เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:36:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสไตเออร์เวลาดึงสไลด์ขึ้นลำแล้วปล่อยสไลด์จะเข้าไม่สุดจะเหลือประมาณ  (อ่าน 9451 ครั้ง)
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 06:43:20 PM »

Grin
ตอบข้อ ๑ .. เป็นปกติครับ...ถ้าขึ้นลำโดยดึงสไลด์ไม่แรง แล้วค่อยผ่อน จะทำให้สไลด์เดินไม่สุด ต้องใช้มือออกแรงเพียงนิดหน่อย ดันท้ายสไลด์ ...กรึ๊บ...!  ผมคิดว่า  (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ทางผู้ผลิต เขาคงจงใจให้เป็นแบบนั้น ในกรณีใช้ในหน่วยพิเศษ หรือ ภารกิจที่ต้องการความเงียบ ในการเข้าปฏิบัติภารกิจ คือ ต้องค่อย ๆ ขึ้นลำ ถ้าสไลด์เดินหน้าสุดทีเดียว เกรงว่า ลูกกระสุนจะไม่เข้ารังเพลิง เต็มตัว ดังนั้น ก็เลยออกแบบมาให้ขึ้นลำแบบเบา ๆ เพื่อความแน่ใจจึงทำให้ต้องใช้นิ้วดันหน้าไปหน่อย แค่ กรึ๊บ ! เดียว

ถ้าขึ้นลำตามปกติ ดันสไลด์สุด ปล่อยเดินหน้า ก็เข้าสุดตามปกติ ครับ

ข้อ ๒ เวลาเคลียร์ปืน ปลดแม็กฯ ดึงสไลด์ถอย เพื่อคัดลูกที่อยู่ในรังเพลิงออก ควรจะ ออกแรงบ้างครับ  ถ้าดึงเบา ๆ ลูกจะไม่ค่อยออก  ตัวขาจับท้ายปลอก จะจับกระสุนไว้อย่างนั้น ต้องออกแรงดึงหน่อย ให้สุด เพื่อที่ท้ายกระสุนจะได้ไปชนกับขาเตะปลอกกระสุนเพื่อให้คัดออกได้  ถ้าดึงเบา ๆ มันไม่แรงพอที่ขาจะเตะท้ายกระสุนได้ครับ.

ข้อ ๓ ของผมไม่เคยเป็นครับ ปกติดี อันนี้เห็นควรให้เจ้าของกระทู้ ถ่ายรูปมาให้พี่ ๆ ในเวปฯนี้ดูก่อนก็ได้ครับ เผื่อจะได้รับแนวทางแก้ไขที่ถูกต้องต่อไปครับ

จาก ..คนใช้สไตเออร์ เยี่ยม
ท่านพี่ครับ ตอบเข้าข้างตัวเองหรือเปล่าครับข้อ 1 นะครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 08:56:12 PM »

Grin
ตอบข้อ ๑ .. เป็นปกติครับ...ถ้าขึ้นลำโดยดึงสไลด์ไม่แรง แล้วค่อยผ่อน จะทำให้สไลด์เดินไม่สุด ต้องใช้มือออกแรงเพียงนิดหน่อย ดันท้ายสไลด์ ...กรึ๊บ...!  ผมคิดว่า  (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ทางผู้ผลิต เขาคงจงใจให้เป็นแบบนั้น ในกรณีใช้ในหน่วยพิเศษ หรือ ภารกิจที่ต้องการความเงียบ ในการเข้าปฏิบัติภารกิจ คือ ต้องค่อย ๆ ขึ้นลำ ถ้าสไลด์เดินหน้าสุดทีเดียว เกรงว่า ลูกกระสุนจะไม่เข้ารังเพลิง เต็มตัว ดังนั้น ก็เลยออกแบบมาให้ขึ้นลำแบบเบา ๆ เพื่อความแน่ใจจึงทำให้ต้องใช้นิ้วดันหน้าไปหน่อย แค่ กรึ๊บ ! เดียว

ถ้าขึ้นลำตามปกติ ดันสไลด์สุด ปล่อยเดินหน้า ก็เข้าสุดตามปกติ ครับ

ข้อ ๒ เวลาเคลียร์ปืน ปลดแม็กฯ ดึงสไลด์ถอย เพื่อคัดลูกที่อยู่ในรังเพลิงออก ควรจะ ออกแรงบ้างครับ  ถ้าดึงเบา ๆ ลูกจะไม่ค่อยออก  ตัวขาจับท้ายปลอก จะจับกระสุนไว้อย่างนั้น ต้องออกแรงดึงหน่อย ให้สุด เพื่อที่ท้ายกระสุนจะได้ไปชนกับขาเตะปลอกกระสุนเพื่อให้คัดออกได้  ถ้าดึงเบา ๆ มันไม่แรงพอที่ขาจะเตะท้ายกระสุนได้ครับ.

