เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:25:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 60
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมแข่งขันยิงปืนรางวัลพระราชทานฯ ครั้งที่15 / 3-4 พ.ค.51 จ.พัทลุง(ช.๔o๒)  (อ่าน 137944 ครั้ง)
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 02:08:27 PM »

อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมครับ
รายละเอียดต้องรออีกไม่กี่วันคงทราบตอนนี้เห็นว่ากำลังปรึกษาหารือกันอยู่ครับ หลงรัก
ขอบคุณครับ
shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 02:09:23 PM »

ได้ข้อสรุป และใคร่จะหารือ เหล่า Shotgun ดังนี้ ครับ
  แข่ง ลูกซองรณยุทธ์ วันวันเสาร์ที่ 3 พฤษภาคม 2551 เริ่ม ลงทะเบียน รับสติกเกอร์ตามดิวิชั่น และตรวจปืน 08.00 น
  แบ่งสควอท ๆ ละ ไม่เกิน 7 ท่าน  แข่ง เช้า 5 สนาม เย็น 5 สนาม
     เพื่อ  แข่งให้จบ ในเวลา 17.00 น.
     เพื่อ รวมสกอร์ จัด ชู้ตออฟ (รางวัลสนาม)  ปืนปั้ม 1 รางวัล ปืน ออโต 1 รางวัล
ที่เข้มงวดเรื่อง สควอท และเวลาการแข่ง ก็ เพื่อ ท่านนักกีฬา บางท่าน ที่ไม่สามารถ อยู่ร่วมงานในวัน อาทิตย์ ที่ 4 พ.ค. 51 ตอนเย็นได้  รับทราบผลรางวัล อย่างเป็นธรรม
     ส่วนรางวัล พระราชทาน จะแจกให้ได้เลยหรือ ไม่  เท่าที่ หารือกันกับท่านนายสนาม ได้ให้ความเห็นไว้ ว่า รางวัลพระราชทาน ควรรับเองหรือให้ตัวแทนรับ ต่อหน้า พระบรมสาพิลักษณ์  ส่วนรางวัล ถัดมา น่าจะอนุโลมให้ได้( แต่เพื่อความสวยงาม เวลาประกาศผลรางวัลและถ่ายรูป ลงหนังสือ ทางสนามพัทลุง บอก ยินดีจัดส่งให้ถึง ประตูบ้านเลยครับ)  อนุญาตให้ถ่ายรูป คู่กับถ้วยที่ ชนะได้ก่อน  ครับ
     สำหรับเรื่องการเดินทาง มาสนามยิงปืนกีฬาสากล ค่ายอภัยบริรักษ์  พอจะเสนอได้ ว่า
     ท่านที่ เดินทาง โดยเครื่องบิน จาก ดอนเมือง - หาดใหญ่  แนะนำให้เป็น
     DD7104 Boeing 737  ออก เวลา 09.20 น.  ถึง เวลา 10.45 น.
     DD7112    73J           ออก เวลา 16.05 น.  ถึง เวลา 17.30 น.
  ราคาทั้งสองไฟล์ ประมาณ 1,848.00 บาท
           ทางสนามจะจัดรถไปรับที่สนามบิน  เพื่อเข้าพัก พัทลุง-ตรัง ส่วนท่านที่ จะกลับวันอาทิตย์ ที่ 4 เย็นๆ แนะนำควรพักที่หาดใหญ่ ทางสนามจะจัดรถรับส่งระหว่างสนามบิน - สนามพัทลุง( ขอจำนวนที่แน่นอนด้วยนะครับ)
           แนะนำว่า เพื่อ ความสะดวกในการจัดรถรับส่ง ควรจัดไฟล์บิน เที่ยวเดี่ยวกัน (ขอบคุณครับ)
           แข่งวันเสาร์ที่ 3 ชู้ตออฟจบ   17.30 น. ไฟล์บิน จากหาดใหญ่ - ดอนเมือง   ที่แนะนำ
     DD7117  Boeing 734  ออก เวลา 21.10 ถึง เวลา 22.35 น.       ราคาประมาณ 1,848.00 บาท
     รถรับส่ง ออกจากสนามพัทลุง เวลา 18.00 น. ถึง สนามบิน หาดใหญ่ ไม่เกิน 20.30 น. คาดว่า นักกีฬาไม่ตกเครื่อง..ครับ(แต่..เหนื่อยนิด..นึงนะครับ)
      ส่วนนักกีฬา ที่ สามารถ อยู่ร่วม งานเลี้ยง และรับรางวัลใน คืน วันอาทิตย์ ที่ 4 พ.ค. 51 จะขอบพระคุณมากๆ
      ท่านที่ จะกลับวันที่ 5     ก็ มีรถรับส่ง สนามแข่งขัน - สนามบิน ช่วง 07.30 - 08.00  ครับ (แนะนำให้จองไฟล์ เดียวกัน ครับ จะได้ สะดวก )
           [font=Verdana]DD 7105  ออก เวลา 11.10 ถึง เวลา 12.35 น. Boeing 734   [/font] ราคาประมาณ 2502.00 บาท ครับ
        และโดย เฉพาะ วันที่ จันทร์ ที่ 5 พ.ค. 51  เหล่า นักกีฬาท่านใดที่สมัครใจ ที่ต้องการท่องทะเลตรัง, ถ้ำมรกต ,ดำน้ำดูปะการัง ทานกลางวัน (บาร์บีคิวอาหารทะเล)บนเรือ (มีห้องน้ำบนเรือ)   ที่กระผมได้สัญญาไว้ โดยเฉพาะ พี่น้อง ชาวลูกซองรณยุทธ และปืนสั้นรณยุทธ  ที่มีเวลา ใคร๋ จะแนะนำ อย่างนี้ ครับ
       รับรางวัล  เสร็จ คืนวันที่ 4 ให้ไป นอนที่ จังหวัดตรัง ค่าที่พัก ประมาณ 600-800 บาท / 2 ท่าน
       เช้า วันที่ 5 พ.ค. 51 เวลา 06.00 - 07.00 น. ทานติ่มซำ (กาแฟ+หมูย่าง)
                                             07.30 - 09.00 น. เดินทางไป ขึ้น เรือ ที่ หาดปากเมง
                                             09.00 - 15.30 น. ท่องทะเลตรัง ตามกำหนด
                                             16.00 - 16.30 น. กลับขึ้ฝั่งที่หาดปากเมง เพื่อ เดินทางไป สนามบิน กระบี่ กลับสุวรรณภูมิ (กทม.)
       ไฟล์ บิน ที่แนะนำ  กระบี่ - สุวรรณภูมิ
          DD 321  ออก เวลา 19.50 น. ถึง เวลา 21.05   [/font] ราคา ประมาณ 1,400.00 บาท 
           เอาเป็น  ว่า ทุกอย่างเป็น ความสมัครใจของทุกฝ่าย ครับ ผม แค่ เสนอ เพื่อขอความเห็นจากเหล่า สมาชิก ลูกซองรณยุทธ และ ปืน สั้น รณยุทธ  อยากเห็น แมซ์ทการแข่งขันประจำปี ของ พัทลุง เป็นการพักผ่อน ของครอบครัวด้วย ครับ  อย่างคราวต่อไปที่ เชียงใหม่ เป็น ต้นๆ กุมภาพันธ์ ของทุก ปี ก็ คิดว่า จะพา ครอบครัว ไป พักพ่อน ด้วย ครับ     ไหว้

