เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:26:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 746 747 748 [749] 750 751 752 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3816024 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #11220 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 01:49:27 PM »

แฟนใครไม่มีป้ายแขวนคอ รูปหล่อเหมือนพระเอกสมบัติ แฟนใครแหมช่างเก่งกาจนักเจ้าชู้รอบจัดหล่อชมัดแฟนใคร หลงรัก

หนี่งในนั้นเป็นของผม กับของคุณศักดา ครับ

ของผมกระบอกสีดำ  ของคุณศักดากระบอกสีน้ำเงิน

เห็นสีแดงก็สวยมากเลยนะครับ อ.ทศ จะมีท่านใดเป็นผู้รับสีนี้มาครองน้อ หลงรัก

เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #11221 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 01:51:27 PM »

น่าเสียดายจริงๆ ที่หลายท่านต่างทุ่มเทให้กับปืนสปอร์ต อย่าง S410 หรือ S510 ในขนาด .22 เสียเป็นส่วนใหญ่ปืนตัวนี้เหมาะกับการล่าสัตว์จริงๆ ครับ สวย โหด โคตะระแม่น เลยหละครับ  แต่ไม่สามารถเอาลงแข่งในเกมฟิลด์ทาร์เก็ตได้ ด้วยเหตุผลความแรงมากกว่า 20 ฟุต-ปอนด์นั่นเอง แม้จะเป็นรุ่น .22 หรือ Hunting Field Target ที่ปืนขนาด .22 และ .25 สามารถลงแข่งขันได้ก็จำกัดความแรงที่ไม่เกิน 20 ฟุต-ปอนด์ตามกติกาของ WFTA ข้อกำหนดนี้ก็เพื่อความปลอดภัยต่อชิวิตและทรัพย์สินเป็นสำคัญนั่นเอง  อีกอย่างการแข่งฟิลด์ทาร์เก็ตนั้นปืนทุกกระบอกจะต้องบรรจุกระสุนได้แค่ทีละ 1 นัดเท่านั้น (ไม่อนุญาตให้ใช้แมกกาซีนที่บรรจุกระสุนได้หลายนัด) และจะบรรจุกระสุนได้ก็ต่อเมื่อเข้าสู่ตำแหน่งยิง ปากกระบอกปืนหันไปยังเป้าหมายและได้รับอนุญาตจาก Scorer แล้วเท่านั้น

และหากมีการจัดแข่งขันฟิลด์ทาร์เก็ตเป็นประจำทุกปี  หลังจากครั้งแรกในปลายปีนี้ไปแล้ว ในปีหน้าอาจมีการจัดแข่งขันเก็บคะแนนในภูมิภาคต่างๆ 4 ครั้งแล้วมีรอบชิงชนะเลิศในปลายปีเป็นงานใหญ่ของชมรมฯ  เมื่อถึงตอนนั้นพวกท่านทั้งหลายก็จะหมดตรูดกันอีกหลายรอบ เพราะท่านต้องวิ่งหาปืนที่จะมาลงแข่งขันกับเขาให้ได้ในเมื่อปืนในมือมันแข่งกับเขาไม่ได้และ/หรือไม่สามารถสู้เขาได้อะไรทำนองนี้  ท่านก็ย่อมต้องการปืนดีๆ มีคุณภาพเพื่อก้าวไปสู่ชัยชนะในวันข้างหน้าให้จงได้

และผมคิดว่าท่านทั้งหลายคงไม่ยอมจบอยู่แค่ปืนกระบอกนี้เท่านั้น มันย่อมจะมีกระบอกต่อๆ ไปเพื่อสนองความต้องการ สนองกิเลส บางท่านมีปืนเกือบ 400 กระบอกก็ยังอยากจะได้มาไว้อีก  ผมเองก็คิดว่าจะจบแค่ S410 เท่านั้น แต่ตอนนี้จองกระบอกที่ 3 ราคาเกือบแสนเข้าไปแล้วมันเป็นไปได้อย่างไรกัน และหลายๆ ท่านแค่เข้ามาอ่านกระทู้ก็ยังตัดสินใจลงชื่อจองและได้หมดตรูดไปด้วยกันแล้วหลายคน

การยิงปืนมันก็มีมนต์เสน่ห์ของมันแบบนี้แหละครับ ลองได้สัมผัสแล้วก็จะหลงไหล เพลิดเพลินไปกับมัน  เพราะฉะนั้นก็เผื่อไว้สำหรับการแข่งขันที่ยังไม่เคยมีในเอเชียและกำลังจะมีขึ้นในประเทศไทยในปลายปีนี้ด้วยครับ

