เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:28:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Rifle Club 2( SIG 556 หน้า 16)  (อ่าน 65299 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 09:45:04 AM »

เสียดายกระทู้และข้อมูลในนั้นครับ  เชิญแฟนๆคอไรเฟิล กลับมาคุยกันใหม่ครับ
Mauser K98 Sniper
1937 Muaser K98  8x57 mm
WW II German 6x scope

เสียดายกระทู้และข้อมูลในนั้นครับ  เชิญแฟนๆคอไรเฟิล กลับมาคุยกันใหม่ครับ

กล้อง 6 เท่าเยอรมันสมัยนั้นหน้าเลนส์กว้างเท่าไหร่และท่อเท่าไหร่ครับพี่? เร็วๆ นี้ผมอ่านเรื่องของนาย Allerberger สไนเปอร์เยอรมันแนวตะวันออก รบกันดุเดือด โหดหินมาก คนนี้เขาใช้รุ่นนี้และบางทีก็ใช้รุ่น 43 เซมิออโตด้วย

เขาว่าเยอรมันจะนับแต้มให้สไนเปอร์เมื่อไป "ล่า" ยิงข้าศึกมาเองเท่านั้น ยิงข้าศึกระหว่างการเข้าตี หรือถูกเข้าตีในแนวรบไม่นับ ในการตั้งรับเขาจะเลือกไม่ยิงทหารข้าศึกแถวหน้าสุดที่บุกเข้ามา แต่จะเลือกยิงแถวกลางๆ และเลือกยิงที่ท้อง ทหารจะไม่ตายทันที แผดร้องโหยหวน ทำให้แถวหน้าระส่ำระสายว่าเกิดอะไรข้างหลัง...

...แน่เลยครับว่าอยู่ตู้เดียวกันตุ๊บตั๊บกันทั้งคืน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 09:46:52 AM »

เสียดายภาพไรเฟิลสวยๆของกระทู้เดิม นะครับ    เศร้า
เรียนสอบถามพี่ๆหลายๆท่าน ไม่ทราบว่าพอมีร้านไหนนำเข้าหรือมีการสั่ง Tikka T3 Tactical เข้ามาบ้างรึป่าวครับ  

.....พี่เจษ รบกวนสอบถาม  เคยลองทดสอบรุ่นนี้แล้วรึยังครับ   ทางฝั่งเมกา รุ่นนี้ได้รับความนิยมรึป่าว หรือ มีการเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียแบบใดบ้าง.....

ขอบคุณครับ  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:00:05 AM »

เสียดายภาพไรเฟิลสวยๆของกระทู้เดิม นะครับ    เศร้า
เรียนสอบถามพี่ๆหลายๆท่าน ไม่ทราบว่าพอมีร้านไหนนำเข้าหรือมีการสั่ง Tikka T3 Tactical เข้ามาบ้างรึป่าวครับ  

.....พี่เจษ รบกวนสอบถาม  เคยลองทดสอบรุ่นนี้แล้วรึยังครับ   ทางฝั่งเมกา รุ่นนี้ได้รับความนิยมรึป่าว หรือ มีการเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียแบบใดบ้าง.....

ถ้าไม่สนใจงบ...ที่เอราวัณครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:02:07 AM »

ขออนุญาตพี่เจษเจ้าของกระทู้นะครับ  Smiley
อาทิตย์ก่อนผมไปคุยกับพี่โรจน์ร้านไพศิษฐ์เรื่องไรเฟิลครับ ถามแกว่าให้สั่งไรเฟิลคิมเบอร์เข้ามาได้ไหม พี่โรจน์แกไม่แน่ใจว่าจะมีคนสนใจหรือเปล่าน่ะครับ
ผมเลยขอสอบถามเพื่อนๆและพี่ๆผู้รักการยิงปืนไรเฟิลน่ะครับว่า มีใครสนใจคิมเบอร์บ้างครับ ถ้ามีจำนวนพอสมควรทางร้านจะพิจารณานำเข้าครับ
อาจจะโพสในนี้ หรือโทรคุยกับทางร้านเองก็แล้วแต่สะดวกนะครับ โดยทั่วไปก็เป็นคาลิเบอร์ .๓๐๘ น่ะครับ

ขออนุญาตพี่เจษเจ้าของกระทู้นะครับ  Smiley
อาทิตย์ก่อนผมไปคุยกับพี่โรจน์ร้านไพศิษฐ์เรื่องไรเฟิลครับ ถามแกว่าให้สั่งไรเฟิลคิมเบอร์เข้ามาได้ไหม พี่โรจน์แกไม่แน่ใจว่าจะมีคนสนใจหรือเปล่าน่ะครับ
ผมเลยขอสอบถามเพื่อนๆและพี่ๆผู้รักการยิงปืนไรเฟิลน่ะครับว่า มีใครสนใจคิมเบอร์บ้างครับ ถ้ามีจำนวนพอสมควรทางร้านจะพิจารณานำเข้าครับ
อาจจะโพสในนี้ หรือโทรคุยกับทางร้านเองก็แล้วแต่สะดวกนะครับ โดยทั่วไปก็เป็นคาลิเบอร์ .๓๐๘ น่ะครับ

ผมชอบมากเลย แต่งบยังไม่มีครับ อยากรู้จังว่าเขาจะตั้งราคากันเท่าไหร่บ้าง?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:07:42 AM »

ถ้าไม่สนใจงบ...ที่เอราวัณครับ

ขอบคุณครับคุณ wing zero 
ด้วยความเคารพ ร้านอื่นพอมีมั้ยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:10:19 AM โดย Stevie G » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:23:57 AM »

สงสัยจะมีที่เดียวครับ  Wink
...........................................................

