เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:22:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 780 781 782 [783] 784 785 786 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3815792 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11730 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:01:36 PM »

คงหมายถึงส่ง พัสดุ มาถึงตัวเองใช่หรือเปล่าครับ น่าจะได้นะครับ

น่าจะใช่ครับ เวลาไปแข่งยิงปืนผมเคยคิดจะส่งปืนไปให้นายสนามฯ พอแข่งเสร็จก็ส่งกลับให้ตัวเองที่บ้าน
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #11731 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:42:27 PM »

คงหมายถึงส่ง พัสดุ มาถึงตัวเองใช่หรือเปล่าครับ น่าจะได้นะครับ

น่าจะใช่ครับ เวลาไปแข่งยิงปืนผมเคยคิดจะส่งปืนไปให้นายสนามฯ พอแข่งเสร็จก็ส่งกลับให้ตัวเองที่บ้าน

อย่าได้ขี้เกียจถึงขนาดนั้นนะครับ  ผมขอเตือนไว้ก่อน  เพราะคดีปืนหายมีมาแล้วหลายราย  ประกันเขาก็จ่ายให้ไม่เต็มจำนวนเสียด้วยนะครับ  ปืนอยุ่ใกล้ตัวนะดีแล้ว  จะไปไหนมาไหนนะ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #11732 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:30:05 AM »

อย่าได้ขี้เกียจถึงขนาดนั้นนะครับ  ผมขอเตือนไว้ก่อน  เพราะคดีปืนหายมีมาแล้วหลายราย  ประกันเขาก็จ่ายให้ไม่เต็มจำนวนเสียด้วยนะครับ  ปืนอยุ่ใกล้ตัวนะดีแล้ว  จะไปไหนมาไหนนะ
ใช่ครับ
ผมว่ามันจะเสี่ยงนะครับ
ไม่คุ้มท่า....หาย
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11733 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 01:42:16 PM »

จริงๆ แล้ว ถ้าเขารู้ว่าของในห่อเป็นอาวุธปืนทางบริษัทไปรษณีย์ไทย เขาไม่รับดำเนินการให้นะครับ  ไหว้ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11734 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:19:04 PM »

จริงๆ แล้ว ถ้าเขารู้ว่าของในห่อเป็นอาวุธปืนทางบริษัทไปรษณีย์ไทย เขาไม่รับดำเนินการให้นะครับ  ไหว้ ไหว้

อย่าว่าแต่ปืนเลย แค่จารบีสีดำส่งให้อาจารย์ทศ
เขายังไม่ค่อยอยากจะรับเลยครับ  ผมต้องแสดงบัตรพนักงานของรัฐบาลเขาจึงยอมส่งให้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11735 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:08:39 PM »

อย่าว่าแต่ปืนเลย แค่จารบีสีดำส่งให้อาจารย์ทศ
เขายังไม่ค่อยอยากจะรับเลยครับ  ผมต้องแสดงบัตรพนักงานของรัฐบาลเขาจึงยอมส่งให้

ขอบคุณมากครับที่อุตส่าห์ส่งให้ถึง 2 ครั้ง  แต่มันใช้ดีจริงๆ  ปืนที่ยิงเข้ารูเดียวที่ระยะ 50 เมตรทั้ง S410 และS400 ก็ใช้จารบีสีดำนี่แหละทากลไกภายใน ไหว้ ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #11736 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:10:55 PM »

ผมว่าน่าจะพอส่งได้นะครับผมเคยส่งปืนฮัดซานไปทางไปรษณีนะครับเจ้าหน้าที่ถามผมก็บอกไปว่าเป็นปืนอัดลมแล้วเค้าก็ห่อให้ผมครับก็ไม่ได้ถามอะไรต่อนะครับแล้วผมก็เอาไปเขียนชื่อที่อยู่แล้วก็เอาไปยื่นส่งให้เจ้าหน้าที่รับของส่งอีกทีครับ

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11737 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:12:02 PM »

จริงๆ แล้ว ถ้าเขารู้ว่าของในห่อเป็นอาวุธปืนทางบริษัทไปรษณีย์ไทย เขาไม่รับดำเนินการให้นะครับ  ไหว้ ไหว้

เขายังไม่ค่อยอยากจะรับเลยครับ  ผมต้องแสดงบัตรพนักงานของรัฐบาลเขาจึงยอมส่งให้

อาจารย์ ทศและคุณ สิทธา ครับ
...เขาไม่รับดำเนินการให้...ถ้าเขารู้ว่าของในห่อเป็นอาวุธปืน(ปืนสั้น)  แต่เขาอาจรับดำเนินการ"ยืมไปใช้แทน"  ตกใจ ครับ...จะแจ้งความตัวเราก็ผิดกฎหมายด้วย..ยุ่งเลย... Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 10:14:00 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11738 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:19:33 PM »

อาจารย์ ทศและคุณ สิทธา ครับ
...เขาไม่รับดำเนินการให้...ถ้าเขารู้ว่าของในห่อเป็นอาวุธปืน(ปืนสั้น)  แต่เขาอาจรับดำเนินการ"ยืมไปใช้แทน"  ตกใจ ครับ...จะแจ้งความตัวเราก็ผิดกฎหมายด้วย..ยุ่งเลย... Huh

เข้าใจแล้วครับ   ไหว้ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11739 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 06:21:29 PM »

