เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:22:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Rifle Club 2( SIG 556 หน้า 16)  (อ่าน 65316 ครั้ง)
killploy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 08:05:36 PM »

มาหาวามรูรับไม่อยากให้หายไปเลยกำลังสนุกครับ
เพชร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

รักในหลวง

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 12:27:08 PM »

เสียดายภาพปืนสวยๆ ในกระทู้เดิมครับ
george028
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:29:39 PM »

มีข้อสงสัยครับว่าถ้าคอรังเพลิงของ 700pถูกเผา สึกกร่อนขาดความแม่นยำ  สามารถตัดโคนลำกล้องเข้าไป แล้วคว้านรังเพลิงใหม่ได้ไหมครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:48:04 PM »

มีข้อสงสัยครับว่าถ้าคอรังเพลิงของ 700pถูกเผา สึกกร่อนขาดความแม่นยำ  สามารถตัดโคนลำกล้องเข้าไป แล้วคว้านรังเพลิงใหม่ได้ไหมครับ

ใครจะทำให้ละครับ     การรีมรังเพลิงใหม่    อิ อิ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:58:07 PM »

ถ้าเป็น .308 ต้องยิง 4000-5000 นัด กระสุนนัดละ 80-120 ราคากระสุนเกินราคาปืนไปเยอะครับ

บ้านเราอัดกระสุนเองไม่ได้ ตรงนี้ไม่น่าห่วงครับ  Wink
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:39:14 PM »

ถ้าช่างฝีมือไม่ถึง ก็ได้ไม่คุ้มเสีย  ถ้ายิงจนลำกล้องใช้ไม่ได้แล้ว  เปลี่ยนใหม่ดีที่สุด  แต่สำหรับที่เมืองไทยคงยาก 
แต่ผมเห็นด้วยกับ ท่าน Iron 
Isara
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 11:56:49 PM »

ขออนุญาตพี่เจษเจ้าของกระทู้นะครับ  Smiley
อาทิตย์ก่อนผมไปคุยกับพี่โรจน์ร้านไพศิษฐ์เรื่องไรเฟิลครับ ถามแกว่าให้สั่งไรเฟิลคิมเบอร์เข้ามาได้ไหม พี่โรจน์แกไม่แน่ใจว่าจะมีคนสนใจหรือเปล่าน่ะครับ
ผมเลยขอสอบถามเพื่อนๆและพี่ๆผู้รักการยิงปืนไรเฟิลน่ะครับว่า มีใครสนใจคิมเบอร์บ้างครับ ถ้ามีจำนวนพอสมควรทางร้านจะพิจารณานำเข้าครับ
อาจจะโพสในนี้ หรือโทรคุยกับทางร้านเองก็แล้วแต่สะดวกนะครับ โดยทั่วไปก็เป็นคาลิเบอร์ .๓๐๘ น่ะครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 12:21:58 AM »

อ้างถึง
ขออนุญาตพี่เจษเจ้าของกระทู้นะครับ
ตามสบายครับ  ตั้งมาแทนกระทู้เก่าครับ  Wink Wink
killploy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 02:00:20 AM »

สวยดีครับราคาประมานเท่าไหร่หรอครับ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 02:02:03 AM »

อยากได้คิมเบอร์อยู่ครับ แต่อยากได้ลูกซองอย่างValier Grade II หรือไม่ก็ลูกกรดครับ ไม่ทราบว่ามีร้านไหนสั่งได้หรือเปล่าครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 02:48:37 AM »

ประวัติปืน Siamese Mauser ปืน รศ ๑๒๑   น่าสนใจ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยลองอ่านดู  http://www.thailandoutdoor.com/GunStory/SiameseMauser/siamesemauser.html
**** หมายเหตุนำมาจากเว็ป Thailand outdoor เขียนโดย จ่าน้อม ทหารหน้า ****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 03:11:55 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
Isara
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 07:51:11 AM »

