เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 12:21:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 596 597 598 [599] 600 601 602 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3815015 ครั้ง)
korn_
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #8970 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 08:41:27 PM »

แก้ไม่ตกครับ ไอ้ปัญหาAA 410 มันดันลูกไม่เข้าลำกล้องเมื่อวานทดลองดัดแผ่นทองเหลือง ตอนลองไม่ใส่ลูกแล้วลองขึ้นลำดูก็ลื่นไหลดี ทดลองถอดโม่ออกมาดูตำแหน่งรูก็ตรงกับฝา
ปิดพลาสติคดี ซึ่งก่อนดัดมันจะเยื้องๆ ก็นึกว่าแก้ไขสำเร็จ วันนี้ลองใส่ลูกยิงดู งงครับติดเหมือนเดิม ที่สำคัญถ้าฝืนดันลูกเข้าไปวิถีกระสุนเพี้ยนเป็นเมตรเรื่องจริงครับเพราะทดลอง2นัด
เป็นเหมื่อนกันเลยเลิกครับกลัวอันตรายเพราะยิงในบ้าน เลยต้องใช้มือใส่ทีละนัดก็เป็นปกติแม่นเหมือนเดิม อาการนี้มันเป็นทั้ง2แมกเป็นไปได้ไหมที่รูแมกมันไม่ตรงกับลำกล่องซึ้งมันก็ไม่น่า
เป็นทั้ง2ตัว ตองนี้เลยเซ็งๆ ใครพอรู้สาเหตุและการแก้ใขช่วยบอกทีครับ ขอบคุณ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8971 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 08:43:35 PM »

นายห้างฯ กั๊กไว้อีก 1 กระบอกจนได้นะ อิอิ  บอกว่าได้ 25 กระบอก แต่ใส่ชื่อแค่ 24 กระบอก รีบๆ หน่อยครับ เหลือกระบอกเดียว ถ้าซื้อทีหลังมันแพงกว่าตอนจองนะครับ

มีวัยรุ่นใจร้อนกันหลายคนกลัวไม่ได้ปืน รีบจ่ายมัดจำไปแล้ว เฮ้อ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8972 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 08:57:33 PM »

แก้ไม่ตกครับ ไอ้ปัญหาAA 410 มันดันลูกไม่เข้าลำกล้องเมื่อวานทดลองดัดแผ่นทองเหลือง ตอนลองไม่ใส่ลูกแล้วลองขึ้นลำดูก็ลื่นไหลดี ทดลองถอดโม่ออกมาดูตำแหน่งรูก็ตรงกับฝา
ปิดพลาสติคดี ซึ่งก่อนดัดมันจะเยื้องๆ ก็นึกว่าแก้ไขสำเร็จ วันนี้ลองใส่ลูกยิงดู งงครับติดเหมือนเดิม ที่สำคัญถ้าฝืนดันลูกเข้าไปวิถีกระสุนเพี้ยนเป็นเมตรเรื่องจริงครับเพราะทดลอง2นัด
เป็นเหมื่อนกันเลยเลิกครับกลัวอันตรายเพราะยิงในบ้าน เลยต้องใช้มือใส่ทีละนัดก็เป็นปกติแม่นเหมือนเดิม อาการนี้มันเป็นทั้ง2แมกเป็นไปได้ไหมที่รูแมกมันไม่ตรงกับลำกล่องซึ้งมันก็ไม่น่า
เป็นทั้ง2ตัว ตองนี้เลยเซ็งๆ ใครพอรู้สาเหตุและการแก้ใขช่วยบอกทีครับ ขอบคุณ

ของผมก็มีตอนแรก แต่ดูสาเหตุแล้วมาจากท้ายกระสุนมันบิดเบี้ยวครับ เลยไปติดตรงช่องโม่เวลาดันต้องออกแรงเพิ่มหน่อยหนึ่ง แต่ก่อนเป็นกับแมกกาซีนอะไหล่แค่ครั้งละ 2 นัดต่อแมก แต่ตอนนี้ผมจะเลือกตรวจดูท้ายกระโปรงกระสุนเสียก่อนถ้าไม่กลมสวยจะแยกเอาไว้ต่างหาก แล้วค่อยมาแต่งทีหลังท่านทั้งหลายก็น่าจะแบบเดียวกัน