ผมว่าน่าจะพอส่งได้นะครับผมเคยส่งปืนฮัดซานไปทางไปรษณีนะครับเจ้าหน้าที่ถามผมก็บอกไปว่าเป็นปืนอัดลมแล้วเค้าก็ห่อให้ผมครับก็ไม่ได้ถามอะไรต่อนะครับแล้วผมก็เอาไปเขียนชื่อที่อยู่แล้วก็เอาไปยื่นส่งให้เจ้าหน้าที่รับของส่งอีกทีครับ

แสดงว่าเจ้าหน้าที่คนนั้นไม่รู้จักปืนอัดลมครับ เข้าใจว่าเป็นปืน BB
หากรู้ว่าเป็นอาวุธปืนแล้วยังรับส่งให้ หากเจ้านายรู้เข้าเจ้าหน้าที่คนนั้นมีโอกาสตกงานได้ครับ

บ่อยครั้งก็มีการส่งลำกล้องปืนสั้นจากต่างประเทศเข้ามาโดยผ่านการซื้อขายทางเว็บ
อย่าว่าแต่ลำกล้องปืนสั้นเลยครับ ถ้ารู้ช่องทางก็สามารถนำปืนอัดลมรุ่นล่าสุดของพรานทศเข้าได้
แต่จะกลายเป็นปืนเถื่อน
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #11740 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 07:53:19 PM »

ผมเคยส่งปืน เจ้่าหน้าที่จะขอสำเนาใบ ป.4 แนบไปด้วย ถ้าผู้รับมีชื่อเดียวกับ ป.4 ก็ไม่่มีปัญหา แต่ถ้าคนละชื่อ อาจมีปัญหาปืนผิดมือ เพราะฉะนั้นถ้าส่งให้ตัวเอง ก็ไม่มีปัญหา
ส่วนเรื่องกลัวว่าจะสูญหาย ก็ส่งแบบมีประกันได้ แต่ค่าขนส่งจะแพงขึ้น ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาประกันเท่าไร
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #11741 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 08:20:53 PM »

ผมเคยส่งปืน เจ้่าหน้าที่จะขอสำเนาใบ ป.4 แนบไปด้วย ถ้าผู้รับมีชื่อเดียวกับ ป.4 ก็ไม่่มีปัญหา แต่ถ้าคนละชื่อ อาจมีปัญหาปืนผิดมือ เพราะฉะนั้นถ้าส่งให้ตัวเอง ก็ไม่มีปัญหา
ส่วนเรื่องกลัวว่าจะสูญหาย ก็ส่งแบบมีประกันได้ แต่ค่าขนส่งจะแพงขึ้น ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาประกันเท่าไร

แหม....นานๆจะแวะมาทักทายกันซักครั้งนะครับพี่suchi...เค้ามีประชุมกันวันศุกร์นี้ พี่ไปด้วยไหมครับ.....
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #11742 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 07:08:06 PM »

แหม....นานๆจะแวะมาทักทายกันซักครั้งนะครับพี่suchi...เค้ามีประชุมกันวันศุกร์นี้ พี่ไปด้วยไหมครับ.....

กำลังจัดคิวให้ว่างอยู่ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11743 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 10:12:44 AM »

สองสัปดาห์ก่อนผมส่งอุปกรณ์ซิดอัพหน้าท้องไปภูเก็ต น้ำหนักไม่มาก
ไปรษณีย์เห็นขนาดกล่องจึงบอกว่าต้องส่งเป็นโลจิสติก แล้วก็ถามว่าข้างในเป็นอะไร
ผมบอกว่าเป็นอุปกรณ์ออกกำลังกาย  เจ้าหน้าที่จึงเปิดลิสราคารายการแล้วแจ้งว่าค่าส่ง 1800 บาท หนึ่งพันแปดร้อยบาท
ผมเลยบอกว่าถ้าเป็นราวตากผ้าจะเป็นเงินเท่าไหร่  เจ้าหน้าดูลิสรายการแล้วบอกว่า 240 บาท สองร้อยสี่สิบบาท
ผมจึงบอกว่าเป็นราวตากผ้า....
nikonji13
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #11744 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 07:27:06 PM »

สองสัปดาห์ก่อนผมส่งอุปกรณ์ซิดอัพหน้าท้องไปภูเก็ต น้ำหนักไม่มาก
ไปรษณีย์เห็นขนาดกล่องจึงบอกว่าต้องส่งเป็นโลจิสติก แล้วก็ถามว่าข้างในเป็นอะไร
ผมบอกว่าเป็นอุปกรณ์ออกกำลังกาย  เจ้าหน้าที่จึงเปิดลิสราคารายการแล้วแจ้งว่าค่าส่ง 1800 บาท หนึ่งพันแปดร้อยบาท
ผมเลยบอกว่าถ้าเป็นราวตากผ้าจะเป็นเงินเท่าไหร่  เจ้าหน้าดูลิสรายการแล้วบอกว่า 240 บาท สองร้อยสี่สิบบาท
ผมจึงบอกว่าเป็นราวตากผ้า....
ไอ้บ้านผมนะ เอาอุปกรณ์ออกกำลังการมาใช้ทำราวตากผ้าจริงๆนั้นแหละ ฮะๆๆๆ

เด็ก เล่นของ
หน้า: 1 ... 780 781 782 [783] 784 785 786 ... 807
  พิมพ์