ตอนนี้ผมกำลังหลอมปืนยาวเป็นปืนสั้นอยู่ครับ เลยไม่ค่อยรู้เท่าไรครับ  Cheesy
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 12:05:16 AM »

Mauser K98 Sniper 1937 Muaser K98  8x57 mm WW II German 6x scope
กระบอกนี้ ใช่หรือเปล่าครับคุณเจษ ที่กลางคืน เจ้าของเดิม ออกมาทะเลาะกับ เจ้าของอีกกระบอก.  Grin

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ

แต่สองปู่ ที่บ้านผมกลับเงียบแฮะ................ คิก คิก
แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน  ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า
พี่ครับ ผมไปรับปู่ทวด รศ ๑๒๑ กลับมาบ้านแล้วครับ  หาอยู่นานและแล้วก็เจอ ปู่ทวด อย่างบังเอิญ  อยู่ใกล้บ้านแค่ 10 นาทีครับ  อยู่ใกล้กันมาหลายปี   เพิ่งจะเจอกันครับ Grin Grin

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 12:11:27 AM »

พี่เจษค่ะ มันไปอยู่ที่นั้นได้ยังไงคะ เค้ารักษาดีจังเลยเหมื่อนปืนใหม่มีรูปเต็มๆหรือเปล่าคะ  Cheesy
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 12:14:12 AM »

พี่เจษค่ะ มันไปอยู่ที่นั้นได้ยังไงคะ เค้ารักษาดีจังเลยเหมื่อนปืนใหม่มีรูปเต็มๆหรือเปล่าคะ  Cheesy
น่าจะเป็นอย่างที่ จ่าน้อม เขียนไว้ว่า  ทางรัฐบาลไทยขายให้ฝรั่ง  หลังจากที่ปลดจากประจำการไปแล้ว
รูปเต็มๆยังไม่ได้ถ่าย  รีบแอบๆ ถ่ายน่ะ อิอิอิ 
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 12:16:03 AM »

น่าจะเป็นอย่างที่ จ่าน้อม เขียนไว้ว่า  ทางรัฐบาลไทยขายให้ฝรั่ง  หลังจากที่ปลดจากประจำการไปแล้ว
รูปเต็มๆยังไม่ได้ถ่าย  รีบแอบๆ ถ่ายน่ะ อิอิอิ 

สวยพิมพ์ชัดมากค่ะ  Cheesy
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 12:21:30 AM »

กล้อง 6 เท่าเยอรมันสมัยนั้นหน้าเลนส์กว้างเท่าไหร่และท่อเท่าไหร่ครับพี่? เร็วๆ นี้ผมอ่านเรื่องของนาย Allerberger สไนเปอร์เยอรมันแนวตะวันออก รบกันดุเดือด โหดหินมาก คนนี้เขาใช้รุ่นนี้และบางทีก็ใช้รุ่น 43 เซมิออโตด้วย

เขาว่าเยอรมันจะนับแต้มให้สไนเปอร์เมื่อไป "ล่า" ยิงข้าศึกมาเองเท่านั้น ยิงข้าศึกระหว่างการเข้าตี หรือถูกเข้าตีในแนวรบไม่นับ ในการตั้งรับเขาจะเลือกไม่ยิงทหารข้าศึกแถวหน้าสุดที่บุกเข้ามา แต่จะเลือกยิงแถวกลางๆ และเลือกยิงที่ท้อง ทหารจะไม่ตายทันที แผดร้องโหยหวน ทำให้แถวหน้าระส่ำระสายว่าเกิดอะไรข้างหลัง...

...แน่เลยครับว่าอยู่ตู้เดียวกันตุ๊บตั๊บกันทั้งคืน
ท่อโต 29 มม อันนี้จำได้แม่น  เพราะหาแหวนไม่ได้  ต้องให้ช่างปืนโมให้  หน้ากล้องยังไม่ได้วัดเพราะ  คาลิเปอร์ ถ่านหมด อิอิ  แต่คิดว่าประมาณ 42 มม. นะ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 12:30:12 AM »

ยินดีด้วยครับพี่เจษ   น้ำลายหก น้ำลายหก    แล้วเรื่องกระสุน พอจะหาปลอกมาได้ไหมครับ 

....ตามล่า...อีตอแหล
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 12:32:02 AM »

ยินดีด้วยครับพี่เจษ   น้ำลายหก น้ำลายหก    แล้วเรื่องกระสุน พอจะหาปลอกมาได้ไหมครับ 
ขอบคุณหลาย  กระสุนต้องอัดเองครับ  แต่ไม่มีปัญหาครับ  หาปลอกหาหัวได้ครับ
แต่ผมคงไม่ยิง  ปืนลำกล้องอยู่ในสภาพดีมาก  เกลียวยังแจ๋วอยู่เลยครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 12:36:59 AM »

ผมเห็นของจริงแค่ครั้งเดียว  ไม่มีขายตามร้านทั่วไปต้องสั่งครับ   เป็นที่นิยมไหม ตอบไม่ได้ครับ  บางครั้งปืนดีๆ ที่ไม่ได้ทำในเมกา  แต่นำเข้ามาขาย  ก็มีปัญหาคล้ายๆเมืองไทย  คือปืนดีไม่ดัง เลยไม่มีคนนิยม  ราคาที่นี่ราว $1300
http://www.impactguns.com/store/tikka_t3_tactical.html
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 02:04:21 AM »

เยี่ยมขอแสดงความยินดีกับท่านปู่ทวด...ที่ได้เหลนแท้ๆมาดูแลยามแก่เฒ่าครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 21
  พิมพ์