ไหว้ ไหว้ 

อ้าวเหรอ ครับ อ. ก็ในเกม มินิไปปิ้ง ผมเคยถาม อ. ว่าทำใมต้อง เป็น เบอร์ 2 ถึง ลงแข่งได้ เบอร์ 1 หมด สิทธิ ลงแข่ง
ผมเลย เอา เบอร์ 2
ผมซื้อ ปืน เผื่อ ที่ จะ ได้ ลงยิงเป้า ต่างๆ  แข่งขัน กับ อ. นะ เนี่ย
ไม่ได้ คิด เทียบรุ่น แต่ ต้อง แข่งกับคนที่เก่งกว่า ฝีมือ เราถึง จะพัฒนา(ผมคิดเช่นนั้น)
สรุป แล้ว ต้อง เบอร์ 1 หรือ เบอร์ 2 ถึง จะ แข่งขันได้ ครับ อ. ผม จะได้ เปลี่ยนแปลงครับ
ขอบคุณครับ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11222 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 02:04:39 PM »

อ้าวเหรอ ครับ อ. ก็ในเกม มินิไปปิ้ง ผมเคยถาม อ. ว่าทำใมต้อง เป็น เบอร์ 2 ถึง ลงแข่งได้ เบอร์ 1 หมด สิทธิ ลงแข่ง
ผมซื้อ ปืน เผื่อ ที่ จะ ได้ ลงยิงเป้า ต่างๆ  แข่งขัน กับ อ. นะ เนี่ย
ไม่ได้ คิด เทียบรุ่น แต่ ต้อง แข่งกับคนที่เก่งกว่า ฝีมือ เราถึง จะพัฒนา(ผมคิดเช่นนั้น)
สรุป แล้ว ต้อง เบอร์ 1 หรือ เบอร์ 2 ถึง จะ แข่งขันได้ ครับ อ. ผม จะได้ เปลี่ยนแปลงครับ
ขอบคุณครับ

...

ตอนที่ท่านถามมานั้น เป็นการแข่งขันปืนลมพาดแท่น ในรุ่น Light Varmint Hunter 25 เมตร และ 50 เมตร ครับ เลยไม่ให้เบอร์ 1 ลงแข่งเพราะความแรงน้อยไปเป็นปืนวาร์มินท์ไม่ค่อยจะขลังเท่าไหร่ ยิงโดนแต่กลับไปตายรังนั่นเองครับ

ส่วนการแข่งขัน มินิสไนปิ้ง นั่นมีการแยกรุ่นไว้อย่างละเอียดทั้งแบบสปริงและพีซีพี แยกความแรง 2 ระดับ แยกปืนแข่ง 10 เมตรกับปืนสปอร์ตออกจากกันอย่างชัดเจน

ส่วนฟิลด์ทาร์เก็ตจะไปจำกัดที่ความแรงของปืนและแยกประเภทสปริงกับพีซีพีเท่านั้นในขนาดเบอร์ 1 ส่วนขนาด .22 มีแข่งน้อยมากเพราะมันแรงเกินไปนั่นเอง

ถ้าจะเอาไว้แข่ง ควรเลือกเบอร์  1 ครับ และที่น่าสนใจก็ S400 MPR-FT
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #11223 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 02:22:46 PM »

ผมซื้อ ปืน เผื่อ ที่ จะ ได้ ลงยิงเป้า ต่างๆ  แข่งขัน กับ อ. นะ เนี่ย
ขอบคุณครับ

...

ตอนที่ท่านถามมานั้น เป็นการแข่งขันปืนลมพาดแท่น ในรุ่น Light Varmint Hunter 25 เมตร และ 50 เมตร ครับ เลยไม่ให้เบอร์ 1 ลงแข่งเพราะความแรงน้อยไปเป็นปืนวาร์มินท์ไม่ค่อยจะขลังเท่าไหร่ ยิงโดนแต่กลับไปตายรังนั่นเองครับ

ส่วนการแข่งขัน มินิสไนปิ้ง นั่นมีการแยกรุ่นไว้อย่างละเอียดทั้งแบบสปริงและพีซีพี แยกความแรง 2 ระดับ แยกปืนแข่ง 10 เมตรกับปืนสปอร์ตออกจากกันอย่างชัดเจน

ส่วนฟิลด์ทาร์เก็ตจะไปจำกัดที่ความแรงของปืนและแยกประเภทสปริงกับพีซีพีเท่านั้นในขนาดเบอร์ 1 ส่วนขนาด .22 มีแข่งน้อยมากเพราะมันแรงเกินไปนั่นเอง

