เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 04:50:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 725 726 727 [728] 729 730 731 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3816256 ครั้ง)
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #10905 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:10:23 PM »

ถ้าเป็นขนาด .25 ผมก็อยากได้มาใช้สักตัวเหมือนกัน ชอบแบบแรงๆ โหดๆ แต่ก่อนก็เคยนำเสนอเจ้า  Marauder .22 ไปครั้งหนึ่งแล้วตั้งแต่ยังไม่ได้เริ่มโครงการ 5 แต่ไม่มีคนสนใจก็เลยไปได้ Air Arms S410 และพลพรรคที่ตามมาอีกเพียบครับ

กระสุน .25 บ้านเรามีขายหรือเปล่าครับ  Cheesy

ยังไม่มีหรอกครับ ถ้าได้ปืนมาก็คงสั่งกระสุนมาใช้เอง

กฎหมายบ้านเราอนุญาตปืนอัดลมขนาดใหญ่กว่า .22 ด้วยหรือครับพี่
ตามกฎหมายครับไม่ให้เกิน .50 แต่กระสุนปืนอัดลมขนาด .38 ก็มี .45 ก็มี สั่งได้ตามสบายเลยครับแต่กระสุนแพงหน่อยราคากระสุนเท่าราคา .22LR บ้านเรา ต้องสั่งซื้อเข้ามาอย่างเดียวบวกๆเเล้วราคาก็อาจจะเท่าลูก .45 ซ้อมเลยก็ได้นะครับ
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #10906 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:23:30 PM »

รูปภายในงาน เอามาให้ดูน้ำจิ้ม ครับ ที่เหลือ ดูของพี่ๆๆที่ถ่ายไว้ดีก่าวครับ
inrobinson
Jr. Member
**

คะแนน 7

ก็คนมันชอบ...

« ตอบ #10907 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 08:31:42 PM »

วันนี้แบก prosport ไปร่วมงานชมรมครับ เลยให้พี่ช่วยกันวิเคราะห์อาการขัดข้อง
ต้องขอบคุณนายห้าง พี่ COCO พี่ดุก ที่ช่วยกันลอกคราบปืนผผมจนสามารถยิงได้ปกติ
และขอขอบคุณพี่ๆสมาชิกท่านอื่นที่ร่วมให้กำลังใจนะครับ บรรยากาศเป็นกันเองดีมาก
ครับ หวังว่าจะมีครั้งหน้าต่อไปนะครับ ตอนนี้ปืนซ่อมเสร็จแล้วแต่ยังฝากไว้ที่นายห้าง
เดี๋ยววันจันทร์จะไปรับ และมาลองยิงสัก ร้อย สองร้อยนัด ให้มันรู้ไปเลยว่าหายขาด
ไหมขอรับ ได้เรื่องอย่างไรจะนำมารายงานครับ ถ้าพี่คนใดได้ถ่ายรูปปืนผมตอนล่อนจ้อน
ไว้ ขอความกรุณา เอาภาพมาอวดกันบ้างนะครับ พอดีวันนี้ติดธุระ เลยแค่เอาปืนไปทิ้งไว้
ไม่มีโอกาสอยู่ดูตอนลื้อครับ เพราะมั่นใจฝีมือพี่ๆครับต้องขอบคุณพี่ๆอีกครั้งขอรับ..
เสียดาย ปืนยังไม่ได้เซทกล้องเลยครับ งานก็จบไปแล้ว  แล้วผมจะเอาไปเซทได้ที่ไหน
อ่ะครับ เสียดายจริงๆไม่ได้อยู่ฟังคำชี้แนะกะพี่ๆ ...@^_^@
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10908 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:01:24 PM »

รูปภายในงาน เอามาให้ดูน้ำจิ้ม ครับ ที่เหลือ ดูของพี่ๆๆที่ถ่ายไว้ดีก่าวครับ

ผู้ชายผมยาวที่เห็นข้างหลังไวๆ  นี่ค้นๆ นะครับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นใคร
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #10909 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:09:51 PM »

