เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:25:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Rifle Club 2( SIG 556 หน้า 16)  (อ่าน 65285 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 01:41:50 AM »

สวยมากๆครับพี่เจษ ขอบคุณที่นำสาวสวยๆมาในโลโก้ให้ดูกันครับ
จริงๆอ่ะ  เอาเบอร์โทรไหมครับ  ผมไม่หวงนะ  คิก คิก แลบลิ้น ขำก๊าก

เอ้า พี่เจษไม่รักจริงนี่หน่ายกให้คนอื่นละ  ขำก๊าก
ที่กล้ายกให้คนอื่น เพราะมั่นใจในความรัก  อิอิอิ
ผมไม่ล่าสัตว์ครับ  แต่ชอบยิงปืนยาวมากกว่าปืนสั้น 

แต่ที่อเมริกาทางการให้ล่าสัตว์ได้ตามฤดูกาลหรือเปล่าคะ หรือต้องขออณุญาตยังไงคะ
ใช่ครับให้ล่าเป็นฤดูครับ   เค้าจะขายใบอนุญาคให้ล่า  เรียกว่า hunting tag  ในทุกปีจะขายให้เป้นจำนวนจำกัด  ขึ้นอยู่กับจำนวนของสัตว์ที่จะให้ล่า
ทางนี้เขาถือเป็นการควบคุม  จำนวนของสัตว์ให้สมดุลย์   มีมากจนเกินไปเค้าก็จะให้ล่าได้จำนวนมาก  ปีไหนมีน้อยก็ให้ล่าได้น้อย
หน่วยงานที่ศึกษาเกี่ยวกับ  จำนวนของสัตว์ป่า ก็คือ Wild life and Game management
ที่สัตว์ป่าจำพวกกวาง  ยังมีอยู่จำนวนมาก  เพราะทางรัฐบาลจัดระเบียบได้ดี  ประชาชนเคารพกฏหมาย  ไม่ล่านอกฤดู  ไม่ยิงตัวที่ยังไม่ถึงวัยที่ควรจะยิง
ที่ผมบอกไว้ว่า ผมไม่ล่าสัตว์  ก็จะเป็นการโกหกไปซะ  ขอเปลี่ยนเป็นเคยล่า  แต่เลิกไปนานแล้ว เกือบ 20 ปีแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 01:46:44 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
killploy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 03:09:05 AM »

เสียดายขอมูลต่างๆจิงๆครับผมกำลังศึกษาอยู่พอดีครับแล้วก็เสียดายรูปต่างๆด้วยครับผมว่าสวยดีนะครับแต่ระกระบอกของพี่ๆ
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 03:30:45 AM »

ไอ้ฟูจะเข้ามาอ่านและสูบเอาความรู้จากกระทู้นี้บ่อยๆครับพี่เจษ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 08:01:19 AM »

เสียดายกระทู้และข้อมูลในนั้นครับ  เชิญแฟนๆคอไรเฟิล กลับมาคุยกันใหม่ครับ
Mauser K98 Sniper
1937 Muaser K98  8x57 mm
WW II German 6x scope

ปืนพวกนี้ ในบ้านเรามีเงินยังหาซื้อไม่ได้เลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 08:02:20 AM »

Mauser K98 Sniper 1937 Muaser K98  8x57 mm WW II German 6x scope
กระบอกนี้ ใช่หรือเปล่าครับคุณเจษ ที่กลางคืน เจ้าของเดิม ออกมาทะเลาะกับ เจ้าของอีกกระบอก.  Grin

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ

แต่สองปู่ ที่บ้านผมกลับเงียบแฮะ................ คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 08:30:48 AM »

Mauser K98 Sniper 1937 Muaser K98  8x57 mm WW II German 6x scope
กระบอกนี้ ใช่หรือเปล่าครับคุณเจษ ที่กลางคืน เจ้าของเดิม ออกมาทะเลาะกับ เจ้าของอีกกระบอก.  Grin

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ
ตกใจ...อุ้ย...มีจริงหรือครับ.....

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 08:34:04 AM »

ว้า เสียดายจัง แอบมาดูปืนสวยๆอยู่เรื่อย ถูกลบซะแล้ว

ยังไม่ทรายเลยว่าถูกลบเพราะกระทู้ไหนทำเหตุกันแน่
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 09:18:38 AM »

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ

แต่สองปู่ ที่บ้านผมกลับเงียบแฮะ................ คิก คิก
แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน  ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 09:59:03 AM »

แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน  ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า
Siamese  Mauser  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 02:16:33 PM »

Grin กระทู้ใหม่...

