เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:34:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 542 543 544 [545] 546 547 548 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3810234 ครั้ง)
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #8160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:14:51 PM »

ขำก๊าก เอ้ามาต่อกันดีกว่า พูดเรืองรอปืนลมแล้วเสียเส้น รมเสีย  รมเสีย!!! ไปดูกระสุนแบบที่เหลือกันมั่งนะครับพี่ๆ ว่าหน้าตาแบบใกล้ๆเป็นอย่างไรกันบ้างครับ

นี่ไงครับ หน้าตาแบบเผาขน ขอโทษเรืองรูปถ่ายนะครับ เต้ยไม่ได้เล่นกล้อง เลยถ่ายได้ชัดที่สุดเท่านี้เองครับ เด่วน้องจะพยายามอธิบายรายละเอียดแทนนะครับ

ซ้ายมือ เป็นยี่ห้อ Beeman Kodiak extra heavy ส่วนด้านขวามือจะเป็น JSB Exact Jumbo ที่พี่ๆหลายๆท่านได้ลองสัมผัสและทดสอบยิงจริงกันมาบ้างแล้วนะครับ สังเกตุว่าหัวของBeeman จะแหลมกว่าของ JSB และส่วนท้ายกระสุน Beeman จะทำเป็นเกลียว ส่วนท้ายของ JSB จะมีพื้นที่กว้าง และ เป็นหน้าตัดมากกว่าของBeeman ครับความแม่นยำเต้ยก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า ตัวไหนแม่นและมีความเสถียรมากกว่ากัน  เรืองกระสุนตัวไหนแม่นกว่ากันระหว่าง 2 ยี่ห้อนี้ ไว้เด่วพวกเราคงได้ทดสอบด้วยตัวเองในไม่ช้านี้แน่นอนครับ  เยี่ยม

OSK119 (๓๙๗๘๒)
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #8161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:25:10 PM »

ขอบคุณมากครับคุณ ตุ๊  เจ้าหน้าที่ประสานงานด้วยครับ  แต่ตอนนี้ผมแพ็คหีบห่อเรียบร้อยแล้ว เอาไว้ส่งตามไปที่หลังก็ได้ ขอบคุณครับ+1สองท่านเลยครับ จุ๊ๆๆๆไม่มีอารายคร้าบ

แหมโดนตัดหน้าซะก่อน ตั้งใจจะกระตุ้นความเซ็งและเงียบแต่ช้ากว่าน้องเต้ย ขอเพิ่มน้ำย่อยด้วยม้ากระทืบผัว รอหน่อยเดี๋ยวเอามาโชว์บ้างผมมีอยู่ห้าหกชนิดครับ เพิ่มความอยาก แต่ตอนนี้ปืนไม่มีจ้านายห้างจ๋า   ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
คลังแสงของพี่ดุกก็เปิดออกมาโชว์บ้างสิครับ
เก็บไว้นานๆ ขี้เกลือขึ้น เสียของเปล่าๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

กำลังทำข้อมูลอยู่ครับ วันนี้ก็ได้มาอีกอย่างแค่ตัวอย่างเองครับ เดี๋ยวเอามาให้ดูครับ ตามไปดูในกระทู้เกี่ยวกับลูกปืนดีกว่า ถ้าลงกันมั่วอีกหน่อยจะหาข้อมูลยากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8162 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:27:46 PM »

ในที่สุดก็มีคนดีขี่ม้าขาวมาช่วย ผู้ที่กล้าสลัดความเชื่อแบบเดิมๆ ทิ้งไปแล้วนำความคิดใหม่ๆ มาใช้หลังจากที่น้องเต้ยสืบเสาะมานานที่จะหาร้านปืนสั่งกระสุนแบบที่เราต้องการมาให้พวกเราได้ใช้กัน ในที่สุดสวรรค์ก็ทรงโปรดที่มีคนกล้านำเข้ากระสุนรุ่นพิเศษสำหรับพวกเราชาวปืนลม และวงการปืนลมบ้านเราจะได้พัฒนาขึ้นไปอีก ขอขอบคุณน้องเต้ยอีกครั้งครับ และลองทาบทามท่านเจ้าของร้านมาเป็นนายกสมาคมปืนอัดลมให้พวกเราจะได้ไหมครับ เพราะตอนนี้ได้ค้นพบผู้ที่เข้าใจพวกเราขาวปืนลมแล้ว เรื่องนี้พี่ขอฝากไว้ด้วยเพราะลำพังสมาชิกแต่ละท่านก็ทำการทำงานหาเลี้ยงชีพด้วยอาชีพอื่นๆ  คงไม่มีเวลามาดำเนินการเรื่องของสมาคม แต่ท่านเจ้าของร้านที่เป็นรุ่นพี่ของน้องเต้ยท่านมาทางสายอาชีพเกี่ยวกับอาวุธปืนอยู่แล้วทำควบกันไปคงจะสะดวกกว่าพวกเรา ขอฝากด้วยนะครับน้องเต้ย 
kanit2501
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:31:11 PM »