วันนี้แบก prosport ไปร่วมงานชมรมครับ เลยให้พี่ช่วยกันวิเคราะห์อาการขัดข้อง
ต้องขอบคุณนายห้าง พี่ COCO พี่ดุก ที่ช่วยกันลอกคราบปืนผผมจนสามารถยิงได้ปกติ
และขอขอบคุณพี่ๆสมาชิกท่านอื่นที่ร่วมให้กำลังใจนะครับ บรรยากาศเป็นกันเองดีมาก
ครับ หวังว่าจะมีครั้งหน้าต่อไปนะครับ ตอนนี้ปืนซ่อมเสร็จแล้วแต่ยังฝากไว้ที่นายห้าง
เดี๋ยววันจันทร์จะไปรับ และมาลองยิงสัก ร้อย สองร้อยนัด ให้มันรู้ไปเลยว่าหายขาด
ไหมขอรับ ได้เรื่องอย่างไรจะนำมารายงานครับ ถ้าพี่คนใดได้ถ่ายรูปปืนผมตอนล่อนจ้อน
ไว้ ขอความกรุณา เอาภาพมาอวดกันบ้างนะครับ พอดีวันนี้ติดธุระ เลยแค่เอาปืนไปทิ้งไว้
ไม่มีโอกาสอยู่ดูตอนลื้อครับ เพราะมั่นใจฝีมือพี่ๆครับต้องขอบคุณพี่ๆอีกครั้งขอรับ..
เสียดาย ปืนยังไม่ได้เซทกล้องเลยครับ งานก็จบไปแล้ว  แล้วผมจะเอาไปเซทได้ที่ไหน
อ่ะครับ เสียดายจริงๆไม่ได้อยู่ฟังคำชี้แนะกะพี่ๆ ...@^_^@

ขอเชิญร่วมงาน" สานสัมพันธ์ฉันพี่น้องชาวปืนอัดลม "  หลงรัก

มาคุยกันที่กระทู้ข้างบนดีกว่าครับ  ให้เป็นหมวดหมู่ครับ  ขอบคุณครับ +1ครับ เยี่ยม

Pro sport ตัวนี้ 1เดียวในประเทศครับ  สุดยอดของปืนสปริง เสียงเบากว่าน้อง เอ เอ  ไม่มีแรงลีคอร์ย  ไกเบากว่าปืนPCP บางรุ่นของน้องเอ เอ เสียอีก หลงรัก ขำก๊าก ไหว้

โครงการ8เจอกันฮิฮิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2010, 09:12:34 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10910 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:22:36 PM »

........................................................... ......

ก็เอาในโครงการ 7 เสียเลยซิครับพี่ดุก เหลือที่ว่างตั้งหลายที่นี่ครับ นับได้ 10 กระบอกมั้ง
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #10911 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:43:53 PM »

........................................................... ......

ก็เอาในโครงการ 7 เสียเลยซิครับพี่ดุก เหลือที่ว่างตั้งหลายที่นี่ครับ นับได้ 10 กระบอกมั้ง

....7 จองคิวไว้แล้วครับ  เสียดายวันนี้ไม่ได้ลองอีกหลายกระบอกโดยเพราะ MPR400  แต่ตอนนี้ใจมันไปที่ Pro sport แล้วครับ  มันยอดจริงๆ(ต้องท่านเจ้าของรันอินแล้วเล่าให้ฟังก่อนครับว่าเป็นไงบ้าง ฮิฮิ) ไหว้
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #10912 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:55:44 PM »

มาดูกันครับว่าพี่ๆในชมรมของเราหื่นกันขนาดไหน น้อง AA prosport โดนลงแขกเลยครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

* DSCN7357.JPG (103.34 KB, 400x300 - ดู 1158 ครั้ง.)

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #10913 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:56:17 PM »

....7 จองคิวไว้แล้วครับ  เสียดายวันนี้ไม่ได้ลองอีกหลายกระบอกโดยเพราะ MPR400  แต่ตอนนี้ใจมันไปที่ Pro sport แล้วครับ  มันยอดจริงๆ(ต้องท่านเจ้าของรันอินแล้วเล่าให้ฟังก่อนครับว่าเป็นไงบ้าง ฮิฮิ) ไหว้

มันไม่ใช่รุ่นที่แพงที่สุดอย่างพี่ดุกอยากได้นี่ครับ ฮิ ๆ แล้วันี้ลมหมดไปกี่ถัง ลูกกี่ตลับครับ อิจฉาคนได้ไปจังเลย เศร้า เศร้า
inrobinson
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #10914 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:57:48 PM »