ข้อ ๓ ของผมไม่เคยเป็นครับ ปกติดี อันนี้เห็นควรให้เจ้าของกระทู้ ถ่ายรูปมาให้พี่ ๆ ในเวปฯนี้ดูก่อนก็ได้ครับ เผื่อจะได้รับแนวทางแก้ไขที่ถูกต้องต่อไปครับ

ท่านพี่ครับ ตอบเข้าข้างตัวเองหรือเปล่าครับข้อ 1 นะครับ

...เหอะ ๆ ... เปล่านา.... ยิ้มีเลศนัย
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 10:06:40 PM »

Grin

...เหอะ ๆ ... เปล่านา.... ยิ้มีเลศนัย
พี่สิงห์บ้านึกว่าบ้าแต่ลูกซองยังบ้าปืนสั้น เช่น สไตเออร์ อีกด้วย  สรุปว่าบ้า..ปืน..ก็แล้วกัน  ผมก็ชอบปืนทุกแบบแต่คลั่งเจ้าเร 870นี่แหละกว่าอย่างอื่นยิงแล้วได้อารมณ์  มันกว่าปืนสั้นเยอะครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 11:21:56 PM »

ผ่านไปเห็นครับ

http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,40119.0.html

meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:45:58 AM »

ตะขอไม่เกี่ยวจานท้ายก็อาจจะคาอยู่ที่ขอบจานท้าย ทำให้ตะขอเผยอออกมาได้

แล้วจะทำอย่างไรให้มันกลับเข้าไปแนบกับบ่าเข็มแทงชนวนค่ะ
เพราะลองดึงสไลด์แรงๆคัดเอาลูกออกก็ยังคัดลูกออกได้ปกติทุกนัดค่ะ
แสดงว่าตะขอยังปกติดีใช่ไหมค่ะ

ถ้าดึงสไลด์แรงและปล่อยแรงสไลด์จะเข้าสุดตะขอก็จะเกี่ยวจานท้ายและคัดลูกออกได้ ในกรณีนี้ถ้าเข็มแทงชนวนยังเผยออยู่อีก แสดงว่าคงจะต้องมีสาเหตุอื่นแล้วละครับ คุณasa ต้องสังเกตุดูว่าเข็มแทงชนวนเผยอออกทุกครั้งหรือตลอดเวลาหรือเปล่าครับ
TOR74
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:53:10 AM »

ได้ความรู้เยอะเลยครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:34:10 AM »

พี่สิงห์บ้านึกว่าบ้าแต่ลูกซองยังบ้าปืนสั้น เช่น สไตเออร์ อีกด้วย  สรุปว่าบ้า..ปืน..ก็แล้วกัน  ผมก็ชอบปืนทุกแบบแต่คลั่งเจ้าเร 870นี่แหละกว่าอย่างอื่นยิงแล้วได้อารมณ์  มันกว่าปืนสั้นเยอะครับ

Grinขอบคุณมากครับ...ลูกซองผมก็บ้าอยู่พักหนึ่ง แต่เนื่องจากกระสุนหายากและราคาค่อนข้างแรงเหมือนลูก..ก็เลยหยุดบ้า ตอนนี้ ก็เลยหันไปเล่นปืน ลูกเล็ก ๆ ไม่ค่อยแรง ราคาก็ไม่แรง อย่าง .๒๒ ลูกกรดอยู่ครับ....เพิ่งไปถอยมาเมื่อเดือนก่อนนี้เอง ..453 วามินต์ครับ..ไม่รู้ว่าถ้าเลิกบ้า ตัววามินต์แล้วจะไปบ้าอะไรต่ออีก.... แบร่

