เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:26:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ Springfield Armory.45 บ้างครับ ขอรายละเอียด + คำ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 15950 ครั้ง)
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 10:15:06 PM »

:Smiley น่าใช้ไม๊ครับเจ้าตัวนี้  :Smiley  ไม่ค่อยเห็นเท่าไร  Undecided เทียบความสามารถกับตัวไหนได้บ้างครับ ในขนาดเดียวกัน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2005, 12:53:40 AM โดย G. BKK » บันทึกการเข้า

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 10:26:15 PM »

เมื่อก่อนเห็นราคาอยู่ที่ ห้าหมื่นปลายๆ - หกหมื่นต้นๆนะครับ  น่าใช้ครับ

รอพี่บุญ  , พีีวิสิทธิ์ ,คุณ ชอร์ว  มาตอบดีกว่าครับ 

....ตามล่า...อีตอแหล
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 10:27:27 PM »

....สภาพสวยผิวแบบนี้น่าจะหายาก มือสองไม่เกิน 68K ผมตะครุบ..... หลงรัก( คุณ G  ครบโหลแล้วยัง)

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 10:33:00 PM »

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ ใช้มาคงสองปีกว่า แต่งมาเรียบร้อยแล้วจากโรงงานครับ ยิงไปหลายพันคงใกล้ๆหมื่น ปืนยังแน่นดีอยู่

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 10:57:35 PM »

ราคา Springfield ในอเมริกาเคยแพงกว่า Kimber แต่ตอนนี้ Kimber แพงกว่าในรุ่นใกล้เคียงกัน
ผมมี SA อยู่สองกระบอก  หลายปีก่อนก่อนที่  Kimber จะมารุ่งที่เมืองไทย ผมเคยบอกคุณPanisuan ว่า  Kimber น่าซื้อมากกว่าทุกอย่าง  แต่ตอนนี้ผมว่าไม่ใช่แล้ว SA คุ้มค่าเงินที่สุดแล้วถ้าคุณต้องการคุณภาพ ผม มี SA 1911 A1 2 กระบอก ซื้อมานานมากแล้ว และไม่เคยคิดจะขาย  ถ้าราคารับได้ ซื้อเลยครับ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 11:04:28 PM »

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ ใช้มาคงสองปีกว่า แต่งมาเรียบร้อยแล้วจากโรงงานครับ ยิงไปหลายพันคงใกล้ๆหมื่น ปืนยังแน่นดีอยู่

;)2 ตัวนี้ ตัวเดียวกันใช่ไหมครับพี่ BOON เค้าเรียกว่ารุ่นอะไรครับ  Grin  เผื่อมีคนถามผมจะได้ตอบถูก  :Smiley แต่งมาจากโรงงานหมายถึงแต่งอะไรบ้างครับ พี่

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 11:07:55 PM »

ราคา Springfield ในอเมริกาเคยแพงกว่า Kimber แต่ตอนนี้ Kimber แพงกว่าในรุ่นใกล้เคียงกัน
ผมมี SA อยู่สองกระบอก หลายปีก่อนก่อนที่ Kimber จะมารุ่งที่เมืองไทย ผมเคยบอกคุณPanisuan ว่า Kimber น่าซื้อมากกว่าทุกอย่าง แต่ตอนนี้ผมว่าไม่ใช่แล้ว SA คุ้มค่าเงินที่สุดแล้วถ้าคุณต้องการคุณภาพ ผม มี SA 1911 A1 2 กระบอก ซื้อมานานมากแล้ว และไม่เคยคิดจะขาย ถ้าราคารับได้ ซื้อเลยครับ
ช่ายเลย คุณ Chew ที่นี่ SA ป็นที่ยอมรับในคุณภาพ ความแม่นยำ และความทนทาน  ศักดิศรีไม่แพ้ยี่ห้ออื่น  ตัวนี้ผมซื้อมาไม่ผิดหวัง Wink

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 11:17:10 PM »

ผมมี SA อยู่สองกระบอก หลายปีก่อนก่อนที่ Kimber จะมารุ่งที่เมืองไทย ผมเคยบอกคุณPanisuan ว่า Kimber น่าซื้อมากกว่าทุกอย่าง แต่ตอนนี้ผมว่าไม่ใช่แล้ว SA คุ้มค่าเงินที่สุดแล้วถ้าคุณต้องการคุณภาพ ผม มี SA 1911 A1 2 กระบอก ซื้อมานานมากแล้ว และไม่เคยคิดจะขาย ถ้าราคารับได้ ซื้อเลยครับ
ช่ายเลย คุณ Chew ที่นี่ SA ป็นที่ยอมรับในคุณภาพ ความแม่นยำ และความทนทาน ศักดิศรีไม่แพ้ยี่ห้ออื่น ตัวนี้ผมซื้อมาไม่ผิดหวัง Wink

