เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:33:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Rifle Club 2( SIG 556 หน้า 16)  (อ่าน 65246 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 08:47:38 PM »

เสียดายกระทู้และข้อมูลในนั้นครับ  เชิญแฟนๆคอไรเฟิล กลับมาคุยกันใหม่ครับ
Mauser K98 Sniper
1937 Muaser K98  8x57 mm
WW II German 6x scope

........................................................... ...........................
แท่นวางปืนหาได้ที่ใหนครับสวยดี
ที่ Midway USA ครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 09:00:28 PM »

Mauser K98 Sniper 1937 Muaser K98  8x57 mm WW II German 6x scope
กระบอกนี้ ใช่หรือเปล่าครับคุณเจษ ที่กลางคืน เจ้าของเดิม ออกมาทะเลาะกับ เจ้าของอีกกระบอก.  Grin

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ

แต่สองปู่ ที่บ้านผมกลับเงียบแฮะ................ คิก คิก
แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน   ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า

กำลังเต๊าะน้องเขาอยู่ครับพี่ Cheesy.................มีอยู่สองกระบอก เป็น cabine กระบอกหนึ่ง กับ Full Size ลำกล้อง 36 นิ้วกระบอกหนึ่ง...................

stock ยังเป็นชิ้นอยู่ กำลังหาชิ้นส่วนแท้ๆ หรือไม่ก็ขึ้นรูปใหม่อยู่

รู้สึกจะเป็น 6.5 มม. Type 38 ครับ เยี่ยม

หา 8x50 มม.อยู่เหมือนกันครับ.............. ไหว้

ไปเมื่อไหร่เรียกด้วยนะครับพี่ ขำก๊าก
ขอให้สมหวังครับ  ผมขาดก็แต่ ปู่ผู้ดีอังกฤษ ครับ อิอิอิ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 09:05:24 PM »

ท่อโต 29 มม อันนี้จำได้แม่น  เพราะหาแหวนไม่ได้  ต้องให้ช่างปืนโมให้  หน้ากล้องยังไม่ได้วัดเพราะ  คาลิเปอร์ ถ่านหมด อิอิ  แต่คิดว่าประมาณ 42 มม. นะ

ขอบคุณครับพี่ อิ อิ เยอรมันทำก้าวหน้าจริงๆ พวกเมาเซอร์เจอเก่าเก็บในโกดัง บ.มิทเชล ขายราคา 3-400 ดอล อุปกรณ์ครบนี่ผมเห็นแล้วน่าเก็บไว้เล่นจังครับ ถึงไม่ใช่ของขลังประจำการมาแล้ว
ที่ Mitchell Arms มีปืน K98 Sniper ของแท้ และปืนของ SS ขายด้วย  แต่ไม่ไหวครับ ไม่มีปัญญาซื้อ 
ผมรอกล้อง PU ของ รัสเซียอยู่  ได้มาเมื่อไหร่ จะเอามาติด Mosin Nagant ที่นี้ก็ครบปืน  Enemy at the Gate อิอิอิ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 09:25:29 PM »

ท่อโต 29 มม อันนี้จำได้แม่น  เพราะหาแหวนไม่ได้  ต้องให้ช่างปืนโมให้  หน้ากล้องยังไม่ได้วัดเพราะ  คาลิเปอร์ ถ่านหมด อิอิ  แต่คิดว่าประมาณ 42 มม. นะ

ขอบคุณครับพี่ อิ อิ เยอรมันทำก้าวหน้าจริงๆ พวกเมาเซอร์เจอเก่าเก็บในโกดัง บ.มิทเชล ขายราคา 3-400 ดอล อุปกรณ์ครบนี่ผมเห็นแล้วน่าเก็บไว้เล่นจังครับ ถึงไม่ใช่ของขลังประจำการมาแล้ว
ที่ Mitchell Arms มีปืน K98 Sniper ของแท้ และปืนของ SS ขายด้วย  แต่ไม่ไหวครับ ไม่มีปัญญาซื้อ 
ผมรอกล้อง PU ของ รัสเซียอยู่  ได้มาเมื่อไหร่ จะเอามาติด Mosin Nagant ที่นี้ก็ครบปืน  Enemy at the Gate อิอิอิ

