เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:23:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระบอกแรกกระบอกเดียวอะไรดี 452 หรือ 870  (อ่าน 8198 ครั้ง)
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 11:56:53 AM »

เรมินตัน 870 ก่อนครับเอาไว้ดูแลทรัพย์สินและป้องกันตัว จำเป็นมากกว่าในสังคมปัจจุบัน หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 12:04:28 PM »

Smiley งบไม่ผ่าน ผบ.ทบ ครับพี่ Ro@d

การเลือกซื้ออาวุธปืน แต่อย่าได้นำความคิดซื้อได้เพียงกระบอกเดียวแล้วจบ
ไม่ซื้อกระบอกอื่นอีก.. มาปิดกั้ันตัวเอง.. มีอิทธิพลเหนือตนเอง.  ครับ
กระบอกแรก จะเลือกอะไร อยู่เหตุผลส่วนตัวของท่าน ..

อาวุธปืนต่้างมีความเหมาะสมในการใช้ แบบได้อย่าง เสียอย่าง และต่างบุคคลที่จะใช้่..
จงดูที่ เพื่อวัตถุประสงค์ในการใช้ของท่าน.. เป็นสำคัญ.  เยี่ยม

จขกท. จึงเลือกซื้อกระบอกไหนก็ได้. อีกไม่นาน ท่านก็ต้องคิดอยากจะซื้ออีกกระบอกหนึ่ง
อาวธปืนที่ถูกกฎหมายนั้น  มีกันได้หลายกระบอกครับ..

เลือกใช้ให้ตรงกับวัตถุประสงค์ และ สถานการณ์  ครับ . Smiley

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 12:44:51 PM »

452 ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 01:00:22 PM »

งวดนี้ 870 งวดต่อไป 452 ครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 01:03:47 PM »

... ซื้อกระบอกไหนก่อนก็ได้ ...เดี๋ยว อีกกระบอก ก็ตามมา...เผลอ ๆ มีตามมาเรื่อย ๆ ....เชื่อเหอะ.... ยิ้มีเลศนัย
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 01:12:57 PM »

น่าจะดูๆ10/22บ้างก็ดีนะครับ Cheesy
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 01:13:57 PM »

น่าจะดูๆ10/22บ้างก็ดีนะครับ Cheesy

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
UvonKrairiksh
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 02:07:13 PM »

870 ดีมากในทุกด้าน ยิงได้สะใจ ไม่ติดไม่ขัด ไม่ต้องเล็ง เสียงดัง ไม่แพง ไม่ต้องแต่ง โดยส่วนตัวแล้วชอบแต่ปืนลูกซอง ลูกมันใหญ่ เม็ดมันเยอะดี เสียดายที่ Holland &Holland ไม่ทำลูกซองปั้ม
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 02:25:23 PM »

... ซื้อกระบอกไหนก่อนก็ได้ ...เดี๋ยว อีกกระบอก ก็ตามมา...เผลอ ๆ มีตามมาเรื่อย ๆ ....เชื่อเหอะ.... ยิ้มีเลศนัย
เหมือนพี่สิงห์บ้าใช่ไหมครับ คิก คิก คิก คิก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 02:30:43 PM »

ขออนุญาตครับ

เคยอ่านกระทู้ของท่านหนึ่งในนี้ เล่าเรื่องประสปการณ์ ยิงต่อสู้ด้วยปืนลูกกรด

ผมเชื่อ ว่า ปืนลูกกรด ทำร้ายได้ถึงตาย ง่ายกว่าลูกซองในหลาย ๆ กรณี

สมมุติเหตุการณ์  อยู่บนชั้นสอง มองเห็นโรงรถมีเงาตะคุ่ม โจรลักรถหรือลักนกกรงหัวจุกก็ไม่รู้

การตวาดออกไป ก็ไม่รู้หยุดโจรได้หรือเปล่า  แต่ถ้ายิงหวังผล เช่นยิงกะเฉียด ๆ หรือยิงมือ

แน่นอน ลูกซองทำไม่ได้ เพราะนอกจากโจรจะกองอยู่ ให้เราโดนข้อหาเกินกว่าเหตุแล้ว ลูกปราย

ทั้งเก้าเม็ด ยังทำความเสียหายให้เป้าหมายอื่นได้เกินประมาณอีกด้วย

ความเห็นส่วนตัว ตามประสาคนมี ๘๗๐ อพป. แล้วยังอยากได้วามิน ....  ด้วยความเคารพ

ผมขอยกตัวอย่างต่อตามพี่  pandanus ครับ

ในกรณีแบบนี้ถ้าโจรมันมาอาวุธครบมือและมากันหลายคน

การที่มี870 จะสามารถป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ได้มากกว่าหรือเปล่าครับ

ถ้าในบ้านต้องมีปืนกระบอกเดียว จริงๆ Wink

ด้วยความเคารพ

sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 02:36:52 PM »

เอาปืนมาเฝ้าบ้าน  ผมอาจจะต่างจากคนอื่น คนอื่นคงเลือก 870
แต่ผมจะเน้น .22 ครับ ไม่ได้หวังยิงใครตาย  แค่เฝ้าบ้าน  กลุ่ม
กระสุนลูกซองอาจพลาดไปโดนคนอื่น(หว่าน)  .22 ลูกเน้นจุดกว่า
เพียงแต่อาจจะเปลี่ยนจาก 452  ไปเป็น 10/22 ครับ
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 06:51:10 PM »