ในใจก็อยากได้ .38 สั้น ๆ กับ .45 ทรง 1911 ตัวเต็มอีกซักอย่าง ....แต่ ก็คิด ๆ แล้ว ปืนสั้นเล่นมาหลายกระบอกแล้ว ก็ชักเบื่อ ๆ ครับ..ไม่รู้ว่า จะถึงจุดอิ่มตัวหรือเปล่า... คิก คิก
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:43:00 AM »

Grinขอบคุณมากครับ...ลูกซองผมก็บ้าอยู่พักหนึ่ง แต่เนื่องจากกระสุนหายากและราคาค่อนข้างแรงเหมือนลูก..ก็เลยหยุดบ้า ตอนนี้ ก็เลยหันไปเล่นปืน ลูกเล็ก ๆ ไม่ค่อยแรง ราคาก็ไม่แรง อย่าง .๒๒ ลูกกรดอยู่ครับ....เพิ่งไปถอยมาเมื่อเดือนก่อนนี้เอง ..453 วามินต์ครับ..

ไม่รู้ว่าถ้าเลิกบ้า ตัววามินต์แล้วจะไปบ้าอะไรต่ออีก.... แบร่

ในใจก็อยากได้ .38 สั้น ๆ กับ .45 ทรง 1911 ตัวเต็มอีกซักอย่าง ....แต่ ก็คิด ๆ แล้ว ปืนสั้นเล่นมาหลายกระบอกแล้ว ก็ชักเบื่อ ๆ ครับ..ไม่รู้ว่า จะถึงจุดอิ่มตัวหรือเปล่า... คิก คิก

เล่นไรเฟิลกันไหม......  ยิ้มีเลศนัย

ผมกำลังหาคนมาเล่นเป็นเพื่อนอยู่พอดี.....  Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 11:05:48 AM »

Grinขอบคุณมากครับ...ลูกซองผมก็บ้าอยู่พักหนึ่ง แต่เนื่องจากกระสุนหายากและราคาค่อนข้างแรงเหมือนลูก..ก็เลยหยุดบ้า ตอนนี้ ก็เลยหันไปเล่นปืน ลูกเล็ก ๆ ไม่ค่อยแรง ราคาก็ไม่แรง อย่าง .๒๒ ลูกกรดอยู่ครับ....เพิ่งไปถอยมาเมื่อเดือนก่อนนี้เอง ..453 วามินต์ครับ..

ไม่รู้ว่าถ้าเลิกบ้า ตัววามินต์แล้วจะไปบ้าอะไรต่ออีก.... แบร่

เล่นไรเฟิลกันไหม......  ยิ้มีเลศนัย

ผมกำลังหาคนมาเล่นเป็นเพื่อนอยู่พอดี.....  Grin

หัวเราะร่าน้ำตารินโห...คงไม่มีงบประมาณถึงครับ...แต่ใจจริง ๆ  อยากได้แน่นอนครับ....ฝันไว้คือ เรมิงตัน 700P น่ะครับ....อยากได้สุด ๆ ....แต่มาคิด ๆ แล้ว....ทั้งปืนทั้งลูกแพง  หาที่ยิงก็ยาก....ตอนนี้ เล่น ลูกกรดซะก่อนครับพี่... ยิ้มีเลศนัย
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 04:23:26 PM »

Grin

ถ้าเป็นตาม ข้อ 1. ถือว่า บริษัท คิดได้รอบคอบ มาก
 แต่เท่าที่สังเกตุ ดู   หน่วยปฎิบัติการพิเศษ ป้อนกระสุนตั้งแต่ ออกจาก Brief   แล้วครับ  แต่  จะเซพ ใว้  และ ปลด เซพตอน Final Check ครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:19:03 PM »

ถ้าเป็นตาม ข้อ 1. ถือว่า บริษัท คิดได้รอบคอบ มาก
 แต่เท่าที่สังเกตุ ดู   หน่วยปฎิบัติการพิเศษ ป้อนกระสุนตั้งแต่ ออกจาก Brief   แล้วครับ  แต่  จะเซพ ใว้  และ ปลด เซพตอน Final Check ครับ

ขอบคุณมากครับ...
bermabambo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 03:44:22 PM »

ผมซื้อมาถอดถึงขั้นเอาไกรางปืนออกแล้ว ใส่ยากมากทำเกือบสองชั่วโมงสุดท้ายก้อใส่ได้
ต่อไปว่าจะถอดให้ละเอียดเลยอิอิ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์