Mosin Nagant  ถ้าติดกล้องต้องเปลี่ยนก้านลูกเลื่อนให้งอ กับเจาะรูที่โครงปืน และตัดพานท้ายใกล้โครงปืนบริเวณที่ติดฐานกล้องออกด้วยไม่ใช่หรือครับ แต่ยินดีด้วยครับพี่ ครบชุดพอดี ศึกในตำนาน สตาร์ลินกราด

ปล.เคยเปิดเจอในเว็ปครับเลยรู้เรื่อง ส่วนผมไม่มีสิทธิ์มี Mosin Nagant ใช้ครับ เลยเอา TOZ 78 ที่โกร่งไกคล้ายกันมาใช้แทนครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 10:11:49 PM »

Mosin Nagant  ถ้าติดกล้องต้องเปลี่ยนก้านลูกเลื่อนให้งอ กับเจาะรูที่โครงปืน และตัดพานท้ายใกล้โครงปืนบริเวณที่ติดฐานกล้องออกด้วยไม่ใช่หรือครับ แต่ยินดีด้วยครับพี่ ครบชุดพอดี ศึกในตำนาน สตาร์ลินกราด

ปล.เคยเปิดเจอในเว็ปครับเลยรู้เรื่อง ส่วนผมไม่มีสิทธิ์มี Mosin Nagant ใช้ครับ เลยเอา TOZ 78 ที่โกร่งไกคล้ายกันมาใช้แทนครับ
ใช่ครับ   ถ้าจะเทียบกันจริงๆ  ปืน Mosin Nagant ที่เป็นปืน Sniper ความแม่นยำสู้ปืน K98 ที่เป็น Sniper ไม่ได้   K98 ต้องเทียบกับ 1903 A3 sniper หรือ Lee Enfield
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 10:23:50 PM »

Mosin Nagant PU scope
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 10:29:39 PM »

เฮ้อออออออ......
มาซักที กระทู้ไรเฟิล   
ขอบคุณมากครับ พี่ USP40   Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2008, 10:40:45 PM »

ใครสนใจจะทำ rifle rest ไว้ใข้เอง ดูแปลนที่นี่ http://members.aol.com/dswaco/rest.htm
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 12:25:49 AM »

Savage 110 Tactical  .300 Winmag  ตัว muzzle brake ฝีมือ SEK Custom

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 12:33:45 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 06:30:55 AM »

Savage 110 Tactical  .300 Winmag  ตัว muzzle brake ฝีมือ SEK Custom

ขอบคุณมากครับพี่เจษ(ขออนุญาต เรียกพี่นะครับ) ได้ความรู้และภาพสวยๆเรื่อง rifle มากครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 08:29:41 AM »

ปลายอาทิตย์หน้า   มีแผนจะไปยิงไรเฟิลระยะไกลที่ไร่คุณขวัญ  อุทัยธานี   ระยะ >500 เมตร
ปืนที่จะยิงมีซีแซด 750 ของคุณต๊อก   แล้วก็ .300 เวเธอร์บี,  .300 WSM  และ 7มม.WSM
มีใครสนใจจะไปด้วยไหมครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 08:36:32 AM »

Mauser K98 Sniper 1937 Muaser K98  8x57 mm WW II German 6x scope
กระบอกนี้ ใช่หรือเปล่าครับคุณเจษ ที่กลางคืน เจ้าของเดิม ออกมาทะเลาะกับ เจ้าของอีกกระบอก.  Grin

ใช่ครับพี่  โดยมากจะตอนผมไม่อยู่บ้าน  แหม่มอยู่บ้านกับลูกๆ  แหม่มบอกบางทีรำคาญ  ต้องออกมาบอกว่า ขอบใจที่ช่วยดูแลบ้าน  แต่เสียงดังเกินไป เงียบๆกันหน่อย นอนไม่หลับ  อิอิ ถึงเงียบกันได้ครับ   สงสัยปู่เยอรมัน เถียงกับปู่รัสเซียครับพี่  อิอิอิ

