เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:23:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 779 780 781 [782] 783 784 785 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3815800 ครั้ง)
motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #11715 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 02:16:57 PM »

ถ้าถามแถวคันนาแถบบ้านเราผมพอจะอธิบายได้มากมายเลย 
แต่นี้เล่นถามไปคนละโยชน์ มันไกลเกินไป เอาเป็นจะเล่าให้ฟังเท่าที่จำได้
ตอนหลบหนีออกนอกประเทศทางชายแดนก็แล้วกันนะ

ถ้าไปถึงยุโรปแล้ว ให้หาเมืองฮัทเชียทิก ให้พบจำชื่อไม่ได้แล้ว
บ้านเมืองนี้สำหรับผมคิดว่าสวยงามมาก สงบดี   จะมีร้านอยู่ตรงมุมถนนไม่ห่างจากชายทะเลมากนัก
เข้าไปตะโกนบอกคนในร้านว่าเป็นเพื่อนของสิทธา  รอสักครู่จะมีคนออกมาบอกว่าไม่รู้จักมัน ให้ไปตะโกนที่อื่น
ไม่งั้นโดนเตะ  พอได้คำตอบก็ขอให้รีบออกมาห่าง  ๆ ร้านนั้นเสีย

ถ้าไม่มีรถไปไหนมันลำบากนะ  ต่อจากนั้นขึ้นรถไฟฟ้าไปเมืองบาวาเรีย หาบาวาเรียมอเตอร์เวิคให้เจอ
พอเจอแล้วก็เข้าไปรูดบัตรเครดิตซื้อรถบีเอ็มหรู ๆ สักคันเอามาลองบนถนนทางด่วนของเยอรมัน
ชื่อออโต้บาน ผมขอออกเสียงเท่าที่จำได้นะ ขึ้นไปได้แล้วเหยียบให้มิด เอาจนสุดกำลังรถที่จะมีนั้นหละ
อ้อ อย่าลืมซื้อใบขึ้นทางด่วนปะไว้หลังกระจกบังลมด้วยหละ

ขับรถหลงทางสักสองสามชั่วโมง ก็พอจะขับไปประเทศต่างๆในยุโรปได้แล้ว  พอรู้จักทางหนีที่ไล่
คราวนี้ก็ออกลายได้เลย  เรื่องหาซื้ออุปกรณ์ปืนเอาไว้ทีหลัง  ให้หาทำธุระส่วนตัวเสียก่อน
ประเดี๋ยวจะเสียดายว่ามาไม่ถึงยุโรปจริง อ้อ สนนราคาอาจแพงไปกว่าบ้านเรา ประมาณห้าพันบาท
แต่เป็นของนอกแท้ ๆ ครับ

แนะนำได้เท่านี้ครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากมาคารูอย่างเดียวครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

T.  081 4390538 T. 089 0599898
primer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #11716 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 02:29:47 PM »

เรียนถามท่านพี่ทุกๆคนครับ(ผมจองS510ไว้แล้วครับ) คือว่าผมจะไปเที่ยวแถว สแกนดิเนเวีย อาทิตย์หน้า  อยากทราบว่าประเทศแถบนั้นมีอุปกรณ์ปืนลมอะไรที่น่าสนใจบ้างใหมครับ แถวๆสวีเดน ฟินแลนด์ นอร์เวย์ นะครับ (เคยได้กล้องปืนสั้นจากสวิส ลิวโพลด์2X ราคา190$)
ช่วยแนะนำด้วยครับ ไหว้
แถบแสกนต้อง FX ตามLINKS นี้เลยครับ http://www.fxairguns.com/retailer.asp ถ้าไม่เป็นการรบกวนฝาก FX Pellet(5.5) กับ cleaning pellet (5.5)อย่างละ 2 ตลับ. จะเอามาลองดูครับ.

