เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:45:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนใหม่ที่น่าสนใจจาก Ruger  (อ่าน 7593 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 06:22:12 AM »

Ruger SR9 เป็นปืน striker-fired รุ่นแรกของ Ruger
โครงเป็น polymer ลองดูสเป็คที่นี่
http://www.ruger.com/SR9/Specifications.html
ดู video clip ที่นี่
http://www.ruger.com/SR9/Video.html
ดูรูปชัดๆ( คลิ๊กเพื่อขยายรูป) และรายละเอียดได้ที่นี่
http://www.gunblast.com/Ruger-SR9.htm

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2008, 06:30:27 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 06:37:44 AM »

เวลาเหนี่ยวไกแล้วรู้สึกแปลกๆครับ  ยังไม่เคยลองยิง  เคยแต่เอามาคลำๆแล้วก็ยิงแห้งดู   อีกตัวที่น่าสนใจก็ซิก P 250 ครับ หน้าตาน่าเกลียด  HK P 30ดูดีกว่าเยอะ Smiley

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 06:41:58 AM »

เวลาเหนี่ยวไกแล้วรู้สึกแปลกๆครับ  ยังไม่เคยลองยิง  เคยแต่เอามาคลำๆแล้วก็ยิงแห้งดู   อีกตัวที่น่าสนใจก็ซิก P 250 ครับ หน้าตาน่าเกลียด  HK P 30ดูดีกว่าเยอะ Smiley
ที่นู้นราคาเท่าไหร่จ๊ะ  เจอลูกซอง HK หรือยังอย่าลืมนะเอาจริงๆนะป่าวอำ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 06:49:37 AM »

เวลาเหนี่ยวไกแล้วรู้สึกแปลกๆครับ  ยังไม่เคยลองยิง  เคยแต่เอามาคลำๆแล้วก็ยิงแห้งดู   อีกตัวที่น่าสนใจก็ซิก P 250 ครับ หน้าตาน่าเกลียด  HK P 30ดูดีกว่าเยอะ Smiley
ที่นู้นราคาเท่าไหร่จ๊ะ  เจอลูกซอง HK หรือยังอย่าลืมนะเอาจริงๆนะป่าวอำ
  รูเกอร์กระบอกนี้ $ 399 ครับ ถ้าสีดำจะแพงกว่าสิบยี่สิบบาท  ไม่รู้ทำไม  ส่วนลูกซองหาไม่ได้แล้วครับ เช็คกับvendor
หลายจ้าวแล้ว ไม่มีใครมี   ต้นเดือนหน้าจะมีงาน Shot Show ผมจะลองถามๆให้ครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 06:52:13 AM »

สีดำแพงกว่าเพราะเอาสไลด์ที่เป็นสแตนเลสไปชุบดำครับ
ลูกซองต้องรอมือสองหลุดเข้ามาครับ   ของใหม่ไม่มีครับ  รุ่นนั้นปิดกรุไปนานแล้วครับ
  รูเกอร์กระบอกนี้ $ 399 ครับ ถ้าสีดำจะแพงกว่าสิบยี่สิบบาท  ไม่รู้ทำไม  ส่วนลูกซองหาไม่ได้แล้วครับ เช็คกับvendor
หลายจ้าวแล้ว ไม่มีใครมี   ต้นเดือนหน้าจะมีงาน Shot Show ผมจะลองถามๆให้ครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 09:37:24 AM »

น่าสนใจจริง ๆ ครับ ดูรูปในสเปค เห็นชิ้นส่วนคล้าย ๆ ดิสคอนเนคเตอร์ของ Glock ด้วย ... ที่สำคัญมีห้ามไกมาด้วย Grin Grin

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 12:39:08 PM »

ผมชอบ feature ที่แผ่นรองด้ามแบบกลับหัวอ่ะ เข้าใจทำดีครับ
ปืนโพลิเมอร์รุ่นใหม่ๆ นับวันจะยิ่งวัยรุ่นเหมือนมือถือโนเกียเข้าไปทุกทีแล้วครับ Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์