เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:29:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Rifle Club 2( SIG 556 หน้า 16)  (อ่าน 65240 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 07:07:30 AM »

Mauser K98 Sniper 1937 Muaser K98  8x57 mm WW II German 6x scope
กระบอกนี้ ใช่หรือเปล่าครับคุณเจษ ที่กลางคืน เจ้าของเดิม ออกมาทะเลาะกับ เจ้าของอีกกระบอก.  Grin

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ

แต่สองปู่ ที่บ้านผมกลับเงียบแฮะ................ คิก คิก
แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน  ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า
พี่ครับ ผมไปรับปู่ทวด รศ ๑๒๑ กลับมาบ้านแล้วครับ  หาอยู่นานและแล้วก็เจอ ปู่ทวด อย่างบังเอิญ  อยู่ใกล้บ้านแค่ 10 นาทีครับ  อยู่ใกล้กันมาหลายปี   เพิ่งจะเจอกันครับ Grin Grin

โอ้...เยี่ยมยอดมาก ขอแสดงความยินดีดัวยครับ เยี่ยม
อย่าเอามายิงเลยครับ สงสารปู่เถอะ...ปืนอื่นมายิงเยอะแยะ  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 07:16:42 AM »

ขออนุญาตพี่เจษเจ้าของกระทู้นะครับ  Smiley
อาทิตย์ก่อนผมไปคุยกับพี่โรจน์ร้านไพศิษฐ์เรื่องไรเฟิลครับ ถามแกว่าให้สั่งไรเฟิลคิมเบอร์เข้ามาได้ไหม พี่โรจน์แกไม่แน่ใจว่าจะมีคนสนใจหรือเปล่าน่ะครับ
ผมเลยขอสอบถามเพื่อนๆและพี่ๆผู้รักการยิงปืนไรเฟิลน่ะครับว่า มีใครสนใจคิมเบอร์บ้างครับ ถ้ามีจำนวนพอสมควรทางร้านจะพิจารณานำเข้าครับ
อาจจะโพสในนี้ หรือโทรคุยกับทางร้านเองก็แล้วแต่สะดวกนะครับ โดยทั่วไปก็เป็นคาลิเบอร์ .๓๐๘ น่ะครับ

คุณ Isara ฝากสอบถามราคากับพี่เค้าหน่อยราคาประมานเท่าไหร่
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 08:09:49 AM »

คุณ Isara ลองช่วยสอบถามราคาของรุ่นนี้ให้หน่อยครับ อยากได้ครับ Grin Grin Grin
http://www.kimberamerica.com/rifles/tactical/tactical.php

ถ้าพอรับได้จะร่วมสั่งครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 08:30:27 AM »

Mauser K98 Sniper 1937 Muaser K98  8x57 mm WW II German 6x scope
กระบอกนี้ ใช่หรือเปล่าครับคุณเจษ ที่กลางคืน เจ้าของเดิม ออกมาทะเลาะกับ เจ้าของอีกกระบอก.  Grin

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ

แต่สองปู่ ที่บ้านผมกลับเงียบแฮะ................ คิก คิก
แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน  ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า
พี่ครับ ผมไปรับปู่ทวด รศ ๑๒๑ กลับมาบ้านแล้วครับ  หาอยู่นานและแล้วก็เจอ ปู่ทวด อย่างบังเอิญ  อยู่ใกล้บ้านแค่ 10 นาทีครับ  อยู่ใกล้กันมาหลายปี   เพิ่งจะเจอกันครับ Grin Grin

โอ้...เยี่ยมยอดมาก ขอแสดงความยินดีดัวยครับ เยี่ยม
อย่าเอามายิงเลยครับ สงสารปู่เถอะ...ปืนอื่นมายิงเยอะแยะ  Cheesy
ตั้งใจว่าจะไม่ยิงอยู่แล้วครับพี่
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 08:42:41 AM »

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ

แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน  ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า
พี่ครับ ผมไปรับปู่ทวด รศ ๑๒๑ กลับมาบ้านแล้วครับ  หาอยู่นานและแล้วก็เจอ ปู่ทวด อย่างบังเอิญ  อยู่ใกล้บ้านแค่ 10 นาทีครับ  อยู่ใกล้กันมาหลายปี   เพิ่งจะเจอกันครับ Grin Grin

ตั้งใจว่าจะไม่ยิงอยู่แล้วครับพี่

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 09:59:16 AM »