ถ้าถามแถวคันนาแถบบ้านเราผมพอจะอธิบายได้มากมายเลย 
แต่นี้เล่นถามไปคนละโยชน์ มันไกลเกินไป เอาเป็นจะเล่าให้ฟังเท่าที่จำได้
ตอนหลบหนีออกนอกประเทศทางชายแดนก็แล้วกันนะ

ถ้าไปถึงยุโรปแล้ว ให้หาเมืองฮัทเชียทิก ให้พบจำชื่อไม่ได้แล้ว
บ้านเมืองนี้สำหรับผมคิดว่าสวยงามมาก สงบดี   จะมีร้านอยู่ตรงมุมถนนไม่ห่างจากชายทะเลมากนัก
เข้าไปตะโกนบอกคนในร้านว่าเป็นเพื่อนของสิทธา  รอสักครู่จะมีคนออกมาบอกว่าไม่รู้จักมัน ให้ไปตะโกนที่อื่น
ไม่งั้นโดนเตะ  พอได้คำตอบก็ขอให้รีบออกมาห่าง  ๆ ร้านนั้นเสีย

ถ้าไม่มีรถไปไหนมันลำบากนะ  ต่อจากนั้นขึ้นรถไฟฟ้าไปเมืองบาวาเรีย หาบาวาเรียมอเตอร์เวิคให้เจอ
พอเจอแล้วก็เข้าไปรูดบัตรเครดิตซื้อรถบีเอ็มหรู ๆ สักคันเอามาลองบนถนนทางด่วนของเยอรมัน
ชื่อออโต้บาน ผมขอออกเสียงเท่าที่จำได้นะ ขึ้นไปได้แล้วเหยียบให้มิด เอาจนสุดกำลังรถที่จะมีนั้นหละ
อ้อ อย่าลืมซื้อใบขึ้นทางด่วนปะไว้หลังกระจกบังลมด้วยหละ

ขับรถหลงทางสักสองสามชั่วโมง ก็พอจะขับไปประเทศต่างๆในยุโรปได้แล้ว  พอรู้จักทางหนีที่ไล่
คราวนี้ก็ออกลายได้เลย  เรื่องหาซื้ออุปกรณ์ปืนเอาไว้ทีหลัง  ให้หาทำธุระส่วนตัวเสียก่อน
ประเดี๋ยวจะเสียดายว่ามาไม่ถึงยุโรปจริง อ้อ สนนราคาอาจแพงไปกว่าบ้านเรา ประมาณห้าพันบาท

ไหว้ขอบที่แนะนำครับ cleaning pellet ถ้าเจอจะซื้อมาฝาก แต่ FX Pellet(5.5)น่าจะเป็นลูกปืนนะครับ  ไม่แน่ใจว่าเค้าให้เอาขึ้นเครื่องกับมาได้หรือเปล่า ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #11717 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 08:49:09 PM »

ขึ้นอาจจะได้...แต่ลง...ไม่ได้ครับ....555 งานเข้า.....
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #11718 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:55:51 PM »

ขึ้นอาจจะได้...แต่ลง...ไม่ได้ครับ....555 งานเข้า.....
ลงได้ครับ....แต่หิ้วปีกลงครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11719 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:37:12 AM »

เรียนถามท่านพี่ทุกๆคนครับ(ผมจองS510ไว้แล้วครับ) คือว่าผมจะไปเที่ยวแถว สแกนดิเนเวีย อาทิตย์หน้า  อยากทราบว่าประเทศแถบนั้นมีอุปกรณ์ปืนลมอะไรที่น่าสนใจบ้างใหมครับ แถวๆสวีเดน ฟินแลนด์ นอร์เวย์ นะครับ (เคยได้กล้องปืนสั้นจากสวิส ลิวโพลด์2X ราคา190$)
แถบแสกนต้อง FX ตามLINKS นี้เลยครับ http://www.fxairguns.com/retailer.asp ถ้าไม่เป็นการรบกวนฝาก FX Pellet(5.5) กับ cleaning pellet (5.5)อย่างละ 2 ตลับ. จะเอามาลองดูครับ.

ไหว้ขอบที่แนะนำครับ cleaning pellet ถ้าเจอจะซื้อมาฝาก แต่ FX Pellet(5.5)น่าจะเป็นลูกปืนนะครับ  ไม่แน่ใจว่าเค้าให้เอาขึ้นเครื่องกับมาได้หรือเปล่า ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ

ไม่อยากแนะนำเรื่องแบบนี้ครับ เพราะอุปกรณ์บางอย่างกฏหมายห้ามไว้
ผมชอบแนะนำแบบเรื่องดีๆ สนุก ๆ มีเสียวผสมด้วย สามารถทำได้ทุกเวลาที่มีโอกาส
อะ อะ อย่าคิดลึกนะ 

