เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:52:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 678 679 680 [681] 682 683 684 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3814121 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #10200 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 01:31:06 PM »

หัดดำน้ำไปขัดตู้ปลาหรือพี่โอ๋....

ผมรักในหลวง...ครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #10201 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 01:33:55 PM »

หัดดำน้ำไปขัดตู้ปลาหรือพี่โอ๋....

หนีเมียครับ
nw9284
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10202 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:16:52 PM »

..ใจเย็นครับพี่.....ค่อยเป็นค่อยไปครับ...เดียว ผ บ ท บ สูงสุดรู้จะแห้วกิเสียก่อนครับ......

ส่วนถังด้ำน้ำผมก็ว่าดีเหมือนกันครับ ซื้อเอามาไปซ้อมด้ำน้ำเล่นไปก่อน...ได้ทั้งปืนและด้ำน้ำ...5555
korn_
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #10203 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:53:40 PM »

1. RWS SUPERDOME (.22)          2  ตลับ

2. RWS H-POINT (.22)                 3  ตลับ

3. RWS SUPERDOME (.177)        4  ตลับ

4. RWS กระลอกเหลือง (.177)        3  ตลับ

5. JSB 15.9 เกรน ฝาแดง ..............................กำลังสั่ง  ยิ้มีเลศนัย

6. JSB 18.1 เกรน ฝาดำ...............................กำลังสั่งเหมือนกัน ขำก๊าก

ผมมีแค่นี้เองครับ แต่...............................ยังไม่พอครับ (อยากได้อีก) ยิ้มีเลศนัย
ใครมีเหลือใช้เอามาบริจากผมได้ครับ รับทุกขนาดครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สมาชิคท่านใดสนใจ 5,6 บอก>>>>>>>>>>>>>>>?

1. RWS SUPERDOME (.22)          2  ตลับ

2. RWS H-POINT (.22)                 3  ตลับ

3. RWS SUPERDOME (.177)        4  ตลับ

4. RWS กระลอกเหลือง (.177)        3  ตลับ

5. JSB 15.9 เกรน ฝาแดง ..............................กำลังสั่ง  ยิ้มีเลศนัย

6. JSB 18.1 เกรน ฝาดำ...............................กำลังสั่งเหมือนกัน ขำก๊าก

ผมมีแค่นี้เองครับ แต่...............................ยังไม่พอครับ (อยากได้อีก) ยิ้มีเลศนัย
ใครมีเหลือใช้เอามาบริจากผมได้ครับ รับทุกขนาดครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สมาชิคท่านใดสนใจ 5,6 บอก>>>>>>>>>>>>>>>?

ผมขอ jsb  ฝาแดง 3 ฝาดำ 1 รบกวน pm บอกราคาด้วยนะครับ ขอบคุณ
เด็กโข่ง
Jr. Member
**

คะแนน 0

ผมต้องขอโทษพี่ๆทุกท่านด้วยที่ถามคำถามที่ใครอาจคิดว่างี่เง่า

« ตอบ #10204 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:57:20 PM »

ขออนุญาติรบกวนถามพี่ๆเกี่ยวกับสโคปครับ
เคยเห็นในคริปที่เป็นจานกลมๆอยู่ด้านข้างสโคปคืออะไรครับ
มีประโยช์ยังไง เราซื้อมาใส่ได้เลยรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

มันใช้สำหรับปรับพาราแลกซ์  เพื่อคำนวณหาระยะทางหว่างปืนกับเป้าหมายที่จะยิง มันมีประโยชน์มากในการแข่งขันฟิลด์ทาร์เก็ต ซึ่งทางบ้านเรายังไม่มีรจัดการแข่งขัน จะมีบ้างก้แต่ eMatch ที่ผมเป็นคนจัดอยู่ในขณะนี้  การหาระยะทางเราต้องทำการเซ็ตค่าเอาไว้ก่อนครับโดยใช้กล้องส่องไปที่เป้าซึ่งเราวัดระยะทางเอาไว้แล้ว จากนั้นปรับพาราแลกซ์ให้มองเห็นเป้าชัดเจนที่สุด  พอได้ตำแหน่งที่ดีที่สุดแล้วก็ทำเครื่องหมายลงไปที่วงล้อพร้อมกับเขียนตัวเลขกำกับระยะเอาไว้  พอใช้งานจริงเราไม่ทราบระยะเป้าหมายที่แน่นอนก็ใช้กล้องส่องไปที่เป้า แล้วปรับพาราแลกซ์จนชัดเจนที่สุดจากนั้นอ่านค่าบนวงล้อก็ทำให้ทราบระยะห่างของเป้าหมายที่จะยิง  แต่เราก็ต้องปรับตั้งกล้องที่ระยะใดระยะหนึ่งเช่นระยะ 35 เมตร ให้เล็งตรงเป้าแล้วยิงตรวจทิศทางกระสุนตกที่ระยะต่างๆ ที่ทำเครื่องหมายไว้บนวงล้อเท่านี้เราก็รู้ว่าที่ระยะนั้นๆ จะต้องเล็งยิงที่ตรงไหนจึงจะโดนจุดKill Zone พอดี
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับคำตอบ
ผมกำลังมองหาปืนที่เหมาะกับตัวเอง
อยากจะรบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆครับว่าควรจะเลือกเล่นตัวไหนดี
คือผมถนัดซ้าย ชอบแบบมีแม็ก ยิงต่อเนื่องได้เร็ว เป็นไม้รึพลาสติกก็ได้ ราคาไม่แรง ผมดูรีวิวแล้วชอบของFXครับแปลกตาดี
ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #10205 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:22:40 PM »