พี่เจษค่ะ มันไปอยู่ที่นั้นได้ยังไงคะ เค้ารักษาดีจังเลยเหมื่อนปืนใหม่มีรูปเต็มๆหรือเปล่าคะ  Cheesy
น่าจะเป็นอย่างที่ จ่าน้อม เขียนไว้ว่า  ทางรัฐบาลไทยขายให้ฝรั่ง  หลังจากที่ปลดจากประจำการไปแล้ว
รูปเต็มๆยังไม่ได้ถ่าย  รีบแอบๆ ถ่ายน่ะ อิอิอิ 

ช่วง '60 รู้สึกว่าขายเลหลังไปถูกมากๆ ครับ พ่อผมเคยให้ดูโบรชัวร์ร้านขายปืนโฆษณาแค่กระบอกละ 10 หรือ 15 เหรียญเองครับ เดี๋ยวเย็นไปค้นที่บ้านก่อนครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 10:25:46 AM »

แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน  ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า

ได้รุ่นไหนมาครับ
8x50 mm  หรือ 8x52mm

ทางนี้ ผมก็กำลังตามอยู่กระบอกหนึ่ง  เป็นมานลิเคอร์  สเตรทพูล  8x50 mm มานลิเคอร์  ซึ่งเป็นกระสุนต้นกำเนิดของ 8 มม.สยามเมาเซอร์อีกที
เจ้าของเดิมซื้อมาจากกรมสรรพาวุธ ทหารบก ตั้งแต่ช่วงหลังเปลี่ยนแปลงการปกครองใหม่   ตกทอดมาถึงรุ่นเหลน  ปรากฏว่าถอดลูกเลื่อนออกมาแล้วใส่กลับเข้าไปไม่ได้   เอามาให้ผมช่วยใส่ให้  แบะท่าว่าจะขายอยู่เหมือนกัน
แต่พอดีปืนไม่มีฝาซองกระสุน  เลยบอกให้กลับไปหามาก่อน
paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 11:06:38 AM »

เสียดายกระทู้และข้อมูลในนั้นครับ  เชิญแฟนๆคอไรเฟิล กลับมาคุยกันใหม่ครับ
Mauser K98 Sniper
1937 Muaser K98  8x57 mm
WW II German 6x scope

........................................................... ...........................
แท่นวางปืนหาได้ที่ใหนครับสวยดี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 11:07:29 AM »

แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน   ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า

กำลังเต๊าะน้องเขาอยู่ครับพี่ Cheesy.................มีอยู่สองกระบอก เป็น cabine กระบอกหนึ่ง กับ Full Size ลำกล้อง 36 นิ้วกระบอกหนึ่ง...................

stock ยังเป็นชิ้นอยู่ กำลังหาชิ้นส่วนแท้ๆ หรือไม่ก็ขึ้นรูปใหม่อยู่

รู้สึกจะเป็น 6.5 มม. Type 38 ครับ เยี่ยม

หา 8x50 มม.อยู่เหมือนกันครับ.............. ไหว้

ไปเมื่อไหร่เรียกด้วยนะครับพี่ ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 11:20:53 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 11:44:54 AM »

ท่อโต 29 มม อันนี้จำได้แม่น  เพราะหาแหวนไม่ได้  ต้องให้ช่างปืนโมให้  หน้ากล้องยังไม่ได้วัดเพราะ  คาลิเปอร์ ถ่านหมด อิอิ  แต่คิดว่าประมาณ 42 มม. นะ

ขอบคุณครับพี่ อิ อิ เยอรมันทำก้าวหน้าจริงๆ พวกเมาเซอร์เจอเก่าเก็บในโกดัง บ.มิทเชล ขายราคา 3-400 ดอล อุปกรณ์ครบนี่ผมเห็นแล้วน่าเก็บไว้เล่นจังครับ ถึงไม่ใช่ของขลังประจำการมาแล้ว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 11:50:07 AM »

ไปเมื่อไหร่เรียกด้วยนะครับพี่ ขำก๊าก

ตอนนี้ไม่ต้องไปเอาก็ได้   หาเอ็ม (ร้อย) ไปแลก  เอาคุณทวดมาส่งให้ถึงบ้านเลย  หาเอ็มร้อยได้แล้ว ค่อยมาตกลงกันว่าหนึ่งต่อเท่าไหร่ดี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 11:55:49 AM »

ตอนนี้ไม่ต้องไปเอาก็ได้   หาเอ็ม (ร้อย) ไปแลก  เอาคุณทวดมาส่งให้ถึงบ้านเลย  หาเอ็มร้อยได้แล้ว ค่อยมาตกลงกันว่าหนึ่งต่อเท่าไหร่ดี