....แม่นแล้ว สหายเจษ คุณภาพใกล้เคียงกัน แต่ราคาถูกกว่า (ที่เมืองไทย) ตัวนี้ผมซื้อมาก็ไม่ผิดหวังเช่นกัน (แต่ตอนนี้เลิกทำไปแหล่ว)... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 11:22:46 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก  งาม ๆ  ทั้งนั้น         

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 11:28:23 PM »

ฮา... เหตุให้เจ้าของ 1911... ซื้อปืน 1911 ใหม่ มีอย่างเดียวแหละครับ คืออยากลองกระบอกใหม่ เพราะแต่งไม่เหมือนเดิม หรือสวยกว่าเดิม...

ก้อปืนมันไม่ยอมพังซะทีครับ(ยกเว้นนักกีฬา)...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 11:31:39 PM »

ช่ายเลย คุณ Chew ที่นี่ SA ป็นที่ยอมรับในคุณภาพ ความแม่นยำ และความทนทาน ศักดิศรีไม่แพ้ยี่ห้ออื่น ตัวนี้ผมซื้อมาไม่ผิดหวัง Wink
Smiley ขอบคุณครับคุณเจษ ตัวของผมเป็น mil-spec เปลี่ยนใส่ Beavertail ของ Ed-brown, ไก+นก ของ McCormick และเปลี่ยน Barrel-link เป็น #3 และ Bushing National Match ยิง 5นัด 185 grain FM-SWC ใช้ 4 Grain Powder ของ Win213- ยืยยิง2มือที่ 25 หลา = 1 HOLER Smiley  อันนี้ลำกล้องของ SA เองซึ่งเป็น2ชิ้นมาต่อกันนะครับไม่ใช่ After-market Match Barrel อย่าง Bomar หรือ Kart
SA ALL THE WAY.. ผมยิง Kimber Team Match II และ Custom Match แต่ไม่ประทับใจเท่าที่ควรครับ Colt LW Commander รุ่นก่อน 70 ยังยิงได้ดีกว่าซะอีก อันนี้ในมือผมนะครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 11:45:26 PM »

............... Grin...ลองยิงมาแล้ว  เมื่อตอนเย็นๆ ปืนสวย สภาพปิ้งเลย....  เดี๋ยววันเสาร์นี้แสงดีๆ ขออีกซักหน่อย  แล้วจะให้คุณ G. BKK ถ่ายรูปกลุ่มกระสุน มาลงให้ดูกัน... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2005, 11:58:02 PM »

;)2 ตัวนี้ ตัวเดียวกันใช่ไหมครับพี่ BOON เค้าเรียกว่ารุ่นอะไรครับ  Grin  เผื่อมีคนถามผมจะได้ตอบถูก  :Smiley แต่งมาจากโรงงานหมายถึงแต่งอะไรบ้างครับ พี่
ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นเดียวกันหรือเปล่า ของผมเป็นรุ่นCustom Loaded ตัวเต็ม5นิ้วครับ มีเซ๊ฟสองด้าน น้ำหนักไกประมาณ5ปอนด์
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2005, 03:10:41 AM »

;)2 ตัวนี้ ตัวเดียวกันใช่ไหมครับพี่ BOON เค้าเรียกว่ารุ่นอะไรครับ Grin เผื่อมีคนถามผมจะได้ตอบถูก :Smiley แต่งมาจากโรงงานหมายถึงแต่งอะไรบ้างครับ พี่
ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นเดียวกันหรือเปล่า ของผมเป็นรุ่นCustom Loaded ตัวเต็ม5นิ้วครับ มีเซ๊ฟสองด้าน น้ำหนักไกประมาณ5ปอนด์

Grinตัวเต็ม 5 นิ้วครับ แต่ของผมรู้สึกจะมีเซฟด้านเดียว หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2005, 09:53:33 PM โดย G. BKK » บันทึกการเข้า

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2005, 03:20:33 AM »

............... Grin...ลองยิงมาแล้ว เมื่อตอนเย็นๆ ปืนสวย สภาพปิ้งเลย.... เดี๋ยววันเสาร์นี้แสงดีๆ ขออีกซักหน่อย แล้วจะให้คุณ G. BKK ถ่ายรูปกลุ่มกระสุน มาลงให้ดูกัน... Grin

หลงรักถ่ายรูปน่ะต้อง คุณ Tee17  Coolทดสอบโดย นินจา19  :Smiley ขาดคนถือเป้า สงสัยต้องตาม คุณ กอล์ฟ มาช่วยถือ  Grin

หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์