เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:11:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 558 559 560 [561] 562 563 564 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3813573 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #8400 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:37:15 PM »

คุณdunk รับปืนวันไหนครับ
ผมว่าจะเข้าไปวันศุกร์เหมือนกันครับพี่จ่า(ถ้าไม่ติดงาน) ...เดี๋ยวไม่ทันทีมบางนา คิก คิก คิก คิก Grin ไหว้

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #8401 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:42:36 PM »

ผมว่าคุณตุ๊ไปรับวันศุกร์นั่นแหละครับ ชวนพี่จ่าไปด้วย
แล้วไปลองปืน ลองกล้องกันที่ สนามราชนาวี(จำไม่ค่อยได้แล้ว)
พอวันเสาร์ ก็ไปบ้านพี่สำราญกัน

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #8402 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:43:18 PM »

ทีมบางนาจะไปตั้งกล้องกันที่ไหนเนี้ยะ พี่มนตรี พี่ดุก  Grin

คงมาตั้งกล้องที่ราชนาวีบางนาครับ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #8403 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:47:23 PM »

ทีมบางนาจะไปตั้งกล้องกันที่ไหนเนี้ยะ พี่มนตรี พี่ดุก  Grin

คงมาตั้งกล้องที่ราชนาวีบางนาครับ
ต้องเอาลูกไปด้วยหรือเปล่าครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #8404 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:48:53 PM »

ต้องเอาลูกไปด้วยหรือเปล่าครับ

ต้องเอาไปด้วยครับเพราะที่สนามไม่มีขายครับแต่ยังไงร้านก็มีให้เราอยู่แล้วครับ

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #8405 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:49:40 PM »

ผมว่าคุณตุ๊ไปรับวันศุกร์นั่นแหละครับ ชวนพี่จ่าไปด้วย
แล้วไปลองปืน ลองกล้องกันที่ สนามราชนาวี(จำไม่ค่อยได้แล้ว)
พอวันเสาร์ ก็ไปบ้านพี่สำราญกัน
ตามนั้นครับคุณอู๋ เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องนั่งปั่นงานให้หัวมันหงอกเพิ่มมาอีกซักสิบเส้น
ห่วงแต่คุณอู๋นี่แหละ จะโดดมาใด้มั้ยล่ะเนี้ยะ ขนาดนายช่างใหญ่เค้ายังโดงานมาเลย Grin

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #8406 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:51:44 PM »

Grin วันนี้ไปนั่งคุยและตัดสินใจเกี่ยวกับพื้นที่ที่จะใช้ยิงเลเซอร์ทะเบียนปืนที่ร้านเอกภัทรมานานมากเลยครับ ตอนแรกนึกว่าจะต้องยิงที่ตัวสต๊อคไม้ซะแล้ว แต่พอคุยรายละเอียดกับทางผู้ดำเนินการยิงเลขทะเบียนแล้ว สรุปว่าสามารถยิงทะเบียนที่โครงปืน ในตำแหน่งที่สวยที่สุดได้ดั่งใจ และใช้เวลาเพียงแค่ 1 วันก็เสร็จแล้วครับ เล่นเอาตอนแรกใจหายใจคว่ำหมด นึกว่าตัวสต๊อคไม้จะหมดสวยซะแล้ว ยิ้มีเลศนัย

เลยถ่ายรูปเอามาลงยั่วใจเสือๆทั้งหลาย ที่กำลังหิวจัด เดินวนไปวนมา นั่งไม่ติดกินไม่ได้นอนไม่ค่อยหลับกันครับ คริๆๆ แกล้งชาวบ้านเค้านี่มันหนุกดีจริงๆเรยขอรับ คริๆๆ คิก คิก แบร่

แต่น แตน แต๊นนนนนนนน!!!!!!