เคสไหนๆ เจอกับผู้ร้ายผมขอคว้า 870 ไว้ก่อนแน่ๆเลยครับ Cheesy

ขออนุญาตครับ

เคยอ่านกระทู้ของท่านหนึ่งในนี้ เล่าเรื่องประสปการณ์ ยิงต่อสู้ด้วยปืนลูกกรด

ผมเชื่อ ว่า ปืนลูกกรด ทำร้ายได้ถึงตาย ง่ายกว่าลูกซองในหลาย ๆ กรณี

สมมุติเหตุการณ์  อยู่บนชั้นสอง มองเห็นโรงรถมีเงาตะคุ่ม โจรลักรถหรือลักนกกรงหัวจุกก็ไม่รู้

การตวาดออกไป ก็ไม่รู้หยุดโจรได้หรือเปล่า  แต่ถ้ายิงหวังผล เช่นยิงกะเฉียด ๆ หรือยิงมือ

แน่นอน ลูกซองทำไม่ได้ เพราะนอกจากโจรจะกองอยู่ ให้เราโดนข้อหาเกินกว่าเหตุแล้ว ลูกปราย

ทั้งเก้าเม็ด ยังทำความเสียหายให้เป้าหมายอื่นได้เกินประมาณอีกด้วย

ความเห็นส่วนตัว ตามประสาคนมี ๘๗๐ อพป. แล้วยังอยากได้วามิน ....  ด้วยความเคารพ

ผมขอยกตัวอย่างต่อตามพี่  pandanus ครับ

ในกรณีแบบนี้ถ้าโจรมันมาอาวุธครบมือและมากันหลายคน

การที่มี870 จะสามารถป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ได้มากกว่าหรือเปล่าครับ

ถ้าในบ้านต้องมีปืนกระบอกเดียว จริงๆ Wink

ด้วยความเคารพ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 07:16:58 PM »

ผมเห็นภาพ ในสงครามเวียตนาม ได้ใช้ ๘๗๐ หรืออีทาก้า
ในสงครามอ่าว ก็มี ๘๗๐  หน่วยสวาท หรือหน่วยปฎิบัติการพิเศษ ก็มีใช้ Benelli
ใน WW II มีกำลังพลฝ่ายสัมพันธมิตร ที่ใช้ลูกซองปั้ม ที่จัดการ กับฝ่ายอักษะ รวมถึงการยิงทำลายลูกปืนครก.

แต่ก็มีให้เห็น .๒๒ มี อิสราเอลมาใช้ยิง จากมุมตึก สอยอีกฝ่าย.

กรณี ที่ยิงที่ชายแดน ตามที่  มีเพื่อนคอปืน ยกมานั้น นั่นเป็นเรื่องของ
มีปืนอะไร ก็ต้องใช้ไปอย่างนั้น คือสู้ .
ถ้า เพื่อนท่านนั้นมี ๘๗๐ ไอ้พวกนั้น จะต้องตายมากกว่านี้ ครับ.
โปรดอย่านำ .๒๒ ปืนยิงนก ยิงหนู  มาคิดเทียบชั้น กับลูกซองเลยครับ.

ปืนอะไร มันก็ยิงเจ็บตายทั้งนั้น.. แต่จะต้องเลือกใช้ให้ถูก กับสถานการณ์
ไม่ใช่้รู้สถานการณ์แล้ว  มีลูกซองอยู่แต่ ยังจะเอา .๒๒ เข้าไปแลกกับมัน ถือว่า ท่านวางตนอยู่ในความประมาท ครับ มันขึ้นอยู่กับสถานการณ์ ถ้าแอบยิงก็ว่า็ไปอย่าง
อย่าได้วางตนเสมอด้วย กับโจร คนร้าย  ท่านจะต้องทำตัวให้เหนือมีต้นทุนที่ดีกว่าื ครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 07:33:00 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 07:46:18 PM »

เทียบกัน นัดต่อนัด
ก็ยังมีลูกโดด ให้เทียบเคียง นะครับ
ไม่ใช่ว่า จะต้อง ลูกปราย ลูก SG  เพียงอย่างเดียว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 07:54:26 PM »

เจ้าของกระทู้ครับ...

ผมอ่านทุกกระทู้ด้วยใจจรดจ่อเลยครับและพยายามทำความเข้าใจและซาบซึ้งกับสมาชิกในบอร์ดนี้มาก ผมเองก็เด็กใหม่ เข้ามาได้ไม่ถึง 10 ชม.ที่สะสม แต่สนใจอาวุธปืนมาโดยตลอด ถึงเวลาจะซื้อมันตัดสินใจลำบาก และก็ไม่ผิดหวังจริงๆที่สมาชิกเพื่อนๆในนี้ ให้ความรู้เป็นอย่างสูงหาได้ยากนักกับน้ำใจงามๆๆแบบนี้ ไม่รู้จะชมยังไงดี

ตอนนีคงเหลือที่การตัดสินใจขั้นสุดท้าย เหตุและผลของผมที่ไม่สามารถเลือกได้สักที ก็เหมือนกับท่านที่ให้เหตุผลต่างๆนั่นแหละครับก็คิดเหมือนกัน ที่จริง รูเกอร์ผมก็สนใจ ครับ เอาเป็นว่า เดี๋ยวเสาร์นี้คงรู้ผล

สมาชิกบอร์ดนี้น้ำใจงามและจริงใจมากเลยครับ
ผมคิดว่าตั้งคำถามแล้วจะโดนด่าซะอีก

ขอบคุณมากครับ ไม่ทิ้งกระทู้ครับจะเข้ามาดูทุกๆๆ วันเผื่อท่านใดจะเสริมครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ หลงรัก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์