ถ้าซื้อพวกกล้องเล็ง  อุปกรณ์ทำความสะอาด ชุดซ่อมปืน ชุดโอริง
จารบี  แหวนรัดกล้อง  รางพิคาทินี  สกรูอะไหล่ ถ้าแบบนี้อยากได้ก็ซื้อได้เลย
อ้อ จารบีผมไม่แน่ใจว่าเขาจะให้เอาขึ้นหรือเปล่า พวกของเหลวพยายามเลี่ยงสักหน่อย
มันอาจเข้าข่ายวัตถุระเบิดได้

cools
colt m1911a1
Newbie
*

คะแนน 0

colt m1911a1

« ตอบ #11720 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 06:42:37 PM »

Smiley  ชอบๆ 

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #11721 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:48:51 PM »

ฮา มากเลยครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #11722 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 08:39:52 AM »

ไหว้ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกคนที่แนะนำ ออร์โตบาห์นคงไม่มีโอกาศ เศร้า เพราะไปกันหลายคนแล้วบัตรผมก็รูดได้แค่BMX ส่วนของนอกแท้ๆ แหมไม่อยากพลาดจริงๆ  ยิ้มีเลศนัยอุปกรณ์ปืนพี่ๆที่ไปด้วยบอกว่าน่าจะมีโอกาศสูงเค้าเคยเห็นร้านใหญ่ๆอยู2-3ร้าน เลยว่าจะลองสอย แฮนด์ปั๊มของ FX เอามาลองใช้กับ S510ดู เดี๋ยวให้คุณ 123DD ทำอะแด็ปเตอร์ ข้อต่อต่างๆให้  cleaning pellet จะบรรจุไว้ในรายการ ส่วน FX Pellet(5.5)เดี๋ยวจะลองเอาขึ้นเครื่องดู ถ้าโดนหิ้วปีกละก็(แหมทำยังกะผมเป็นนกหงษ์หยก) ผมจะประกาศว่า ตูข้าเป็นตัวแทน แอร์เลิฟ(ชมลมปืนลม) ไทยแลนด์นะเฟ้ย แล้วให้ท่านประธานกับคุณ  KOMUTSU พร้อมสมาชิกชมรม ไปประกันตัวให้ ขำก๊าก ขำก๊ากหัวโตแน่ตรู แบร่
+1ให้กับทุกคนที่ช่วยตอบให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 08:46:08 AM โดย primer-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #11723 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 03:39:33 PM »

ไหว้ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกคนที่แนะนำ ออร์โตบาห์นคงไม่มีโอกาศ เศร้า เพราะไปกันหลายคนแล้วบัตรผมก็รูดได้แค่BMX ส่วนของนอกแท้ๆ แหมไม่อยากพลาดจริงๆ  ยิ้มีเลศนัยอุปกรณ์ปืนพี่ๆที่ไปด้วยบอกว่าน่าจะมีโอกาศสูงเค้าเคยเห็นร้านใหญ่ๆอยู2-3ร้าน เลยว่าจะลองสอย แฮนด์ปั๊มของ FX เอามาลองใช้กับ S510ดู เดี๋ยวให้คุณ 123DD ทำอะแด็ปเตอร์ ข้อต่อต่างๆให้  cleaning pellet จะบรรจุไว้ในรายการ ส่วน FX Pellet(5.5)เดี๋ยวจะลองเอาขึ้นเครื่องดู ถ้าโดนหิ้วปีกละก็(แหมทำยังกะผมเป็นนกหงษ์หยก) ผมจะประกาศว่า ตูข้าเป็นตัวแทน แอร์เลิฟ(ชมลมปืนลม) ไทยแลนด์นะเฟ้ย แล้วให้ท่านประธานกับคุณ  KOMUTSU พร้อมสมาชิกชมรม ไปประกันตัวให้ ขำก๊าก ขำก๊ากหัวโตแน่ตรู แบร่
+1ให้กับทุกคนที่ช่วยตอบให้นะครับ
ถ้าบอกเขาแล้วเขาไม่ยอมปล่อย   โทรมาบอกเลยครับ  เดี๋ยวผมจะประกาศรวบรวมสมาชิก  พร้อมอาวุธครบมือ ไปล้อมสนามบินไว้  จะไปเจรจาต่อรองให้ปล่อยของต้องห้ามออกมาโดยไม่มีเงื่อนไข  นอกนั้นเราจะไม่ไปค่อยเกี่ยวกับท่านเลย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #11724 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 08:53:56 AM »