ถ้าจะเอาไว้แข่ง ควรเลือกเบอร์  1 ครับ และที่น่าสนใจก็ S400 MPR-FT
ตัวนี้แข่งฟิลด์ทาร์เก็ตได้ป่าวครับ  Air Arms S400 MPR Left Handed เบอร์1 แรง 540 เอง
Super Hornet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #11224 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 02:31:31 PM »

ผมขอเปลียนเป็นรุ่นนี้ครับ Superlite Fac S510 Extra Deluxe .22 เห็นแบบปุ๊บก็ขอเปลียนปั๊บ คิก คิก คิก คิก

รุ่นนี้ราคาเท่าไหร่ครับพี่มนตรี   ผมก็อยากได้เหมือนกัน  แต่เป็นตัว Hunter Green อะครับ  สามารถเปลี่ยนรุ่นในรายชื่อโครงการ 7 ได้เลยเหรอครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11225 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 02:39:38 PM »

ข้อมูลเปลี่ยนแปลงทุกเวลาเหลือเกิน
ปีก่อนผมเข้าใจว่า s510 ไม่มีที่ปรับแรงดัน
แต่ในรูปนี้มีที่ปรับแรงดันแล้ว
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #11226 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 02:58:37 PM »

ผมขอเปลียนเป็นรุ่นนี้ครับ Superlite Fac S510 Extra Deluxe .22 เห็นแบบปุ๊บก็ขอเปลียนปั๊บ คิก คิก คิก คิก

รุ่นนี้ราคาเท่าไหร่ครับพี่มนตรี   ผมก็อยากได้เหมือนกัน  แต่เป็นตัว Hunter Green อะครับ  สามารถเปลี่ยนรุ่นในรายชื่อโครงการ 7 ได้เลยเหรอครับ

ดูจากรุ่นแล้วราคาน่าจะอยู่ที่ 48 k ครับ คุณburst.fire จากราคาที่นายห้างลงไว้ให้ดูครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=51957.11205

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #11227 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 03:07:33 PM »

ช่วงนี้ชีวิตสับสนเหรอครับพี่มนตรี คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #11228 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 03:24:09 PM »

ช่วงนี้ชีวิตสับสนเหรอครับพี่มนตรี คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก
กำลังจะพูดอยู่พอดี
มาปืนสั้น 10 เมตรด้วยกันดีกว่าน่า สั่งพร้อมกันเลย
ไอ้ที่มนตรีมีอยู่ แต่ละตัว มันก็โคตรๆแล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2010, 03:26:56 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #11229 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 03:24:28 PM »

ขำก๊าก ขำก๊ากไม่รู้ว่ารุ่นนี้มีแบบ  THUMBHOLE ด้วยหรือเปล่าด้วยนะครับท่ามีคงได้เปลียนอีกแน่ๆเลยครับคุณตุ๊  คิก คิก คิก คิก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #11230 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 03:25:54 PM »

ว่าแต่มันสั่งแบบนี้ได้จริงหรือเปล่าครับ..... ตกใจ ตกใจ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #11231 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 03:27:41 PM »

ว่าแต่มันสั่งแบบนี้ได้จริงหรือเปล่าครับ..... ตกใจ ตกใจ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

รู้สึกรุ่น S510 น่าจะเป็นแบบนี้นะครับคุณอู๋

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #11232 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 03:29:26 PM »

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11233 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 03:41:49 PM »

โมนาลิซ่ามาเล่นอะไรตลกๆ อีกแล้ว อิอิ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11234 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 03:48:00 PM »

ขอบคุณครับ

...

ตัวนี้แข่งฟิลด์ทาร์เก็ตได้ป่าวครับ  Air Arms S400 MPR Left Handed เบอร์1 แรง 540 เอง

ตัวนี้เป็นปืนเอนกประสงค์ ที่ทาง Air Arms จัดมาให้สำหรับผู้เริ่มต้นในราคาประหยัดครับ มันทำได้ตามชื่อของมันคือ Multi Perpose Rifle  สามารถเอามาแข่งฟิลด์ทาร์เก็ตได้ทุกระดับครับทั้ง  PCP Division, HFT division และ WFTF division เลยหละครับ  แต่มันเบาไปหน่อยแค่ 7 ft-lbs.

รอบต่อไปจัดแบบฟิลด์ทาร์เก็ตครับ เป็นการอุ่นเครื่องก่อนแข่งของจริงปลายเดือนตลาคมถึงต้นเดือนพฤศจิกายน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2010, 02:16:33 AM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 746 747 748 [749] 750 751 752 ... 807
  พิมพ์