พอดีผมเพิ่งเจอซีรี่ส์ใหม่ของบุชแนล...

เก็บมาเล่าให้ฟังครับ ท่านใดทราบแล้วก็ขออภัยครับ...

ซีรี่ส์ Elite 6500 เป็น ซีรี่ส์สูงสุดของบุชแนลครับ...

กำลังขยายมากถึง 6.5 X ซึ่งถือว่ามากที่สุดสำหรับกล้องที่ผลิตแบบแมสโปรดักส์ครับ...

ปรับได้มากถึง 80-MOA of windage and elevation adjustment (with .25-MOA clicks)...

ทุกขนาดใช้ท่อขนาด 30 ม.ม.และมีระยะ eye relief มากถึง 5 นิ้ว...

ในส่วนของชิ้นเลนส์เหมือน 4200 คือ fully multicoated optics with Rainguard ครับ...

เริ่มจากตัวเล็กสุดที่ 2.5-16 X 42 m.m.

ไปถึงตัวบิ๊กสุดที่ 4.5-30 X 50 m.m.  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

ด้วยราคา ห้าร้อยปลายถึงเจ็ดร้อยกลางๆ เหรียญ...

น่าสนไหมครับ... หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 02:18:22 PM โดย rute » บันทึกการเข้า
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 02:50:15 PM »

ไม่ว่างเข้ามาอ่านพักใหญ่กระทู้เก่าหายไปซะแล้ว...เกิดอะไรขึ้นหรือครับ Huh

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 03:31:00 PM »

พอดีผมเพิ่งเจอซีรี่ส์ใหม่ของบุชแนล...

เก็บมาเล่าให้ฟังครับ ท่านใดทราบแล้วก็ขออภัยครับ...

ซีรี่ส์ Elite 6500 เป็น ซีรี่ส์สูงสุดของบุชแนลครับ...

กำลังขยายมากถึง 6.5 X ซึ่งถือว่ามากที่สุดสำหรับกล้องที่ผลิตแบบแมสโปรดักส์ครับ...

ปรับได้มากถึง 80-MOA of windage and elevation adjustment (with .25-MOA clicks)...

ทุกขนาดใช้ท่อขนาด 30 ม.ม.และมีระยะ eye relief มากถึง 5 นิ้ว...

ในส่วนของชิ้นเลนส์เหมือน 4200 คือ fully multicoated optics with Rainguard ครับ...

เริ่มจากตัวเล็กสุดที่ 2.5-16 X 42 m.m.

ไปถึงตัวบิ๊กสุดที่ 4.5-30 X 50 m.m.  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

ด้วยราคา ห้าร้อยปลายถึงเจ็ดร้อยกลางๆ เหรียญ...

ผมมี Elite4200 6-24 50 mildot ตอนแรกกะว่าจะข้ามไปเล่นลิวโพลด์ แต่วันก่อนไปเจอ Elite6500 ใน www.riflescopes.com ก็เลยยังคิดๆ อยากลองอยู่เหมือนกัน

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 03:46:20 PM »

กระทู้เดิม รับทราบว่ามีการ เฝ้าติดตามดู จากทั้งฝ่ายบวก และฝ่ายลบ ที่มีผลต่อความมั่นคง..
ท่านที่ตกข่าว โปรดฟังอีกครั้ง .. ไม่ขออธิบายความให้มากไปกว่านี้ครับ.  Smiley

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 03:53:52 PM »

ผมมี Elite4200 6-24 50 mildot ตอนแรกกะว่าจะข้ามไปเล่นลิวโพลด์ แต่วันก่อนไปเจอ Elite6500 ใน www.riflescopes.com ก็เลยยังคิดๆ อยากลองอยู่เหมือนกัน

เวปของ Bushnell พึ่งอัปข้อมูลเมื่อไม่นานมานี่เอง หลังจาก เวปของ SWFA เสียอีกครับ

http://www.bushnell.com/general/riflescopes_elite6500.cfm?section=General%20Use

ผมว่า ม.ฮะ..น่าจะเอามาขายเร็วๆนี้

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 04:07:40 PM »

เวปของ Bushnell พึ่งอัปข้อมูลเมื่อไม่นานมานี่เอง หลังจาก เวปของ SWFA เสียอีกครับ

http://www.bushnell.com/general/riflescopes_elite6500.cfm?section=General%20Use

ผมว่า ม.ฮะ..น่าจะเอามาขายเร็วๆนี้

ใช่ครับ  SWFA ลงก่อนแต่ไม่ละเอียดครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 21
  พิมพ์