ยวไก ตัวกั้นเข็มไม่ลด เมื่อมีอะไรมาดันนกอัดเข้าไปก็ไม่สามารถดันเข็ม
ไปกดแก็บกระสุนได้ ดูแล้ววุ่นวายซับซ้อนหลายชั้น กลัวตอนแกะปืนประกอบไม่ได้ ดังนั้นถ้าง่าย ๆ ปลอดภัย ก็เลือกกล๊อกครับ

เคยเห็นปืนไทยทำมานับสิบกระบอก ขอบอกว่าอย่าเอากระสุนไว้ในรังเพลิงเพราะถ้าเหน็บเอวแล้วเนื้อพุงมันปลิ้นไปกดนก
ไม่หวังได้ปืนลั่นเองเป็นแน่  แต่ก็เคยเห็นปืนไทยทำที่มีระบบกั้นเข็มเหมือนกัน ราคาก็เขยิบขึ้นไปอีก พี่ไทยฝีมือดีจริง ๆ
เสียอย่างเดียวปืนขึ้นสนิมได้ง่ายเกินไป
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #7969 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:10:54 AM »

ก่อนเดินทางมาพี่โทรบอกพี่หมายเค้าก่อนนะครับเพราะแกต้องไปเบิกของจากคลังก่อนครับ
เห็นแกบ่นว่ามีคนโอนตังมาให้แล้วแต่ไม่ยอมมาเอาถังซะที คิก คิก คิก คิก
ผมคนหนึ่งแหละครับโอนแล้ว ฝากของไว้ก่อนกลัวของหมด
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7970 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:16:42 AM »

พี่สิทธิธา ผมก็ชอบและอยากได้ .40 อีลีท เหมือนกันครับ ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าใดครับ และร้านไหนรับจองครับ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #7971 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:41:47 AM »

คุณตุ้ย 086 ถ้าจะเอาไปติดกับ  เอ็ม48  ผมว่ามันเกินตังค์ไปนะครับ  เพราะว่า เอ็ม48ระยะยิงได้  30-40 ก็เก่งแล้ว  ผมใช้  เอ็ม 52 อยู่ก็ใช้กล้องของ  บี เอส เอ  6*18  ราคาพันกว่าบาทเอง  แค่นี้ก็พอแล้ว

นี่แหละครับ..ที่ใฝ่ฝัน  เฮ้อ...จะได้ไม่ต้องคิดมาก....เพราะของเดิมคุณsuchiท่านให้มาพร้อมปืนอยู่แล้ว..เอาเป็นว่าผมใช้ตัวเดิมที่คุณsuchiให้มาดีกว่า....
  ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขอถามเพิ่มซักนิด  ถ้าจะเอาไปติดลูกกรด .22 CZ MOD.2 ของมรดกพ่อตา ล่ะครับ...เอาแบบไหนดี
หรือว่าเอากล้องจีนที่เค้าขายกันทั่วไปก็ใช้ได้..ราคาซัก 2-3 พันบาท...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7972 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:17:45 PM »

ก่อนเดินทางมาพี่โทรบอกพี่หมายเค้าก่อนนะครับเพราะแกต้องไปเบิกของจากคลังก่อนครับ
เห็นแกบ่นว่ามีคนโอนตังมาให้แล้วแต่ไม่ยอมมาเอาถังซะที คิก คิก คิก คิก
ผมคนหนึ่งแหละครับโอนแล้ว ฝากของไว้ก่อนกลัวของหมด

ยังไม่รวมอพาร์เมนท์ ที่ซื้อไว้ให้น้องหนูด้วยใช่หรือเปล่าครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7973 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:19:18 PM »

พี่สิทธิธา ผมก็ชอบและอยากได้ .40 อีลีท เหมือนกันครับ ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าใดครับ และร้านไหนรับจองครับ ไหว้

ถ้าผมจะซื้อคงต้องใช้สิทธิโครงการ มันถูกดีครับ คุ้มค่าเงินดี เงินเป็นแสนไปแลกเหล็กขนาดกำมือ เอามาทำหายไม่ได้อีกนะนั้น
ก็ไม่รู้ว่ายังมีโครงการอีกหรือเปล่า  ราคา .40 โครงการซิกตอนนั้นอยู่ที่เจ็ดหมื่นห้า ราคาโครงการปัจจุบันไม่ทราบครับ

ถ้าเป็นร้านปืนลองติดต่อร้านราชสีห์ปืนทองดูสิครับ ชื่อร้านทำนองนี้แหละ จำได้ไม่แม่นนัก

