เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:19:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 783 784 785 [786] 787 788 789 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 3815907 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #11775 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 06:23:13 PM »

โอ้โห นานาสาระ ปืนอัดลม ทยอยๆๆอ่าน

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ.. เยี่ยม เยี่ยม

ปล.อย่าลืมลงชื่อสมัครสมาชิกด้วยนะครับ...+1 ให้ก่อนเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 06:27:24 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #11776 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:26:53 PM »

Huh Huh Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2011, 04:09:48 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11777 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:21:52 AM »

ผมกำลังหัดเล่นหุ้นเหมือนกันครับ ได้บ้างเสียบ้าง วันละนิดวันละหน่อย ที่สำคัญตังต์มีไม่มากครับ แต่พยายามศึกษาตามแบบคนที่เขาเล่นแล้วรวยในเมืองไทยก็มีหลายคนเหมือนกันนะครับ อย่างเจ้าสัว...ธนินทร์( หรือใครนี่แหละจำไม่ค่อยได้)เคยอ่านประวัติเขาบอกว่า เขาเริ่มเล่นหุ้นตอนนั้นมีเงินแค่ 2 หมื่นแต่ตอนนี้มีเป็นหมื่นล้านแล้ว...อีกซัก 5-10 ปีผมหวังว่าจะมีสักสอง-สามล้านอย่างแกมั่ง

พี่ลองเข้าไปศึกษาใน thaivi ดูครับ แล้วจะรู้ว่าหุ้นดีๆ มีอีกมาก ถ้าถือยาว ๆ ครับ   
ผมก็ได้บางตัวมาจากที่นี่  ก็ทยอยเก็บฝากไว้ให้ลูกชาย  อีก 19 ปีเดี๋ยวมาดูใหม่ครับ

...อย่างนี้เข้าสุภษิตว่า"คนจนเล่นหวย..คนรวยเล่นหุ้น"  แต่อาจารย์ หุ้น อย่างคุณ สิทธา ของเรานั้นได้เคยแนะนำไว้ว่า"ต้องดูจังหวะซื้อและขายให้ดี..แล้วรอจังหวะ"เกร็งกำไร"ให้ได้  จึงเล่นหุ้นไว้..ไม่นานหรอก พอได้กำไร..ก็ขาย เพื่อนำเงินซื้อปืนอัดลม ที่ชอบ ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #11778 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:12:48 AM »

ไปสนามมาวันก่อน จนท.สนามชักชวนเล่นปืนลม

เลยต้องมาหาความรู้ สงสัยโอกาสเสียเงินน่าจะมาแหงๆ ดูพี่ๆเล่นกันหลายท่าน ค่าลูกถูกด้วย เยี่ยม

ไม่รู้อะไรเลยเรื่องปืนลม ต้องอ่านยาวแน่ๆ กิ๊วก๊าว
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11779 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:30:36 AM »

ไปสนามมาวันก่อน จนท.สนามชักชวนเล่นปืนลม

เลยต้องมาหาความรู้ สงสัยโอกาสเสียเงินน่าจะมาแหงๆ ดูพี่ๆเล่นกันหลายท่าน ค่าลูกถูกด้วย เยี่ยม

ไม่รู้อะไรเลยเรื่องปืนลม ต้องอ่านยาวแน่ๆ กิ๊วก๊าว

ยินดีต้อนรับครับ  มาสนุกกับการเล่นปืนลมด้วยกัน กระสุนถูก ยิงได้เยอะ ยิงได้บ่อย แล้วก็จะยิงได้แม่น  ค่อยๆ หาความรู้ไปเรื่อยๆ ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11780 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 11:03:33 AM »

ยินดีต้อนรับครับ  มาสนุกกับการเล่นปืนลมด้วยกัน กระสุนถูก ยิงได้เยอะ ยิงได้บ่อย แล้วก็จะยิงได้แม่น  ค่อยๆ หาความรู้ไปเรื่อยๆ ครับ

...อาจารย์ ทศพูดแต่ข้อดีของปืนอัดลมหมดเลย  เยี่ยม หลงรัก แต่ก็มีข้อเสียอยู่บ้าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน นะครับ เช่น ราคาตัวปืนแพงกว่า เนื่องจากชิ้นส่วนที่ประกอบปืนมีมากกว่า ครับ และอีกประการหนึ่ง ถ้าเป็นปืนประเภท PCP(Pre Change Pnuematic) จะต้องมีถัง(ดำน้ำ)อัดลม 200 บาร์กับสายต่อพ่วง ด้วย  ตกใจหน้าซีด ครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11781 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 01:27:28 PM »