ขออนุญาติรบกวนถามพี่ๆเกี่ยวกับสโคปครับ
เคยเห็นในคริปที่เป็นจานกลมๆอยู่ด้านข้างสโคปคืออะไรครับ
มีประโยช์ยังไง เราซื้อมาใส่ได้เลยรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

มันใช้สำหรับปรับพาราแลกซ์  เพื่อคำนวณหาระยะทางหว่างปืนกับเป้าหมายที่จะยิง มันมีประโยชน์มากในการแข่งขันฟิลด์ทาร์เก็ต ซึ่งทางบ้านเรายังไม่มีรจัดการแข่งขัน จะมีบ้างก้แต่ eMatch ที่ผมเป็นคนจัดอยู่ในขณะนี้  การหาระยะทางเราต้องทำการเซ็ตค่าเอาไว้ก่อนครับโดยใช้กล้องส่องไปที่เป้าซึ่งเราวัดระยะทางเอาไว้แล้ว จากนั้นปรับพาราแลกซ์ให้มองเห็นเป้าชัดเจนที่สุด  พอได้ตำแหน่งที่ดีที่สุดแล้วก็ทำเครื่องหมายลงไปที่วงล้อพร้อมกับเขียนตัวเลขกำกับระยะเอาไว้  พอใช้งานจริงเราไม่ทราบระยะเป้าหมายที่แน่นอนก็ใช้กล้องส่องไปที่เป้า แล้วปรับพาราแลกซ์จนชัดเจนที่สุดจากนั้นอ่านค่าบนวงล้อก็ทำให้ทราบระยะห่างของเป้าหมายที่จะยิง  แต่เราก็ต้องปรับตั้งกล้องที่ระยะใดระยะหนึ่งเช่นระยะ 35 เมตร ให้เล็งตรงเป้าแล้วยิงตรวจทิศทางกระสุนตกที่ระยะต่างๆ ที่ทำเครื่องหมายไว้บนวงล้อเท่านี้เราก็รู้ว่าที่ระยะนั้นๆ จะต้องเล็งยิงที่ตรงไหนจึงจะโดนจุดKill Zone พอดี
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับคำตอบ
ผมกำลังมองหาปืนที่เหมาะกับตัวเอง
อยากจะรบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆครับว่าควรจะเลือกเล่นตัวไหนดี
คือผมถนัดซ้าย ชอบแบบมีแม็ก ยิงต่อเนื่องได้เร็ว เป็นไม้รึพลาสติกก็ได้ ราคาไม่แรง ผมดูรีวิวแล้วชอบของFXครับแปลกตาดี
ขอบคุณครับ

ดูซิ....แนะนำไม่ถูกเลย.......อยากได้ราคาไม่แรง แต่สเปคที่กำหนดมาผมอ่านยังไม่จบก็มองเห็นเจ้า FX ลอยมารำไรๆ แล้วนะครับเนี่ย.....
  ว่าแต่ว่าเจ้า FX นี่ถ้าราคามันลดซัก 50 % ผมก็เอานะ....รึใครว่าไง....ไม่เข้าใจทำไมของชอบต้องราคาสูงด้วย....
เด็กโข่ง
Jr. Member
**

คะแนน 0

ผมต้องขอโทษพี่ๆทุกท่านด้วยที่ถามคำถามที่ใครอาจคิดว่างี่เง่า

« ตอบ #10206 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:46:00 PM »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ดูซิ....แนะนำไม่ถูกเลย.......อยากได้ราคาไม่แรง แต่สเปคที่กำหนดมาผมอ่านยังไม่จบก็มองเห็นเจ้า FX ลอยมารำไรๆ แล้วนะครับเนี่ย.....
  ว่าแต่ว่าเจ้า FX นี่ถ้าราคามันลดซัก 50 % ผมก็เอานะ....รึใครว่าไง....ไม่เข้าใจทำไมของชอบต้องราคาสูงด้วย....
5555555
แหมพี่ครับไอ้ของสวยๆงามๆใครก็ชอบ
ถ้ายังไงขอทราบราคาประกอบการตัดสินใจด้วยนะครับ
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #10207 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 10:59:23 PM »

ขอบคุณครับ
ตัวปรับระยะโฟกัสให้ละเอียดครับ
มีประโยชน์เช่น พอเห็นเป้าหมายก็กะระยะด้วยสายตาโดยคร่าวๆวงล้อนี้ก่อน แล้วเล่ง....ยิงเลย
ไม่งั้นเล็งก่อน แล้วมาปรัยระยะโฟกัส ไม่ทันกาลครับ นกบินหนีไปแล้ว ประมาณนั้นครับ
ผมคิดว่าคงเหตุผลนี้ครับ

ปรับโฟกัสให้ชัดสุด แล้วดูค่าระยะที่วงล้อ เมื่อทราบแล้วจึงยิงเผื่อดอทสูงต่ำ หรือเล็งกลาง ให้สอดคล้อง
เหมือนที่ฝึกซ้อมยิงกับปืนกระบอกนั้น ๆ

พวกที่ใช้วงล้อแบบนี้ถ้ามือไม่สั้น แบบว่ายิงเข้ารูขวดได้ทุกระยะยิง

ผมมีความเห็นเดียวกับพี่sittaครับ..