และตามคู่มือทาง Air Arms แจ้งว่าให้ใช้น้ำมันหยอดปืนหยอดที่ยางโอริงรัดกระสุนที่แมกกาซีนเพียงเล็กน้อยก็จะทำให้มันเรียบลื่นไม่มีปัญหาอะไร กรุณาหยอดน้ำมันที่แถมมากับปืนนั่นแหละครับใส่ลง 1 หยดแล้วลูบไล้ให้ทั่วมันก็จะดีไปเอง

สาเหตุสำคัญสำหรับปืนที่มีปัญหา ก็เพราะพวกท่านอยู่ใกล้และเดินทางไปเลือกปืนได้ก่อนใครๆ ก็เลยเลือกเอาแต่เลขทะเบียนสวยๆ ลายไม้สวยๆ เลขซีเรียลสวยๆ  เหลือไว้แต่ตัวที่ไม่ค่อยจะสวยเท่าไหร่ ขนาดผมจองเลขทะเบียนงท้าย 29 เพราะจ่ายเงินคนที่ 29  ก็ยังมีน้อง Dachay จากจันทบุรีไปเอาหมายเลขนี้ไปแต่ยังใจดีเลือกพานท้ายที่มีตาไม้ตรงแนบแก้มไว้ให้ผม  ผมเห็นก็คว้ามาทันทีแล้วมันก็กลายเป็นปืนเทพไปซะแล้ว  ไม่มีปัญหาอะไร ยิงดี ยิงแม่น แหมก็เล่นแต่งไกซะเองจนเบาหวิวแบบถอดชิ้นส่วนมานั่งขัดกันเลยตั้งครึ่งวันนี่นา แล้วมันจะไม่ดีได้อย่างไร

* DSC_0154.jpg (93.3 KB, 800x531 - ดู 357 ครั้ง.)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #8973 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 09:24:45 PM »

ตัวไหนช่วยชี้แนะด้วยครับ อากาศหรือสปริงครับ

ยังคิดไม่ออกเลยครับแต่ขอหยอดกระปุกเอาไว้ก่อนครับ Grin

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #8974 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 09:28:01 PM »

ตัวไหนช่วยชี้แนะด้วยครับ อากาศหรือสปริงครับ

ยังคิดไม่ออกเลยครับแต่ขอหยอดกระปุกเอาไว้ก่อนครับ Grin
ฮึ  งอน งอน บอกหน่อยก็ไม่ได้ สงสัยไม่อยากเหมือนใครและไม่มีใครเหมือนใช่เปล่าครับ แล้วต้องหยอดกระปุกไว้ประมาณเท่าไรครับจะได้เริ่มต้นถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2010, 09:29:55 PM โดย sakda m41 » บันทึกการเข้า
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #8975 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 09:41:22 PM »

นายห้างฯ กั๊กไว้อีก 1 กระบอกจนได้นะ อิอิ  บอกว่าได้ 25 กระบอก แต่ใส่ชื่อแค่ 24 กระบอก รีบๆ หน่อยครับ เหลือกระบอกเดียว ถ้าซื้อทีหลังมันแพงกว่าตอนจองนะครับ

มีวัยรุ่นใจร้อนกันหลายคนกลัวไม่ได้ปืน รีบจ่ายมัดจำไปแล้ว เฮ้อ

จองไว้ก่อนครับกลัวตกรถครับ ตอนนี้ไม่กลัวแล้วครับ จะกลัวอีกทีก็ตอนไปรับครับ ไม่รู้ว่าจะบอกคนใช้ว่ายังงัยครับ ขนาดราคายังบอก-30Kนิดๆเลยครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #8976 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 09:43:21 PM »

ของผมก็มีตอนแรก แต่ดูสาเหตุแล้วมาจากท้ายกระสุนมันบิดเบี้ยวครับ เลยไปติดตรงช่องโม่เวลาดันต้องออกแรงเพิ่มหน่อยหนึ่ง แต่ก่อนเป็นกับแมกกาซีนอะไหล่แค่ครั้งละ 2 นัดต่อแมก แต่ตอนนี้ผมจะเลือกตรวจดูท้ายกระโปรงกระสุนเสียก่อนถ้าไม่กลมสวยจะแยกเอาไว้ต่างหาก แล้วค่อยมาแต่งทีหลังท่านทั้งหลายก็น่าจะแบบเดียวกัน

และตามคู่มือทาง Air Arms แจ้งว่าให้ใช้น้ำมันหยอดปืนหยอดที่ยางโอริงรัดกระสุนที่แมกกาซีนเพียงเล็กน้อยก็จะทำให้มันเรียบลื่นไม่มีปัญหาอะไร กรุณาหยอดน้ำมันที่แถมมากับปืนนั่นแหละครับใส่ลง 1 หยดแล้วลูบไล้ให้ทั่วมันก็จะดีไปเอง