แต่สองปู่ ที่บ้านผมกลับเงียบแฮะ................ คิก คิก
แล้วจะเอาคุณทวด   แบบที่มีฝาครอบห้องลูกเลื่อน   ไปอยู่เป็นเพื่อนปู่ ๆ อีกหรือเปล่า

กำลังเต๊าะน้องเขาอยู่ครับพี่ Cheesy.................มีอยู่สองกระบอก เป็น cabine กระบอกหนึ่ง กับ Full Size ลำกล้อง 36 นิ้วกระบอกหนึ่ง...................

stock ยังเป็นชิ้นอยู่ กำลังหาชิ้นส่วนแท้ๆ หรือไม่ก็ขึ้นรูปใหม่อยู่

รู้สึกจะเป็น 6.5 มม. Type 38 ครับ เยี่ยม

หา 8x50 มม.อยู่เหมือนกันครับ.............. ไหว้

ไปเมื่อไหร่เรียกด้วยนะครับพี่ ขำก๊าก
ขอให้สมหวังครับ  ผมขาดก็แต่ ปู่ผู้ดีอังกฤษ ครับ อิอิอิ

ปู่อังกฤษ  Lee Enfield ผมก็เจอแล้วครับ...........เจ้าของยังใจแข็งอยู่ ยิ้มีเลศนัย

ปลายอาทิตย์หน้า   มีแผนจะไปยิงไรเฟิลระยะไกลที่ไร่คุณขวัญ  อุทัยธานี   ระยะ >500 เมตร
ปืนที่จะยิงมีซีแซด 750 ของคุณต๊อก   แล้วก็ .300 เวเธอร์บี,  .300 WSM  และ 7มม.WSM

น่าสนใจครับพี่ ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 08:49:58 AM »

[/quote]

ปู่อังกฤษ  Lee Enfield ผมก็เจอแล้วครับ...........เจ้าของยังใจแข็งอยู่ ยิ้มีเลศนัย

ปลายอาทิตย์หน้า   มีแผนจะไปยิงไรเฟิลระยะไกลที่ไร่คุณขวัญ  อุทัยธานี   ระยะ >500 เมตร
ปืนที่จะยิงมีซีแซด 750 ของคุณต๊อก   แล้วก็ .300 เวเธอร์บี,  .300 WSM  และ 7มม.WSM

[/quote]
เจ้าของใจแข็งต้องตื้อหน่อยครับ  น้ำเซาะหินทุกวันยังกร่อน  Grin Grin
จะเอาปู่เยอรมัน ไปยิงด้วยป่าวครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 08:51:30 AM »

[/quote]
เจ้าของใจแข็งต้องตื้อหน่อยครับ  น้ำเซาะหินทุกวันยังกร่อน  Grin Grin
จะเอาปู่เยอรมัน ไปยิงด้วยป่าวครับ
[/quote]

ถ้ามีเวลาไปได้นะครับ ..............

จะเอาทั้งเยอรมัน และอเมริกัน ไปด้วยกันเลย ............. ลองยิงระยะไกลๆยิงด้วยศูนย์เปิด ดูบ้าง..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 09:05:15 AM »

[/quote]

ถ้ามีเวลาไปได้นะครับ ..............

จะเอาทั้งเยอรมัน และอเมริกัน ไปด้วยกันเลย ............. ลองยิงระยะไกลๆยิงด้วยศูนย์เปิด ดูบ้าง..............
[/quote]
ครับ  ที่นี่มี 1903 กำลังขายเป็นปืนที่ ลำกล้องอุดตันด้วยการเชื่อม  หน้าลูกเลื่อนลูกเชื่อม  เป็นปืนสำหรับเดินสวนสนาม 
ขายในราคาถูก   แต่ยังต้องให้ร้านปืนซื้อให้เพราะ  ดัดแปลงให้ยิงอีกได้ง่าย  ผมมองๆ 1903A3 อยู่ครับ http://www.southernohiogun.com/new.htm
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 21
  พิมพ์