ผมเคยจองรุ่นสองสองเก้าจ่ายเงินสิบเปอร์เซนต์ จองขนาดเก้ามอมอ ราคาเจ็ดหมื่นห้า ปืนยังไม่มา พอได้กำปืน
ซิกของคนอื่นก็รู้สึกว่าปืนมันใหญ่เกินคาลิเบอร์ ก็คิดว่าถ้าต้องกำปืนใหญ่ขนาดนี้ก็น่าจะเป็น .40 ขึ้นไปจะดีกว่า
พอดีซิกทำเรื่องมาขอเปลี่ยนราคาจอง ก็เลยทำเรื่องยกเลิกการจองขนาดเก้ามอมอ  ก็พอดีตอนนั้นโครงการซิก
หมดเวลาจองเลยกลายเป็นอดไปซะนี้มาตอนนี้ยังหาโครงการใหม่ไม่ได้ครับ  ก็เลยไม่ได้จอง  ถ้ามีโอกาสก็จะ
จองขนาด สิบมอมอ ครับ  แต่ก็อีกนั้นหละ มันสองจิตสองใจ เอามาก็ไม่ได้ยิง

พอคิดอย่างนี้มันก็เลยเข้าทางปืนอัดลม เอาเงินมาซื้อปืนอัดลมมายิงเล่นดีกว่า หรือเก็บไว้ซื้อหุ้นดีกว่า
ค่าเงินจากหุ้นมีพุ่งแรงกว่าค่าปืน  แต่ก็อาจเหลือแค่ปืนครึ่งกระบอกก็ได้เหมือนกัน แต่ก็ได้มาซึ่ง
ประสบการณ์การการเสียเงินค่าหุ้นและประสบการณ์การได้กำไรจากหุ้น

น้อง ๆ ที่รุมซื้อกันไปตอนหลายปีก่อน มาวันนี้ก็เห็นบอกว่าไม่ได้ยิง ไม่ได้ยิง ไม่มีเวลา
อันที่จริงผมว่าไม่ใช่หรอก หมดตูดค่าปืนไม่พออันนั้นยังดี รอวันขายได้ บางคนขายไม่ได้ด้วยซ้ำไป
แต่หมดตูดค่ากระสุนสิครับที่พากันขยาดกัน เรืองจริงไม่อิงนิยายนะ
ลำพังแค่เงินเดือนราชการจะมาจุนเจือค่ากระสุนไปได้สักกี่น้ำ เอาไปกินเหล้ายังดีกว่านะ
ของผมสมัยเด็กยังดีที่ได้ยิงกระสุนฟรี ไม่งั้นก็อาจเหมือนคนอื่นที่ไม่ค่อยได้ยิงปืนสักเท่าไหร่
ซื้อปืนมาเอาปืนยิงสักกล่องสองกล่องแล้วก็เก็บปืนพร้อมกระสุนจำนวนหนึ่งเอาไว้เฝ้าบ้าน
ป้องกันภัย เป็นสิ่งที่ดีที่สุดในการใช้เงินกับปืน แต่มันก็แปลกนะมีบางกระบอกเจ้าของไม่เคยยิง
สักนัด ซื้อมาเก็บไว้เพราะชอบ แปลกมาก ผิดกับตัวผม ผมชอบยิงปืนที่ผมชอบ
ถ้าเลือกได้พวกปืนทีผมไม่ชอบผมจะไม่แตะไม่ยิงเลย

รอซื้อปืนมือสองก็ได้ครับ  มันคงไม่ชุกเหมือนรถวีโก้ แต่ก็คิดว่าต้องมีมาแน่ ๆ
บางคนรักปืนมาจนกลายเป็นรังแกปืนแบบไม่รู้ตัว ยิงก็ไม่ค่อยยิง ชอบนั่งเล็งตอนดูทีวี
เช้าถอดล้างประกอบเก็บ ตอนเย็นก่อนทานข้าวเอาปืนออกมาเล่นก่อนนอน
แล้วถอดล้างประกอบแล้วก็เก็บ ทำอย่างนี้แทบทุกวันจนกลายเป็นปืนเก่า
จับจนเก่า ดูลำกล้องปืนใหม่เอี่ยม แต่ส่วนอื่นด้านนอกเก่าหมด มันเก่าแค่ขี้มือครับ
ตามซอกตามรูน้ำมันเยิ้มแฉะเพราะฉีดน้ำมันบ่อย  พอนานวันก็มีฝุ่นละเอียด
เศษใยฝ้ายจับตามมุมเลยทำให้ดูเป็นปืนเก่า เจ้าของเองก็รู้สึกว่าเก่าเลยอยากขาย
เพราะจะได้ซื้อปืนใหม่มาแทน   ปืนแบบนี้ใครได้ไปโชคดีครับ กลไกยังไม่ได้
ทำงานมากไม่สึกหรอ แค่สภาพภายนอกเก่าเฉย ๆ

