เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:18:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 659 660 661 [662] 663 664 665 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3813406 ครั้ง)
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #9915 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 12:10:57 AM »

อยากรู้จังครับว่าเป็นกระสุนรุ่นอะไร......
แต่เรื่องจำนวนนี่ผมว่านายห้างใจดีคงจะแถมให้คนละ10กระปุ๊ก คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

กระสุนรุ่น M79 ครับ
น่าจะเป็น RWS Super Field เพราะเมื่อปลายเดือน เมษา เคยแวะเข้าไปถาม ครับ

RWS Super Field  ไม่รู้ว่าน้องสุดสวยโหด จะชอบกินหรือป่าว

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #9916 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 07:57:55 AM »

ตกลงที่ปืนโครงการ6 ยังไม่เข้าเป็นเพราะ พรก.ฉุกเฉินใช่ไหม?Huh?
  ถ้าใช่...สงสัยจะยาว...ว.....ว.......  ประกาศเพิ่มพื้นที่มาถึงเชียงใหม่แล้ว....

ทำใจ...ทำใจ......

นายห้างแจ้งเลื่อนเฉพาะลูกปืนที่จะเป็นของแถมซึ่งมาจากเยอรมันไม่ใช่เหรอครับ ส่วนปืนมาจากอังกฤษไม่ได้แจ้งนะครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #9917 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 08:09:46 AM »

อยากรู้จังครับว่าเป็นกระสุนรุ่นอะไร......
แต่เรื่องจำนวนนี่ผมว่านายห้างใจดีคงจะแถมให้คนละ10กระปุ๊ก คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

น่าจะเป็น RWS Super Field เพราะเมื่อปลายเดือน เมษา เคยแวะเข้าไปถาม ครับ

RWS Super Field  ไม่รู้ว่าน้องสุดสวยโหด จะชอบกินหรือป่าว

ที่พี่ทศเคยให้ข้อมูลไว้ RWS Super Field ขนาดและน้ำหนักเหมือนกับ JSB Exact Jumbo 5.52 15.9 เกรนครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #9918 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 08:58:44 AM »

ที่พี่ทศเคยให้ข้อมูลไว้ RWS Super Field ขนาดและน้ำหนักเหมือนกับ JSB Exact Jumbo 5.52 15.9 เกรนครับ

น่าจะเป็นกระสุนสำหรับใช้งานในทุ่งโล่งที่มีลมพัด  ถ้าหัวกระสุนมีน้ำหนักมากกว่าก็สู้ลมได้ดีกว่า
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #9919 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:21:50 AM »

น่าจะเป็นกระสุนสำหรับใช้งานในทุ่งโล่งที่มีลมพัด  ถ้าหัวกระสุนมีน้ำหนักมากกว่าก็สู้ลมได้ดีกว่า

หาได้แถวบ้านใครครับ ผมจะตามไปเอาครับ
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #9920 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 12:11:59 PM »

หาได้แถวบ้านใครครับ ผมจะตามไปเอาครับ

อย่างนี้ก็ดีสิครับ ......แต่นายห้างเอาเข้ามาเป็นของแถม หรือเอาเข้ามาเผื่อขายด้วย

ถ้าเอามาขายก็ดีสำหรับ สมช.ปล. จะได้มีแหล่งมีคลังกระสุนเพิ่มครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #9921 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 12:40:57 PM »

ตกลงที่ปืนโครงการ6 ยังไม่เข้าเป็นเพราะ พรก.ฉุกเฉินใช่ไหม?Huh?
  ถ้าใช่...สงสัยจะยาว...ว.....ว.......  ประกาศเพิ่มพื้นที่มาถึงเชียงใหม่แล้ว....

นายห้างแจ้งเลื่อนเฉพาะลูกปืนที่จะเป็นของแถมซึ่งมาจากเยอรมันไม่ใช่เหรอครับ ส่วนปืนมาจากอังกฤษไม่ได้แจ้งนะครับ

เอ่ยอย่างนี้รออะไรอยู่หรือเปล่าครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #9922 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 01:17:40 PM »

เอ่ยอย่างนี้รออะไรอยู่หรือเปล่าครับ

มีคนเดียวที่รู้ครับ (ร้าน)
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #9923 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 10:32:26 PM »

แล้วของใหม่มาถึงร้านหรือยังครับคุณ Terk Kung เผื่อมีโอกาศจะได้เข้าไปชมก่อนเจ้าของครับ คิก คิก คิก คิก
ไปด้วย... คิก คิก คิก คิกเออว่าแต่คุณTerkมารับปืนวันไหนครับ