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 02:25:34 PM »

สำหรับ ท่านนักกีฬา ที่ เดินทางมา โดยรถยนต์ ไม่ว่า จะรถยนต์ หรือ รถไฟ  หากมาไม่ถูก  ต้องการคำแนะนำให้ ปรึกษา ท่าน เหล่านี้ ครับ
       1.คุณ รชต         วุ่นชุม        089-8760621                3. สิบเอก จิรพงศ์    วงศ์มณี   087-2663639
       2.คุณ พิทยา      ศรีสุวรรณ   081-8974679                4. สิบเอก เกษม      หมัดเส๊ะ   086-9665387
       5.คุณสมพล       เก้าเอี้ยน    086-5319666(สำรอง)

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 02:49:03 PM »

ขออนุญาต แจ้ง ข่าว จาก สนามพัทลุง ครับ ไหว้
         นักกีฬา ประเภท ลูกซอง รณยุทธ    สมัครแข่ง  2,500 บาท/ท่าน     แข่ง 10 สนาม มีเสื้อ แมทซ์ ให้ 1 ตัว /ท่าน (โปรดแจ้งขนาด ไซด์ ด้วยนะครับ ( ต้องรบกวนคุณวรรณ ช่วยรวบรวม และอัพเดท ให้ด้วย นะครับ)  ...) ใช้กระสุน 140-160 นัด
         ให้แจ้ง ล่วงหน้าได้ที่
          สิบเอก จิรพงศ์     วงศ์มณ๊  ธ.ทหารไทย สาขาพัทลุง เลขที่ 3462211354  โทร.  087-2663639