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #7974 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:19:47 PM »

Grin Grin Grin  ไปรับเจ้าMP9มาเมื่อวาน ด้วยความไม่บ้าเห่อเลย.....วันนี้จึงรีบไปทดสอบมาให้พี่ๆน้องๆได้ดูกันเพลินๆครับ เข้าไปดูได้ตามลิงค์ด้านล่างนี้เลยครับ    เยี่ยม ต้องขอโทษที่เอาลิงค์ทดสอบปืนจริงมาลงในห้องปืนอัดลมนะครับ ดูกันเพลินๆขำๆอย่าไปคิดอะไรมากนะคร้าบบบบบพี่น้องงงงงง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=81663.0

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #7975 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:38:05 PM »

พรุ่งนี้ขอนวดหน่อยนะคร้าบน้องเต้ย บ่ายๆเจอกันครับ Grin

toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #7976 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:41:03 PM »

พรุ่งนี้ขอนวดหน่อยนะคร้าบน้องเต้ย บ่ายๆเจอกันครับ Grin

ได้ครับพี่ เอ...ว่าแต่ที่พี่อยากนวดนี่อะไรครับพี่ ปืน หรือ พี่จะพาผมไปนวดไหนเหรอครับ คริๆๆๆ คิก คิก

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #7977 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:44:39 PM »

เจ้าเต้ยติดจากเชื้อพี่สิทธาซะแล้ว..เฮ้อ.. คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

korn_
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #7978 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:00:31 AM »

ขอความกรุณารบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ
ผมไปดูถังลมที่ร้านบางกอก ไดฟ์มา มีหลายขนาด
ผมสนใจL-40 ราคา7635 40cu.ftเหมาะสำหรับการพกพา แต่ไม่ทราบว่า
ใช้กับw 410 จะยิงได้กี่นัด จะได้ประกอบการพิจารณา ขอบคุณครับ

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #7979 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:02:31 AM »

ปืนจะมาถึงเมืองไทยประมาณเดือนอะไรครับ ขอป.3 รอได้เลยใช่มั้ยครับ

อ่านรายละเอียดตามลิงค์นี้หน้าที่ 167 ข้อความรองสุดท้ายเลยครับ ผมอธิบายไว้ให้เรียบร้อยแล้วครับ ส่วนรายละเอียดปืนนั้นถ้าอยากทราบข้อมูลลองอ่านๆย้อนหลังดูนะครับ พี่ทศพลได้พยายามหาข้อมูลมาโพสไว้ให้พวกเราได้อ่านกันอย่างมากมายทีเดียวครับ ลองอ่านย้อนดูครับ พวกเรานี่ไม่ค่อยจะย้อนอ่านข้อมูลกระทู้หน้าก่อนๆซักเท่าไหร่เลย แต่ไม่เป็นไรครับเอามาโพสให้ใหม่แล้วครับ
http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=51957.2490

ส่วนเรืองมีอุปกรณ์มาตราฐานอะไรแถมมาให้กับปืนบ้างนั้น ตามนี้เลยครับ เป็นข้อมูลจากManual Handbook ที่มาพร้อมกับปืนครับ
Contents of Box.
1 x S410 Rifle.
1 x Tool kit consisting of: 1 x 1.5mm allen key
1 x 2.5mm allen key
1 x female filling adaptor.
1 x Manual.

หรือจะลองอ่าน คู่มือตัวเต็มๆได้ตามลิงค์นี้เลยครับ บริษัทAirArms ทำไว้ให้อ่านและเรียนรู้ข้อมูลเกี่ยวกับปืนทั้งหมดครับ
http://www.air-arms.co.uk/PDF/S410E-SL%20MANUAL%20ISS1.pdf
อาจจะยาวหน่อยแต่ลองอ่านดูครับ จะได้รู้ข้อมูล+วิธีดูแลรักษา+ข้อควรระวังและข้อตกลง และข้อยกเว้นต่างๆเกี่ยวกับการรับประกันปืนจากโรงงานด้วยครับ

พี่ๆครับขอความกรุณาด้วยครับ ช่วยแปล อัง กิด เป็น ทัย ให้หน่อยครับ (ความรู้น้อย ด้อยการศึกษา)ครับ (อ่านไม่ออก)ครับผมยอมรับความจริง
หน้า: 1 ... 529 530 531 [532] 533 534 535 ... 807
  พิมพ์