ได้ครับ เดี๋ยวจะกระหนำ่ให้หายอยากเลยครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ
แต่ไม่มีความชำนาญในการทดสอบนะครับ จะลองเทียบกับเดียน่า 350
ดูครับ อยากลองจะแย่แล้วครับ รับปืนมานอนกอดไว้สองคืน ขึ้นลำแล้ว
ใส่กระสุนแล้ว แต่ยังไม่ได้สำผัสความรู้สึกสักนัดเลยครับ เดี๋ยววันจันทร์
เจอกันแน่ครับ อิอิ ขอคอบคุณพี่ๆในชมรมอีกครั้งครับโดยเฉพาะพี่ COKO
และพี่ดุก ที่สละเวลาฝ่าปืนผมเพื่อชันสูตร สาเหตุการตาย เอ้ย..บกพร่อง
ครับ จนสามารณครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #10915 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:02:47 PM »

มันไม่ใช่รุ่นที่แพงที่สุดอย่างพี่ดุกอยากได้นี่ครับ ฮิ ๆ แล้วันี้ลมหมดไปกี่ถัง ลูกกี่ตลับครับ อิจฉาคนได้ไปจังเลย เศร้า เศร้า

ถังลมตอนกลับต้องถ่ายลมออกครับเหลือเพยีบ  ลูกเหลือเพยีบแต่ไม่มีใครเถทิ้งฮิฮิ  ก็แสดงว่ายิงไปนิดเดียวก็เพราะว่าระยะยิง50หลามันใกล้ไปครับ555 ยิงยังไงก็ X X X รูเดียวไม่ได้โม้ฮิ5ฮิ6
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #10916 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:06:53 PM »

ได้ครับ เดี๋ยวจะกระหนำ่ให้หายอยากเลยครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ
แต่ไม่มีความชำนาญในการทดสอบนะครับ จะลองเทียบกับเดียน่า 350
ดูครับ อยากลองจะแย่แล้วครับ รับปืนมานอนกอดไว้สองคืน ขึ้นลำแล้ว
ใส่กระสุนแล้ว แต่ยังไม่ได้สำผัสความรู้สึกสักนัดเลยครับ เดี๋ยววันจันทร์
เจอกันแน่ครับ อิอิ ขอคอบคุณพี่ๆในชมรมอีกครั้งครับโดยเฉพาะพี่ COKO
และพี่ดุก ที่สละเวลาฝ่าปืนผมเพื่อชันสูตร สาเหตุการตาย เอ้ย..บกพร่อง
ครับ จนสามารณครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไม่ต้องกระหนำหรอกครับ สงสารมันปืนดีแบบนั้น  ค่อยๆยิงไปเรื่อยๆสัก50นัดก็ OK แล้วครับ ขอให้โชคดีครับจากใจ หลงรัก จูบบบบ ไหว้
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #10917 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:10:03 PM »

Smileyดีใจด้วยนะที่แก้ไขสำเร็จ แต่เสียดายที่ไม่ได้วัดความเร็ว เลยไม่รู้ว่าเป็นรุ่น FAC หรือเปล่า Smiley

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #10918 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:17:27 PM »

Smileyดีใจด้วยนะที่แก้ไขสำเร็จ แต่เสียดายที่ไม่ได้วัดความเร็ว เลยไม่รู้ว่าเป็นรุ่น FAC หรือเปล่า Smiley

แดดไม่มีครับ ว่าจะ...  เหมือนกัน
inrobinson
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #10919 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:24:30 PM »

นายห้างยืนยันว่าสั่ง FAC ให้ครับ แต่หาหลักฐานบนตัวปืนไม่ได้เลยครับพี่นะ
สงสัยจะไม่มีระบุ ไว้มีโอกาสต้องลองวัดความเร็วดูครับพี่ ตอนนี้มองหา
กระเป๋า หรือ กล่องใส่อยู่ครับ งบไม่มาก พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ เมื่อวานเพิ่ง
สัง่ ขาจับกล้องแบบมี Stop pin ไปใน Ebay แบบรางยาวชิ้วเดียวกัน
ราคา 17  US ไม่รุ้ค่าส่งเท่าไร แพงไปเป่าก็ไม่รู้ครับ พอดีเจ้านี้เขา
ส่งทั่วโลก ส่งจากฮ่องกงครับ เล็งกล้องไว้อีกตัว พันกว่าบาท
BSA CT6-24X40TS Parallax-Adjust 1/8" M.O.A.
ไม่รู้แพงไปไหมครับ และจะโดนภาษีอีกหรือเป่าก็ไม่แน่ใจครับ
หน้า: 1 ... 725 726 727 [728] 729 730 731 ... 807
  พิมพ์