สาเหตุสำคัญสำหรับปืนที่มีปัญหา ก็เพราะพวกท่านอยู่ใกล้และเดินทางไปเลือกปืนได้ก่อนใครๆ ก็เลยเลือกเอาแต่เลขทะเบียนสวยๆ ลายไม้สวยๆ เลขซีเรียลสวยๆ  เหลือไว้แต่ตัวที่ไม่ค่อยจะสวยเท่าไหร่ ขนาดผมจองเลขทะเบียนงท้าย 29 เพราะจ่ายเงินคนที่ 29  ก็ยังมีน้อง Dachay จากจันทบุรีไปเอาหมายเลขนี้ไปแต่ยังใจดีเลือกพานท้ายที่มีตาไม้ตรงแนบแก้มไว้ให้ผม  ผมเห็นก็คว้ามาทันทีแล้วมันก็กลายเป็นปืนเทพไปซะแล้ว  ไม่มีปัญหาอะไร ยิงดี ยิงแม่น แหมก็เล่นแต่งไกซะเองจนเบาหวิวแบบถอดชิ้นส่วนมานั่งขัดกันเลยตั้งครึ่งวันนี่นา แล้วมันจะไม่ดีได้อย่างไร
ปืนตัวนี้ผมก็ว่าต้องยิงแม่นแน่ๆเลยครับ  ขอรับรองอีก 1  เสียง  เพราะว่าปืนมี ตา ไม่ไช่ปืน ตาบอด
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #8977 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 09:44:12 PM »

จองไว้ก่อนครับกลัวตกรถครับ ตอนนี้ไม่กลัวแล้วครับ จะกลัวอีกทีก็ตอนไปรับครับ ไม่รู้ว่าจะบอกคนใช้ว่ายังงัยครับ ขนาดราคายังบอก-30Kนิดๆเลยครับ
   ใจมันรักซะอย่าง  5555 หลงรัก ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #8978 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 09:45:08 PM »

ฮึ  งอน งอน บอกหน่อยก็ไม่ได้ สงสัยไม่อยากเหมือนใครและไม่มีใครเหมือนใช่เปล่าครับ แล้วต้องหยอดกระปุกไว้ประมาณเท่าไรครับจะได้เริ่มต้นถูก

กะเอาไว้ประมาณ80kก่อนครับอยากได้แบบออโต้บ้างครับ Grin

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #8979 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 09:57:26 PM »

กะเอาไว้ประมาณ80kก่อนครับอยากได้แบบออโต้บ้างครับ Grin
เผยไต๋ออกมาจนได้เป็นออโต้นี่เอง ขอบคุณครับ
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #8980 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:02:43 PM »

โครงการ  6 ที่นั้งเต็มแล้วหรือยังครับ พี่ๆ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #8981 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:04:05 PM »

คุณน้าครับ  ไม่ต้องงอนนา  ยิ้มหน่อยซิ  น่านนนนนนนนน  อย่างนั้นนนนนน  ผมว่านะเอาปืนสปริงไว้ซักกระบอก  เผื่อลมในถังหมด  สายเติมลมขาด  วาวล์เติมลมเสีย ลูก เมีย  ไล่ออกจากบ้าน(  อันนี้ไม่เกี่ยวนะครับ)  จะได้เอาตัวนี้แหละใช้แก้ขัดไปก่อนยังได้ครับถึงจะไม่แรงเท่าอัดอากาศ  แต่ยังดีกว่าลงแดงเพราะไม่ปืนที่จะยิง  เหมือนท่าน  ทศ  ในตอนนี้  ไม่รู้เติมลมได้แล้วยังครับท่าน
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #8982 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:08:55 PM »

โครงการ  6 ที่นั้งเต็มแล้วหรือยังครับ พี่ๆ
น่าจะเหลือเบอร์1 อีก ที่นึงนะครับ

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #8983 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:12:13 PM »

ใช้แล้วครับมีอีก 1 ที่เป็นเบอร์ 1 ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #8984 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:13:17 PM »

น่าจะเหลือเบอร์1 อีก ที่นึงนะครับ

ลงชื่อไปเลย....เดี๋ยวอดนะเอ้า.....
หน้า: 1 ... 596 597 598 [599] 600 601 602 ... 807
  พิมพ์