ผมกำลังหัดเล่นหุ้นเหมือนกันครับ ได้บ้างเสียบ้าง วันละนิดวันละหน่อย ที่สำคัญตังต์มีไม่มากครับ แต่พยายามศึกษาตามแบบคนที่เขาเล่นแล้วรวยในเมืองไทยก็มีหลายคนเหมือนกันนะครับ อย่างเจ้าสัว...ธนินทร์( หรือใครนี่แหละจำไม่ค่อยได้)เคยอ่านประวัติเขาบอกว่า เขาเริ่มเล่นหุ้นตอนนั้นมีเงินแค่ 2 หมื่นแต่ตอนนี้มีเป็นหมื่นล้านแล้ว...อีกซัก 5-10 ปีผมหวังว่าจะมีสักสอง-สามล้านอย่างแกมั่ง

พี่ลองเข้าไปศึกษาใน thaivi ดูครับ แล้วจะรู้ว่าหุ้นดีๆ มีอีกมาก ถ้าถือยาว ๆ ครับ   
ผมก็ได้บางตัวมาจากที่นี่  ก็ทยอยเก็บฝากไว้ให้ลูกชาย  อีก 19 ปีเดี๋ยวมาดูใหม่ครับ

...อย่างนี้เข้าสุภษิตว่า"คนจนเล่นหวย..คนรวยเล่นหุ้น"  แต่อาจารย์ หุ้น อย่างคุณ สิทธา ของเรานั้นได้เคยแนะนำไว้ว่า"ต้องดูจังหวะซื้อและขายให้ดี..แล้วรอจังหวะ"เกร็งกำไร"ให้ได้  จึงเล่นหุ้นไว้..ไม่นานหรอก พอได้กำไร..ก็ขาย เพื่อนำเงินซื้อปืนอัดลม ที่ชอบ ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

หุ้นเมื่อซื้อไว้ ต้องมีขายบ้างนะครับ อย่าซื้อแล้วเก็บไว้จนตายแบบในหนัง   
พอลูกเปิดพินัยกรรมพบว่า หุ้นที่พ่อเคยซื้อไว้เมื่อยังหนุ่มๆ มาวันนี้มูลค่ามันเพิ่มหลายพันเท่า
กลายเป็นเงินพันล้าน แบบนี้เป็นหนังชีวิตแน่นอนครับ อย่างดีสุดก็ได้เงินปันผลรายปี
จะได้เท่าไหร่ก็แล้วมติของทีประชุมกรรมการบริษัท  ยิ่งถ้าเป็นหุ้นไม่มีเงินปันผลก็ไม่ได้อะไรเลย

ซื้อหุ้นเก็บไว้ อาจเข้าทำนองเสกเงินให้เป็นกระดาษสูงมากครับ
มาวันนี้ผมเห็นหุ้นหลายตัวหลายไปจากหน้าจอ ใครซื้อไว้ก็หมายความว่าเงินเป็นศูนย์

จะซื้อหุ้น ต้องฝึกเก็บเงินให้ได้ก่อน แล้วอะไรต่อมิอะไรจะตามมาเอง

เรื่องขายหุ้นซื้อปืนอัดลมนั้นผมทำเป็นประจำอยู่แล้วครับ
แต่เมื่อราวกลางเดือนธันวาคม หุ้นทีผมมีอยู่มันขึ้นไปที่ 41 บาท ผมว่าจะขายก็ลืม
มาวันนี้มันเหลือ 36 บาท หายไป 5 บาทครับ  5 บาทต่อ 1 หุ้นนะครับ เอิ๊ก..
มีแปดหมื่นกว่าหุ้นก็ลองดูว่า ปืนอัดลมหายไปกี่กระบอก

อ้อลืมบอกไปผมซื้อไว้เกือบ 3 ปีแล้วครับ ตอนนั้นราคาหุ้นตัวนี้จำไม่ผิดก็ 15 บาทประมาณนี้ครับ
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #11782 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 03:59:43 PM »

...อาจารย์ ทศพูดแต่ข้อดีของปืนอัดลมหมดเลย  เยี่ยม หลงรัก แต่ก็มีข้อเสียอยู่บ้าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน นะครับ เช่น ราคาตัวปืนแพงกว่า เนื่องจากชิ้นส่วนที่ประกอบปืนมีมากกว่า ครับ และอีกประการหนึ่ง ถ้าเป็นปืนประเภท PCP(Pre Change Pnuematic) จะต้องมีถัง(ดำน้ำ)อัดลม 200 บาร์กับสายต่อพ่วง ด้วย  ตกใจหน้าซีด ครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้