นักกีฬา  ปืนสั้นรณยุทธ    สมัครแข่ง 2,000.00 บาท ( ..หากต้องการ..เสื้อ..ให้แจ้ง ..ขนาดไซด์ที่ต้องการ..และ+ เพิ่ม 500.00 บาท ครับ ) แข่ง 10 สนาม กระสุน 160-200 นัด  แข่ง วันอาทิตย์ ที่ 4 พ.ค. 51  เย็น ร่วมทานเลี้ยง และรับรางวัลพระราชทานฯ ครับ
         ให้แจ้งได้ที่  สิบเอก เกษม   หมัดเส๊ะ ธ.ทหารไทย สาขาพัทลุง เลขที่ 3462169735 โทร. 086-9665387

รายละเอียดการแข่งขัน  ผังสนาม  ปืนสั้นรณยุทธ และ ลูกซองรณยุทธ และ ปืนอื่นๆ กำลัง ออกรายละเอียดที่ถูกต้องอยู่ครับ  ไหว้

Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 03:48:18 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับรายละเอียด.....ขอบคุณครับ

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
wanvai
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 04:22:29 PM »

รายละเอียดแจ่มแจ้ง ชัดมากค่ะ วรรณขอ update นักกีฬาลูกซองรณยุทธ ดังนี้...
1. นิจนิรันดร์  ขัติมงคล Standard - M
2. วิศิษฐ์  โสมาภา Standard - M
3. สุวัจชัย  สิงหกุล Standard Manual - M
4. ศิริวรรณ  ทองคำ  Modified - S
5. ภิญโญ  แก้วภิญโญ  Open - L
6. ศิรินธร  สุมานนท์ ? - M
7. ธนาพล  กุลชัยรัตนา Standard Manual / Open = ? - L  เฮียตี๋ลงโอเพ่นมั้งครับ     
8. ธีรเดช  สมพืช ? - XXL
9. ขจรภัทรณ์  อนะธรรมสมบัติ  Open - L
10.พุฒิพงษ์ วุฒิอัครไพศาล  Standard Manual - L
11. อิทธินันท์  มีโภคี (Joey B870)  Modified - S
12. วัชรพงศ์  ยอดธันยพัชร์  Open - M
13. อรทัย เอี่ยวภักดีกุล Modified - S
14. ปิยะ  modified -M

ถ้าต้องการแก้ไข division กับขนาดเสื้อ update ได้เลยนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 04:54:26 PM โดย wanvai » บันทึกการเข้า
Aphichart
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 04:43:25 PM »

อภิชาติ  มูลรังษี  modified - M ครับผม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 06:50:30 PM »

อยากให้ถึงไวๆจังเลย..............

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 07:34:39 PM »

มีลูกซองเลดี้รึเปล่าครับ......

Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 08:51:52 PM »

มีลูกซองเลดี้รึเปล่าครับ......
ลูกซอง รณยุทธ ยืนยันว่า มี..เลดี..แน่ เป็น รางวัลพระราชทาน อีกต่างหาก เพียงแต่   ..กำลัง ..ปรึกษา..กรรมการสนาม อยู่ว่า ..จะเพิ่มให้เป็น เลดี 3 ดิวิชั่น 3 รางวัล หรือปล่าว 
              คือ.. โมดิฟาย..                   ..เลดี.. รางวัลพระราชทาน.....1    รางวัล
                      สแตนดารท์   ออโต       เลดี   รางวัลพระราชทาน     1    รางวัล
                      สแตนดารท์   ปั้ม           เลดี้   รางวัลพระราชทาน     1    รางวัล
             เท่าที่มี ในเบื้องต้น เลดี้..มี รวมปืน  1 ใบพระราชทาน  อยากให้มี 3 ใบ 3 ดิวิชั่น   ช่วยกันเชียร..ลงให้นายสนามพัทลุง ท่านสบายใจ หน่อยนะครับ 
             เท่าที่ ทราบมี เลดี้ .. . น้องนุช ปัตตานี ( S ) , น้องกบ ยะลา (p/s) ,น้องน้อย สงขลา (s/auto), น้อง tip..ชุมพร ..(..ตั้งแต่..แมทซ์แข่ง..ที่ทุ่งสง ที่ผ่านมา..มี แต่คน..บ่น..ถึง..ครับ..)  และทีม สนามยิงปืนตำรวจหาดใหญ่ อีก สองท่าน สองสาว  ขออภัย ที่จำได้ไม่หมด..  ฝากถึง..เจ๊สม..ลูกซองหนึ่งเดียวของทีมสุราษฏธานี..  น้องเบญธิดา..สวยประหาร อีกหนึ่ง..ของทีมอู่ตะเภา
             หากช่วยกัน..โพส..ส่งแรงใจมามากๆ  ลูกซอง รณยุทธ เลดี คงไปได้ แน่ๆ ครับ ขอเรียนเชิญ  ครับ..
             อ้อ...? เมื่อได้ข้อ สรุป..เรื่องรางวัล ของเลดี  (รวมถึงลูกซองต่อสู้ยิงเร็ว) จะรีบ ส่งข่าวเป็น ทางการครับผ๊ม..

