เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 02:27:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป้าเคลื่อนที่แบบต่อสู้เลื่อนเข้าหาตัว  (อ่าน 2002 ครั้ง)
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 01:38:56 PM »

Smileyผมลองนึกดูน่ะครับ เรามีแต่เลือกเป้าว่าจะวางตรงไหน เท่าไร  อาจเกิดความคุ้นกับการที่เป้าอยู่เฉยๆ
หากทำเป้าระบบนี้ขึ้น โดยมีระบบเคลื่อนเข้าหาตัวเรา บ้าง อาจสร้างความกดดันแก่เราได้บ้าง ฝึกบ่อยๆ อาจเกิดความพร้อมในอีกลักษณะได้ Grin
ทั้งนี้ ความปลอดภัยต้องเป็นที่ตั้ง หลงรัก

ท่านใดเคยลองมา มีแบบ รบกวนบอกกล่าวเป็นวิทยาทานครับ หลงรัก

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 01:45:32 PM »

ก็ไม่ต่างกันครับ
เพราะเป็นเป้าแบบ ตายตัว
คือ วิ่งในแนวเดียว
ถ้าจะยิง ต้องแบบ โยกเยกครับ
จับจังหวะยาก ให้เร็ว ช้า ได้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 02:06:59 PM »

หลงรัก
ครับ
ความต่างกันมีครับ
เป้าวิ่งมาหาตัว ยิงง่ายครับ
เป้าที่เอียงซ้าย ที  ขวาที   ยากกว่าครับ
แต่มีจุดยิงที่แน่นอนในจังหวะที่แหว่งกลับ
อย่างไร เวลาหัดยิง ลองตั้งเป้า สลับระยะ ความห่าง หลายตัว
แล้วลองยิงดูน่าจะได้อะไรมากกว่ายิงเป้าเดียวครับ

หลงรัก

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 04:03:30 PM »

ที่เคยเห็นมีทั้งที่วิ่งซ้ายขวา ล้มแล้วลุกขึ้นเอง ลุกขึ้นตามแต่โปรแกรม ... แต่ยังไม่เห็นใครทำแบบเลื่อนเข้ามาหา

แบบวิ่ง เคยเห็นท่านหนึ่งดัดแปลงรถประป๋องให้แบกขาตั้งเป้าที่เป็นไม้ ก็พอวิ่งหลบกระสุนให้ตื่นเต้นได้ ... แต่ที่เวิร์กกว่าคือทำเป็นราวเอียง ๆ แล้วเอาเป้าติดกับล้อ แขวนให้วิ่งไปได้ (ทางเดียว) .... เวิร์กกว่าเพราะการทำงานชัวร์ดี ไม่มีติดขัด

ส่วนที่ล้มแล้วลุกเองได้ ไปเห็นที่สนามซ้อมของทีมยิงปืน ทบ. เขามีเครื่องตั้งเป้า โปรแกรมได้จากตรงกลางครับ .... เครื่องมันเก่งตรงที่รู้ว่าโดนยิงแล้ว ก็จะล้มลงเอง (ไม่ใช้เป้าล้มลุกทั่วไป) ... ตอนยิงต้องเอากระสอบทรายสุมฐานเป้าไว้ให้ดี กันมือดียิงเครื่องทิ้ง .... นักกีฬาเขายิงไม่โดนเครื่องหรอก ไอ้คนไปดูอย่างพวกผมน่ะ ที่จะยิงขุดดินหน้าเป้า Grin Grin Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 04:11:07 PM »

พูดถึง รถกระป๋อง
ได้ดู เกี่ยวกับ สไนเปอร์
ที่ใช้ลูกโป่งสวรรค์ ผูกเชือกยาว
ต่างสี ผูกไปด้วยกัน โดนลม ก็แกว่งไกว
เอามาประยุกต์ก็ดีนะครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 12:04:42 PM »

ที่เคยเห็นมีทั้งที่วิ่งซ้ายขวา ล้มแล้วลุกขึ้นเอง ลุกขึ้นตามแต่โปรแกรม ... แต่ยังไม่เห็นใครทำแบบเลื่อนเข้ามาหา

แบบวิ่ง เคยเห็นท่านหนึ่งดัดแปลงรถประป๋องให้แบกขาตั้งเป้าที่เป็นไม้ ก็พอวิ่งหลบกระสุนให้ตื่นเต้นได้ ... แต่ที่เวิร์กกว่าคือทำเป็นราวเอียง ๆ แล้วเอาเป้าติดกับล้อ แขวนให้วิ่งไปได้ (ทางเดียว) .... เวิร์กกว่าเพราะการทำงานชัวร์ดี ไม่มีติดขัด