และสรุปว่า การยิงเลขทะเบียนปืน จะยิงบริเวณพื้นที่ว่าง ใต้คำว่า S410-SL XTRA FAC นะครับ

น้องเต้ยไม่ได้ถ่ายแบบพานท้ายมีรูให้คนที่จองได้ชมบ้างหรือครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #8407 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:52:59 PM »

ผมว่าพอดีเลยครับได้ลอง leupold กับเจ้า air arms s410 xtra พอดีเลยครับเพราะพี่ดุกแกมารับผมตอน 8 โมงเช้าผมจะได้ติดกล้องไปด้วยเลยไปหาที่ตั้งกล้องแล้วลองก่อนเลยครับ คิก คิกวันเสาร์ก็คงพร้อมใช้ได้เลยครับ Grin

leupold ตัวไหนครับคุณมนตรี

ตัวนี้ครับ leupold 6.5-20x50 vx-iii fine duplex

ค่าตัวเท่าไหร่ครับคุณมนตรี ขอบคุณครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #8408 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:53:30 PM »

โอ๊ยๆๆ อิฉฉาพี่ๆ ที่กำลังจะได้ น้องโหด
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #8409 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:55:32 PM »

ตามนั้นครับคุณอู๋ เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องนั่งปั่นงานให้หัวมันหงอกเพิ่มมาอีกซักสิบเส้น
ห่วงแต่คุณอู๋นี่แหละ จะโดดมาใด้มั้ยล่ะเนี้ยะ ขนาดนายช่างใหญ่เค้ายังโดงานมาเลย Grin

นายช่างใหญ่ท่านลาป่วยครับ เย็บสองเข็มลาไปซะอาทิตย์นึง   ตกใจ ตกใจ
ชักสงสัยแล้วว่าจงใจหรือเปล่า  คิก คิก คิก คิก
คราวนี้คาดแค่ตาก็พอนะครับคุณตุ๊
คราวที่แล้วไม่ไหว อย่างกับผีแคสเปอร์เลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8410 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 09:57:02 PM »

โอ๊ยๆๆ อิฉฉาพี่ๆ ที่กำลังจะได้ น้องโหด

ท่านmarsman  ไม่ได้ลงชื่อในรอบนี้หรือครับ พี่นึกว่าลงชื่อจองไปกับขบวนนี้ด้วย
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #8411 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:01:38 PM »

Grin แหะๆๆน้องลืมครับพี่ วันนี้อุตส่าห์เตรียมชาร์ตแบตกล้องถ่ายรูปไว้ ตอนออกจากบ้านก็มัวแต่ใจลอยไปหาน้องAAจนลืมหยิบกล้องออกจากบ้านมาด้วย เลยต้องใช้กล้องมือถือถ่ายแทนภาพเลยไม่ชัดครับ พอไปถึงร้านก็มัวแต่วุ่นวายอยู่กับเรื่องหาที่ยิงเลขทะเบียนปืนเลยไม่ค่อยได้ถ่ายรูปมากนักครับพี่ แต่ไม่ต้องห่วงครับพี่นพรับรองได้ว่าสวยกว่าสามตัวที่เอามาลงให้ดูนี่อีกครับพี่ Grin ลายไม้สวยมากจริงๆครับ ยืนยัน ไม่ผิดหวังที่รอกันมานานจริงๆ เยี่ยม

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #8412 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:03:39 PM »

นายช่างใหญ่ท่านลาป่วยครับ เย็บสองเข็มลาไปซะอาทิตย์นึง   ตกใจ ตกใจ
ชักสงสัยแล้วว่าจงใจหรือเปล่า  คิก คิก คิก คิก
คราวนี้คาดแค่ตาก็พอนะครับคุณตุ๊
คราวที่แล้วไม่ไหว อย่างกับผีแคสเปอร์เลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ผมก็กะจะคาดแต่ตาหรือหน้า แต่โลโก้บริษัทแกหราเต็มหน้าอกเลย ก็เลยเอามันทั้งตัวไปเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #8413 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:09:14 PM »

ท่านmarsman  ไม่ได้ลงชื่อในรอบนี้หรือครับ พี่นึกว่าลงชื่อจองไปกับขบวนนี้ด้วย

ไม่ได้ลงครับ ขอปอสามไม่ได้ นายอำเภอบอก อายุน้อยไป 25 ค่อยมาขอ T_T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:13:41 PM โดย marsman » บันทึกการเข้า
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #8414 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:09:44 PM »

ผมก็กะจะคาดแต่ตาหรือหน้า แต่โลโก้บริษัทแกหราเต็มหน้าอกเลย ก็เลยเอามันทั้งตัวไปเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

ขนาดหนัง แบบว่าเขายังไม่เซ็นเซอร์ขนาดนั้นเลยครับคุณตุ๊
แบบนี้เข้าสโลแกน ด้วยจรรยาบรรณของช่าง ไม่อาจเผยตัวจริงได้ คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 558 559 560 [561] 562 563 564 ... 807
  พิมพ์