ไหว้ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกคนที่แนะนำ ออร์โตบาห์นคงไม่มีโอกาศ เศร้า เพราะไปกันหลายคนแล้วบัตรผมก็รูดได้แค่BMX ส่วนของนอกแท้ๆ แหมไม่อยากพลาดจริงๆ  ยิ้มีเลศนัยอุปกรณ์ปืนพี่ๆที่ไปด้วยบอกว่าน่าจะมีโอกาศสูงเค้าเคยเห็นร้านใหญ่ๆอยู2-3ร้าน เลยว่าจะลองสอย แฮนด์ปั๊มของ FX เอามาลองใช้กับ S510ดู เดี๋ยวให้คุณ 123DD ทำอะแด็ปเตอร์ ข้อต่อต่างๆให้  cleaning pellet จะบรรจุไว้ในรายการ ส่วน FX Pellet(5.5)เดี๋ยวจะลองเอาขึ้นเครื่องดู ถ้าโดนหิ้วปีกละก็(แหมทำยังกะผมเป็นนกหงษ์หยก) ผมจะประกาศว่า ตูข้าเป็นตัวแทน แอร์เลิฟ(ชมลมปืนลม) ไทยแลนด์นะเฟ้ย แล้วให้ท่านประธานกับคุณ  KOMUTSU พร้อมสมาชิกชมรม ไปประกันตัวให้ ขำก๊าก ขำก๊ากหัวโตแน่ตรู แบร่
ถ้าบอกเขาแล้วเขาไม่ยอมปล่อย   โทรมาบอกเลยครับ  เดี๋ยวผมจะประกาศรวบรวมสมาชิก  พร้อมอาวุธครบมือ ไปล้อมสนามบินไว้  จะไปเจรจาต่อรองให้ปล่อยของต้องห้ามออกมาโดยไม่มีเงื่อนไข  นอกนั้นเราจะไม่ไปค่อยเกี่ยวกับท่านเลย
 ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีดตกใจหน้าซีดโห!!!ซึ้ง..ในน้ำใจ ซะ น้ำตาใหลพรากเลยครับพี่น้องครับ...ประกาศรวมพลล้อมสนามบินเพื่อขอของกลางคืน..ส่วนตัวผู้ตองหานะเร๊อะ..จับมันไป้เล้ยยยย... แบร่ แบร่  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากมาตรฐานใหม่ของการชิงของกลางเอามา..ผู้ต้องหาไม่ต้อง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากเขามีแต่ชิงตัวผู้ต้องหา..แต่เอาเถอะ อย่างน้อยเราก็ได้ประกาศให้ทุกคนรู้ว่า ชมลมเรายิ่งใหญ่ขนาดใหน(นอกเรื่องมากไปป่าวเนี่ย) พรุ่งนี้ก็เดินทางแล้วครับ..ถ้าได้เรื่องยังไง  กลับมาแล้วจะมาส่งข่าวนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2010, 11:08:42 AM โดย primer-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #11725 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 02:12:43 PM »

ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยนะครับ  และขอให้มีความสุขสนุกสนานกับการได้ไปเห็นโลกกว้างนะครับ  ส่วนพวกเราทางนี้จะกล้มหน้ารับกรรม  ไปกับกฎหมายที่ยังตามไม่ทัน  ประเทศที่เขาเจริญแล้วครับ
nikonji13
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #11726 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 02:22:43 PM »

หิวอุปกรณ์ปืนลมนะพอไหวครับ ถ้าหิ้วแหม่มกลับมาด้วย คงต้องระวังที่บ้านฉะเอานะครับ อิอิ(สำหรับคนมี ผบ.ทบ.นะครับ)

เด็ก เล่นของ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #11727 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 08:00:58 PM »