ผมไม่ทราบข้อมูลครับ คุณ Killploy และคุณ NOLE โทรคุยกับทางร้านซิครับเขาจะได้ทราบว่ามีคนสนใจพอควรจะได้ตัดสินใจสั่งครับ  Smiley
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 08:29:51 AM »

ตอนนี้คิมเบอร์มีร้านปืนที่พิษณุโลกนำเข้ามาแล้วครับ

รู้สึกจะอยู่ในเวปกันอิน  ราคาจะอยู่ที่ 7 หมื่นกว่าขึ้นไปครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 09:33:53 AM »

ก๊าก พี่เจษเอารูปสาวที่ไหนมาใส่เอ๋ย กิ๊กหรือเล่าคะ  คิก คิก
ก๊าก พี่เจษเอารูปสาวที่ไหนมาใส่เอ๋ย กิ๊กหรือเล่าคะ  คิก คิก

รูปแอบถ่าย รมต. ต่างประเทศเมกันครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 09:36:59 AM »

Grin กระทู้ใหม่...

พอดีผมเพิ่งเจอซีรี่ส์ใหม่ของบุชแนล...

เก็บมาเล่าให้ฟังครับ ท่านใดทราบแล้วก็ขออภัยครับ...

ซีรี่ส์ Elite 6500 เป็น ซีรี่ส์สูงสุดของบุชแนลครับ...

กำลังขยายมากถึง 6.5 X ซึ่งถือว่ามากที่สุดสำหรับกล้องที่ผลิตแบบแมสโปรดักส์ครับ...

ปรับได้มากถึง 80-MOA of windage and elevation adjustment (with .25-MOA clicks)...

ทุกขนาดใช้ท่อขนาด 30 ม.ม.และมีระยะ eye relief มากถึง 5 นิ้ว...

ในส่วนของชิ้นเลนส์เหมือน 4200 คือ fully multicoated optics with Rainguard ครับ...

เริ่มจากตัวเล็กสุดที่ 2.5-16 X 42 m.m.

ไปถึงตัวบิ๊กสุดที่ 4.5-30 X 50 m.m.  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

ด้วยราคา ห้าร้อยปลายถึงเจ็ดร้อยกลางๆ เหรียญ...

น่าสนไหมครับ... หลงรัก

พอดีผมเพิ่งเจอซีรี่ส์ใหม่ของบุชแนล...

เก็บมาเล่าให้ฟังครับ ท่านใดทราบแล้วก็ขออภัยครับ...

ซีรี่ส์ Elite 6500 เป็น ซีรี่ส์สูงสุดของบุชแนลครับ...

กำลังขยายมากถึง 6.5 X ซึ่งถือว่ามากที่สุดสำหรับกล้องที่ผลิตแบบแมสโปรดักส์ครับ...

ปรับได้มากถึง 80-MOA of windage and elevation adjustment (with .25-MOA clicks)...

ทุกขนาดใช้ท่อขนาด 30 ม.ม.และมีระยะ eye relief มากถึง 5 นิ้ว...

ในส่วนของชิ้นเลนส์เหมือน 4200 คือ fully multicoated optics with Rainguard ครับ...

เริ่มจากตัวเล็กสุดที่ 2.5-16 X 42 m.m.

ไปถึงตัวบิ๊กสุดที่ 4.5-30 X 50 m.m.  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

ด้วยราคา ห้าร้อยปลายถึงเจ็ดร้อยกลางๆ เหรียญ...

โอ้ น่าสนมากครับพี่ ผมยิ่งชอบกำลังขยายต่ำๆ อยู่ น่าเอามาติดปืนกระทัดรัดอย่าง เรฯ 700 LTR อือม์ ปืนยังไม่มีเลยครับ คิดไปก่อน อิ อิ

กระบอกของพี่รุตแต่งแล้วยิงสนุกถูกใจไหมครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 21
  พิมพ์