ขอถามใครที่ใช้ Hansan pw44 ครับ ลมมันลดเร็วมากเลยหรือเปล่า ยิงไปประมาณ 30 นัดจาก 200 เหลือ 150 แล้วก็มันหนักมากๆเลย
ถ้านั้งพาดเข่ายิงมันก็สั่นเอามากๆ เพราะมันหนัก ทำให้นิ่งยาก มีคำแนะนำหรือไม่ครับสำหรับรุ่นนี้
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #8164 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:32:23 PM »

ในที่สุดก็มีคนดีขี่ม้าขาวมาช่วย ผู้ที่กล้าสลัดความเชื่อแบบเดิมๆ ทิ้งไปแล้วนำความคิดใหม่ๆ มาใช้หลังจากที่น้องเต้ยสืบเสาะมานานที่จะหาร้านปืนสั่งกระสุนแบบที่เราต้องการมาให้พวกเราได้ใช้กัน ในที่สุดสวรรค์ก็ทรงโปรดที่มีคนกล้านำเข้ากระสุนรุ่นพิเศษสำหรับพวกเราชาวปืนลม และวงการปืนลมบ้านเราจะได้พัฒนาขึ้นไปอีก ขอขอบคุณน้องเต้ยอีกครั้งครับ และลองทาบทามท่านเจ้าของร้านมาเป็นนายกสมาคมปืนอัดลมให้พวกเราจะได้ไหมครับ เพราะตอนนี้ได้ค้นพบผู้ที่เข้าใจพวกเราขาวปืนลมแล้ว เรื่องนี้พี่ขอฝากไว้ด้วยเพราะลำพังสมาชิกแต่ละท่านก็ทำการทำงานหาเลี้ยงชีพด้วยอาชีพอื่นๆ  คงไม่มีเวลามาดำเนินการเรื่องของสมาคม แต่ท่านเจ้าของร้านที่เป็นรุ่นพี่ของน้องเต้ยท่านมาทางสายอาชีพเกี่ยวกับอาวุธปืนอยู่แล้วทำควบกันไปคงจะสะดวกกว่าพวกเรา ขอฝากด้วยนะครับน้องเต้ย 
อ้าวพี่ทศ นึกว่าเข้านอนไปแล้วเสียอีก ตกใจ ตกใจ
ที่แท้ก็เป็นเสือซุ่มอยู่นี่เอง ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #8165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:33:00 PM »

เห็นด้วยกับพี่ทศครับ ไหว้

kanit2501
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:33:59 PM »

ขอถามใครที่ใช้ Hansan pw44 ครับ ลมมันลดเร็วมากเลยหรือเปล่า ยิงไปประมาณ 30 นัดจาก 200 เหลือ 150 แล้วก็มันหนักมากๆเลย
ถ้านั้งพาดเข่ายิงมันก็สั่นเอามากๆ เพราะมันหนัก ทำให้นิ่งยาก มีคำแนะนำหรือไม่ครับสำหรับรุ่นนี้
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #8167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:45:01 PM »

คำถามนี้เต้ยขออนุญาตตอบแทนรุ่นพี่เลยดีก็ได้ครับ เพราะมั่นใจได้เลยว่า รุ่นพี่ผมงานพี่เค้ายุ่งมากถึงมากที่สุดเลยครับ ทำกิจการหลายอย่าง เรืองเวลามาดูแลสมาคมปืนลมเรานั้นคงเป็นไปไม่ได้เลยครับพี่ เพราะเท่าที่ผ่านๆมา เวลาพวกพี่น้องสวนกุหลาบจัดงานมีตติ้งปืนกันแต่ละครั้ง เต้ยก็ได้พยายามชวนพี่เค้าไปร่วมงานแล้ว แต่ด้วยติดธุระเรืองงานต่างๆมากมาย พี่เค้าเลยไม่มีเวลาไปร่วมงานมีตติ้งเลยซักครั้งครับพี่ทศ  ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #8168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 10:56:03 PM »