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 09:06:34 PM »

เยๆๆๆ  เตรียมตัวเตรียมตัว หยอดกระปุก นิสสสสนึงแล้ว  Cheesy Cheesy

SPSC No.057       THPSA No.A-331
sasinun รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 09:18:59 PM »

ลูกซอง รณยุทธ ยืนยันว่า มี..เลดี..แน่ เป็น รางวัลพระราชทาน อีกต่างหาก เพียงแต่   ..กำลัง ..ปรึกษา..กรรมการสนาม อยู่ว่า ..จะเพิ่มให้เป็น เลดี 3 ดิวิชั่น 3 รางวัล หรือปล่าว 
              คือ.. โมดิฟาย..                   ..เลดี.. รางวัลพระราชทาน.....1    รางวัล
                      สแตนดารท์   ออโต       เลดี   รางวัลพระราชทาน     1    รางวัล
                      สแตนดารท์   ปั้ม           เลดี้   รางวัลพระราชทาน     1    รางวัล
             เท่าที่มี ในเบื้องต้น เลดี้..มี รวมปืน  1 ใบพระราชทาน  อยากให้มี 3 ใบ 3 ดิวิชั่น   ช่วยกันเชียร..ลงให้นายสนามพัทลุง ท่านสบายใจ หน่อยนะครับ 
             เท่าที่ ทราบมี เลดี้ .. . น้องนุช ปัตตานี ( S ) , น้องกบ ยะลา (p/s) ,น้องน้อย สงขลา (s/auto), น้อง tip..ชุมพร ..(..ตั้งแต่..แมทซ์แข่ง..ที่ทุ่งสง ที่ผ่านมา..มี แต่คน..บ่น..ถึง..ครับ..)  และทีม สนามยิงปืนตำรวจหาดใหญ่ อีก สองท่าน สองสาว  ขออภัย ที่จำได้ไม่หมด..  ฝากถึง..เจ๊สม..ลูกซองหนึ่งเดียวของทีมสุราษฏธานี..  น้องเบญธิดา..สวยประหาร อีกหนึ่ง..ของทีมอู่ตะเภา
             หากช่วยกัน..โพส..ส่งแรงใจมามากๆ  ลูกซอง รณยุทธ เลดี คงไปได้ แน่ๆ ครับ ขอเรียนเชิญ  ครับ..
             อ้อ...? เมื่อได้ข้อ สรุป..เรื่องรางวัล ของเลดี  (รวมถึงลูกซองต่อสู้ยิงเร็ว) จะรีบ ส่งข่าวเป็น ทางการครับผ๊ม..

[/quoteเชียร์ด้วยครับลูกซองชาวเหนือมีเลดี้พี่กันยากับน้องตาล2ท่านขวัญใจพี่น้องมาสดา3ครับ ยิ้มีเลศนัย
sasinun รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 09:20:06 PM »

เยๆๆๆ  เตรียมตัวเตรียมตัว หยอดกระปุก นิสสสสนึงแล้ว  Cheesy Cheesy
น้องเอกหยอดค่อยๆเดี๋ยวกระปุกแตกน่ะจ่ะ คิก คิก
วิศิษฏ์เอ๊กซ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 10:27:14 PM »

ไหว้     สวัสดีครับ พี่เอกครับไม่ต้องหยอดก็ได้ครับไปเบิกดีกว่าไหมครับเงินพี่มันจะเติมธนาคารแล้วพี่         ยิ้มีเลศนัย

อยากให้ถึงไวๆจังเลย..............
                               ไหว้       ใจ ร่มๆครับพี่น้อง   ไม่นานก็เจอกันแล้วครับ    ขำก๊าก
                              เยี่ยม  พี่พาแฟนไปด้วยก็เมาวววววววววววววได้น้อยดิพี่       แบร่

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 05:08:17 AM »

พาแฟนไปด้วยก็แสดงว่า.....เมาได้เต็มที่ล่ะครับ.....พอตังค์หมดก็ขอ...........ตังค์...........ฮิฮิ.....

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 60
  พิมพ์