ส่วนที่ล้มแล้วลุกเองได้ ไปเห็นที่สนามซ้อมของทีมยิงปืน ทบ. เขามีเครื่องตั้งเป้า โปรแกรมได้จากตรงกลางครับ .... เครื่องมันเก่งตรงที่รู้ว่าโดนยิงแล้ว ก็จะล้มลงเอง (ไม่ใช้เป้าล้มลุกทั่วไป) ... ตอนยิงต้องเอากระสอบทรายสุมฐานเป้าไว้ให้ดี กันมือดียิงเครื่องทิ้ง .... นักกีฬาเขายิงไม่โดนเครื่องหรอก ไอ้คนไปดูอย่างพวกผมน่ะ ที่จะยิงขุดดินหน้าเป้า Grin Grin Grin

พูดถึง รถกระป๋อง
ได้ดู เกี่ยวกับ สไนเปอร์
ที่ใช้ลูกโป่งสวรรค์ ผูกเชือกยาว
ต่างสี ผูกไปด้วยกัน โดนลม ก็แกว่งไกว
เอามาประยุกต์ก็ดีนะครับ....

ขอบคุณทุกท่านครับผม..........จะขอลองนำไอเดียไปลองทำฝึกใช้ดูบ้างครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 01:26:37 PM »

ขึ้นลำ เตรียมปืนไว้ในซอง Uncle Mike เช็กแนวยิง หันซ้าย หันขวา... หันซ้ายอีกทีเพื่อความมันใจว่าเป้าเครีย ผิวปาก วิดวิ่ว... ไอ้ตูบมาหาพ่อมา.....

ไปละคร้าบ ...อะฟิ้ววววว...
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 12:01:50 AM »

ผมเคยไปยืนดูที่คุณวิทยา(Gun&Tactic)เปิดอบรมที่สนามกองพลหนึ่ง มีการฝึกยิงแบบที่จขกท.ว่านี่แหละโครงเป็นโลหะด้านล่างเป็นรางเลื่อนยาวประมาณ7หรือ10หลาผมไม่แน่ใจ เป้าเคลื่อนเร็วมากและเครื่องรวนบ่อย(ได้ยินว่าแกทำเอง)เพราะเวลาวิ่งบ่อยๆเป้ามันต้านลมทำให้ง่อกแง่ก
ก็ตื่นเต้นดีครับฝึกยิงฮิปแต่น่ากังวลเรื่องลูกที่อาจโดนโครงเหล็กแล้วสะท้อนมาเหมือนกัน Smiley
อ้อ ถามว่ากดดันไหม เวลาผมฝึกภรรยายิงปืนผมมักให้ใส่ลูกดรายไว้แล้วแล้วผมลองหมุนรอกจากระยะ7หลาเข้ามาเร็วๆให้เจ๊แกลองยิง ปรากฏว่ายังกุกๆกักๆสั่นไปหมด แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 12:08:01 AM โดย J » บันทึกการเข้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 12:08:17 AM »

ทำให้ผมนึกถึงเกมPinballครับ ถ้าเราทำสนามเอียงและใช้แรงโน้มถ่วงให้เป้าวิ่งเข้าหาตัวและZigzagไปตามหมุดคงจะมันส์ดี  Wink ถ้าทำจริงก็ไ่ม่น่าจะยาก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 12:18:28 AM »

ที่นี่มีเป้าที่ตั้งบนรถบังคับด้วยวิทยุ  ลองดูที่นี่
http://www.targetingtech.com/mta.html
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 01:05:52 AM »

ที่นี่มีเป้าที่ตั้งบนรถบังคับด้วยวิทยุ  ลองดูที่นี่
http://www.targetingtech.com/mta.html

อย่างนี้ถ้าเราใส่ optic sensor ให้มันวิ่งตามเส้นที่แปะไว้ที่พื้นก็น่าสนุกดีน๊ะครับพี่  Cheesy (เหมือนพวก robot วิ่งตามเส้น guideline)

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
sm625
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2008, 09:32:10 AM »

Smileyผมลองนึกดูน่ะครับ เรามีแต่เลือกเป้าว่าจะวางตรงไหน เท่าไร  อาจเกิดความคุ้นกับการที่เป้าอยู่เฉยๆ
หากทำเป้าระบบนี้ขึ้น โดยมีระบบเคลื่อนเข้าหาตัวเรา บ้าง อาจสร้างความกดดันแก่เราได้บ้าง ฝึกบ่อยๆ อาจเกิดความพร้อมในอีกลักษณะได้ Grin
ทั้งนี้ ความปลอดภัยต้องเป็นที่ตั้ง หลงรัก

ท่านใดเคยลองมา มีแบบ รบกวนบอกกล่าวเป็นวิทยาทานครับ หลงรัก
ไปยิง ไอพี กันเถอะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์