ขอบคุณมากครับคุณ ตุ๊  เจ้าหน้าที่ประสานงานด้วยครับ  แต่ตอนนี้ผมแพ็คหีบห่อเรียบร้อยแล้ว เอาไว้ส่งตามไปที่หลังก็ได้ ขอบคุณครับ+1สองท่านเลยครับ จุ๊ๆๆๆไม่มีอารายคร้าบ

แหมโดนตัดหน้าซะก่อน ตั้งใจจะกระตุ้นความเซ็งและเงียบแต่ช้ากว่าน้องเต้ย ขอเพิ่มน้ำย่อยด้วยม้ากระทืบผัว รอหน่อยเดี๋ยวเอามาโชว์บ้างผมมีอยู่ห้าหกชนิดครับ เพิ่มความอยาก แต่ตอนนี้ปืนไม่มีจ้านายห้างจ๋า   ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
คลังแสงของพี่ดุกก็เปิดออกมาโชว์บ้างสิครับ
เก็บไว้นานๆ ขี้เกลือขึ้น เสียของเปล่าๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

กำลังทำข้อมูลอยู่ครับ วันนี้ก็ได้มาอีกอย่างแค่ตัวอย่างเองครับ เดี๋ยวเอามาให้ดูครับ ตามไปดูในกระทู้เกี่ยวกับลูกปืนดีกว่า ถ้าลงกันมั่วอีกหน่อยจะหาข้อมูลยากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใช่เลยครับจะได้หาดูกันง่ายขึ้นครับ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #8169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:13:32 PM »

ไหนๆ  ก็พอที่จะหาลูกมาให้ใช้กันได้แล้ว   ไม่ลองให้ติดต่อนำปืนเข้ามาบ้างละครับ  เผื่อโครงการที่ 7  จะเกิดได้เร็วกว่าโครงการที่ 6 นะครับ  ลองคุยดูไม่เสียหลายนะครับ  เผื่อความฝันของ คุณมณตรี จะเป็นความจริงได้เร็วขึ้นนะครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #8170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:16:03 PM »

fx monsoonใช่มั้ยครับพี่แม้ก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:18:42 PM โดย dunk » บันทึกการเข้า

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #8171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:16:48 PM »

ไหนๆ  ก็พอที่จะหาลูกมาให้ใช้กันได้แล้ว   ไม่ลองให้ติดต่อนำปืนเข้ามาบ้างละครับ  เผื่อโครงการที่ 7  จะเกิดได้เร็วกว่าโครงการที่ 6 นะครับ  ลองคุยดูไม่เสียหลายนะครับ  เผื่อความฝันของ คุณมณตรี จะเป็นความจริงได้เร็วขึ้นนะครับ

คิก คิก คิก คิกรอบนี้ไม่รีบแล้วละครับ Grin

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #8172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:21:01 PM »

วันนี้ว่างๆถือโอกาสนำCZ200Sไปยิงทดสอบที่สนามยิงปืนบางบัวทองซะเลยครับ สนามดีมากๆสวยงามร่มรื่น มีสนามยิงหลายแบบมากครับ ทั้งห้องยิงปืนอัดลมมาตราฐาน10เมตร 12ลู่ติดแอร์เย็นสบาย ช่องยิง10-25เมตร เยอะมากๆเกิน20ลู่ครับ สนาม50เมตร12ลู่ และสนามยิงIPSC จัดได้สวยงามร่มรื่นดีครับ

รูปแรก ระยะ25เมตร กระสุนRWS Meisterkugeln หัวตัดหนัก8.2เกรน กลุ่มละ10นัด ขยันซ้อมยิงจนทำกลุ่มได้แน่นจนพอใจแล้วครับ

นี่เป็นสนามระยะ50เมตรครับ ด้านซ้ายมือเป็นระยะ25เมตร วันนี้แดดดี มีลมนิดหน่อยครับ เย็นสบายไม่ร้อนดี