ไหว้ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกคนที่แนะนำ ออร์โตบาห์นคงไม่มีโอกาศ เศร้า เพราะไปกันหลายคนแล้วบัตรผมก็รูดได้แค่BMX ส่วนของนอกแท้ๆ แหมไม่อยากพลาดจริงๆ  ยิ้มีเลศนัยอุปกรณ์ปืนพี่ๆที่ไปด้วยบอกว่าน่าจะมีโอกาศสูงเค้าเคยเห็นร้านใหญ่ๆอยู2-3ร้าน เลยว่าจะลองสอย แฮนด์ปั๊มของ FX เอามาลองใช้กับ S510ดู เดี๋ยวให้คุณ 123DD ทำอะแด็ปเตอร์ ข้อต่อต่างๆให้  cleaning pellet จะบรรจุไว้ในรายการ ส่วน FX Pellet(5.5)เดี๋ยวจะลองเอาขึ้นเครื่องดู ถ้าโดนหิ้วปีกละก็(แหมทำยังกะผมเป็นนกหงษ์หยก) ผมจะประกาศว่า ตูข้าเป็นตัวแทน แอร์เลิฟ(ชมลมปืนลม) ไทยแลนด์นะเฟ้ย แล้วให้ท่านประธานกับคุณ  KOMUTSU พร้อมสมาชิกชมรม ไปประกันตัวให้ ขำก๊าก ขำก๊ากหัวโตแน่ตรู แบร่
ถ้าบอกเขาแล้วเขาไม่ยอมปล่อย   โทรมาบอกเลยครับ  เดี๋ยวผมจะประกาศรวบรวมสมาชิก  พร้อมอาวุธครบมือ ไปล้อมสนามบินไว้  จะไปเจรจาต่อรองให้ปล่อยของต้องห้ามออกมาโดยไม่มีเงื่อนไข  นอกนั้นเราจะไม่ไปค่อยเกี่ยวกับท่านเลย
  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีดตกใจหน้าซีดโห!!!ซึ้ง..ในน้ำใจ ซะ น้ำตาใหลพรากเลยครับพี่น้องครับ...ประกาศรวมพลล้อมสนามบินเพื่อขอของกลางคืน..ส่วนตัวผู้ตองหานะเร๊อะ..จับมันไป้เล้ยยยย... แบร่ แบร่  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากมาตรฐานใหม่ของการชิงของกลางเอามา..ผู้ต้องหาไม่ต้อง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากเขามีแต่ชิงตัวผู้ต้องหา..แต่เอาเถอะ อย่างน้อยเราก็ได้ประกาศให้ทุกคนรู้ว่า ชมลมเรายิ่งใหญ่ขนาดใหน(นอกเรื่องมากไปป่าวเนี่ย) พรุ่งนี้ก็เดินทางแล้วครับ..ถ้าได้เรื่องยังไง  กลับมาแล้วจะมาส่งข่าวนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ถ่ายรูปสาวๆมาฝากด้วยนะครับ  หลงรัก หลงรัก

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #11728 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 09:24:00 PM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีดตกใจหน้าซีดโห!!!ซึ้ง..ในน้ำใจ ซะ น้ำตาใหลพรากเลยครับพี่น้องครับ...ประกาศรวมพลล้อมสนามบินเพื่อขอของกลางคืน..ส่วนตัวผู้ตองหานะเร๊อะ..จับมันไป้เล้ยยยย... แบร่ แบร่  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากมาตรฐานใหม่ของการชิงของกลางเอามา..ผู้ต้องหาไม่ต้อง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากเขามีแต่ชิงตัวผู้ต้องหา..แต่เอาเถอะ อย่างน้อยเราก็ได้ประกาศให้ทุกคนรู้ว่า ชมลมเรายิ่งใหญ่ขนาดใหน(นอกเรื่องมากไปป่าวเนี่ย) พรุ่งนี้ก็เดินทางแล้วครับ..ถ้าได้เรื่องยังไง  กลับมาแล้วจะมาส่งข่าวนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ถ่ายรูปสาวๆมาฝากด้วยนะครับ  หลงรัก หลงรัก

มีวิธีแก้ไขครับ...
คือก่อนกลับก้ส่งเป็นของขวัญคริสมาสให้ตัวเองกลับมาที่บ้านก่อนได้ครับ...

ผมรักในหลวง...ครับ
nikonji13
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #11729 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 10:09:45 PM »

คงหมายถึงส่ง พัสดุ มาถึงตัวเองใช่หรือเปล่าครับ น่าจะได้นะครับ

เด็ก เล่นของ
หน้า: 1 ... 779 780 781 [782] 783 784 785 ... 807
  พิมพ์