ได้เลยครับเดียวรอคุณ  Terk บอกก่อนครับว่าปืนเข้าวันไหนเดียวเราไปดูกันก่อนเจ้าของเลยครับเพราะยังไม่รู้เลยครับว่า คุณ Terk จะมาวันไหนเลยครับ Grin

ระวังปืนติดมือเด้อ
ไปรับปืนมาเเล้วครับเมื่อวาน พอดีรีบมากจนไม่ได้เข้ามาอ่านข้อความ  ไหว้
อันที่จริงปืนเข้ามาตั้งแต่ประมาณวันที่ 16 เมษายนเเล้วครับ มีเข้ามา 2 กระบอก ตอนนี้เหลือ 1 กระบอกที่ร้านท่านใดสนใจก็ ม.ฮะกีมี เลยนะครับ
ช่วงนี้พึ่งจะว่างเลยได้มารับวันที่ 13 พ.ค. ได้ลองจับสัมผัสดูเเล้วรู้สึกดีมากอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ รู้สึกว่าช่วงตรงบอดี้วาวลมตัวใหม่ที่เป็นสีทอง ตรงรูลมยางโอริงปิดกลางรูสนิทไม่เหมือนกระบอกเก่าที่ปิดเหมือนไม่ค่อยสนิท

แต่เสียดายที่ไม่ได้ยิงทดสอบที่สนามกีฬาเลย ทางร้านบอกสนามยิงปืนปิดเนื่องจาก ศอฉ นี่สิ่ครับ เลยไม่ได้เทสเลย ทางร้านบอกรีบเอาปืนขึ้นรถเเล้วรีบกลับที่พักทันทีเลยนะเดี๋ยวโดนตรวจค้นจะซวยมาก ก็เลยได้แต่จับๆลูบๆกับติดตั้งศูนย์หน้าหลังและปรับพานท้ายให้เข้าที่ แต่ดีอีกอย่างตรงที่รุ่น S2 ตัวนี้มีอุปกรณ์หนุนรองศูนย์หน้าหลังให้สูงขึ้นติดมากับปืนด้วยยิ่งทำให้ดีขึ้น เดี๋ยวถ้าพรุ่งนี้ว่างๆจะทดสอบกลุ่มกระสุนซักชุดใหญ่ๆหน่อยหลังจากที่ไม่ได้ยิงมานานมากเกือบจะลงแดง  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 10:35:34 PM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #9924 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 10:46:10 PM »

เอารูปมาลงด้วยนะครับ...ทั้งปืน ทั้งเป้า...
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #9925 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:08:33 PM »

เอารูปมาลงด้วยนะครับ...ทั้งปืน ทั้งเป้า...
ระวังนะครับไปเห็นปืนเขาเข้า  แล้วจะร้องว่า  อยากได้    อยากได้  แล้วมันจะเดือดร้อนกระเป๋าสตางค์นะครับ  ไอ้โรคนี้มันเป็นโรคติดต่อนะครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #9926 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:19:24 PM »

ระวังนะครับไปเห็นปืนเขาเข้า  แล้วจะร้องว่า  อยากได้    อยากได้  แล้วมันจะเดือดร้อนกระเป๋าสตางค์นะครับ  ไอ้โรคนี้มันเป็นโรคติดต่อนะครับ
ยังเหลืออีก 1 กระบอกใหม่ๆสดๆที่ร้านอยู่นะครับพี่แมค  Grin
Terk Kung
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #9927 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:23:15 PM »

เดี๋ยวเอาเป็นว่าไม่วันเสาร์ก็วันอาทิตย์นะครับผมจะจัดทำเป็นรีวิวไฟล์ FLV ที่ Youtube เลยครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9928 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:50:12 PM »

เดี๋ยวเอาเป็นว่าไม่วันเสาร์ก็วันอาทิตย์นะครับผมจะจัดทำเป็นรีวิวไฟล์ FLV ที่ Youtube เลยครับ

ดีครับ จะมาปูเสื่อรอ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #9929 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:58:41 PM »

ยังเหลืออีก 1 กระบอกใหม่ๆสดๆที่ร้านอยู่นะครับพี่แมค  Grin
ขอบอกตามตรงเลยนะครับ  ไม่กล้าที่จะไปมองเลยครับ  กลัวติดเชื้อ  เชื้อมันแรงกว่าไข้หวัด 2009 อีกนะครับ
หน้า: 1 ... 659 660 661 [662] 663 664 665 ... 807
  พิมพ์