ขอบคุณครับ

เรื่องราคานี่ละครับตัวทำให้คิดหนัก 

ส่วนปืนสั้น/ยาวตัวไหนน่าสนใจมีจุดเด่น จุดด้อย ส่วนไหนคงต้องใช้เวลาศึกษาและตัดสินใจครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11783 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 11:41:10 AM »

ขอบคุณครับ

เรื่องราคานี่ละครับตัวทำให้คิดหนัก 

ส่วนปืนสั้น/ยาวตัวไหนน่าสนใจมีจุดเด่น จุดด้อย ส่วนไหนคงต้องใช้เวลาศึกษาและตัดสินใจครับ

ขออนุญาต คุณ SILKROAD แนะนำจุดประสงค์เบื้องต้นของการใช้ก่อน นะครับ
...ปืนสั้น โดยทั่วไปเน้นไว้แข่งขัน ระยะ 10 เมตรและฝึกสมาธิ  แต่ปืนยาว ไว้แข่งขันระยะไกล ตั้งแต่ 10,20,และมากกว่า 30 เมตรขึ้นไป หรือนำไปแข่งขัน HFTหรือ FT ก็ได้...ตลอดจนนำไป"สันทนาการ"คือ ไล่สัตว์หรือล่าสัตว์เล็ก เช่นนก,หนูเป็นต้น ในสวน ตามไร่และท้องนา...ก็ได้ ครับ
   ส่วน"มีตัวไหนจุดเด่น จุดด้อย ส่วนไหน"  เดี๋ยวคงมีผู้รู้มาช่วยตอบ อีกที ครับ
เด็กโข่ง
Jr. Member
**

คะแนน 0

ผมต้องขอโทษพี่ๆทุกท่านด้วยที่ถามคำถามที่ใครอาจคิดว่างี่เง่า

« ตอบ #11784 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 09:27:56 PM »

ทำไมใครๆก็พูดถึงแต่air arms มันสามารถแต่ให้แรงขึ้นได้ไม๊ครับ พอดีไปเห็นevanix ตัวเลขที่ทางเวปเคลมไว้มันดูเล้าใจดี
http://www.pyramydair.com/s/m/Evanix_Hunting_Master_AR6_AR4_+_Thumbhole_Stock/963 น้ำลายหก
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #11785 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 09:58:48 PM »

ทำไมใครๆก็พูดถึงแต่air arms มันสามารถแต่ให้แรงขึ้นได้ไม๊ครับ พอดีไปเห็นevanix ตัวเลขที่ทางเวปเคลมไว้มันดูเล้าใจดี
http://www.pyramydair.com/s/m/Evanix_Hunting_Master_AR6_AR4_+_Thumbhole_Stock/963 น้ำลายหก
แค่นี้ยังไม่แรงพอเหรอครับAir Arm รั้วทะลุหลายบ้านแล้วนะครับ อย่าลืมนะครับว่าแรงมากไปก็ไม่แม่น เลือกเอาครับ Cheesy

เด็กโข่ง
Jr. Member
**

คะแนน 0

ผมต้องขอโทษพี่ๆทุกท่านด้วยที่ถามคำถามที่ใครอาจคิดว่างี่เง่า

« ตอบ #11786 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:41:27 AM »

แค่นี้ยังไม่แรงพอเหรอครับAir Arm รั้วทะลุหลายบ้านแล้วนะครับ อย่าลืมนะครับว่าแรงมากไปก็ไม่แม่น เลือกเอาครับ Cheesy
ไอ้ผมก็เข้าใจว่าถ้าปืนแรงความแม่นยำที่ระยะไกลจะดีขึ้น
sngontha
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #11787 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 06:08:53 PM »

แล้วเวลาซ่อมปืนอัดลม ไฟแวกบาวด์  ไม่ทราบว่าซ่อมได้ที่ไหนครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #11788 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 07:04:35 PM »

แล้วเวลาซ่อมปืนอัดลม ไฟแวกบาวด์  ไม่ทราบว่าซ่อมได้ที่ไหนครับ

เช็ค PM ครับลองติดต่อดูครับน่าจะไม่ผิดหวังครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #11789 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 09:12:02 AM »

เช็ค PM ครับลองติดต่อดูครับน่าจะไม่ผิดหวังครับ

ปืนราคาแพง ส่วนใหญ่มักออกแบบมาให้เจ้าของปืนสามารถบำรุงรักษาเองได้   ลองซ่อมเองดูก่อนครับ
หน้า: 1 ... 783 784 785 [786] 787 788 789 ... 807
  พิมพ์