รับทราบครับผม.............. เยี่ยม

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ninja1991.
แสดงความชื่นชมกับคนที่คุณรักและห่วงใย ในทุกๆ วัน ไม่ใช่แค่วันหยุดหรือวันเกิด
Full Member

คะแนน 9

ขอเเค่ยังคิดถึง.......เเม้อยู่เกินครึ่งของฟ้ากว้าง

« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 01:50:04 PM »

เรียนถามครับ
กระสุน 8x50 mm มานลิเคอร์  ต่างกับกระสุน 8 mm ลีเบล อย่างไรครับ
เเล้วในเมืองไทยยังพอจะหากระสุน 8 mm ลีเบล ได้ใหมครับ

ผูรักษาเกียรติ์ของตน ย่อมได้รับการเคารพ
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 05:39:21 PM »

เสียดายภาพไรเฟิลสวยๆของกระทู้เดิม นะครับ    เศร้า
เรียนสอบถามพี่ๆหลายๆท่าน ไม่ทราบว่าพอมีร้านไหนนำเข้าหรือมีการสั่ง Tikka T3 Tactical เข้ามาบ้างรึป่าวครับ  

.....พี่เจษ รบกวนสอบถาม  เคยลองทดสอบรุ่นนี้แล้วรึยังครับ   ทางฝั่งเมกา รุ่นนี้ได้รับความนิยมรึป่าว หรือ มีการเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียแบบใดบ้าง.....

ขอบคุณครับ  ไหว้
ผมเห็นของจริงแค่ครั้งเดียว  ไม่มีขายตามร้านทั่วไปต้องสั่งครับ   เป็นที่นิยมไหม ตอบไม่ได้ครับ  บางครั้งปืนดีๆ ที่ไม่ได้ทำในเมกา  แต่นำเข้ามาขาย  ก็มีปัญหาคล้ายๆเมืองไทย  คือปืนดีไม่ดัง เลยไม่มีคนนิยม  ราคาที่นี่ราว $1300
http://www.impactguns.com/store/tikka_t3_tactical.html

กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่อะครับ  เลยพยายามหาข้อมูลการทดสอบรุ่นนี้ รวมถึงข้อดี ข้อเสีย  ( ยังไม่ทราบราคาของรุ่นนี้ในบ้านเราครับ )   อ๋อย
ล่าสุดเช็คทางนู้นแล้ว ราคา CHF 2,547.-        แต่หมดปัญญาเอาเข้า บู่  บู่   มีอยู่ทางเดียวคือให้น้องซื้อเก็บไว้ที่บ้านนู้น  ไปเยี่ยมทีก็หอบไปยิงที  เศร้า

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 08:46:02 PM »

ได้รุ่นไหนมาครับ
8x50 mm  หรือ 8x52mm

ทางนี้ ผมก็กำลังตามอยู่กระบอกหนึ่ง  เป็นมานลิเคอร์  สเตรทพูล  8x50 mm มานลิเคอร์  ซึ่งเป็นกระสุนต้นกำเนิดของ 8 มม.สยามเมาเซอร์อีกที
เจ้าของเดิมซื้อมาจากกรมสรรพาวุธ ทหารบก ตั้งแต่ช่วงหลังเปลี่ยนแปลงการปกครองใหม่   ตกทอดมาถึงรุ่นเหลน  ปรากฏว่าถอดลูกเลื่อนออกมาแล้วใส่กลับเข้าไปไม่ได้   เอามาให้ผมช่วยใส่ให้  แบะท่าว่าจะขายอยู่เหมือนกัน
แต่พอดีปืนไม่มีฝาซองกระสุน  เลยบอกให้กลับไปหามาก่อน
ผมยังไม่ได้ดูเลยครับครับพี่ว่าใช้ลูกอะไร   ต้องรอให้อยู่บ้านคนเดียวก่อนครับ Grin Grin คิก คิก คิก คิก   แต่เป็นรุ่นลำกล้องยาวครับ   ทุกอย่างอยู่ครบในสภาพ 90% ครับ  ยกเว้น ก้านแส้ไม่มีครับ
ถ้าเจ้าของหาฝาซองกระสุนไม่ได้  ที่นี่มีครับ http://www.e-gunparts.com/products.asp?chrMasterModel=1780z1902%20SIAMESE%20TYPE%2045&MC=
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 21
  พิมพ์