สมมุติเราตั้งกล้องที่ระยะ30ม. ให้กากบาทจับกลางเป้า ทีนี้พอระยะ ใกล้ หรือ ไกล กว่าระยะ 30 ม. เราก็จะรู้ได้โดยปรับภาพให้ชัดแล้วดูระยะที่วงแหวนตัวที่เอ่ยถึงซึ่งจะมีขีดบอกระยะอยู่
แล้วแต่ว่าใครจะซ้อมแล้วบันทึกไว้อย่างไร     จากนั้นก็เผื่อดอทสูงต่ำ เอาเอง  ว่าระยะ 20 ม. หรือ 40 ม. หรือ 50 ม.  จะต้องเผื่อสูง-ต่ำ กี่ดอท  อยู่ที่การฝึกซ้อมจนคุ้นเคย ของเจ้าของปืนและกล้อง
กระบอกนั้นๆ ครับ....
แต่สำหรับปืนอัดอากาศแล้ว ผมว่ามีตัวแปลเรื่องแรงดันลมครับ ยิงไปซักพักแรงลมตกก็ต้องเผื่อมากกว่าเดิมครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #10208 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 11:29:23 PM »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

แบบนี้เขาเรียกว่า  ไฝ่สูงไงครับ  ราคาไม่สูง ไม่ไฝ่ฝันที่อยากจะได้ไงครับ
เด็กโข่ง
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #10209 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:34:02 AM »

ดูไปดูมาก็มาติดใจรูปทรงของFeinwerkbau(ท่าทางจะของแพง)

แต่ดูแล้วท่าทางราคาจะแรง โดนชก และไม่เห็นใครพูดถึงเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
พี่ๆท่านใดใช้อยูบ้างครับขอคำแนะนำบ้าง
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #10210 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:57:36 AM »

ดูไปดูมาก็มาติดใจรูปทรงของFeinwerkbau(ท่าทางจะของแพง)

แต่ดูแล้วท่าทางราคาจะแรง โดนชก และไม่เห็นใครพูดถึงเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
พี่ๆท่านใดใช้อยูบ้างครับขอคำแนะนำบ้าง
ตั้งงบประมาณไว้เท่าไหร หรือครับ
เอาเฉพาะปืนก่อน ยังไม่รวมส่วนควบ เช่น สาย ถัง นะครับ
คนแนะนำจะได้แนะนำถูก
ราคาไม่แรง ของแต่ล่ะคนไม่เท่ากันครับ
บางคน 80k ยังมีซ้ำ
บางคน (รวมผมด้วย) 80k นั้นสุดกู่

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #10211 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 12:21:02 PM »

ตัวที่เห็นอยู่นี้นะ  ราคาก็ปาเข้าไปประมาณ  หนึ่งแสนห้าหมื่อนเข้าไปแล้วนะครับ  ราคานี้ เป็นขั้นต่ำนะครับ  มันอาจจะสูงกว่านี้ก็ได้
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #10212 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 05:27:02 PM »

เป็นปืนสำหรับใช้แข่งขันในระดับโอริมปิก ปืนกระบอกนี้ความแม่นยำสูงและราคาก็สูงด้วยเช่นกัน ความแรงอยู่ที่ประมาณ 570fps. ตามเปสกโรงงาน ปืนกระบอกนี้ไม่ควรนำมายิงเล่นสันทนาการเพราะมันอาจจะไม่คุ้มกับราคาและการใช้งาน
เด็กโข่ง
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #10213 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 06:24:49 PM »

เป็นปืนสำหรับใช้แข่งขันในระดับโอริมปิก ปืนกระบอกนี้ความแม่นยำสูงและราคาก็สูงด้วยเช่นกัน ความแรงอยู่ที่ประมาณ 570fps. ตามเปสกโรงงาน ปืนกระบอกนี้ไม่ควรนำมายิงเล่นสันทนาการเพราะมันอาจจะไม่คุ้มกับราคาและการใช้งาน
จริงๆแล้วคือผมชอบรูปทรงแปลกๆครับ ด้วยราคาแล้วคงไม่กล้าเอามายิงเล่นละครับ ใจไม่ถึง
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #10214 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 08:18:36 PM »

หลายท่านในห้องปืนลมเคยถูกวิญญานปืนวิญญานกล้องเข้าสิงจนกินไม่ได้นอนไม่หลับมาแล้วครับ....

หน้า: 1 ... 678 679 680 [681] 682 683 684 ... 807
  พิมพ์