ระยะ50เมตร ใช้ลูกกระสุนRWS Meisterkugeln ยิงปรับศูนย์

ระยะ50เมตร ใช้ลูกกระสุนRWS Meisterkugeln กระหน่ำไป30นัด ได้กลุ่มไม่เกินวง9 ปืนอัดลม50เมตรได้เท่านี้ก็ดีใจแล้ว^_^

ทำได้ดีที่สุดเท่านี้ครับ จะพยายามซ้อมยิงให้มากๆให้ได้กลุ่มแน่นขึ้นอีกครับ ตอนนี้50เมตรเท่าผลส้มก็ชื่นใจแล้วจ้า
50เมตรกลุ่มขนาดนี้ ฝีมือครับ

ฝีมือดีครับ
ซ้อมบ่อย ๆ ก็จะได้กลุ่มกระสุนระยะ 50 เมตร เท่ากับระยะ 25 เมตรตอนนี้หละครับ
ถ้ามันไม่ดีขึ้น ก็จะหาทางเปลี่ยนโน้นปรับนี้ ถ้ายังไม่ดีขึ้นก็คงจะต้องเปลี่ยนปืน

ปืนกระบอกนี้ไปอยู่กับพี่วานิชย์แล้วนี่ครับ ไม่รู้ว่ายิงแล้วได้ผลเป็นอย่างไรบ้าง เอารูปมาโชว์ด้วยครับ
แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
อ้าว..ต้องขอยกมือเพราะกระผมถูกพาดพิงครับ ท่านประธานและสมาชิกที่ทรงเกียรต์
 ไอ้ผมก็อ่านไล่มาจากข้างบนลงมา เห็นผลยิง นึกในใจ ปืนห่...อะไรว...ยิงแม้นฉิ.....ย
โอ้.โห.....ระยะ 25  50 โคตรๆเลย
อยากได้ อยากได้ ๐๐๐๐
มาสรุปเอาตอนหลัง ปืนอยู่กับผมนี่(กิ้งก่าได้เพชร...ไก่ได้ทอง  ปะมานนั้น)
อยากดื่ม ไบก้อนเขียว สักป๋อง ให้มันรู้แล้วรู้รอดไป
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
จริงแล้ว ปืน โอเลยครับ ทำเอาไม่จับกระบอกอื่นขึ้นมาเลย
ผมแอบยิงจากท้องทำงานส่วนตัว ไปที่สนามระยะ 30 m
โดยทำเป้ากระดาษ a4 มี 15 เป้า
ขนาดเป้าเท่าเหรียญบาท
ยิงพาดบนกองหนังสือ  ผลกลุ่มประมาณ 1 นิ้วครับ

เวลาเพื่อนสนิมมาเยี่ยม ท้ายิงเดิมพัน แพ้กินเบียร์หมดแก้ว
เพื่อนแมง เมาเละเทะหมดทั้งก๊วนเลยครับ
แต่ผมหมดเป๋า(เปลือง ฮาเนเก้น)

2-3 วันนี้ไม่ได้ยิงครับเพราะให้คนไปหาวิธีติดขาทราย
เสร็จจะมาโชว์ครับ
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #8173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:22:44 PM »

fx monsoonใช่มั้ยครับพี่แม้ก คิก คิก

แหมท่าเป็นตัวนี้ละก็สงใสทำใจไม่ได้แน่ๆเลยครับ คิก คิก คิก คิก

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #8174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 11:32:11 PM »

ต้องปรับลดความเร็วมันลงมาครับลมถึงจะหมดช้ากว่าเก่าครับ  แถมเพิ่มความแม่นยำมากขึ้นครับเรื่องน้ำหนักปืนจริงๆปืนรุ่นนี้ส่วนที่หนักที่สุดก็คือท่ออากาศครับไม่เชื่อลองถอดออกมาดูครับ  เรื่องน้ำหนักแก้ยากครับถ้าจะบอกว่าก็ทำพันท้ายใหม่มันก็ได้แค่นิดเดียวครับ  ผมว่าต้องปรับตัวเข้าหาปืนแล้วละครับเรื่องน้ำหนัก
หน้า: 1 ... 542 543 544 [545] 546 547 548 ... 807
  พิมพ์